ผู้เขียน หัวข้อ: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 11107 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 12:50:40 PM »
เลิกสถานเดียวครับ.   **06**

น้องเขาอยู่กับคุณที่ เงิน เท่านั้นเอง.   

ถ้าน้องแค่ไปเที่ยวกับชายอื่นเฉยๆไม่มีร่วมเพศ ยังพอไหว.   แต่นี่น้องเค้าไม่ได้สนใจคุณเลยนี่ครับ. เค้าต้องมาทำดีๆให้เพียงเพื่อเงินเท่านั้น  น้องเขาขาดคุณไม่ได้ ก็อย่าไปนึกว่ามีใจนะครับ. น้องเขากลัวจะสูญเสียรายได้มากกว่า. ถึงได้ดิ้นรนบุกมาถึงบ้าน.  แสดงว่าหิวเงินจนทุรนทุรายแบบชนิดไม่มีความเกรงใจบุกถึงบ้าน. นี่ก็แสดงว่าน้องเค้าคิดถึงแต่ตัวเองเท่านั้นแล้วล่ะครับ. เค้าไม่คิดเลยด้วยซ้ำว่าเหมาะสมไหมบุกมาแบบนี้ด้วยซ้ำ.ไม่สนว่าคุณจะซวยไหมถ้าที่บ้านรู้   นั่นเพราะเขาไม่ได้เห็นหัวคุณเลย. สนใจแต่แค่ เงินคุณเท่านั้น. 

ตัดทิ้งครับ!!!   และต้องรีบตัดเพราะมะเร็งชนิดนี้จะทำให้คุณบรรลัยได้ในอนาคต      ยังมีผู้หญิงดีๆอยู่อีกมากมายต้องการคุณ ถ้าคุณยังมีวินัยทางการเงินให้เขาได้สม่ำเสมอ แบบที่ให้น้องคนนนี้

**38**

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
Re: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 12:59:00 PM »
เรื่องนี้คงตอบแทนพี่ไม่ได้หรอกค่ะ
คำแนะนำมากมาย สุดท้ายแล้วอยู่ที่พี่ตัดสินใจ
แต่ข้องใจ...ผู้หญิงที่มีหลายคนมันเสี่ยงมากเลยนะคะ เค้าไม่ห่วงตัวเองบ้างเหรอ
สำหรับหนูคำว่าอภัย คือโอกาสที่ให้เราได้ปรับปรุง แก้ไข และรักษาสิ่งที่ดีๆที่มีให้กัน
ดูเหมือนว่าเค้าจะไม่รู้จักคุณค่าของคำนี้ ถึงทำผิดซ้ำแล้วซ้ำอีก

แต่ก็เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 03:52:59 AM »
ไม่อยากจะบอกว่าคุณน่ะหลงหัวปักหัวปำ และไม่เข้าใจโลกบ้างเลย
แล้วก็มาเจ็บเอง แบบนี้มันไม่ไม่ทางที่คุณจะได้อย่างที่ต้องการ
เอาแบบนี้ ลองเองค่าเลี้ยงดูที่คุณจ่ายไป บวกกับเงินเพิ่มพิเศษรวมกันดู ผมว่าหลายแสนแล้ว
คุณมีโอกาสหาน้องที่เขาพอเพียงกับคุณ ได้อีกมาก

โลกสวยไปครับ
ขอโทษที่คุยตรงๆ

ตอบimpess  ใช่ครับผมโลกสวยเกินไปคิดเองว่าน้องอาจจะกลับตัวได้ แต่ผิด **07**
As soon be sure your sin find you out !!!

ENCELADUS

• บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 03:56:52 AM »
ถ้าพี่ยังรัก ยังชอบน้องเค้าอยู่ ก็ดูแลน้องเค้าต่อไปจนกว่าพี่จะถึงจุดทนไม่ไหวแล้วกันครับ

เรื่องแบบนี้คนวงนอกตัดสินใจแทนได้แต่เราไม่รุ้รายละเอียดลึกกว่านั้น...

น้องเค้าอาจมี sex ที่ดีกับพี่_พี่ถึงยังชอบน้อง/แต่น้องอาจเบื่อมี sex. กับพี่ ถึงไปมีกับคนอื่น
น้องเค้าอาจออดอ้อนพี่_พี่ถึงยังชอบน้อง/แต่น้องรุ้สึกอึดอัดที่ต้องมาเอาใจ ถึงไปกับคนอื่น
น้องเค้าอาจสวยน่ารัก_พี่ถึงชอบน้อง/แต่น้องเค้ายังต้องพึ่งพี่ ถึงไปกับคนอื่นแล้วกลับมา

ไม่รุ้อ่ะครับ...เดาไปเรื่อย

รุ้แค่ เงิน เป็นส่วนนึงในการแสดงออกถึงความเอาใจใส่/ห่วงใย แต่ก็แค่ส่วนนึง
ความสัมพันธ์ของคนสองคนต้องการอะไรมากกว่านั้นเยอะ...

เรารักเค้า...เค้าไม่รักเรา เราหลงเค้า...เค้าไม่หลงเรา

.

เนอะ

**38**

ตอบน้าslow น้องยังมีวีรกรรมอีกหลายเรื่องแต่ซับซ้อนเกินกว่าจะพิมพ์ครับ ที่ท่านเดาๆมาก็ถูกเกือบหมด
As soon be sure your sin find you out !!!

ENCELADUS

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:00:48 AM »
พี่จับได้ทุกครั้งว่าเค้า
ไปมีไรกะคนอื่น เค้าต้องการ
แสดงให้พี่รุ้รึป่าว ว่าอยากไปจากพี่
ถึงได้แสดงออกถึงความwantคนอื่น
ขนาดนั้น เงินผช.คนอื่นก็คงให้ได้
แต่เหมือนพี่แสดงความ need เค้ามาก
เค้าเรยไม่ไป ก็ทำตัวแรงทีไร
ได้ของเพิ่มทุกที ใช้ชีวิตน่ากัวมาก
ดีไม่ดีเอาตังไปเลี้ยงผช.อีก
ไม่แปกใจเรย..ที่พี่ไปพบ"จิตแพทย์"
ผช.ใส่ถุงก็ป้องกันโรคได้ แต่ผญ.ละ
ไปมั่วขนาดนั้น...เสี่ยงไปไหม??

ตอบ natty8888 เธอไม่ได้อยากให้ผมรู้หรอกครับ แต่เพราะผมเฝ้าตามเกาะติดอยู่ เมื่อน้องรู้ตัวว่าผมรู้แต่ก็ยังจะต้องไปให้ได้ครับ เรื่องเงินnattyพูดถูก ถ้าน้องจะหาจากชายอื่นง่ายมากครับ น้องชอบเสี่ยงมากควบคุมตัวเองไม่ได้

ENCELADUS

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:06:54 AM »
มันเป็นธรรมดาสำหรับคู่ที่คบกันอย่างพวกเราครับท่าน ผมเห็นท่านอยู่ในนี้มาก็นานพอๆ กับผม สิ่งที่พวกเราโดนมาก็คงเหมือนๆ กันเลยครับ

และมันก็เป็นธรรมดา ที่เราคบน้องมาพักหนึ่งแล้ว เราก็ย่อมหลงรักหัวปักหัวปำ ส่วนน้องเค้าก็ได้เงินจากเราจนเคยตัว มีเงินใช้จ่ายกินเที่ยวไม่ขัดสน

จึงเป็นธรรมดาที่เราจะให้อภัยน้องเค้าอยู่เสมอๆ เพราะว่าเรารักเราหลง เราคิดว่าถ้าเราทิ้งเค้าตอนนี้เค้าจะเอาอะไรกิน เรามีความห่วงใยเอื้ออาทรกับน้องเค้าด้วย

เราก็เลยคิดเข้าข้างน้อง ไม่ว่าเค้าจะทำอะไรผิด เพียงเค้าอ้างโน่นนี่นั่น มานิดๆ หน่อยๆ เราก็พร้อมจะเชิ่อ

และก็เป็นธรรมดาอีกเช่นกัน ที่เมื่อน้องคิดว่าคราวนี้คุณคงทิ้งเธอแน่แล้ว เลยรีบแจ้นมาออดอ้อนขอโทษ เพราะกลัวขาดรายได้ก้อนโต

ประทานโทษนะทุกท่าน ทำงานอะไรจะได้เงินมากเท่านี้ เด็กจบ ป. ตรี ยังได้ไม่ถึงครึ่งค่อนที่น้องๆ ได้กัน

ทีนี้ท่านจะทำยังไงดี

อย่างที่ slow บอกไว้ คือไม่ว่าใครจะแนะนำอะไร ในที่สุด คุณก็จะตัดสินใจเอง บางคนบอกว่า ถ้าเป็นแบบนี้ "ทิ้งตั้งแต่ครั้งแรกแล้ว"

จะบอกให้ ต้องลองเคยเจอกับตัวเอง เจอกี่ครั้งกี่ครั้ง ก็ยังไม่ทิ้ง ยอมทนเป็นไอ้โง่ เพราะรักเพราะสงสารด้วยเหตุผลที่กล่าวมาแล้ว

ผมเองคิดว่ามันขึ้นกับบุญกรรม เราคงมีกรรมที่ต้องชดใช้ให้เค้า และต้องทนไปจนกว่ากรรมนั้นจะหมด และน้องเค้าอิ่มและเพียงพอจากเรา และทิ้งเราไปเอง

เพราะสำหรับคนที่ผมมีใจให้ ผมต้องทนจนเขาทิ้งไปเอง แทบทั้งนั้น

ตอบน้าเข้ น้าตอบได้เข้าถึงแก่นแห่งสัจจธรรมมากครับ เมื่อคบกันได้รู้ได้เห็นได้มีส่วนร่วมกะชีวิตของน้องก็รักจริง แต่ความหลงทำให้ผมมืดบอดและต้องทนทุกข์ระทมใจครับ ผมหลงทางในเวปนี้นานถึงเจอประตูออกก็แกล้งมองไม่เห็น กับน้าๆหลายท่านแม้ไม่เคยเจอหน้าก็เหมือนรู้จักกันกลายกลาย จริงแท้มันเป็นเวรเป็นกรรมต่อกันจริงๆ

ENCELADUS

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:08:30 AM »
     ปีนี้ คงเป็นวาเลนไทน์  ที่แย่ๆ  ในความทรงจำท่าน  แทนที่จะมีความสุข    ผมว่าท่านคงรู้สึกแย่มากๆ  ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ   และตอนนี้คงพยายามหาเหตุผล ว่าทำไม  เพราะอะไร   และจะต้องทำอย่างไรต่อไป
     ผมคิดว่า  ถ้าท่านคิดว่า ทำดีที่สุดแล้ว  ก็ต้องยอมรับความจริงว่าคงไปเปลี่ยนแปลงอะไรเขาไม่ได้   คงต้องเลือกระหว่างปิดตาข้างหนึ่ง  หรือไม่ก็หยุดความสัมพันธ์ไป     เหมือนภรรยาที่เจอสามีตัวเองไปมีชู้  แต่ก็พร้อมให้อภัย หรือไม่ก็ต้องหย่า  อะไรประมาณนั้น
     เงินซื้อ sex ดีๆ  การเอาใจเทคแคร์(ที่ไม่จริงใจ)  ไม่ยาก  แต่ซื้อความรัก  ความซื่อสัตย์ จากใคร ไม่ได้หรอกครับ
เขามาคบท่านด้วยเหตุผลอะไรแต่แรก    ก็ต้องยอมรับความจริงในจุดนี้ก่อน    เพราะ  เขาสามารถไปนอนกับคนที่เขาพอใจฟรีๆ  (ไม่ใช่เพราะเงิน)  อีกความหมายหนึ่ง  เขานอนกับท่านเพราะเงิน  (แต่ไม่ใช่ความพอใจ ?)
     ถ้าเขาเลือกทำแบบนั้น โดยไม่แคร์ความรู้สึกท่าน   ผมว่าเขาไม่ได้ชอบ หรือรักท่าน แบบที่ท่านรัก หรือชอบเขา   อันนี้ท่านก็คงต้องยอมรับความเป็นจริง อย่าไปหาเหตุผลเข้าข้างตัวเอง  เวลาเขามาทำดีด้วยนิดๆหน่อยๆ

ปล.อย่าลืมตรวจเลือดนะครับ (ถ้านิยมสด)  เห็นในนี้ มีคนโลกสวยบอกว่า  เลี้ยงสาวๆ  แล้วเขา  หรือเธอ  ต้องนอนกะเราคนเดียว  เลยชอบสดกัน

ตอบน้าราม ในเคสน้อง เงินและเซ็ก ผมยังตีโจทย์ข้อนี้ไม่ทะลุ น้องไม่ใช่คนเห็นแก่เงินแน่ๆและไม่ติดหรู บางเดือนผมไม่จ่ายเงินเดือนน้องไม่เคยเรียกร้องขอฟุ่มเฟือยใดๆทั้งสิ้น เคยถามน้องว่าทำไมทำตัวมั่วๆอย่างนี้บ่อยน้องตอบ “หนูก็ไม่รู้เหมือนกัน ” คือถ้าเจอคนที่คลิกก็ห้ามใจตัวเองไม่ได้ครับ  ตั้งแต่คบกันมาผมและน้องไปตรวจเลือดหลายครั้งแล้วครับ

ENCELADUS

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:10:39 AM »
อ่านแล้วคิดว่า
1) น้องเขาติดการมีเ.ซ.ก. กับ ผช เปลี่ยนหน้าไปมา (เหมือนที่พี่ๆในนี้เป็นกัน แต่น้องเขาเป็น ผญ และท่านก็ทุกข์เหมือนที่แม่บ้านจับได้ว่าสามีไปซุกซนมา ประมาณนั้น ) อันนี้แก้ยาก และที่ท่านจะเปลี่ยนน้องเขาโดนการให้ของเพิ่มให้เงินเพิ่ม ก็เหมือนการที่แม่บ้านจะเปลี่ยนสามีเจ้าชู้โดนการให้งบใช้ส่วนตัวเพิ่มขึ้น ให้สามีแต่งตัวมีฟอร์นิเจอร์เพิ่มขึ้นมันไม่แก้ปัญหาครับ

2) ท่านติดน้องเขา(เพราะอะไรท่านต้องหาคำตอบเอง) คือยังทิ้งไม่ลง อาจสงสารว่าน้องจะเป็นอย่างไรถ้าท่านทิ้งไปแล้ว

ทางเลือกก็มีว่า
     3) แก้ข้อ1 โดยท่านเลือกได้ว่าจะ
     3.1) แก้ที่น้องให้เปลี่ยนนิสัย( ผมจนปัญญาแนะนำว่าจะทำได้อย่างไร ) หรือ
     3.2) แก้ที่ท่าน ให้ทำใจรับนิสัยน้องให้ได้ ( ผมจนปัญญา ท่านต้องทำเอง )
     4) แก้ข้อ 2 ตัดใจเจ็บหนเดียวทิ้งน้อง หรือ รอให้น้องมีทางไปที่ดีกว่านี้แบบรอไปเจ็บไป

คิดออกแค่นี้ครับ  **38**
ตอบน้าตะวัน   1ผมควายเองที่ไปส่งเสริมผิดวิธี ให้เธอมีภาพสวยๆไปลงโซเชียลเรียกผช.มาเอาเธอฟรีๆ
 2 ถูกครับผมติดน้องเพราะเราคบกันแบบแฟนจริงๆมีกิจกรรมในชีวิตประจำวันทำร่วมกันตลอดปี
3 ถ้าผมเลิกไปน้องเขามีเบอร์ 2-3-4 รอเสียบอยู่แล้วครับ

ENCELADUS

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:21:17 AM »
เฮ้อ...อ่านแล้วก็เห็นใจคุณ จขกท. อยู่มาก ถึงขนาดต้องพบจิตแพทย์ เสียเงินเสียทองให้น้องมากมาย แทนที่จะได้ความสุขกายสุขใจ กลับต้องมาทุกข์ขนาดนี้ เสียเงินค่าหมออีก  **25**

คงต้องหลงน้องแบบหัวปักหัวปำจริง ๆ คงโดนใจสุดยอด ถ้าให้เดาคงเป็นเรื่องรูปร่างหน้าตาและเซ็กส์ ที่คงสุดจิตสุดใจ ไม่เคยเจอโดนใจเท่านี้ เพราะไม่งั้นคงไม่หลงใหลจนยอมแล้วยอมอีก

แต่ฝั่งน้องนั้น แค่เห็นคุณเป็น ATM เท่านั้นเอง ลองถ้าคุณหยุดให้เงินสิ ดูสิว่าจะกลับมาออดอ้อนฉอเลาะมั้ย?  เพราะน้องเขามาคบคุณด้วยเงินแต่แรก อันนี้ต้องทำใจ ก็ว่ากันไม่ได้ แต่คุณดันหลงน้องมาก แล้วคุณก็ยังให้เยอะขึ้น ๆ ทุกครั้งที่มีปัญหา แบบนี้ก็...เข้าทาง เพราะน้องเห็นคุณเป็นของตายไปแล้ว จริง ๆ นะ

เอาใจช่วยให้คุณตัดใจได้ ถ้าอยากจบ  แต่ถ้ายังตัดใจลาจากน้องไม่ได้ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่...ก็ดูแลตัวเองด้วยค่ะ ^^

ใช่ครับเพราะน้องมีรูปร่างหน้าตาแบบเนื้อดีพิมพ์นิยมครับ ในเรื่องเงินดูแลนั้น นั้นบางเดือนผมก็ไม่ได้จ่ายครับ คือตั้งแต่ดูแลกันมาผมไม่ได้จ่ายค่าดูแลอะไรมากมายนะ น้องเค้าไม่ขออะไรมากครับ แต่ผมเพิ่งมาทุ่มเงินและสิ่งของเมื่อเร็วๆนี้เองครับ คือผมจ่ายครึ่งแสนภายในหนึ่งเดือน แต่ในเดือนนั้นเองน้องก็ทำตัวอย่างนั้นอีก คือสรุปว่าไม่ว่าเงินจะถูกจ่ายมากหรือจ่ายน้อย ถ้าจังหวะประจวบเหมาะที่เธอเจอชายที่อยาก….ด้วย เธอก็จะทำทันทีครับ

ENCELADUS

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 04:27:06 AM »
เลิกสถานเดียวครับ.   **06**

น้องเขาอยู่กับคุณที่ เงิน เท่านั้นเอง.   

ถ้าน้องแค่ไปเที่ยวกับชายอื่นเฉยๆไม่มีร่วมเพศ ยังพอไหว.   แต่นี่น้องเค้าไม่ได้สนใจคุณเลยนี่ครับ. เค้าต้องมาทำดีๆให้เพียงเพื่อเงินเท่านั้น  น้องเขาขาดคุณไม่ได้ ก็อย่าไปนึกว่ามีใจนะครับ. น้องเขากลัวจะสูญเสียรายได้มากกว่า. ถึงได้ดิ้นรนบุกมาถึงบ้าน.  แสดงว่าหิวเงินจนทุรนทุรายแบบชนิดไม่มีความเกรงใจบุกถึงบ้าน. นี่ก็แสดงว่าน้องเค้าคิดถึงแต่ตัวเองเท่านั้นแล้วล่ะครับ. เค้าไม่คิดเลยด้วยซ้ำว่าเหมาะสมไหมบุกมาแบบนี้ด้วยซ้ำ.ไม่สนว่าคุณจะซวยไหมถ้าที่บ้านรู้   นั่นเพราะเขาไม่ได้เห็นหัวคุณเลย. สนใจแต่แค่ เงินคุณเท่านั้น. 

ตัดทิ้งครับ!!!   และต้องรีบตัดเพราะมะเร็งชนิดนี้จะทำให้คุณบรรลัยได้ในอนาคต      ยังมีผู้หญิงดีๆอยู่อีกมากมายต้องการคุณ ถ้าคุณยังมีวินัยทางการเงินให้เขาได้สม่ำเสมอ แบบที่ให้น้องคนนนี้

**38**

ประเด็นเรื่องเงินนี้ผมยังไม่เข้าใจตรรกะของน้องครับคือผมรับดูแลมา 20 เดือนแต่จ่ายค่าดูแลแค่ 12 เดือนแล้วน้องก็ไม่เรียกร้องอะไร สาเหตุหลักคือตอนที่ผมจับได้ว่ามีชู้และผมขอเลิกดูแล น้องเสนอว่าอยากคบผมต่อเพราะรักผมจริงและไม่ต้องการเงินจากผม เพื่อจะพิสูจน์ ฉะนั้นในช่วงครึ่งปีหลังผมไม่จ่ายเงินเดือน แต่ผมก็ รับ ส่ง ข้าวส่งน้ำตลอด ซื้อสิ่งของให้ตามสมควร พากินเที่ยวทุกที่คือปรนนิบัติภักดีสม่ำเสมอ
ประเด็นที่น้องตามบุกมาถึงบ้านผมยามวิกาลนั้น ตอนนี้มันนำปัญหาใหญ่มาให้ผม  คือน้องเป็นคนเอาแต่ใจและชอบเอาชนะ ในคืนนั้นเธอคิดแค่ว่า  “ ทำไม ทำไม ทำไม พี่ไม่รับโทหนู พี่หายไปตั้ง 3-4 ชม. ได้คะถ้าพี่ไม่ยอบรับสาย หนูจะทำทุกวิธิทางเพื่อคุยกะพี่ให้ได้ในคืนนี้ “  คืนนั้นเธอมาตามหาบ้านผมแต่ก็ไม่ง่าย นั้งแท็ก ต่อมอไซขี้หาตามซอย เอารูปผมไปเที่ยวเดินถามคนนั้นคนนี้ ว่าบ้านอยู่ไหน ทำยังกะว่าผมทำความผิดใหญ่โต พอผมถามว่ามาทำไมตอนดึกๆน้องตอบสั้นๆ “ บีคอส ไอ เลิพ ยู “