ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฉันตั้งกระทู้รับจ้างเที่ยวครั้งแรก...  (อ่าน 3139 ครั้ง)

ใจละมุน

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
เมื่อกลางเดือนม.ค. ฉันตั้งกระทู้เพื่อรับงานเที่ยวแรกโดยใช้user nameอื่น กระทู้เดียว บรรทัดเดียวสั้นๆ
มีคนทักมากี่คนจำไม่ได้ แต่ที่สนใจจะจ้างจริงจังนี่5คนค่ะ แล้วก็มีเหตุให้เหลือ3คน เหตุผลขอข้ามไปนะคะ

พี่คนแรก นัดกินข้าวในห้าง

คนที่2 อายุมากกว่าฉันไม่กี่ปี นัดกินข้าวเฉยๆ บอกจะโอนตังให้ก่อน
เลยก็ได้ แต่ฉันไม่เอา

คนสุดท้าย ตรงๆเลย งานนัวในโรงหนังแบบมีผ้าห่ม 3000 เพราะถูกใจในรูปร่างหน้าตา ถ้าฉันรับงานแรงจะให้5000 เค้าถามว่าในรร.ได้มั้ย ไม่สอดใส่แน่ๆ แต่...ฉันขอเป็นโรงหนังละกัน

ฉันเจอพี่คนแรกก่อนตาม FIFO
ตื่นเต้นพอสมควรค่ะ เพราะแรกที่ต้องมานั่งกินข้าวกับคนที่ไม่เคยรู้จัก และเป็นการรับจ้างอะ
เรานัดกินข้าวในห้างดัง ตามด้วยร้านกาแฟ
ตอนแรกพี่เค้าดูนิ่งๆเฉยๆ มีมองๆฉันบ้าง
ส่วนฉัน แรกๆก็มีเกร็งๆเขินๆ
ต่อมาก็เริ่มเป็นตัวเองมากขึ้น เค้าถามอะไรมาก็ตอบไป ยิ้มบ้างเขินบ้าง^^

ตลอดเวลาในห้าง เค้าไม่โดนตัวหรือแม้แต่จับมือนะคะ เค้าบอกเคยจ้างกินข้าวมา2ครั้ง แต่ไม่ok
เราอยู่ด้วยกันเกือบๆ2ชม.ค่ะ ตอนจะกลับเค้าจะขับรถไปส่งใกล้ๆที่พัก แต่ฉันปฏิเสธ เพราะเคยโดนลวนลามในรถมาแล้ว
เลยขอแค่เดินไปส่งเค้าที่รถ
เค้าจอดรถไว้ตรงทางวิ่งเข้าออกห้าง มีคนและรถพลุกพล่าน เค้าจับไหล่ฉัน2 ข้างและพูดว่า เรารับงานเที่ยวแรก เอางี้ดีมั้ย เราไม่ต้องไปรับงานกับคนอื่นอีก มากินข้าวกับพี่บ่อยๆ เดี๋ยวพี่ให้ค่าขนม แล้วเค้าก็เอากระเป๋าตังมาจะหยิบเงินให้
ฉันตกใจและพูดอัตโนมัติออกไปว่าไม่เอาไม่เป็นไรดีกว่า

ฉันมาตั้งกระทู้รับจ้างเที่ยวด้วยเหตุผลเดียวคืออยากลองทำดู แต่นาทีนั้นก็รู้แล้วว่าคงทำไม่ได้
เพราะแค่เค้าเลี้ยงข้าวก็เกรงใจแล้ว นี่ยังจะมาให้ตังอีก อาจฟังดูเพี้ยนๆและขัดกับการจ้างเที่ยวนะคะ สรุป ก็ไม่ได้รับเงินพี่เค้ามา

เค้าไลน์มาขอนัดเจออีกในวันรุ่งขึ้นและวันต่อๆไป แต่ฉันไม่สะดวกเลย เค้าบอกว่ารอเจอฉันคนเดียวไม่ได้นัดคนอื่น เค้าบอกว่าฉันน่ารัก อยากเจอทุกวันที่ฉันว่างจองหมดเลย:)

แต่อีกหลายวันต่อมา ฉันบอกพี่เค้าไปว่าฉันคงไม่เหมาะกับงานนี้ คงไม่ไปเจอเค้าอีก เค้าบอกถ้าอยากคุยกับเค้าก็ทักมา เค้าจะไม่ลบไลน์ฉัน

ส่วนคนที่ 2นี่ เจอวันเดียวกับพี่คนแรกค่ะ แต่ไม่ได้ตั้งใจนัดนะคะ ที่จริงเค้าก็ขอนัดวันนั้นแหละ แต่พี่คนแรกเค้านัดก่อนไง
ทีนี้เค้ากลับmrtทางเดียวกับฉัน เค้าเลยขอมาเจอวันเดียวกันเลยตอนแยกกับพี่คนแรกแล้ว

เราคุยกันตรงmrtแป๊บนึงแล้วเค้าก็นั่ง taxiไปส่งฉันแถวบ้าน เค้าบอกว่าเค้าคิดว่าฉันเรียนจบคณะและสถาบันเดียวกับเค้า และฉันไม่ได้เดือดแน่ๆ

เค้างงว่าทำไมฉันยังโสด เค้าบอกว่าตัวจริงฉันสวยกว่าในรูป friendlyกว่า และขี้อายกว่าในตัวหนังสือทางไลน์ มีsex appeal สูง และโคตรsexy :) สวย ลึกลับ มีเสน่ห์ เค้าบอกฉันแบบนี้ ผู้ชายที่เข้าใกล้ฉันจะถูกดึง ฉันทำให้เค้ารู้สึกดีมากๆ ทำให้เค้ายิ้มได้ทั้งที่ปกติเค้าไม่ค่อยยิ้ม เค้าบอกว่าฉันโคตร perfect ไม่รู้สึกเลยว่าฉันมารับจ้างเที่ยว

สรุป ฉันก็ไม่ได้รับเงินจากคนนี้ ถึงแม้เราจะนัดกินข้าวกันในครั้งต่อมา

ส่วนคนที่3 hi-lightเลยค่ะ จะมีใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
คนที่3นี่ เค้าไม่ยอมเปิดเผยหน้าตาจริงๆ แม้แต่vdo call เค้าก็ไม่ยอมเปิดกล้องฝั่งเค้า
ฉันเปิดคนเดียว ด้วยเหตุผลว่าเค้าเป็นที่รู้จักในสังคม

เค้าขอโอนเงินบางส่วนให้ก่อนบอกว่ากลัวไม่ได้เจอ เค้าบอกยิ่งคุยกับเราเค้ายิ่งชอบ เราน่ารักและดูขี้เกรงใจ (พูดเหมือนพี่คนแรกเลย)
ให้บอกเลขบัญชีมา แต่เราก็ไม่ได้บอกอะค่ะ

ฉันเปิดกล้องในชุดทำงาน เค้ายิ่งชมว่าฉัน sexy อยากเจอเร็วๆ
เค้าพูดหลายๆอย่างที่ทำให้ฉันรู้สึกดี ไม่ใช่คนหื่นๆที่เค้าแสดงมาในตอนแรกที่จะจ้างงานนัว

ฉันเปิดอารมณ์ตัวเองกับเค้าในวันนึง
จนเรานัดกันดูหนังวันที่5 ก.พ. แต่........
.......

จำผู้ชายคนที่ ฉันเคยส่งการบ้านได้มั้ยคะ
เค้าทำให้ฉันรู้สึกดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ขณะเดียวกัน
ฉันก็แอบคิดว่าเค้าคงไม่ได้มาจริงจังอะไรกับฉันหรอก เหมือนอย่างที่มีคนพูดถึงเว็บนี้ว่า อย่าจริงจังกับคนในเว็บนี้ ไม่งั้นก็มีแต่จะเจ็บ

ฉันตั้งกระทู้จ้างเที่ยวก็บอกให้เค้ารู้นะคะ
เค้าบอกว่ายอมรับตัวตนของฉันได้หมด แต่ขอให้บอก อย่าปิดบังหรือโกหก

แต่ฉันก็โกหกค่ะ ว่ายังไม่เคยไปเจอสามคนที่จะจ้างเที่ยวเลย เค้าถามหลายครั้ง ฉันก็เลือก ที่จะโกหก...
ฉันไม่อยากให้เค้ารู้ว่าฉันทำอะไรแบบนั้น
ถึงจะคิดว่าเค้าคงไม่ได้จริงจังอะไรกับฉัน

แล้ววันที่30ม.ค. เค้าก็เฉลย
ว่าเค้าคือคนที่สามที่มาจ้างนัวในโรงหนัง
โดยสมัคร user nameใหม่และทักฉันมาในpm

เค้าเป็นห่วงฉันมาก กลัวฉันไปเจอคนไม่ดี
เพราะเค้ารู้ว่ามีคนที่หลอกฟันน้องๆที่รับงานหลายคนแล้ว
เค้าอยากจะร้องไห้ ตอนที่ฉันคุยแบบเปิดอารมณ์(ไม่ใช่ sex phoneนะคะ) กับคนที่3 ซึ่งก็คือเค้า ที่ทำเสียงค่อยๆเบาๆจนฉันจำเสียงเค้าไม่ได้

ฉัน...รู้สึกดีกับเค้าขึ้นมาก ไม่คิดว่าเค้าจะเป็นห่วงและจริงใจกับฉันขนาดนี้
แต่ที่สำคัญ...ฉัน..ละอายใจ เหลือเกิน...

เค้าพยายามทำให้ใจฉันเต็ม
เค้าไม่ไปจ้างน้องเที่ยวหรือจ้างน้องรับงานแรงตั้งแต่คุยกับฉัน แต่สิ่งที่ฉันทำมันตรงข้ามกับความจริงใจที่เค้ามีให้เลย

เมื่อคืนเค้าไม่ได้นอนเพราะแค่2ประโยคที่ฉันพิมพ์ไป เค้าทุกข์มาก เหมือนเมื่อ10ปีที่แล้ว
ฉันไม่คิดเลย ว่าเค้าจะแคร์ความรู้สึกฉันขนาดนี้
ไม่คิดว่าเค้าจะมาอะไรกับฉันมากมาย

ฉันคิดว่าถ้าไม่มีเค้า ไลน์ที่มีอยู่ก็ไม่มีความหมาย ถึงจะมีคนที่มาคุยด้วยหลายคน
เมื่อวานเลยตัดสินใจลบไลน์
โดยไม่ได้บอกใครล่วงหน้า
กระทู้นี้ จะเป็นกระทู้สุดท้ายของฉัน ไม่ว่าจะ user nameไหนๆ และฉันจะไม่เข้ามาในเว็บนี้อีก (ที่จริง ฉันก็ไม่ได้เข้าเว็บนี้มาสักพักละค่ะ)

เพราะว่า ใจฉันเต็มแล้ว ^^

ขอบคุณ พี่คนนึงที่เคยมาลวนลามในรถ
และคำคุกคามฉันหลังจากนั้น
ฉันกังวลใจจนต้องมาตั้งกระทู้ถาม จนทำให้ได้รู้จักเค้าคนนี้
ที่ส่ง pmมาจะให้คำปรึกษาด้วยความรู้เฉพาะทางที่เค้ามี

ขอบคุณพี่...ที่ฉันเคยpm ไปจากกระทู้เดียวกัน
และสละเวลาให้คำปรึกษา รวมถึงรับฟังเรื่องราวของฉันมากมาย สรุป เราก็ยังไม่ได้เจอกันซะทีนะคะ^^

ขอบคุณพี่ช้างเผือก3 ท่านนั้น ที่ทำให้ฉันได้รู้จักหัวใจตัวเองจริงๆ
ถึงวันนี้เราจะไม่ได้คุยกันแล้ว
แต่ฉันก็ระลึกถึงเสมอว่าในวันที่เหงา ฉันมีพวกพี่ๆ
ที่จริงเค้าก็บอกว่าไม่ว่าอะไรถ้าฉันจะคุยหรือเจอพี่ๆ3คนนี้ แต่ฉันขอทำอะไรให้เค้าสบายใจดีกว่า ต่อไปนี้..ทั้งต่อหน้า และลับหลัง
มันก็เป็นความสบายใจของฉันด้วย

และสุดท้าย ขอบคุณพื้นที่แห่งนี้ ที่ถึงภาพเว็บจะเป็นสีเทา แต่ตอนนี้ ได้ทำให้หัวใจฉันเป็นสีชมพูขึ้นมาอีกครั้ง ทั้งที่ฉันตั้งใจว่าจะไม่คบใครอีก
ถึงแม้วันข้างหน้า ฉันจะทุกข์เพราะเค้า ฉันก็จะยอมรับผลของการตัดสินใจในวันนี้

การเข้ามาในเว็บนี้ในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา
เหมือนเปิดโลกทัศน์อีกมุมนึงที่ฉันไม่เคยรู้มาก่อน
ทำให้เห็นและรู้อะไรมากมาย

การกระทำและคำพูดอะไร ที่ฉันสื่อออกไปให้คนที่เคยคุย รู้จักและพบเจอในเว็บนี้
ถ้ามีส่วนทำให้เกิดความไม่สบายใจ ขุ่นข้องหมองใจ
ฉันขออภัยมาณ ที่นี้ นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ใจละมุน
อมยิ้มสีชมพู
Maicy
Creamcaramel
ฝ้ายคำ
(เหตุผลนึงที่สมัคร user name ใหม่ เพื่อต้องการลองใจพี่ๆที่คุยด้วยค่ะ ไม่ใช่มิจฉาชีพนะคะ แหะๆ)

8.2.16

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เมื่อฉันตั้งกระทู้รับจ้างเที่ยวครั้งแรก...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:08:49 AM »
ดีใจกับน้อง "ใจละมุน/อมยิ้มสีชมพู/Maicy/Creamcaramel/ฝ้ายคำ" ที่ถึงแม้ว่าจะเจอเรื่องไม่ดีมาบ้าง

แต่ก็ยังเจอพี่ที่คิดว่าลงตัวแล้ว...

วิธีการที่เราจะรับรู้ว่าอีกฝ่ายเป็นแบบไรก็อาจใช้วิธีการที่คิดว่าเหมาะสมแตกต่างกันไป

แต่โดยส่วนตัว...การจะคิดคบใคร จะใช้วิธีเดียวง่ายๆ คือรับรุ้ความรุ้สึกที่เค้าส่งมาโดยตรง จากการที่เราปฏิบัติไปแล้วเค้าสนองกลับมา แม้มันจะต้องใช้เวลา แต่มันก็คุ้มค่าที่จะทำ

ไม่เคยลองใจใคร/ไม่รับฟังจากคนรอบข้าง ไม่ชอบให้ใครมาทำแบบนั้นเช่นกัน...ไม่แสวงหาความซับซ้อนมากมาย เพราะในชีวิตจริงก็ยุ่งยากมากพออยุ่แล้ว ขอทำอะไรที่ง่ายๆ ใช่ก็ใช่ ไม่ใช่ก็ไม่ใช่...แค่นั้น

ขอให้น้องโชคดี ที่เจอคนนั้น...ยากที่จะหา แต่ไม่ใช่จะไม่มี ขึ้นกับตัวเราเอง

**38**

Tripple9

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: เมื่อฉันตั้งกระทู้รับจ้างเที่ยวครั้งแรก...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:08:50 AM »
โชคดีนะครับ

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:11:30 AM »
ดีใจด้วยที่เจอคนที่ใช่
ขอให้มีความสุขนะครับ
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 01:46:21 PM »
มายินดีด้วยอีกคนครับ.   

คนเราถ้าลองได้คบกันแบบเปิดใจ คบกันสบายๆ. มันก็มีความสุขมากๆได้แล้ว.  อย่างผมเองท่องประจำ ไม่ต้องไปรู้จักใครเยอะแยะ. มีแค่สักคนที่โดนใจก็พอ.  จะได้เอาเวลาชีวิตไปพัฒนาตัวเองด้านอื่นๆที่น่าสนใจบ้าง  **06**