ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกข์ใจ แฟนทำเราเสีย self ขั้นสุดกับเรื่องการบ้าน ...  (อ่าน 3324 ครั้ง)

ggbeauty

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
อย่าพึ่งตลกนะคะว่าทำไมมาปรึกษาในที่แบบนี้ แต่ไม่มีที่พึ่งแล้วจริงๆค่ะ

ทุกข์ใจมาก อยากปรึกษา อยากได้คำแนะนำ
เรากับแฟนคบมาได้ระยะนึง คือคลิกกันทุกอย่างดูเข้ากันได้ดี

มาตกม้าตายตอนทำการบ้าน เราอายุ 20 ต้นๆจัดว่าเป็นผู้หญิงตัวเล็ก sexy มีแต่ผู้ชายอยากเข้าหา แต่แฟนทำเราเงิบไปหลายหนแล้ว แฟนอายุ 30 ต้นๆ แต่เป็นผู้ชายมีอารมณ์ทางเพศน้อยมาก หรือเราคิดไปเอง ?

แฟนอ่อนตัวบ่อยมาก เรารับรู้ได้เพราะเขาเป็นคนเครียดงานแล้วจะไม่แข็งเลย ทำการบ้านกันก็ทำแค่ตอนก่อนนอนครั้งเดียว ไม่มีถี่ไม่มีเบิ้ล ... อาทิตย์นึงเจอกัน 2-3 ครั้ง ก็ทำแค่วันเดียวต่ออาทิตย์

แฟนเก่าเราจัดหนักเราตลอดค่ะ เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ทำแทบจะทุกวัน เพราะเขาพิศวาทในร่างกายเรา

แต่แฟนปัจจุบันเราทำเราเงิบจริงๆ
กลายเป็นคนเก็บกด เก็บค้างฮอร์โมนที่ไม่ได้ปล่อย เครียดๆๆ ไม่รู้ว่าเขาฮอร์โมนต่ำไป เป็นปกติสำหรับวัยเขา หรือฮอร์โมนเราเยอะเกินไป เวลาว่างเกินไป ไม่รู้จะแก้ยังไงดี จับเข่าคุยจนราจะขึ้นเข่าหลายรอบแล้วไม่ดีขึ้นเลย

มีใครเจอปัญหานี้พอแนะนำอะไรได้บ้างมั๊ยคะ ? ชายหญิงตอบได้หมดเลยค่ะ 

ขอบคุณค่ะ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
อันดับแรก ต้องดูก่อนว่า ปกติแฟนเป็นคนมีอารณ์ทางเพศมากหรือน้อย

ถ้าปกติเคยเป็นคนจัดหนัก แล้วอยู่ๆ ก็ลดลงมา ก็มีอาจมาจากหลายสาเหตุ
เช่น เครียด เบื่อ เหนื่อย ฯลฯ
วิธีแก้ ลองเปลี่ยนสถานที่ บรรยากาศใหม่ๆ หรือหาสิ่งกระตุ้นเร้าอารมณ์มาช่วย

แต่ถ้าปกติเป็นคนไม่จัดหนัก แสดงว่าเป็นคนไม่ได้ชอบเรื่อง s.e.x. เท่าไร
ก็คงไม่ผิดปกติอะไร
วิธีแก้ น่าจะแก้ได้ยากค่ะ ในเมื่อเขาไม่ค่อยชอบ จะบังคับก็กระไรอยู่
แต่คุณ ggbeauty อาจจะใช้วิธีทำใจค่ะ

เมื่อรักในข้อดีของเขา ก็ต้องรักข้อเสียของเขาด้วย
อย่าเสียความมั่นใจไปค่ะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ลองหายาสำหรับบำรุงสุภาพบุรุษมาใช้ดูสิครับ อาจจะจุดไฟในตัวแฟนคุณให้ระเบิดขึ้นมาก็เป็นได้นะ

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
อันดับแรก ต้องดูก่อนว่า ปกติแฟนเป็นคนมีอารณ์ทางเพศมากหรือน้อย

ถ้าปกติเคยเป็นคนจัดหนัก แล้วอยู่ๆ ก็ลดลงมา ก็มีอาจมาจากหลายสาเหตุ
เช่น เครียด เบื่อ เหนื่อย ฯลฯ
วิธีแก้ ลองเปลี่ยนสถานที่ บรรยากาศใหม่ๆ หรือหาสิ่งกระตุ้นเร้าอารมณ์มาช่วย

แต่ถ้าปกติเป็นคนไม่จัดหนัก แสดงว่าเป็นคนไม่ได้ชอบเรื่อง s.e.x. เท่าไร
ก็คงไม่ผิดปกติอะไร
วิธีแก้ น่าจะแก้ได้ยากค่ะ ในเมื่อเขาไม่ค่อยชอบ จะบังคับก็กระไรอยู่
แต่คุณ ggbeauty อาจจะใช้วิธีทำใจค่ะ

เมื่อรักในข้อดีของเขา ก็ต้องรักข้อเสียของเขาด้วย
อย่าเสียความมั่นใจไปค่ะ
 41

แสดงความเห็นได้ตรงและกระจ่างมากครับ เห็นด้วยเลยครับ

kaptan

• People Like This 1734
       บางคนไม่ฝักใฝ่เรื่องแบบนี้ครับ หรืออาจจะกังวลเรื่องการอ่อนตัวเลยทำให้ไม่พยายามทำ
ถ้าน้องอยากก็คงต้องเป็นฝ่ายเริ่ม สมัยนี้ไม่น่าเกลียดครับ แฟนกันบอกกัน คุยกันได้
ถ้าเค้าไม่ค่อย "แข็งแรง" ลองหายาบำรุงเช่นของไทยก็กระชายดำ หรือแบล็กมอร์ที่มีส่วนผสมของซิงส์
มาให้ทานก่อนนอน ตอนตื่นจะตื่นตัวครับ น้องตื่นเช้ามาคว้าหมับรับรองใช้การได้ครับ....
อายุแค่ 30 ต้นๆ อาทิตย์ละ 3 - 4 ครั้งนี่สบายมาก ดีไม่ดีจะติดใจคราวนี้มีไม่เลิกเลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องเงินและแฟนคุณไม่มีโรคประจำตัวเช่น ความดันโลหิตสูง เบาหวาน หรือหัวใจ

แนะนำ pop up ของ เพชรจ้าครับ ซื้อให้เค้าลองกินซักกล่องนึง ( 10 เม็ด ) กินทุกวัน วันละ 1 เม็ดก็ได้ครับ

ผมไม่มีปัญหาเรื่อง sex นะครับ แต่พอลองกิน pop up ดูแล้วนี่ผมได้ 2 ยกติดเลยครับ  **02** **02**

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
อ่อ ที่ตอบไปเมื่อกี๊เป็นการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าระยะสั้นนะครับ

ส่วนระยะยาว  ผมแนะนำชวนแฟนคุณไปออกกำลังกายแบบ cardio ครับ ง่ายสุดก็คือ วิ่ง

ผมก็ 30 ต้นๆ เหมือนกัน ช่วงไหนที่เครียดเรื่องงานมากๆๆ ก็ยอมรับว่ามีความต้องการลดลงจริง

แต่พอลองได้วิ่งแล้ว ไม่ต้องมากครับ วันนึง 40-50 นาที

อาทิตย์นึง 3-4 วัน ภายใน 2 เดือนครับจะเห็นความเปลี่ยนแปลงครับ

การออกกำลังกายแบบคาร์ดิโอจะทำให้ร่างกายฟิตขึ้น  พอฟิตขึ้นแล้วมันเหมือนมันมีความต้องการมากขึ้นครับ

ลองดูนะครับ

slow

• People Like This 2111
เรื่องเซ็กส์ ใครว่าไม่สำคัญต่อความสัมพันธ์...บางคนมาก บางคนน้อย

หากพอปรับเข้าหากันได้ ก็พอทุเลาไปได้บาง แต่ถ้าแตกต่างกันมาก ไม่นานปัญหาอื่นก็จะตามมา

หาแฟน หาคู่ .... ต้องหาคู่ที่เซ็กส์เสมอกัน ถึงจะคบกันได้อย่างมีความสุข

**25**

MBK

• People Like This 27
ความเครียดครับ ถ้าแฟนคุณตัดตรงนี้ไปไม่ได้ ก็จะเป็นอยู่แบบนี้ เขาทำงานมาก ก็จะเป็นความเครียดที่ค่อยสะสม

เวลาเขานอนกับคุณ เขาก็จะพะวงหรือคิดแต่เรื่องงาน ทำให้ไม่มีอารมณ์ หรือมีก็แบบ ไม่สุด อาจจะต้องให้เขา ละงาน

หรือปล่อยงานบ้าง

PirateX

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
ลองเปลี่ยนบรรยากาศดูรึยังครับหรือลองหาความตื่นเต้นใหม่ๆ ไม่ใช่แบบวิตฐานนะครับ เอาแค่ให้เราดูมีสเน่ห์ครับ
ผมว่าจะมีเซ็กกันให้อร่อยเหาะมันก็เหมือนคนเข้าครัวทำกับข้าว 2 คนนะครับ คงต้องมีการปรุงแต่งกันบ้าง ถ้าเกิดว่าอีกคนอยู่ในสภาวะที่ไม่ค่อยจะพร้อมหรืออะไรก็ตาม ลองหาบรรยากาศกับ ช่วงเวลาดีๆๆ ค่อยเป็นค่อยไปดูครับ แต่ถ้าเกิดไม่เวิรค์จริงๆ อย่าทานยาซี้ซั่วนะครับ แนะนำปรึกษาแพทย์ครับ ไม่งั้นอาจจะยิ่งแย่ครับ