ผู้เขียน หัวข้อ: นิพพาน ยากฉันใด เช้าใจผู้ชายก็ยากฉันนั้น  (อ่าน 944 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
นิพพาน ยากฉันใด เช้าใจผู้ชายก็ยากฉันนั้น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 08:04:02 PM »
เคยมีเพื่อนผู้ชายที่เข้าใจอะไรยากมั้ยคะ?
โซเพลียมากเลย
ทำไมจะต้องให้เลือกระหว่างเขา กับเรื่องนู่น นี่ นั่น ทุกเรื่อง
ทำไมโซให้ความสำคัญกับคนอื่น รึอย่างอื่นมากกว่าเขาไม่ได้
ทำไมต้องเอาชนะโซทุกเรื่อง
ทำไม่เรื่องง่ายๆต้องทำให้ยุ่งยาก
ทำไมต้องทำตัวเป็นสูญกลางจักวาล โซไม่ใช่ดาวเคราะห์นะ
 **22**

old shoe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 72
Re: นิพพาน ยากฉันใด เช้าใจผู้ชายก็ยากฉันนั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 07:42:27 AM »
555 หัวเราะนำมาก่อน อย่าเคืองกันนะครับ แซวเล่นน่านะ :) เพื่อนชายคุณโซนี่ชาติที่แล้วเกิดเป็นผู้หญิงแน่ๆเลย แล้วพอมาเกิดใหม่ ลืมครับ ลืมทิ้งนิสัยเดิม เอานิสัยเดิมมาใส่ในร่างใหม่ ... อิอิ

เคยอ่านมาจากไหนจำไม่ได้ว่า อ่านนิสัยผู้หญิง(โดยเฉพาะแฟน หรือ ภรรยา)เหมื่อนอ่านข้อกำหนดการใช้เว็บไซด์
1. อ่านไม่รู้เรื่อง
2. อ่านรู้เรื่องก็ไม่เข้าใจ
3. อ่านรู้เรื่องเข้าใจ แต่ไม่เห็นด้วย
แต่ไม่ว่า 1 2 หรือ 3 สุดท้ายก็ คลิ๊ก I agree

**04**

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
Re: นิพพาน ยากฉันใด เช้าใจผู้ชายก็ยากฉันนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 04:54:36 PM »
สงสัยจะจริงค่ะ นิสัย ญ มว๊ากกกกกกก

โซแค่กะไปหา กาแฟ หา ขนมกิน
ชวนนางแล้วด้วย นางมาไม่ได้เอง  โซผิดอะไร?
 โกรธโซ อย่างกะว่าโซจะไปปาร์ตี้กิ้ง

พอเถียงสู้โซไม่ได้ ก็ว่า โซเปลี่ยนไป

ซะงั้น!

จะให้โซวันนี้ เหมือนโซเมือสิบปีที่แล้ว ได้ยังไง ..
เวลาเปลี่ยน คนก็เปลี่ยน จริงมั้ยคะ...

old shoe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 72
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 07:15:57 AM »
ทำให้นึกถึงเลขาผมเลย มีวันนึงเธอกลับจากกินข้าวเที่ยง หน้าตาบอกเลยว่าอารมณ์บูดมา ก็ไปถามไถ่ตามประสานายที่ห่วงใยลูกน้อง ได้ความว่า เมื่อตอนเที่ยงเพื่อนสาวเลขาอีกแผนกที่ปกติไปกินข้าวด้วยกัน ดันออกไปกินก่อนกับทีมของเขา แล้วลืมโทรฯมาบอกเธอ ... อืม ... มันคงเรื่องใหญ่มากๆของผู้หญิงที่ผู้ชายหยาบๆอย่างผมไม่มีวันเข้าใจ (แต่ถ้านิสัยแบบนี้มาอยู่ในผู้ชาย น่าจะโดนสักป๊าบสองป๊าบ 555)