ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักจากพี่ในเว็ป  (อ่าน 2630 ครั้ง)

Luknum

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อกหักจากพี่ในเว็ป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:38:04 PM »
ก่อนอื่น ขอขอบคุณเว็ป welovegig ก่อนเลยนะคะ ที่ทำให้เราได้รู้จักผู้ชายชื่อmพี่เค้าอายุ30กว่าๆ ห่างกับเรา12ปี เราคบกันมา2 ปี เรารักเค้ามาก มากที่สุด แต่พี่m เค้ามีครอบครัวแล้วมีลูก1 แต่เราอยู่ด้วยกันทุกเช้า นอนด้วยกันทุกคืน คบกันโดยที่เมียเค้าที่บ้านก็รู้ เวลาผ่านไปความรักและกิจกรรมต่างๆเริ่มไม่ค่อยทำด้วยกัน แต่ตอนที่เรายุด้วยกันเราเอาใจพี่mทุกอย่าง ทำให้ทุกอย่าง  พี่เค้าจากแต่ก่อนช่วงแรก ลูกหลับ รีบมาหาเรา แต่หลังๆกว่าจะมาหาเราตี1ตี2 เรานั่งรอทุกวัน บางทีไม่มาเลยก็มี เรารักเค้ามาก เรารุ้ว่าเราผิดที่คบคนที่มีครอบครัวแล้วแต่เราตัดไม่ได้จิงๆเราพยายามหลายต่อหลายครั้งแล้ว  จนวันหนึ่งพี่เค้าหายไป2-3วันเราก็ทักไลไปหาเมียเค้าได้คุยกันโดนด่าตามประสารักคนมีเจ้าของหรือเมียน้อย แต่เราไม่เถียงคำเดียวคือขอโทษ แล้วจากนั้นเรากับพี่m เริ่มห่างกันและพี่เค้าก็บอกเลิกเรา เราร้องให้หนักมาก 20กว่าวันแล้วจนตอนนี้เราคิดถึงเค้ามากแต่ไปหาไม่ได้ พี่เค้าบอกพี่ไม่ได้หายไปไหน แค่เราเลิกกันแต่พี่ก็ยังโทรหาอยู่แล้วเราค่อยๆทำใจนะ เพราะยังไงก็เลิกยุดีเพราะพี่มีครอบครัวไม่อยากทำผิดอีก เรารักเค้ามาก เราเสียใจมาก เรายุไม่ได้จริงๆที่ไม่มีเค้า   ทุกคนที่อ่าน คิดยังงัยกับบอกเลิกแต่ยังโทรมาหาปกติ โทรมาทุกครั้งเราร้องให้ทุกครั้ง แล้วบอกค่อยๆทำใจ มันหมายความว่าอะไร ขอความเห็นหน่อย ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: อกหักจากพี่ในเว็ป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:10:38 PM »
การที่ยังคุยกันมันเหมือนเป็นการสร้างภาพหลอกลวงตัวเองหรือเปล่าครับว่าเขายังมีเยื่อใยอยู่ ตราบใดที่เขาโทรหา คุณก็จะตัดใจจากเขาได้ยาก  ควรหยุดการติดต่อเขาเสียเลยดีกว่ามันจะเจ็บปวดมากๆ เหมือนกับตอนแรกที่เขาหายไป แต่กาลเวลาที่หยุดติดต่อกัน มันจะช่วยน้องได้นะครับ ระยะเวลาที่รู้จักกันเพียงสองปี มันไม่ได้มากมายอะไร ที่น้องจะรู้สึกผูกพันมากจนตัดใจไม่ได้ เมื่อหยุดการติดต่อแล้ว น้องจะรู้ว่าทุกอย่างมันจะเริ่มดีขึ้นเอง
ขอให้โชคดีนะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:10:50 AM »
    ใครเป็นแบบน้องก็คงเสียใจเหมือนกันครับ แต่เราก้ต้องยอมรับความเป็นจริง
พี่เค้าไม่สามารถมาอยู่กับน้องได้ตลอดไปหรอกครับ และอยากบอกด้วยว่าคนที่
ทิ้งลุกเมียมาหาเราได้ วันนึงก็จะทิ้งเราไปหาคนอื่นได้เช่นกัน

ความสัมพันธ์ของคนในเวปมันควรจะเป็นแบบหลบๆ ซ่อนๆ มากกว่าเปิดเผยครับ
ถ้าคนที่ไม่ควรรู้มารู้เมื่อไหร่มันก็จบ ตอนที่พี่เค้ามาหาน้องแทบทุกวัน ค้างคืนกันบ่อยๆ
นั่นมันมากไปครับ ถ้ามาบ้างตามเวลาที่พอหาได้ แต่ให้เวลาส่วนใหญ่กับคนที่บ้าน
อย่างนั้นจึงจะอยู่ได้ยาวนาน ( แต่สุดท้ายก็เลิกอยู่ดี)

สู้นะครับ ต้องยอมรับความจริงให้ได้ และอยู่เพือวันพรุ่งนี้...ถ้าน้องน่ารัก ยังไงๆ
ก็จะเจอคนที่เหมาะกับน้องในเวลาไม่นาน โชคดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:20:37 AM »
เฉียดหัวพี่ไปหน่อยเดียวอิอิ
สู้ๆน่ะครับ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

Chocolate Lover

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 01:43:24 PM »
เราก็อกหักค่ะ จาก **01** **01** **01**พี่จ้างเที่ยว ไม่รู้เพราะอะไรเค้าถึงหายไป