ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยความแตกต่างของประเภทสมาชิกค่ะ รบกวนช่วยอธิบายด้วยค่ะ  (อ่าน 2280 ครั้ง)

katesecrete

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
สงสัยค่ะว่าประเภทสมาชิกมีความแตกต่างกันอย่างไร เช่น Full Member, Hero Member Sr. Member, Jr. Member ฯลฯ หรือใน Web มีคำอธิบายไว้ที่ไหน เดี๋ยวไปอ่านเองก็ได้ค่ะ พอดีหาไม่เจอค่ะ

อาจเป็นคำถามเล็กที่ดูไร้สาระ   แต่มันข้องใจและมีความสำคัญกับคนที่เพิ่งเข้ามาเล่นค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

katesecrete

• Newbie
  • *
ตอบกระทู้บ่อยๆ  ยิ่งเยอะก็จะเปลี่ยนระดับไปเรื่อยๆ  ไม่ได้มีความหมาย หรือความสำคัญ  หรือมีความน่าเชื่อถือ  เป็นพิเศษครับ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบ

ถ้าเช่นนั้น ถึงจะไม่เกี่ยวกับความน่าเชื่อถือ แต่มีความหมายและความสำคัญเหมือนกันค่ะ เช่นในกรณีคนที่บอกว่าเพิ่งเคยเข้ามาคุยหรือเพิ่งเคยเข้ามาหาอะไรก็แล้วแต่ที่เค้าต้องการ...แต่มีประวัติการเข้ามาตอบหรืออ่านกระทู้บ่อยๆ หลักหลายร้อยครั้ง มันก็ขัดแย้งกับข้อเท็จจริง อันนี้ตั้งข้อสังเกตจากความผิดพลาดของตัวเองค่ะ ตอนแรกไม่ได้สังเกตตรงนี้เลย พอเจอความจริงเข้าไปก็อึ้งเหมือนกัน...มันเป็นข้อผิดพลาดเล็กๆ ที่น่าเจ็บใจตัวเองจริงๆ แต่ก็เข้าใจค่ะ ว่ามีคงมีบางคนที่เข้ามาบ่อยๆ โดยเปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ เหมือนกัน...ต้องใช้สติ และวิจารณญาณดีๆ **38**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ที่ดูก็พอได้ครับ แต่บางคนมีหลายยูส...มันก็ดูไม่ง่าย

ดูแค่ความต้องการของตัวเราเองที่เข้ามาต้องการอะไร/ให้แน่วแน่

คนที่มาคุยสามารถตอบสนองความต้องการเรามากน้อยแค่ไหน/ตรงที่ต้องการมั๊ย/ข้อเสนอมันปกติหรือแปลกแค่ไหน

คุยในไลน์/ในเมลเบื้องต้นก็น่าจะพอทราบ แล้วการไปพบเจอกันก็จะช่วยในการพิจารณาได้ดีขึ้น

**38**

katesecrete

• Newbie
  • *
ที่ดูก็พอได้ครับ แต่บางคนมีหลายยูส...มันก็ดูไม่ง่าย

ดูแค่ความต้องการของตัวเราเองที่เข้ามาต้องการอะไร/ให้แน่วแน่

คนที่มาคุยสามารถตอบสนองความต้องการเรามากน้อยแค่ไหน/ตรงที่ต้องการมั๊ย/ข้อเสนอมันปกติหรือแปลกแค่ไหน

คุยในไลน์/ในเมลเบื้องต้นก็น่าจะพอทราบ แล้วการไปพบเจอกันก็จะช่วยในการพิจารณาได้ดีขึ้น

**38**
โชคดีที่ไม่เจอไรแปลกประหลาด หรือเลวร้ายค่ะ แต่เสียความรู้สึก ซึ่งถือว่าโชคดีกว่าหลายคนที่เจอเรื่องที่แย่และเลวร้ายเช่น เจอตะกวดหรือมิจฉาชีพ เข้ามาด้วยความต้องการและวัตถุประสงค์ที่ชัดเจนค่ะ แต่สิ่งที่เรียนรู้ คือ ความต้องการของคนที่เราคุยด้วยไม่สามารถตอบได้ด้วยการคุยหรือพบเจอกัน คนที่เข้ามาในที่นี้ก็มีหลายรูปแบบบางคนต้องการเงินและพร้อมที่จะมีอะไรใครหลายๆ คน บางคนเข้ามาเพราะความเหงาหรือตอบสนองความต้องการส่วนตัวและต้องการคบใครสักคนแบบยาวๆ การโพสต์ที่ไม่ตรงกับความต้องการของตัวเองก็เป็นการเอาเปรียบความรู้สึกของผู้อื่น **15**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **34**  เห็นด้วยกับทุกท่านที่กล่าวมาข้างบนคะ
เจ้าของกระทู้ ต้องค่อยๆเรียนรู้นะคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
มิน่าล่ะ Hero Member อย่างเรา ถึงไม่มีใครอยากคุยด้วย ... ไปสมัครยูสใหม่มาเล่นดีกว่า

Nong-Dam

• People Like This 390
มิน่าล่ะ Hero Member อย่างเรา ถึงไม่มีใครอยากคุยด้วย ... ไปสมัครยูสใหม่มาเล่นดีกว่า

**11** ทุกวันนี้ก็มีอยู่หลายยูสอยู่แล้ว..มิใช่หรือเจ้าคะ  **34** ....ทูนหัว **30**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet

**11** ทุกวันนี้ก็มีอยู่หลายยูสอยู่แล้ว..มิใช่หรือเจ้าคะ  **34** ....ทูนหัว **30**

เห็นด้วยกับพี่ ดำ   **30** **30**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก