ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยของหนู  (อ่าน 2727 ครั้ง)

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
Re: ข้อสงสัยของหนู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 01:48:59 PM »
   ถ้าพี่ย้งใช้ เจ้าชายแห่งรัตติกาล
ผมจะเปลี่ยนเป็น จอมมารในความมืดเลยครับ

ชื่อไหนไม่สำคัญเท่าน้องน่ารักมั้ย หรือพี่นิสัยดีหรือเปล่า เพราะสุดท้ายคือตรงนี้แหละครับ

จริงเหรอคะพี่กัปตัน น่ารักตลอดๆเลยนะคะ
เวลามีเรื่องไม่เข้าใจไร **08** ต้องคอยกวนใจถามพี่กัปตันทุกครั้งเบย
จะรำคาญน้องสาวคนนี้เปล่าก็ไม่รู้ **25**
แต่ก็จะเป็นน้องสาวที่น่ารักแบบนี้ตลอดๆนะคะ **39**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 02:37:15 PM »
ผมก็อยากใช้ชื่ออื่นนะ.  อยากใช้ชื่อ.  ณ.เดช.  ปรากฎว่าชื่อไปซ้ำกับดาราเลยไม่ใช้
เลยกะมาใช้ชื่อ. เจม จิ.   อ้าวไม่ได้อีก. มีดารามาใช้ไปแล้ว

สรุปมา pop2000.    มีความหมายนะ.  อันแรกคือชื่อ.  2000. คือ มิลเลนเนี่ยม ตอนนั้นหมายถึง แก้ปัญหา Y 2K แล้ว. 

วันนึงใช้ๆไป. เข้าไปหัดเล่นพระเครื่อง.   ปรากฎว่า. ในวงการพระเครื่องมีเซียนขี้โกงคนนึง ดังมาก ใช้ชื่อ pop2000. เวงกรรม.  **13**

ผมเลยค่อยๆทะยอยเปลี่ยนชื่อนี้จากเวปอื่น.   ปรากฎว่า. พอเปลี่ยนไปปุ๊ป.  ลืมพาสเวิร์ดมันซะทุกอัน.  **12**.   เลยมา้ชื่อเดิม  **26**

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 10:20:19 PM »
ผมก็อยากใช้ชื่ออื่นนะ.  อยากใช้ชื่อ.  ณ.เดช.  ปรากฎว่าชื่อไปซ้ำกับดาราเลยไม่ใช้
เลยกะมาใช้ชื่อ. เจม จิ.   อ้าวไม่ได้อีก. มีดารามาใช้ไปแล้ว

สรุปมา pop2000.    มีความหมายนะ.  อันแรกคือชื่อ.  2000. คือ มิลเลนเนี่ยม ตอนนั้นหมายถึง แก้ปัญหา Y 2K แล้ว. 

วันนึงใช้ๆไป. เข้าไปหัดเล่นพระเครื่อง.   ปรากฎว่า. ในวงการพระเครื่องมีเซียนขี้โกงคนนึง ดังมาก ใช้ชื่อ pop2000. เวงกรรม.  **13**

ผมเลยค่อยๆทะยอยเปลี่ยนชื่อนี้จากเวปอื่น.   ปรากฎว่า. พอเปลี่ยนไปปุ๊ป.  ลืมพาสเวิร์ดมันซะทุกอัน.  **12**.   เลยมา้ชื่อเดิม  **26**
อุต๊ะ!!! ที่มาที่ไปของชื่อยูสพี่pop นี่แปลกดีนะคะ **30**
แหมๆ ถ้าชื่อ ณเดช นี่คงตกหลุมรักเบย อิอิ **11**
แบบว่าแค่ชื่อก็ใจละลายแระ คริคริ
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

Eldest

• Hero Member
  • People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 01:38:19 PM »
ชื่อแรก Lovely-Lovely  ==> ชื่อน่ารัก ชวนให้มองดู พูดคุยหาทางรู้จัก  **34**
แล้วก็เปลี่ยนเป็น
ชื่อที่สอง แมวเหมียว!!!  ==> ชวนให้วิ่งไล่จับ ตามจับตามจีบ  **03**
แล้วก็เปลี่ยนเป็น
ปัจจุบัน เนปจูน ==> หนีไปกลายเป็นดาว ทิ้งให้หนุ่มๆได้แต่มองนำ้ลายหก แต่หมดปัญญาสอย  **08** **08** **07**

**30** **30** **30**
สุดยอดเลยพี่ตะวัน  **34** แปลยังกะรู้ใจในการตั้งชื่อของหนู
ก็คิดว่าพี่ๆในนี้เป็นพระอาทิตย์ซะอีก เผาใหม้ทุกอย่างที่เข้าใกล้ ไม่เว้นแม้แต่ดวงดาวน้อยๆดวงนี้
แบบนี้จะไม่ให้หนีไปอยู่ไกลได้ยังไงล่ะคะ **11**

**11** **11**
พี่ Tawans นี่เข้าใจสาวๆเสียจริง
ท่านพี่ครับ เมื่อไรจะรับผมเป็นลูกศิษย์ครับ
ค่ายกครู เด๋วผมแนะนำน้องๆ สาวๆ สวยๆ ให้ 2 คน
 **21** **21**
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น