ผู้เขียน หัวข้อ: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก  (อ่าน 6055 ครั้ง)

KazAe

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 11:19:04 AM »
 **40** **40**
แย่กว่านี้มีอีกไหม?
ตกงานนนนน ... เพราะ ลาออกจากงานเดิมที่เคยทำเพราะมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานที่เอาดีเข้าตัว และแทงข้างหลังเราตลอด เคยทนเพราะยังไม่ได้งานใหม่ ...จนช่วงที่ผ่านมา ได้รู้จักกับพี่ในเวปท่านหนึ่ง เขาเห็นเราเครียดเรื่องที่ทำงาน เขาเลยเสนองานให้ทำ ให้ไปช่วยงานเขาเพราะเขามีกิจการของตัวเอง ด้วยความที่เราอยากออกจากงาน ด้วยความคิดสั้นจึงลาออกจากงาน หวังจะมีงานมีเงินที่ดีกว่าเดิม

โดนหลอกกกกก ... เพราะ วันนี้ เราต้องไปเริ่มงานใหม่ แต่ยังติดต่อนายจ้างไม่ได้ คาดว่าคงโดนหลอก

ก็ไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร ทำไมถึงหลอกกันได้ลงคอ ทั้งๆที่ตกลงกันเป็นอย่างดี

ปล.ล่าสุดยังเห็นออนอยู่ที่บอร์ดนี้นะคะ
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 11:30:26 AM »
เห็นใจมากๆ นะครับ แต่ต้องสู้ต่อไปครับ เป็นบทเรียนสำหรับครั้งหน้าครับว่า ต้องมั่นใจว่าได้งานก่อนแล้วถึงออก พี่บอกกับน้องๆ หลายคนแบบนี้แหละครับ
สู้ๆๆๆ นะครับ ขอให้โชคดี

KazAe

• *
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
Re: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 11:33:57 AM »
เห็นใจมากๆ นะครับ แต่ต้องสู้ต่อไปครับ เป็นบทเรียนสำหรับครั้งหน้าครับว่า ต้องมั่นใจว่าได้งานก่อนแล้วถึงออก พี่บอกกับน้องๆ หลายคนแบบนี้แหละครับ
สู้ๆๆๆ นะครับ ขอให้โชคดี
**26** **26**
ขอบคุณค่ะ
กำลังคิดหาหนทางค่ะ ชีวิตเราต้องเดินหน้าต่อไปค่ะ
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 01:11:57 PM »
ขอทราบรายละเอียดได้ไหมค่ะ สาวแถวๆนี้จะได้ระวังตัวกันค่ะ 
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 01:44:14 PM »
เข้ามาเวปแบบนี้ อย่าคาดหวังไรจริงจังมากมายเกินกว่าที่ควรจะเป็นได้

หากเดือดร้อน....ก็หาคนช่วยได้ช่วงครั้งช่วงคราว หรือช่วงระยะหนึ่ง
หากเบื่อๆเหงาๆ...ก็หาเพื่อนคุย เพื่อนเที่ยว ได้บ้าง

เลือกคุยบ้าง เลือกเชื่อบ้าง เลือกให้เข้ามาในชีวิตเราบ้าง

คนที่ดี ที่ช่วยเหลือจริงก็คงมี แต่มันคงต้องใช้เวลาบ้างในการทำความรุ้จักกัน...

ค่อยๆคิด ค่อยๆตรอง ... โชคดีครับ

Amarone

• Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 02:59:13 PM »
เห็นใจน้องจขกท.ครับ
คงต้องอดทนและตั้งสติให้ดี  จะได้ไม่เสียศูนย์
เดี๋ยวก็จะผ่านช่วงเวลาแบบนี้ไปได้ครับ
การจะรับคนในเว็บเข้ามาในชีวิตจริงไม่ว่าในฐานะอะไร
คงต้องระมัดระวังกลั่นกรองอย่างรอบคอบ  ต้องดูกันนานๆครับ

guy53

• People Like This 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 03:01:26 PM »
 **39** **39**
เข้ามาเวปแบบนี้ อย่าคาดหวังไรจริงจังมากมายเกินกว่าที่ควรจะเป็นได้

หากเดือดร้อน....ก็หาคนช่วยได้ช่วงครั้งช่วงคราว หรือช่วงระยะหนึ่ง
หากเบื่อๆเหงาๆ...ก็หาเพื่อนคุย เพื่อนเที่ยว ได้บ้าง

เลือกคุยบ้าง เลือกเชื่อบ้าง เลือกให้เข้ามาในชีวิตเราบ้าง

คนที่ดี ที่ช่วยเหลือจริงก็คงมี แต่มันคงต้องใช้เวลาบ้างในการทำความรุ้จักกัน...

ค่อยๆคิด ค่อยๆตรอง ... โชคดีครับ

KazAe

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 09:00:53 PM »
ขอบคุณทุกคนสำหรับความคิดเห็นนะคะ
ตัดสินใจอยู่นาน ว่าจะเอ่ยชื่อยูสดีไหม?
แต่บอกชื่อยูสเขาก้อคงเปลี่ยนได้ แล้วสมัครใหม่ก้อง่ายจะตาย เอาเป็นว่าติ๊กเองสืบจนได้ความพอสมควร ว่าตัวเองนั้นถูกต้มจนเปื่อยแน่ๆ

จึงไม่อยากให้พฤติกรรมเหล่านี้หลอกใครได้อีก
1.อ้างตัวเองว่าเป็นเจ้าของกิจการ รถสิบล้อ หรือเป็นเจ้าของร้านอุปกรณ์ไอทีของยี่ห้อผลไม้ หรือล่าสุดคือเจ้าของบริษัทกราฟฟิก
2.ทำที่ว่ามีเงิน ถ้าเราแกล้งว่าตกงานจะเสนอให้มาทำที่บริษัท แต่บริษัทอยู่ต่างจังหวัด สุพรรณบุรี หรือกาญจนบุรี แล้วแต่จะอ้าง
3.ทำตัวน่าสงสาร มีโรครุมเร้า เมียตาย มีพ่อและแม่แก่ๆต้องดูแล
4.เจ็บป่วยบ่อยมาก เข้าออกรพ.เป็นว่าเล่น
ถ้าเจอบุคคลที่มีพฤติกรรมดังนี้ ให้สัญนิฐานว่าเขานั้นคือ ตะกวด!!!!

ความฝันปลายอุโมงค์

• People Like This 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 12:00:11 AM »
หลอกฟันนี่ก็เลวแล้ว  เสือกหลอกให้ออกจากงานด้วยนี่ ไอ้ตะกวดตัวนี้สมองสั่งการด้วยอะไร  ส่งแม่งไปอยู่กะไอ้ฆาตกรข่มขืนดีไหม ขอแช่งให้มันฉิบหาย
ส่วนน้องก็ขอให้ถือว่า ฟาดเคราะห์หนักแห่งปีละกัน หางานสมัครใหม่ครับเอาทีเราถนัด จริงๆ จะกลับที่เก่าก็ดีนะ ถนัดสุด

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 02:56:34 PM »
ขอบคุณทุกคนสำหรับความคิดเห็นนะคะ
ตัดสินใจอยู่นาน ว่าจะเอ่ยชื่อยูสดีไหม?
แต่บอกชื่อยูสเขาก้อคงเปลี่ยนได้ แล้วสมัครใหม่ก้อง่ายจะตาย เอาเป็นว่าติ๊กเองสืบจนได้ความพอสมควร ว่าตัวเองนั้นถูกต้มจนเปื่อยแน่ๆ

จึงไม่อยากให้พฤติกรรมเหล่านี้หลอกใครได้อีก
1.อ้างตัวเองว่าเป็นเจ้าของกิจการ รถสิบล้อ หรือเป็นเจ้าของร้านอุปกรณ์ไอทีของยี่ห้อผลไม้ หรือล่าสุดคือเจ้าของบริษัทกราฟฟิก
2.ทำที่ว่ามีเงิน ถ้าเราแกล้งว่าตกงานจะเสนอให้มาทำที่บริษัท แต่บริษัทอยู่ต่างจังหวัด สุพรรณบุรี หรือกาญจนบุรี แล้วแต่จะอ้าง
3.ทำตัวน่าสงสาร มีโรครุมเร้า เมียตาย มีพ่อและแม่แก่ๆต้องดูแล
4.เจ็บป่วยบ่อยมาก เข้าออกรพ.เป็นว่าเล่น
ถ้าเจอบุคคลที่มีพฤติกรรมดังนี้ ให้สัญนิฐานว่าเขานั้นคือ ตะกวด!!!!
เอาเลยครับเอ๋ยเลยน้องๆจะได้ระวังตัว
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 03:42:54 PM »
สู้ๆนะคะ..เปนกำลังใจให้คะ
ยามที่เรามืดมิดหาทางออก
ไม่เจอ...กำลังจะจมน้ำ
ใครยื่นห่วงยางมาให้
เราก็รับ..โดยไม่รุ้ว่าห่วงยาง
ถูกเจาะลมไว้..คิดว่าเดว
ผลกรรมคงตามสนอง
เค้าเอง..ส่วนตัวขอเปน
กำลังใจให้..ขอให้เจอ
พี่ดีๆให้ความช่วยเหลือนะคะ
สู้ๆนะคะคุน **24**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

KazAe

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 04:11:46 PM »
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ
ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ค่ะ **26**
 **39**

เขาติดต่อกลับมาค่ะ แจ้งว่าถูกทำร้ายร่างกายโดนตีท้ายทอย และถูกโจรชิงทรัพย์ที่มีไปจนหมด ตอนนี้นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลศิริราชค่ะ เขาบอกเราไม่ต้องรอทำงานที่เขานะ หางานใหม่ได้เลยย  **19** พูดจาน่ารักแบบนี้ได้อย่างไง?? **22**

วันนี้จึงไปจัดหางานจังหวัดมาเรียบร้อยแล้วค่ะ
ขึ้นทะเบียนว่างงานไว้ ถ้าหน่วยงานไหนต้องคนคนที่มีคุณสมบัติตรงกับเราเขาคงติดต่อมาค่ะ แต่เราก็ไม่นิ่งเฉยนะคะ เรากำลังพยายามหางานและเข้าไปกรอกใบสมัครออนไลน์ค่ะ  **24**

KazAe

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 04:38:49 PM »
มีคนขอให้ลงยูส ติ๊กเลยจัดให้ค่ะ

ยูส : gig3340
Mail: itu3340(แอท)gmail.com

ตามนี้เลยนะคะ  **34**

tum107

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 05:51:22 PM »
อ่านเรื่องของ จขกท แล้ว เฮ้อ! คนเราทำกันได้ ล้อเล่นกับความเดือดร้อนของคนอื่น มันไม่ใช่เรื่องดีเลย งานเดี๋ยวนี้ก็ใช่ว่าจะหาง่ายๆ หวังว่า จขกท จะแก้ไขปัญหาได้โดยเร็ว ส่วนพี่คนที่น้องเค้ากล่าวถึง ถ้าที่โดนทำร้ายเป็นเรื่องจริงก็ขอให้หายไวๆ แต่ถ้าไม่ก็ขอให้ได้ขอให้โดนนะครับ  สาธุ! เวรย่อมระงับ ด้วยการทำเวร

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 09:42:13 AM »
    เข้าใจว่าสาเหตุที่พี่เค้าเป็นแบบนั้นเพราะเป็นกรรมพันธุ์ครับ ฝังลึกใน DNA แล้วแก้ไขยาก
ชีวิตเค้าคงต้องเป็นแบบที่เค้าบอกจริงๆ แน่ครับ เพราะคนที่โดนสาปแช่งไม่มีวันเจริญรุ่งเรือง
น้องก็คิดว่าผ่านมรสุมแล้ว ต่อไปก็จะดีขึ้น กำลังใจที่ได้จากพี่ๆ น้องๆ คงทำให้พบสิ่งดีๆ ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:00:27 AM »
จขกท.  จบด้านไหน ระดับไหนมาครับ. และมีประสบการณ์อะไรบ้างหลังไมค์หน่อยสิครับ. เผื่อถ้าตรงสายงานจะลองชวนมาทำดูครับ.

pata5555

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 05:00:46 PM »
สู้ๆนะจ๊ะ  คนเราไม่โชคร้ายซะทุกเรื่อง  รอฟ้าหลังฝนอันสดใส  ที่ผ่านมาให้ถือว่าเป็นประสบการณ์
ขอให้โชดดีเข้ามาหาคุณในเร็ววันนะคับ