ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนดูแลครั้งแรกกลัวตะกวด มีพี่สาวใจดีคนไหนที่มีประการณ์หรือปรึกษาได้มั้ยค่ะ  (อ่าน 2614 ครั้ง)

peenut

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
หนูหาคนดูแลครั้งแรกค่ะ เจอตะกวดไปสองครั้ง ดีว่ายังไม่ได้เจอมัน พวกหลอกขอดูนั่นนี่ ขอวิดีโอคอลดูหน้า ดูหุ่น พอเขาสำเร็จความใคร่ก็บล็อกหนูไป(ได้ยินเสียงช่วยตัวเองค่ะ) อีกคนค่ะคือแบบนัดกันดิบดี หนูไม่นัดซ้อนด้วย ถึงเวลาบล็อกหายหนีเฉย เสียเวลามากน่าจะได้ไปเจอคนดีๆบ้าง หนูรู้สึกเริ่มกลัวล่ะค่ะ มีพี่สาวคนไหนใจดีพอให้ปรึกษาแนะนำมั้ยค่ะ หนูกลัวไปหมดล่ะ ไม่รุ้ใครดี ใครหลอก

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
โชคดีแล้วค่ะ ที่ยังไม่ได้พี่ๆตะกวดตัวเป็นๆ **25**

ถ้าน้องไม่ได้รีบร้อนใช้เงินประมาณเป็นก้อนอะไรขนาดนั้น

พยายามรับงานจ้างเที่ยว ไปก่อนนะคะ ไปทานข้าวดูหนังกับพี่ๆหลายๆท่านก่อน เจอกันตามห้าง ตามร้านอาหาร น่าจะปลอดภัยระดับหนึ่งนะคะ ไม่ต้องกลัวอันตรายมากมาย

ประมาณว่าเป็นการศึกษาดูใจไปในตัว ถ้าน้องน่ารักนิสัยดีจะมีข้อเสนอมาจากพี่ๆเองค่ะ เค้าอาจจะเสนอตัวช่วยเหลือปัญหาที่เราเดือดร้อนอยู่. ระหว่างที่น้องรับงานจ้างเที่ยว( ไม่มีเซ็กนะคะ) ก็น่าจะได้ค่าขนม 1,000-1,500 อย่างต่ำต่อครั้ง.
อาหารมื้อเช้า หรือมื้อไหนที่ไม่ได้รับงานก็ทานมาม่าไปก่อนนะ **25**เป็นการประหยัด

ถ้ารับงานจ้างเที่ยวได้ซัก 3-4 ครั้งต่อสัปดาห์ ก็น่าจะได้ตังค์ใช้ดีระดับนึงเลยนะคะ. หมื่นอัพก็เป็นรายได้โอเคเลยนะสำหรับ

ระหว่างนั้น ก็ลองดูใจพี่ๆ ที่มาจ้างเราเที่ยวนี่แหละ

คนไหนดูหลอกลวงดูหื่น ดูขี้เหนียว ขี้โม้. ก็อย่าไป...กับเค้าล่ะคะ **25**

slow

• People Like This 2111
โชคดีแล้วค่ะ ที่ยังไม่ได้พี่ๆตะกวดตัวเป็นๆ **25**

ถ้าน้องไม่ได้รีบร้อนใช้เงินประมาณเป็นก้อนอะไรขนาดนั้น

พยายามรับงานจ้างเที่ยว ไปก่อนนะคะ ไปทานข้าวดูหนังกับพี่ๆหลายๆท่านก่อน เจอกันตามห้าง ตามร้านอาหาร น่าจะปลอดภัยระดับหนึ่งนะคะ ไม่ต้องกลัวอันตรายมากมาย

ประมาณว่าเป็นการศึกษาดูใจไปในตัว ถ้าน้องน่ารักนิสัยดีจะมีข้อเสนอมาจากพี่ๆเองค่ะ เค้าอาจจะเสนอตัวช่วยเหลือปัญหาที่เราเดือดร้อนอยู่. ระหว่างที่น้องรับงานจ้างเที่ยว( ไม่มีเซ็กนะคะ) ก็น่าจะได้ค่าขนม 1,000-1,500 อย่างต่ำต่อครั้ง.
อาหารมื้อเช้า หรือมื้อไหนที่ไม่ได้รับงานก็ทานมาม่าไปก่อนนะ **25**เป็นการประหยัด

ถ้ารับงานจ้างเที่ยวได้ซัก 3-4 ครั้งต่อสัปดาห์ ก็น่าจะได้ตังค์ใช้ดีระดับนึงเลยนะคะ. หมื่นอัพก็เป็นรายได้โอเคเลยนะสำหรับ

ระหว่างนั้น ก็ลองดูใจพี่ๆ ที่มาจ้างเราเที่ยวนี่แหละ

คนไหนดูหลอกลวงดูหื่น ดูขี้เหนียว ขี้โม้. ก็อย่าไป...กับเค้าล่ะคะ **25**

ตามนี้...

**26**

shinobiman

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
รบกวนดูในpmด้วยครับ

bunny_boo

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ปรึกษาเราได้นะ เจอมาเยอะเลยตะกวด แต่ก็ไหวตัวได้ทันทุกที
อย่างแรกที่อยากเตือนนะคะ คือเค้าเสนออะไรมาเยอะๆให้เรา อย่าเพิ่งเชื่อ
อย่าหลงกับเงิน สิ่งของที่เขาเอามายั่ว
จำไว้ว่า ไม่มีไรได้มาง่ายๆหรอกค่ะ ลองคิดดูนะ
สมมุติเขาเลี้ยงดูแลเรา เดือนละ 30000 รายได้เขาต้องเดือนเท่าไหร่ถึงจะพอมีให้เราได้
รับจ้างเที่ยวเป็นอะไรที่น่าสนใจ และค่อนข้างปลอดภัยนะคะ เราเจอจ้างเที่ยวดีๆในเวปนี้ก็ 2 คนค่ะ ให้เรตเยอะกว่างานแรงอีก
คนเรามันมีเซ้นอยู่แล้ว ถ้าไม่ปิดตาตัวเอง ถ้ารู้สึก คนนี้ไม่น่าไว้ใจ อะไรที่ให้เราเสียเปรียบก่อน อย่าทำเด็ดขาด
อย่าไว้ใจคนมาก ต่อให้ขับbenz ขับ lamborghini คนจะเ้ย มันก้เ้ยค่ะ ไม่เกี่ยวกับรถ
เพราะนั้น อย่าไปไว้ใจ ว่าเขารวยคงไม่โกง ใครๆก็พูดได้ค่ะว่าไม่ได้หลอก ไม่โกง เพราะคนหลอก มันจะพูดหรอคะว่าหลอก เจอหน้าก่อนขึ้นรถ ขอโอนเงินก่อนเลย ไม่ให้ก็ไม่ต้องไปเลย อย่าใจอ่อนเด็ดขาด

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
ถ้าน่าตาดี ผมสนด่วน ^^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...