ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคุยกับใครแล้วพอรู้สึกดีกับเขา เขาก็หายไปไหมคะ  (อ่าน 2448 ครั้ง)

tooktapichy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เราเป็นคนที่ภายนอกจะดูร่าเริง ตลกโปกฮา แต่จริงๆแล้ว อีกด้านหนึ่งเราเก็บตัว และมักจะใช้สังคมออนไลน์ระบายความเหงา ฉันเป็นคนที่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จในความรักเท่าไหร่ ก็เลยไม่ค่อยที่จะเปิดรับใครง่ายๆ การแชท คือทางเลือกที่ฉันได้ระบาย และเปิดโอกาสให้ผู้ชายได้เข้ามาทำความรู้จัก ในการเริ่มต้นเปิดการสนทนาในแต่ละครั้ง ก็มักจะถามเรื่องทั่วๆไป แต่ก็มีอยู่สองสามคนที่คุยแล้ว คลิกกัน ฉันก็จะสานสัมพันธ์คุยต่อ แต่พอเริ่มรู้สึกดี เขาก็มักจะหายไป คนล่าสุดนี้ เราคุยกันถูกคอ เค้าไม่ค่อยพูด แต่เวลาเค้าแสดงความคิดเห็น มันมักจะตรงใจ เค้าอยากเจอเรา แต่เราบ่ายเบี่ยงถึงสองครั้ง และพอเค้างอนที่เราเบี้ยว เราก็จะหาวิธีง้อ และแล้ววันที่เราพร้อมจะเจอก็มาถึง เรานัดกันว่าจะเจอกันก่อนวาเลนไทน์ กินข้าวกัน ดูหนังกัน ถ้าเราโอเคที่จะคบกัน เราจะเริ่มความสัมพันธ์ ณ วันแห่งความรัก แต่จู่ๆเค้าก็หายไป บล็อกไลน์ ลบเราออกจาก skype เห้ย เราผิดอะไร หรือเค้าไม่ได้ตั้งใจจะเจอเราแต่แรก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยคุยกับใครแล้วพอรู้สึกดีกับเขา เขาก็หายไปไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 02:01:38 PM »
       ตอบเรื่องของน้องก่อนนะครับ จริงๆ คำตอบคงต้องบอกว่า ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมเค้าหายไป
ถ้าเดาคืออาจจะเป็นเพราะเค้าไม่พอใจในอะไรบางอย่างในตัวเรา หรือเหตุผลส่วนตัวเค้าเองเช่นไม่มั่นใจ
ว่าน้องจะชอบเค้ามั้ย หรือดุๆ แล้วคงต่อยอดเกินเลยได้ยาก....แต่ในเวปแบบนี้อย่าไปหาอะไรจริงจังเลยครับ
มันมีน้อยเหลือเกิน
        น้องก็คงต้องลองเปิดโอกาสให้ตัวเองในการพูดคุย เจอคนอื่นๆ ต่อไป จนกว่าจะเจอคนที่เราอยากเจอ และ
อยากเจอเราด้วย ส่วนจะพํฒนาความสัมพันธ์อะไรกันไปถึงไหน ค่อยว่ากันในอนาคตครับ

พี่เองก็เคยเจอกรณ์แบบน้อง อาจจะมากกว่าด้วยเพราะสาวคนนั้นเคยเจอกัน 5 - 6 ครั้ง เคยไปตจว.
ด้วยกัน ทานข้าว ดูหนัง วางแผนกันว่าจะไปเที่ยวกระบี่โดยน้องเป็นคนเสนอ วันนึงน้องก็หายไปไลนืไม่อ่าน โทรฯ ไม่รับ
โดยไม่มีสาเหตุที่จะเดาว่าไม่พอใจอะไรพี่ แต่พี่เดาว่าน้องอาจจะเจอหนุ่มที่น้องพอใจมากกว่า....

มาที่นี่คาดหวังแค่เจอใครซักคนที่เราพอใจ สบายใจ สุขใจที่จะคบ "ระยะนึง" แค่นั้นครับ
อย่าเพิ่งคาดหวังว่ามันจะจริงจัง ยาวนาน แต่ถ้ามันเป็นไปได้ก็ถือว่าชีวิตเราเจอปาฏิหาริย์มังครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
Re: เคยคุยกับใครแล้วพอรู้สึกดีกับเขา เขาก็หายไปไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 04:34:35 PM »
มันเป็นความสัมพันธ์แบบฉาบฉวยครับ  ถ้าฝ่ายชายนัดคุณ tooktapichy ครั้ง สองครั้งแล้วโดนบ่ายเบี่ยงหรือปฏิเสธโดยที่เหตุผลมันไม่เพียงพอ

ก็เป็นไปได้ว่าอีกฝ่ายคงจะถอดใจและคงไปหาน้องๆ คนอื่นครับ

เรื่องบางเรื่องคุณ tooktapichy คิดยังไง  รู้สึกยังไงหรือวางแผนการอะไรต่างๆ มากมาย กับหนุ่มคนนั้น 

แต่อย่าลืมว่าอีกฝ่ายอาจจะไม่ได้รู้ว่าคุณคิดอะไร คิดยังไง รู้สึกยังไงนะครับ

Mayme

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
       ตอบเรื่องของน้องก่อนนะครับ จริงๆ คำตอบคงต้องบอกว่า ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมเค้าหายไป
ถ้าเดาคืออาจจะเป็นเพราะเค้าไม่พอใจในอะไรบางอย่างในตัวเรา หรือเหตุผลส่วนตัวเค้าเองเช่นไม่มั่นใจ
ว่าน้องจะชอบเค้ามั้ย หรือดุๆ แล้วคงต่อยอดเกินเลยได้ยาก....แต่ในเวปแบบนี้อย่าไปหาอะไรจริงจังเลยครับ
มันมีน้อยเหลือเกิน
        น้องก็คงต้องลองเปิดโอกาสให้ตัวเองในการพูดคุย เจอคนอื่นๆ ต่อไป จนกว่าจะเจอคนที่เราอยากเจอ และ
อยากเจอเราด้วย ส่วนจะพํฒนาความสัมพันธ์อะไรกันไปถึงไหน ค่อยว่ากันในอนาคตครับ

พี่เองก็เคยเจอกรณ์แบบน้อง อาจจะมากกว่าด้วยเพราะสาวคนนั้นเคยเจอกัน 5 - 6 ครั้ง เคยไปตจว.
ด้วยกัน ทานข้าว ดูหนัง วางแผนกันว่าจะไปเที่ยวกระบี่โดยน้องเป็นคนเสนอ วันนึงน้องก็หายไปไลนืไม่อ่าน โทรฯ ไม่รับ
โดยไม่มีสาเหตุที่จะเดาว่าไม่พอใจอะไรพี่ แต่พี่เดาว่าน้องอาจจะเจอหนุ่มที่น้องพอใจมากกว่า....

มาที่นี่คาดหวังแค่เจอใครซักคนที่เราพอใจ สบายใจ สุขใจที่จะคบ "ระยะนึง" แค่นั้นครับ
อย่าเพิ่งคาดหวังว่ามันจะจริงจัง ยาวนาน แต่ถ้ามันเป็นไปได้ก็ถือว่าชีวิตเราเจอปาฏิหาริย์มังครับ

หนูเจอเหมือนพี่เลยค่ะ ของหนูภูเก็ต เค้าเป็นคนนัดมาเองอย่างดิบดี ก็เจอกัน 3 ครั้ง ครั้งสุดท้ายเค้าก็ยังวางแผนจะพาไปเที่ยวไหว้พระที่ฉะเชิงเทราและไปเที่ยวหัวหิน ก่อนจะไปทริปภูเก็ต
#เจอกันครั้งสุดท้ายเค้าก็ปกติดีทุกอย่าง