ผู้เขียน หัวข้อ: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 11105 ครั้ง)

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
Re: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:19:50 AM »
  ผมไม่เข้าใจตรรกะของน้องครับ ว่าเธอมีแนวคิดอุดมการณ์ยังไง น้องไม่รู้จักความสมเหตุสมผลเหรอ  ต้องการง้อคืนดีกะผมแต่น้องใจร้อนเร่งรัดเวลาผมคือประมาณว่าต้องการให้ผมกลับมาทำตัวเหมือนเดิมในวันนี้พรุ่งนี้ พอผมไม่ไปนอนค้างด้วยก็บอกจะไปทำตัวเที่ยวเมาที่ไหนกะใครก็ได้   เมื่อผมถามว่า “น้องทำกะพี่ถึงขนาดนี้แล้ว น้องคิดยังไงถึงจะต้องให้พี่กลับมาดูแลน้องใหม่อีก มีเหตุผลอะไร ” 
น้องตอบ “ ก็หนูรักพี่คนเดียวจริงคะ หนูจะไม่ทำอีกแล้วไง พี่อย่าพูดถึงอีกเลย หนูให้พี่เป็นเบอร์ 1 เสมอยังไม่รู้อีกเหรอ ผู้ชายพวกนั้นหนูไม่ได้รัก แค่เล่นๆ พวกนั้นหนูไม่ไปตามง้อหรอกคะ “  คำพูดพวกนี้มาพร้อมน้ำตาและอ้อมกอดที่แสนอบอุ่น
 **08**

ท่านคงจะรู้จัก "ควาย" นะครับ ที่ถูกสนตะพายจูงจมูกพาไปไหนมาไหนโดยที่มันเองอาจจะไม่ได้อยากไป แต่จำเป็นต้องไปเพราะถูกลากจากเจ้าของ

ลองสำรวจตัวเองดูนะครับ ว่ามีอะไรงอกบนหัวหรือเปล่า ขอโทษนะครับ ผมเป็นคนพูดแรงมาก แต่ผมเชื่อว่า คนเราถ้าไม่มีใครมาตอกหน้าแรงๆ ก็มักจะหาข้อแก้ตัวให้กับตัวเองเสมอ ผู้หญิงแบบนี้ ขอโทษนะครับ "เลวยิ่งกว่าโสเภณี" เพราะโสเภณีใช้ร่างกายแลกเงิน แต่น้องให้เอาฟรีๆ ดีไม่ดีเอาเงินฟาดลากผู้ชายขึ้นเตียงด้วยซ้ำไป แล้วเงินนั่้นมันจะมาจากไหน ถ้าไม่ใช่จากกระเป๋าของคุณ ผู้หญิงดีๆมีอีกเยอะครับ คุณจะเอาเงินไปโยนทิ้งลงในกองอาจมทำไมครับ   

ควายยังเรียกผมว่าตั่วเฮียเลยมั้ง  คุณพูดถูกบางครั้งเราต้องโดนว่าแรงแรงซะจะได้สำนึก ขอบคุณที่ติเพื่อก่อครับ  **26**
As soon be sure your sin find you out !!!

ENCELADUS

• บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
Re: ช้วยอ่านการบ้านและตอบให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:25:32 AM »
  ครับผมขอบพระคุณทุกๆท่านที่แนะแนวทางและให้กำลังใจทั้งหน้าบอร์ดและ PM.ครับ  มันเหมือนเล่นหมากกระดานผู้เล่นเกมมักประเมินตัวเองไม่ออกต้องให้คนอื่นดูและแก้เกมให้ครับ ผมขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็นคนดีหรือรวยอะไรเป็นคนปรกติธรรมดา  **26**

ผมไม่เข้าใจตรรกะของน้องครับ ว่าเธอมีแนวคิดอุดมการณ์ยังไง น้องไม่รู้จักความสมเหตุสมผลเหรอ  ต้องการง้อคืนดีกะผมแต่น้องใจร้อนเร่งรัดเวลาผมคือประมาณว่าต้องการให้ผมกลับมาทำตัวเหมือนเดิมในวันนี้พรุ่งนี้ พอผมไม่ไปนอนค้างด้วยก็บอกจะไปทำตัวเที่ยวเมาที่ไหนกะใครก็ได้   เมื่อผมถามว่า “น้องทำกะพี่ถึงขนาดนี้แล้ว น้องคิดยังไงถึงจะต้องให้พี่กลับมาดูแลน้องใหม่อีก มีเหตุผลอะไร ” 
น้องตอบ “ ก็หนูรักพี่คนเดียวจริงคะ หนูจะไม่ทำอีกแล้วไง พี่อย่าพูดถึงอีกเลย หนูให้พี่เป็นเบอร์ 1 เสมอยังไม่รู้อีกเหรอ ผู้ชายพวกนั้นหนูไม่ได้รัก แค่เล่นๆ พวกนั้นหนูไม่ไปตามง้อหรอกคะ “  คำพูดพวกนี้มาพร้อมน้ำตาและอ้อมกอดที่แสนอบอุ่น
 **08**

ถ้าจริงอย่างที่ว่า  ตัดเรื่องเงินที่เป็นประเด็นออกไป  คุณก็เป็นกิ้ก หมายเลข 1 มั้งครับ  ต้องหัดปิดหูปิดตา   ถ้าไม่คิดเยอะ เอาไปทำเมีย  ก็คบต่อ แต่อย่าไปวางแผนอะไรไกล และต้องหัดป้องกัน  เดี๋ยวจะกลายเป็นพ่อคนแบบไม่ตั้งใจ
     ถ้าเริ่มมานั่งหาใหม่ในนี้  ไม่ใช่จะเจอง่ายๆนะครับ สาวที่เราพอใจ  แล้วเจอใช่ว่า จะดีจริง  อาจเจอแย่กว่าเดิมก็ได้ ใครจะ
ไปรู้อนาคต   
     ผมว่าผู้หญิงที่ให้เอาฟรี เพราะถูกใจ หรือพอใจ ในสังคมปัจจุบัน มีเยอะนะครับ  พวก one night stand  ตามที่เที่ยว  ไม่ใช่คนไม่มีการศึกษานะครับ  แล้วไม่ใช่ไม่มีแฟน     ถามว่าเขาเลวไหม  คือจริงๆมันก็เรื่องส่วนตัวเขานะ   ตราบใด ไม่ใช่ผัวเมียกัน  จะไปควบคุมอะไรเขาได้ล่ะครับ  พอใจก็คบ ไม่พอใจก็เลิก  อย่างที่คุณบอก  ในนี้ก็มีคนรอเสียบต่อเยอะแยะ ที่ไม่คิดเยอะแบบคุณ   เจอแบบที่คุณบอกเขายิ่งชอบ  ไม่ต้องลงทุนมาก 
     เรื่องบางอย่าง  อย่าไปพยายามหาเหตุผลเลยครับ  ปวดกะโหลก   เพราะ ถ้าทุกคนใช้เหตุผลจริง   สามี ก็ไม่ควรนอกใจภรรยา   น้องๆ  ก็ควรไปทำอาชีพสุจริต  ไม่ควรมาทำงานแบบนี้    แต่ส่วนใหญ่ก็หาเหตุผลเข้าข้างตัวเอง  เวลาอยากจะได้ หรืออยากจะทำอะไรบางอย่าง  ทั้งที่รู้ว่าไม่ดี     

ผมเป็นได้แค่กิ๊กเบอร์ 1 แต่ในทางกลับกันน้องสั่งให้ผมมีเธอได้คนเดียว ผมคงมองโลกแคบเกินไปเพราะสังคมมันแปรผันไปแล้ว เห็นผมอยู่ในเวปมานานแต่ผมก็ไม่ค่อยอะไรกะใครนะ ผมคบใครก็ต่างกรรมต่างวาระ  อย่างที่ท่านว่าเรื่องบางอย่างไม่มีเหตุผล “ ก็จาทำอะแล้วไง ”
As soon be sure your sin find you out !!!

ENCELADUS

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:29:42 AM »
มาแสดงคห.ด้วย...

1.หนึ่งในหลายๆข้อของเนื้อแท้ของความรัก คือ การเสียสละ ช่ายปะ?

2.เมื่อเราเป็นผู้ทน ผู้ยอม ผู้เสียสละ ก้อน่าจะได้รับการชื่นชม ม่ายช่ายหรา?

3.การจะหลงใหลหรือรักใครสักคน ผมว่าไม่น่าจะถึงกลับถูกตำหนิและยิ่งเป็นผู้ให้ก้อน่าจะได้รับกำลังใจเนาะ

4.การจะคบต่อหรือเลิก อยู่ที่เราทำใจได้เพียงใด?

5.ควรคุยกับน้องเขาให้ชัดเจนในกฏกติกาการคบกันเมื่อมีบิดพลิ้วก้ออยู่ที่ตัวเราในการที่จะตัดใจได้หรือไม่?

6.น้องเขาไม่คิดรับเงินแสดงว่าเขาแค่อยากมีกิ๊ก ตามคอนเซ็ปท์ของเว็บ "Welovegig" ผมว่าน้องเขาก้อไม่น่าจะผิดอะไร เว้นแต่ มีข้อตกลงกัน แล้วน้องแหกกฏ

7.ผมไม่บอกว่าจะให้ตัดใจหรือไม่ แต่อยากจะบอกว่า ถ้าเป็นผม ผมจะทำและทุ่มเทเอาชนะหนุ่มๆทุกคนเพื่อให้น้องเห็นค่าและถ้าน้องเขายังคงเห็นค่าคนอื่นมากกว่าก้อคงต้องตัดใจ

8.ถ้าน้องเขาแสดงออกว่าเห็นค่าเรามากที่สุด ก้อน่าจะพอใจและถ้าอะไรๆที่ทำให้เขามีความสุข นั่นเป็นสิ่งที่เราต้องการม่ายช่ายหรา? แต่ถ้ามันขัดแย้งกันมากระหว่างความสุขของน้องเขาที่ไปมีสัมพันธ์กับชายอื่นกับความทุกข์จากความรุ้สึกน้อยเนื้อต่ำใจหรือหึงหวง เราก้อควรชั่งนน.ดูว่าอย่างไหนที่เรารับได้มากกว่า

9.และถ้ายังทนรับไหวกับการที่น้องเขายังคงหาชายอื่นอยู่อีก สิ่งที่ผมจะทำคือ จะขอกลั่นกรองให้น้องเขาครับ
ชายชั่วๆเราก้อคัดทิ้ง เลือกคนที่ดีให้น้องเขาได้พบ

10.จบดีก่า แบบขอให้กำลังใจมากมาย
 **06**

อย่าเห็นว่าที่ผมแสดงคห.นี้มันแค่ทฤษฎี ป่าวเลยนี่หนะตัวผมแบบตัวจิงเสียงจิงเบย
สู้ๆๆๆๆๆครับ
 **10**

ขอบคุณที่ตอบยาวและให้กำลังใจกันครับ ผมทั้งคุยดีทั้งตัดเงินทั้งเจรจา จะสาบานจะอะไรก็แล้วแต่สุดท้ายน้องก็ไม่เคยอดทนได้เมื่อเห็นผชที่อยาก... ผมทำข้อตกลงไว้ตั้งแต่แรกว่าคบกันแบบแฟนจริงห้ามมีใครเกินเลยแต่น้องผิดสัญญาได้ ตัวผมน้องห้ามเธอจะคอยดูจับผิดผมตลอด โทรศัพผม ไลน์ เธอต้องตรวจสอบให้ได้หมด เอามือถือผม ไปเล่นไลน์ตอบเพื่อนหญิงของผม เธอลุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวผมมาก  แต่ตรงข้ามผมขอดูมือถือของเธอไม่ได้เธอจะโกรธ คือเธอคิดว่าตัวเธอเท่านั้นที่เป็ูนย์กลางและต้องควบคุมทุกอย่างให้ได้ สรุปน้องจะทำอะไรมั่วกะใครก็ได้แต่พี่ของหนูห้ามทำ ถ้าคุณโดนแบบผมคุณอาจไม่คิดแบบนั้น น้อง ให้ผมเป็นเบอ1ผู้เล่นเบอร์หลัก และเธอก็มีผู้เล่นสำรอง 2-3-4 มาตลอด แต่ทว่าเบอ 1 อย่างผมไม่ได้รับการถนอมเช่นเธอโยนทิ้งให้หนาวเหน็บทั้งคืนที่หน้าบ้านเธอ ซึ่งในเวลาเดียวกันเธอกำลังเล่นมันส์กะเบอร์ 2 อยู่ เธอมีเบอร์โทรศัพหลายเครื่อง มีเบอร์ 3-4เบอร์ เธอจะโกหก เสแสร้ง สร้างกลลวง เธอจะทำทุกอย่างขอให้เธอได้ไปสนุกกะผู้ชายครับ เธอยังมีอะไรอีกเยอะครับที่เล่าไม่ได้  **25**

ENCELADUS

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:31:50 AM »
คำว่าให้อภัยมันเป็นเรื่องที่ดีนะครับ   แต่ถ้าให้อภัยคนที่ผิดซ้ำซากบ่อยๆ โดยที่ไม่มีมาตรการอะไรมาแก้ไขป้องกัน

โดยส่วนตัวผมมองว่า คุณ จขกท. คือของตาย และเป็นคนไร้ศักยภาพในสายตาของน้องคนนั้นครับ

เหตุผลก็คือคุณไม่มีการจัดการอย่างเด็ดขาด หลังจากยื่นคำขาดไปแล้ว....... 

พอน้องคนนั้นใช้มารยา หรือน้ำตาผู้หญิงบวกกับคำว่ารัก  คุณก็ลืมเรื่องที่น้องเค้าทำผิดกับคุณไปซะทั้งหมด

และเป็นแบบนี้หลายต่อหลายครั้ง  หญ้าที่น้องคนนั้นป้อนคุณให้คงหวานหอมนะครับ

การมาขอความเห็นในที่นี้ไม่ได้ช่วยอะไรมากหรอกครับ  ถ้าใจคุณมีคำตอบในตัวเองอยู่แล้ว.........

furious ถูกทั้งหมด ผมบรมโง่ ป้อนทั้งหญ่าและรำ เขางอกเต็มหัว

ENCELADUS

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:35:15 AM »
ขออนุญาติท่าน จขกท ขอร่วมให้ความเห็นนะครับ  **26** **26**

อ่านแล้วก้อสะท้อนใจ เหมือนขึ้น Time machine ย้อนกลับไปเห็นตัวเอง
กรณีแบบนี้ ใครไม่พบ ไม่เจอด้วยตัวเอง ไม่มีทางเข้าใจ

เกือบ 1 ปีที่ผมทนอยู่กับสภาพแบบที่ท่านเป็น  **01** **01**
เสียเงินไปเยอะแยะ เพื่อแค่ ยื้อ..และซื้อเวลา...

ถามว่าเธอรักไม๊....เธอรักครับ..

แต่...เธอก้ออยากทำอะไรที่...เธออยากจะทำ

จำได้ว่า ครั้งสุดท้าย ให้เงินก้อนนึง เพราะเธอขอไปเที่ยวกับ ผช

ก่อนเธอลงจากรถวันนั้น ผมบอกเธอว่า ...โชคดีนะ...

แล้วจากนั้น ก้อตัดใจ แล้วไม่พบเธออีก

คงเป็นโชคดีของผม ที่เธอติดใจ ผช คนนั้นมากกว่า

**24** **24** **24**

ชีวิตก้อมีทางเดินของมันตลอด ...
ผมมาพบเวปนี้ ... และใช้สถานที่นี้เป็นที่รักษาแผล

.....แล้วมันก้อผ่านไปครับ....

**04** **04** **04**

แค่อยากเข้ามาให้กำลังใจครับ

..รัก...แต่เลิกได้...ไม่ตายครับ..

ขอบคุณน้านึกครับ คล้ายกับน้า น้องของผมถ้าถามผมว่า คิดว่าน้องรักผมจริงไหม ผมตอบ ตัวน้องยังไม่รู้จักคำว่า “ความรัก” แต่น้องชอบผมและผูกพันกะผมจริง เธอไม่เคยคบกะใครนานเท่าผม เธอไม่เคยเจอใครที่ดูแลใด้ทุกเรื่องเท่าผม(ไม่ใช่เรื่องเงินนะ) เธอรู้ว่ากิ๊กคนอื่นๆก็แค่สนุกและไม่สามารถทำหน้าที่แทนผมได้ทั้งหมด  แต่ตัวเธอจึงคิดเอาเองว่าความรู้สึกที่ขาดผมไปไม่ได้นั้น เรียกว่า “ความรัก” ซึ่งข้อเท็จจริงมันไม่ใช่ ตัวน้องยังไม่รู้ตัวเองครับ **25**

ENCELADUS

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:36:54 AM »
ตอนนี้ผมห่วงปัญหาใหม่ของท่านพี่เจ้าของกระทู้มากกว่า.     ถ้าตัดสินใจเลิกไป.  น้องเค้าคงโผล่มา. Because i love you ถึงหน้าบ้านทุกวันนี่คงมีหวัง. ได้ลงหน้าหนึ่ง.   **09**

ยังไงก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ.   น่ากลังจุง.   **12**

แย่ที่สุด ผมเครียดมากๆแค่เรื่องงานธุรกิจผมก็ยุ่งยากอยู่แล้ว ผมยังเจอปัญหาใหญ่นี้อีกมันสะเทือนไปถึงระบบครอบครัวของผม คิดดูเหอะมีหญิงสาวด้วยรูปร่างหน้าตาขนาดนั้นมากดกริ่งหน้าบ้านยามวิกาล มันไม่มีทางจะเป็นเรื่องอื่นๆไปได้ ผมเดือดร้อนมาก ผมอยู่ในสังคมในหน้าที่การงานมานานเจออุปสรรคนานัปการ ผมยังไม่เครียด ไม่เหนื่อยเท่าวันนี้ครับ
เม็ดเดียวเอาผมไม่อยู่แล้ว
 **09** **09** **09**

ENCELADUS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:39:28 AM »
อ่านแล้วแบบว่าคงมีสาวๆหลายๆคนอิจฉา ทำไมไม่เป็นตัวเองบ้างยังงั้นนิ....

ใครอย่ามาอิจฉานะครับ ตัวน้องผมเขาก็มีกรรมเหมือนกันที่มาเจอผมดูแลเพราะผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรหรอกครับ ไม่รวยด้วย น้องเขามีเนื้อดีพิมพ์นิยม ถ้าไปหาคนอื่นดูแลคงได้เงินเยอะกว่าอยู่กะผมแน่นอน แต่เพราะเรามีเวรกรรมร่วมกันครับ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 08:35:52 AM »
วันที่ 24 นี้ ขอเชิญท่าน จขกท ร่วมงานสภากาแฟ ที่ สวีทคาเฟ่ ซอยอารีย์ แยก 1 เวลาเที่ยงๆ

เผื่อได้พูดคุยกับนักรับประทานหญ้าด้วยกัน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 09:47:34 AM »
    ในคห.ผม คือน้องเค้าติดเซ็กส์ โดยเป็นการติดเซ็กส์กับคนที่น้องเค้าพึงใจทางรูปลักษณ์
ส่วนท่าน น้องเค้าคบเพราะเป็นแหล่งเงิน ท่านจะบอกว่าไม่ได้ให้มาก ไม่ได้ให้ตลอด แต่ท่านคงทราบ
ว่าไม่มีใครให้น้องเท่าที่ท่านให้ ....สิ่งที่เกิดขึ้นกับน้องคือการไม่สามารถยับยั้งชั่งใจได้หากไปพอใจหนุ่มคนไหน
เวรครับ เจอผู้หญิงแบบนี้ และเวรมากกว่าที่ท่านตัดใจไม่ได้...

ท่านกำลังทำลายชีวิตตัวเอง ในการที่คบกับคนแบบน้อง ท่านควรเรียงลำดับสิ่งสำคัญในชีวิตของท่านว่า
ครอบครัว การงาน สถานะของท่าน กับผู้หญิงคนนึงคนนี้ ท่านจะให้เธอมาทำให้ท่านเสียหายมากกว่านี้หรือไม่
ตรงนี้ถ้าท่านคิดไม่ได้ ตัดสินใจไม่ได้ ท่านคงต้องเจอมหกรรมแห่งปัญหาจากเธอแน่ๆ

โดยปกติแล้วคน 2 คนคบกัน ฝ่ายนึงจะมีเคมีที่เข้มข้นกว่าอีกฝ่ายนึงเสมอ และคนที่เข้มกว่าก็จะเหมือน
ควบคุมคนที่อ่อนกว่า และปีนึงที่ท่านยอมให้น้องเข้มข้นกว่า ท่านก้าวล่วงน้องไม่ได้ แต่น้องทำได้ มันก็ยาก
สำหรับการจะ "จัดการ" น้องให้เป็นไปในแบบ "ที่ควรจะเป็น" ทางออกคือ "เลิก" ครับ รวบรวมพลังทั้งหมดที่มี
บอกตัวเองก่อน แล้วค่อยๆ หาทางทำให้ตัวท่านห่างจากน้องออกมาทีละน้อยๆ ที่เคยเจอทุกวัน ต้องเป็นวันเว้น 2 วัน
ที่เคยให้เงิน xx,xxx ก็ต้องเหลือ x,xxx จะอ้างอะไรก็อ้างไป พอถึงระยะนึง ต่างฝ่ายจะต่างห่างกันไปเองครับ

สุดท้าย....อย่าไปคิดเปลี่ยนแปลงอะไรน้องตอนนี้เพราะท่านยังอาลัยอาวรณ์ เพราะสงสาร เพราะติดใจน้อง
หรือเกรงว่าจะรู้สึกว่าท่านผิดคำพูด ข้อตกลง หรือเพราะอะไรก็ตาม โดยเฉพาะหากคิดว่าน้องจะกลับตัวกลับใจได้

ผมมั่นใจว่า "ไม่มีทาง"
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 05:46:40 PM »
อ่านแล้ว โลกนี้ ช่างไม่สมดุล คนนึง รักมาก อีกคนนึง แทบไม่สนใจ มองแค่ ผลประโยชน์ที่ได้
คุณมองว่า คุณทำไม่ดี เพียงพอหรอ เค้าถึงเป็นแบบนั้น พยายามทำดีเพิ่ม เอาใจเพิ่ม
แต่เหมือน ไม่บังเกิดผลใดๆ ยังคงเป็นเหมือนเดิม คำแนะนำใดๆ ก้อไม่เป็นผล อยู่ที่ใจคุณค่ะ
คุณจะหาคำตอบได้ด้วยตัวเอง และมีคำตอบให้ตัวเองค่ะ ว่า จะยอม ให้เป็นแบบนี้เรื่อยๆไป และเจ็บไปเรื่อยๆ
เพื่อเค้าสุข แต่คุณทุกข์  หรือ จบ เพื่อเจ็บ ทีเดียว  แล้วคุณจะพบความสุข และสิ่งดี ใหม่ ๆในเร็ววัน
คุณทำดี แล้วเค้าไม่เห็นค่า เค้าคิดแค่ว่า ถ้าให้คุณไป คือ เสียผลประโยชน์ที่เคยได้มา ใช้วิจารณญาณ ความรุ้สึก
สติ ดีๆและกันค่ะ เพื่อความสุขของคุณนะคะ เป็นกำลังใจให้ ให้คิดได้ และตัดสินใจได้ค่ะ ว่า จะทำอย่างไรต่อไป ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ