ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านจ้างเที่ยวครั้งแรกค่าาาา  (อ่าน 3460 ครั้ง)

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ส่งการบ้านจ้างเที่ยวครั้งแรกค่าาาา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 10:23:47 AM »
ไม่รู้จะเขียนยังไงดีถ้างงๆก็ขออภัยด้วยนะคะ

พี่เค้าเป็นคนกรุงเทพค่ะแต่พอดีพี่เค้ามาทำงานแถวบางแสนก็เลยนัดเจอกันได้ค่ะ ส่วนเรื่องค่าขนมก็ไม่ได้เรียกพี่เค้าไปค่ะเพราะว่าไม่เคยทำมาก่อนเลยให้พี่เค้าช่วยดูแลให้ค่ะ

เริ่มจากพี่เค้ามารับแถวหอค่ะ ตกลงกันว่าจะไปห้างไปหาอะไรทานกันแต่พอดีวันนั้นแม่มาส่งที่หอแม่เลยเลี้ยงข้าวสะอิ่มเลยค่ะ พี่เค้าก็เลยบอกว่างั้นไปทานไอติมกันมั้ยเพราะนัทกินข้าวมาแล้ว แต่เห็นพี่เค้าบอกว่าทานข้าวเช้าไปตั้งแต่11โมงแล้วก็เลยบอกให้พี่เค้าทานข้าวแล้วนัททานเป็นเพื่อนค่ะ พอไปถึงที่ร้านพี่เค้าก็เลือกแล้วให้นัทสั่งให้ เพราะว่าพอดีพี่เค้ามีงานด่วนนัทก็เลยจัดการดูแลสั่งอาหารตักของทานเล่นมาให้ค่ะ คุยกันไปคุยกันมาพี่เค้าบอกว่าชอบทานมะเขือเทศมากๆแต่ผิดกับนัทเลยค่ะไม่ทานผักทุกชนิด แล้วพี่เค้าก็แอบแซวว่านัทน่ากลัวนะเนี่ยกินข้าวมาแล้วยงสามารถทานเสต็กต่อได้อีก 555 พอทายเสร็จแล้วก็เดินเล่นกันต่อนิดหน่อยพี่เค้าชมว่านัทเป็นคนไม่ติดโทรศัพท์มือถือค่ะ จนสุดท้ายพี่เค้าก็ขับรถมาส่งที่หอค่ะ พี่เค้าน่ารักและสุภาพมากๆค่ะ ถือว่าแรกที่โชคดีมากๆเลยค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ส่งการบ้านจ้างเที่ยวครั้งแรกค่าาาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 01:38:00 PM »
       พี่ก็น่ารัก น้องก็น่ารัก การบ้านธรรมดาๆ ก้เลยน่ารัก ดีใจแทนทั้ง 2 คนครับ
ที่มีความสุขจากงานจ้างเที่ยว.....ใครจะเป็นคนในการบ้านที่ 2 น้า....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ส่งการบ้านจ้างเที่ยวครั้งแรกค่าาาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 04:11:54 PM »
สาวบางแสน น่ารักจังงังจังงัง

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 12:09:04 AM »
       พี่ก็น่ารัก น้องก็น่ารัก การบ้านธรรมดาๆ ก้เลยน่ารัก ดีใจแทนทั้ง 2 คนครับ
ที่มีความสุขจากงานจ้างเที่ยว.....ใครจะเป็นคนในการบ้านที่ 2 น้า....

ขอบคุณค่าาาา

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 12:09:49 AM »
สาวบางแสน น่ารักจังงังจังงัง

รู้ได้ไงค้า55

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 12:10:53 AM »

การบ้านน่ารักจัง ผมชอบอ่านการบ้านใสๆแบบนี้

ดูจากรูปโปรฟายน้อง เป็นคนน่ารักเหมือนการบ้าน

ตั้งข้อสังเกตุว่า....
สาว บางแสน ที่เจอมานี่ สวยๆทั้งนั้นเลย

**06** **06** **06**

แล้วเขียนมาให้อ่านอีกนะครับ....ชอบมาก

ขอบคุณค่าดีใจที่ชอบนะคะ