ผู้เขียน หัวข้อ: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก  (อ่าน 6066 ครั้ง)

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 03:42:54 PM »
สู้ๆนะคะ..เปนกำลังใจให้คะ
ยามที่เรามืดมิดหาทางออก
ไม่เจอ...กำลังจะจมน้ำ
ใครยื่นห่วงยางมาให้
เราก็รับ..โดยไม่รุ้ว่าห่วงยาง
ถูกเจาะลมไว้..คิดว่าเดว
ผลกรรมคงตามสนอง
เค้าเอง..ส่วนตัวขอเปน
กำลังใจให้..ขอให้เจอ
พี่ดีๆให้ความช่วยเหลือนะคะ
สู้ๆนะคะคุน **24**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
Re: แย่กว่านี้มีอีกไหม? ...ตกงาน ...ถูกหลอก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 04:11:46 PM »
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ
ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ค่ะ **26**
 **39**

เขาติดต่อกลับมาค่ะ แจ้งว่าถูกทำร้ายร่างกายโดนตีท้ายทอย และถูกโจรชิงทรัพย์ที่มีไปจนหมด ตอนนี้นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลศิริราชค่ะ เขาบอกเราไม่ต้องรอทำงานที่เขานะ หางานใหม่ได้เลยย  **19** พูดจาน่ารักแบบนี้ได้อย่างไง?? **22**

วันนี้จึงไปจัดหางานจังหวัดมาเรียบร้อยแล้วค่ะ
ขึ้นทะเบียนว่างงานไว้ ถ้าหน่วยงานไหนต้องคนคนที่มีคุณสมบัติตรงกับเราเขาคงติดต่อมาค่ะ แต่เราก็ไม่นิ่งเฉยนะคะ เรากำลังพยายามหางานและเข้าไปกรอกใบสมัครออนไลน์ค่ะ  **24**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 04:38:49 PM »
มีคนขอให้ลงยูส ติ๊กเลยจัดให้ค่ะ

ยูส : gig3340
Mail: itu3340(แอท)gmail.com

ตามนี้เลยนะคะ  **34**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

tum107

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 05:51:22 PM »
อ่านเรื่องของ จขกท แล้ว เฮ้อ! คนเราทำกันได้ ล้อเล่นกับความเดือดร้อนของคนอื่น มันไม่ใช่เรื่องดีเลย งานเดี๋ยวนี้ก็ใช่ว่าจะหาง่ายๆ หวังว่า จขกท จะแก้ไขปัญหาได้โดยเร็ว ส่วนพี่คนที่น้องเค้ากล่าวถึง ถ้าที่โดนทำร้ายเป็นเรื่องจริงก็ขอให้หายไวๆ แต่ถ้าไม่ก็ขอให้ได้ขอให้โดนนะครับ  สาธุ! เวรย่อมระงับ ด้วยการทำเวร

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 09:42:13 AM »
    เข้าใจว่าสาเหตุที่พี่เค้าเป็นแบบนั้นเพราะเป็นกรรมพันธุ์ครับ ฝังลึกใน DNA แล้วแก้ไขยาก
ชีวิตเค้าคงต้องเป็นแบบที่เค้าบอกจริงๆ แน่ครับ เพราะคนที่โดนสาปแช่งไม่มีวันเจริญรุ่งเรือง
น้องก็คิดว่าผ่านมรสุมแล้ว ต่อไปก็จะดีขึ้น กำลังใจที่ได้จากพี่ๆ น้องๆ คงทำให้พบสิ่งดีๆ ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 10:00:27 AM »
จขกท.  จบด้านไหน ระดับไหนมาครับ. และมีประสบการณ์อะไรบ้างหลังไมค์หน่อยสิครับ. เผื่อถ้าตรงสายงานจะลองชวนมาทำดูครับ.

pata5555

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 05:00:46 PM »
สู้ๆนะจ๊ะ  คนเราไม่โชคร้ายซะทุกเรื่อง  รอฟ้าหลังฝนอันสดใส  ที่ผ่านมาให้ถือว่าเป็นประสบการณ์
ขอให้โชดดีเข้ามาหาคุณในเร็ววันนะคับ