ผู้เขียน หัวข้อ: การได้พบเจอน้องคือสิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตพี่  (อ่าน 3082 ครั้ง)

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
 **21**เพิ่งมาเข้ามาเล่นเว็ปฯไม่นาน เพราะบางทีรู้ว่าตัวเองไม่เหมาะเพราะเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสาร และจิตใจไม่ค่อยสงบเสียใจอะไรง่ายๆเป็นคนยึดติดและผูกพัน แต่เมื่อความเหงาเข้าครอบคลุมจิตใจ ถึงแม้จะฝึกเพลงยุทธมาดีเพียงใดย่อมพ่ายแพ้แกศัตรูภายในใจตนเอง

ผมโชคดีมากๆได้ผมน้องคนนึงที่มีนิสัยคล้ายๆกัน และการพบปะเจอะเจอกันเป็นไปด้วยดีมีการพูดคุยผ่านทางไลน์ในภายหลังต่อมา น้องเป็นคนอารมณ์ดี น่ารัก และทำให้ผมรู้สึกว่าโลกทั้งโลกเป็นสีเขียวอ่อนๆเพราะมองไปทางใดก็สงบร่มเย็น แต่สิ่งที่ตามมาคือผมทำมันพังลงด้วยความร้อนรุ่มภายในใจ ที่มันสะสมมาในกาลเก่าก่อนกับเรื่องที่ผมประสบพบมามันกลายเป็นภูเขาลูกใหญ่ที่ปะทุออกมา อย่างร้อนรุ่มเผาผลาญความสงบร่มเย็นทั้งหลายจนสิ้น เพราะผมนิ่งไม่พอ ผมทำให้น้องที่แสนดีคนนึงต้องเป็นกังวลใจ ทำให้เค้ารู้สึกไม่มีความสุข เมื่อเราได้คุยกันเหมือนเก่าก่อน ความเนื่องจากว่าผมเป็นคนขี้น้อยใจ พูดอะไรบางทีไม่ได้ไตร่ตรอง เหมือนอารมณ์มันพาไปซึ่งบางทีก็ไม่รู้สึกตัว จนลืมนึกถึงความรู้สึกของเธอไป ตอนนี้เธอคนนั้นหายได้หายไปพร้อมกับนำหัวใจผมไปด้วย ซึ่งผมก็ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดี ทั้งขอโทษและอ้อนวอนแต่ดูเหมือนมันจะยิ่งไปกันใหญ่ เธอได้ถอยหลังไปจากผมไปโดยยังไม่ได้ลาจาก อยากบอกเธอว่าคิดถึงเธอเสมอและแคร์เธอมาก เสียใจกับคำพูดที่ขาดการไตร่ตรองทำให้เธอเสียความรู้สึกอันดีที่มีต่อผม จากระดับความสำคัญที่ดีตอนนี้คงไม่เหลืออะไร อยากบอกเธอว่าถ้าเธอยอมกลับมาพร้อมจะให้อภัย ผมพร้อมจะทำให้ดีที่สุด ไม่ต้องรักผมก็ได้ ไม่ต้องดีเหมือนเก่าก่อนก็ได้ ผมคิดถึงและอยากเจอเธอมากที่สุด เธอคือน้องสาวที่แสนดี โปรดให้อภัยพี่ชายแย่ๆคนนี้ด้วย หรืออย่างน้อยถ้าเกลียดกันจนไม่สามารถจะคุยกันได้อีกขอช่วยมาบอกคำกล่าวลาตามที่สัญญากันไว้(ไม่อยากให้มันเกิดขึ้น) ขอโทษสมาชิกที่เข้ามาอ่านทุกท่านที่เป็นการเขียนวกไปวนมา แค่อยากบอกเธอว่าเสียใจ และลองมาเริ่มต้นกันดูใหม่ได้มั้ยครับ แบบไหนก็ได้ขอให้กลับมายอมเจอยอมพูดคุยด้วย
เพราะจิตใจผมมันเศร้าเหลือกำลังจะทน....คิดถึงนะครับ 

รักคนอ่านทุกคน อิอิ สำนวนอาจจะดูตลกหน่อยแต่จริงใจเกินร้อยนะครับ

น้าเต่า

Re: การได้พบเจอน้องคือสิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 11:24:12 PM »
*ถ้ายอมกลับมาและให้อภัยผม ผมจะทำให้ดีที่สุด
เธอคือเพชรที่ผมตามหามานานจนคิดว่าไม่น่าจะได้เจอ
ขอโทษอีกครั้งกับการคุยโดยขาดสติ การส่งความกวนใจ
เพราะมันคิดถึงจริงจากใจ **12**

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: การได้พบเจอน้องคือสิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 01:39:04 AM »
ถ้าไม่มั่นใจในอารมณ์ของตนเองว่าแก้ไขไม่ได้
หรือไม่มั่นใจว่าจะไม่ทำให้เค้าเสียใจอีก
ก็อย่ารั้งเค้าไว้ ปล่อยเค้าไปเริ่มใหม่
แต่ถ้ามั่นใจว่าแก้ไขตัวเองได้ ก็เดินหน้าง้อเต็มที่
เป็นกำลังใจให้คะ  **35** **35** อย่าคิดมาก
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

น้าเต่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 05:18:10 AM »
ถ้าไม่มั่นใจในอารมณ์ของตนเองว่าแก้ไขไม่ได้
หรือไม่มั่นใจว่าจะไม่ทำให้เค้าเสียใจอีก
ก็อย่ารั้งเค้าไว้ ปล่อยเค้าไปเริ่มใหม่
แต่ถ้ามั่นใจว่าแก้ไขตัวเองได้ ก็เดินหน้าง้อเต็มที่
เป็นกำลังใจให้คะ  **35** **35** อย่าคิดมาก
ขอบคุณนะครับ

น้าเต่า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 05:20:59 AM »
ขอบคุณนะครับ
ได้คำตอบในใจแล้วครับ

น้าเต่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 06:43:20 AM »
 **04**ขอบคุณ คุณ cracker อีกครั้งนะครับ สำหรับข้อคิดดีๆที่มันตรงกับใจผมเหมือนกัน เช้านี้ผมตื่นมาด้วยอารมณ์ที่แจ่มใสมาก ช่วงแรกการนอนผมได้แต่เสียใจคิดมาก เลยคิดว่าไม่ไหวแล้วเลยลุกขึ้นอ่านหนังสือนิยายที่ผมชอบเป็นนิยายที่แฝงไปด้วยข้อคิด ทำให้ผมได้คิดว่ายิ่งผมแสดงออกถึงความอ่อนแอ ความไม่มั่นคงในใจ เธอคงจะยิ่งห่าง
ยิ่งรักยิ่งห่าง เพราะมีแต่จะทำให้เธอยิ่งกังวลและยิ่งทุกข์ใจ ผมเอาเวลามาจัดการตัวเองให้มั่นคงดีกว่านั่งจมอยู่ เธอจะได้สบายใจ รักแต่ไม่ครอบครอง และคอยเป็นกำลังใจให้เธออยู่ห่างๆ ให้เธอยิ้มได้ไม่เป็นตัว มอนสเตอร์แต่เป็นโจ๊กเกอร์ให้เธอ นี่คือสิ่งที่ดีที่สุดต่างหากสำหรับคนดีๆ จิตใจดี ตัวน้องเองก็มีความทุกข์ความเศร้าอยู่แล้ว ต่อแต่นี้ผมจะเริ่มปรับตัวปรับใจใหม่ลุกขึ้นมาสู้มาจัดการกับความอ่อนแอในใจ มันอาจจะไม่เห็นผลในวันสองวันนี้ แต่เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ และรอคอยเตรียมรับการตัดสินใจของเธอ ไม่ว่าเธอจะเลือกทางไหน นั่นจะคือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเธอเอง เธอจะได้มีความสุขผมไม่อยากให้เธอทุกข์ใจไปมากกว่านี้แล้ว ตอนนี้ความสุขของผมคือการได้เห็นเธอยิ้มได้ และกลับมาเข้มแข็งอีกครั้งเช่นกัน เป็นกำลังใจให้นะครับเจ้าหญิงของพี่ นับตั้งแต่วันนี้จะไม่มีอะไรไปกวนใจเธออีก สู้สู้ นะครับเจ้าหญิง อย่าจมอยู่กับอดีตไปเลยนะ เป็นห่วงน้องมากๆ เลย พี่ลุกขึ้นสู้แล้ว
ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆให้แสดงความคิดเห็น
รักคนอ่านทุกคน อิอิ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 09:59:18 AM »
      มาที่นี่ไม่ต้องเอาหัวใจที่รักใครมาครับ เอาแค่ความจริงใจให้ทุกคนที่เราเจอก็พอ
ไม่มีใครพร้อมจะรักใครตลอดไปจากการคบหากันในรูปแบบนี้ เราต้องรู้ว่าสถานที่นี้ควรทำตัวอย่างไร
ทำใจอย่างไร มันไม่ใช่ชีวิตจริงของเราเท่าไหร่นักครับ อย่าจริงจังแล้วจะมีความสุขครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tomoii

• People Like This 45
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 07:37:46 PM »
ทำใจให้สบายน้ะค้ะ

เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

น้าเต่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 10:15:48 PM »
ทำใจให้สบายน้ะค้ะ
ขอบคุณครับ

knightisd

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 12:27:11 PM »
มาเป็นกำลังใจให้ครับ  ผมเชื่อว่าน้องเขาไม่ได้หนีหายไปไหน คงจะเฝ้าคอยดูอยู่ไม่ไกล้ไม่ไกล ไม่อยากให้ความรู้สึกมันเลวร้ายลงกว่านี้ จนกระทั้งคุณดีขึ้นและกลับมาเป็นเหมือนเดิม
Cause everyday feels like summer with you,
Everything feels like startin' a new
Everyday feels like summer with you
Aaah aaah,