ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านที่สุดแสนประทับใจ ครั้งแรกครับ  (อ่าน 2466 ครั้ง)

NaGaToBiMaRu

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
สวัสดีครับ

อยู่ในบอร์ดมานานพอสมควรแล้ว แต่แรกที่ส่งการบ้าน เพราะที่ประทับใจสุดๆ
เริ่มต้นจาก คุยกับน้องคนนึงเรื่องจ้างเที่ยว ดื่มมานานแล้ว ( ก่อนปีใหม่ ) แต่ไม่มีเวลามาหาน้องสักที เราติดธุระบ้าง ติดต่อน้องแล้วน้องไม่ว่างบ้าง จนกระทั่ง เมื่อคืนวัุกร์ ได้ฤกษ์งามยามดี ไลน์หาน้องว่างพอดี ก็เลย นัดมากินเหล้า กันสักหน่อย
( กระทู้รับงานน้องไม่มีแล้วนะครับ ตกไปแล้ว )

25-Dec-15 : เจอกระทู้น้องครั้งแรก แนะนำตัวทำความรู้จักกัน น้องรับแต่งานเที่ยว ไม่รับงานแรง เน้นเที่ยวกลางคืน ( เข้าทางเราเลย ) แต่เนื่องจากติดไปต่างจังหวัด เลยจองตัวน้องไว้วันที่ 8-Jan น้องคุยทางไลน์ดีมาก คุยกันเป็นชั่วโมงเลย
3-Jan-16 : ส่งไลน์ เพื่อคอนเฟริม์น้องเงียบ ไม่มีการตอบกลับ เราก็นึกว่าคงแห้วไม่ได้เจอแล้ว ตามภาษานัดนานเกินไป
8-Jan-16 : น้องส่งไลน์มาถามว่าวันนี้โอเคไหม เลยพลาดเพราะไม่ได้วางแผนเข้ากรุงเทพไว้ ขอโทษน้อง และจะขอทำการนัดใหม่ในเวลาที่เหมาะสมอีกที
5-Feb-16 : วันสำคัญ ขออนุญาติเล่าเป็นช่วงเวลานะครับ
20.57 : ถึงบางนา เกิดความรู้สึกอยากกินเหล้า เลยติดต่อน้องว่าว่างไหม โชคดีที่น้องว่างพอดี ก็เลยนัดจะไปกินเหล้าโต้รุ่งกันที่ร้านแถวตลาดพลู ถกเถียงเรื่องชุดที่จะเข้าเล็กน้อย เพราะว่า น้องใส่ชุดประมาณชุดอยู่บ้านมา แต่ก็น่ารัก ไม่มีปัญหา
22.23 : ถึงหน้าร้าน น้องนั่งรออยู่แล้ว น่ารักตามรูปที่ส่งมา ( drop ประมาณ 20% รับได้อยู่ ) พูดคุยด้วยดี คิดว่าวันนี้คงฟิน มีน้องน่ารักๆ นั่งกินเหล้าด้วย
22.40 : นั่งโต๊ะ สนทนาคลอเคลียกัน น้อง friendly มากครับ น่ารักจริงๆ
22.50 : จ่ายค่าขนมให้น้อง ( 2000 ) เพราะทุกอย่างโอเคตามที่ตกลง
23.00 : ผบ.ทบ.โทรเข้ามา ต้องออกไปรับสายตามหน้าที่ครับ
23.10 : กลับเข้ามาที่โต๊ะ น้องไม่อยู่ที่โต๊ะ นั่งรอสักพักคิดว่าคงไปห้องน้ำ เปิดไลน์อ่านน้องบอกว่า ไปธุระเดี๋ยวมาประมาณ 10 นาที ไม่ว่ากัน นั่งรอดูสาวๆ โต๊ะอื่นไปเรื่อยๆ
00.00-01.30 : พยายามทั้งไลน์ และโทรหาน้อง ไม่มีการติดต่อกลับจากหมายเลขที่ท่านเรียก รวมเป็นเวลาที่อยู่กับน้องประมาณ 30 นาที นั่งรอน้องในร้านทั้งหมด 1.30 ชม.
01.30 : กลับบ้านด้วยความเซ็ง แรกที่เจอน้องชิ่งกลางงาน
05.09 : น้องไลน์กลับมาบอกขอโทษ ขอแก้ตัวใหม่
14.00-15.20 : คอนเฟริม์นัดกันใหม่ น้องขอแก้ไขข้อผิดพลาด เราก็ให้อภัยเพราะคิดว่าคงมีธุระสำคัญจริงๆ น้องขอนัด 2 ทุ่มที่เดิม เพราะวันนี้ต้องไปทำงานก่อน
18.00 : ไลน์ถามเวลา กับ สถานที่นัดเพื่อคอนเฟริม์ ก็เงียบ ไม่มีเสียงตอบรับมาอีกครั้ง
19.30-23.00 : พยายามติดต่อ ก็ไม่มีอะไรตอบรับมาเหมือนเดิม
02.42 : น้องติดต่อมาบอกว่า เลิกงานแล้ว

ครับ อึ้งครับ พูดอะไรไม่ออก แรกครับที่โดนชิ่งซึ่งๆๆ หน้า ประทับใจจริงๆ
น้องชื่อ ปังปอน์ด อยู่แถวๆ ปิ่นเกล้า

ไม่กล้าลงรูปกับไลน์ครับ ถ้าใครอยากได้ ถามมาหลังไมค์แล้วกันนะครับ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: ส่งการบ้านที่สุดแสนประทับใจ ครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 03:44:35 PM »
 **25**  เห็นใจ สงสาร เป็นกำลังใจให้ จขกท

ก็แค่เจอปลาเน่า1ตัว อย่าเพิ่งคิดว่า น้องในนี้จะเป็นแบบนี้ซะหมด
ให้อภัยน้องเขาเถอะ  พี่ต้องทำใจ  พี่ต้องเจอน้องคนใหม่น่ารักหลายคนแน่นอน
   เป็นกำลังใจให้จริงๆคะ
 **38**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
Re: ส่งการบ้านที่สุดแสนประทับใจ ครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 06:13:42 PM »
ไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก สู้ต่อไปทาเคชิ **25**
In my new Version

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 08:26:39 PM »
เข้าใจเลยคับ เพราะนี่ก็เจอกับตัวเองเหมือนกัน
รอไป2ชั่วโมง ติดต่อไม่ได้เหมือนกัน
**แต่คงไม่ใช่คนเดียวกันหรอกคับ
ของผมกะทู้เค้ายังอยู่
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 12:15:00 AM »
น้องก็ทำกับพี่เค้าได้ลงนะ...น่าเห็นใจจริงๆ

พี่ๆที่มาหาน้องจ้างเที่ยวหลายคนก็เหงาๆ เบื่อๆ ถึงมาหาจ่ายตังจ้างน้องมาเป็นเพื่อน

เห้อ....  **14**

jip_jepp

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 11:46:47 PM »
อ่า สงสารพี่ชายจุง
แต่อย่าเหมารวมเลยนะ