ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านครั้งแรก ไม่ใช่การจ้างเที่ยวกับพี่คนนึงค่ะ :)  (อ่าน 2894 ครั้ง)

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
สวัสดีค่ะ ^^  หนูขอส่งการบ้านครั้งแรก ที่ไม่ใช่การจ้างเที่ยวค่ะ 

สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้ หนูรู้จักกับพี่คนนึง  แต่พี่เค้าไม่ได้จ้างเที่ยว และหนูอยู่ไกลด้วย
(พี่บอก น้องเรียกราคามิตรภาพมาก  น้องมาไม่คุ้มหรอก  555 ก็หนูไม่กล้าตั้งเรทสูงเนาะ  ไม่ได้สวยมาก)
แล้วช่วงที่ผ่านมา  หนูมีปัญหามรสุมนิดหน่อย ก็พูดคุยปรึกษากับพี่คนนี้ค่ะ  พี่เค้าแนะนำให้คำปรึกษา มีถามไถ่ว่าเป็นไงบ้าง   พร้อมกับบอกว่า ถ้าจะอยากไปไหว้พระก็บอกได้  เดี๋ยวพาไป  หนูเลยขอให้พี่ช่วยพาไปให้ค่ะ

วันนี้หนูตกลงไปเจอพี่เค้าที่ห้างสรรพสินค้าแห่งนึง  เดินผ่านสตาร์บัคก็ถามหนู กินน้ำมั้ย  แถมพาไปทานมื้อเที่ยงอีก (หนูเกรงใจมากกก  แต่ก็รับปากกินทุกอย่างด้วยความหิว  แหะๆ)
หลังจากทานเสร็จก็นั่งรถพี่  มุ่งหน้าไปวัด ณ จังหวัดแห่งนึง  ระหว่างทางก็คุยแลกเปลี่ยนความเห็น เล่าเรื่องอะไรกันไปเรื่อยเปื่อยค่ะ  ได้ฟังมุมมองพี่เค้าในฐานะคนทำงานธุรกิจค้าขายแล้วรู้สึกดีมาก  เพราะหนูทำแต่งานในโรงพยาบาลมาตลอด ฟังพี่เค้าเล่าเรื่องไปเพลินๆ ได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆตลอดทางเลยค่ะ 

พอถึงวัด  พี่ก็พาไหว้พระ  เดินดูรอบๆวัด  ชี้ตรงนู้นตรงนี้ให้ดู  แถมหนูยังขอให้พี่เค้าถ่ายรูปหนูอีกแน่ะ  แฮร่~  ตื่นเต้นตามประสาคนไม่ค่อยออกต่างจังหวัด  อยากเก็บบรรยากาศวิวทิวทัศน์บ้างค่ะ

หลังจากนั้น  ก็ถึงเวลากลับบ้าน  ระหว่างทางจอดแวะซื้อไอติมกิน  (พี่เสนอ  หนูกินหมดค่ะ  5555)  พี่เค้าก็ถามบ้านอยู่ไหน  กลับทางไหนน้องจะสะดวกที่สุด  หนูตอบบีทีเอสละกันค่ะ  พี่เค้าเลยวิ่งขึ้นทางด่วนมาส่งหนูแถวบีทีเอสให้  และให้หนูไลน์บอกด้วยถ้าถึงบ้านแล้วค่ะ

จากการที่เจอวันนี้ ทำให้หนูประทับใจพี่ท่านนี้มากค่ะ  ขอบคุณที่พี่ช่วยเหลือหนูทั้งที่เพิ่งรู้จักกันไม่กี่เดือนนะคะ  (:

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ชอบๆๆ ไว้มาเขียนให้อ่านอีกนะคะ **39**
In my new Version

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
ลุงแก่อ่านแล้ว
ยินดีกับน้อง จขกท.มากครับ
ยินดีที่ได้พบมิตรภาพดีๆครับ

**38** **38**

FStop

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
การบ้านน่ารักดีครับ :)
Kindly Inside :)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     กดไลค์ให้น้องแล้ว...ฝากกดไลค์ให้พี่ใจดีท่านนั้นด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
ดีครับ. เป็นการบ้านสบายๆ. อ่านแล้วรู้สึกดีไปด้วยครับ  **06**

EOs

• People Like This 155
ยินดีด้วยนะครับ ที่เจอพี่น่ารัก นิสัยดี

ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ