ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ  (อ่าน 13843 ครั้ง)

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 03:23:06 PM »
 **01**อยากทราบว่าในนี้ มีกำหนดอายุ คนเข้ามาไหมคะ กำหนดอายุผู้หญิง ห้ามไม่เกินเท่าไรไหมคะ แล้วการที่เราสาวโสด อายุ 43 ไม่เคยแต่งาน ไม่เคยมีลูก เคยมีแฟน เลิกมานานแล้ว เข้ามาหาคนคบ คนคุย คนช่วยเหลือ ผิดกฎข้อระเบียบอะไรไหมคะ หรือผิดมากที่คิดจะมาหาใครสักคนในนี้ ช่วยบอกด้วยคะ บอกตรงๆ ถึงอายุเยอะ ทุกคน ก้อมีคุณค่าและสิ่งดีในตัวคนแต่ละคน อย่าตัดสินใจที่อายุ หรือภายนอกมากไป ทุกวัย ทุกเพศ ทุกอายุ ทุกรุปร่าง ต่างมีทั้งคนดีและไม่ดี อยากให้มองกว้างกันหน่อย ต่างคนต่างจิต ต่างใจ ชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกัน คงแย่งกันหมดแล้ว เหมือนนิ้วคนเรายังไม่เท่ากันเลย มุมมองความคิด ยังมีทั้งขาว ทั้งดำ เลยคะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นดีๆกลางๆ ไม่อคติค่ะ อันไหนบั่นทอน เรามองข้ามขอบคุนคะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 03:45:29 PM »
บ่ช่ายแอดมิน...แต่ก็มาตอบให้บ้าง

ไม่กำหนดหรอกครับว่าจะเพศ/อายุ/หนัก/สูง/สีผิว/รสนิยมทางเพศ/หรือต้องการอะไร
เพียงแค่จะมีอีกฝ่ายที่มีความต้องการตรงกันมาเจอกับเรามั๊ย

พี่ andaa อาจหงุดหงิดที่ทำมัยผช.ในเวปถึงดูยังไม่เข้ามาสนใจ ก็อาจเป็นเพราะยังไม่เจอคนที่คิดตรงกับเรา

ส่วนใหญ่เค้าก็เข้ามาหาน้องจากการตัดสินใจเบื้องต้นจาก หน้าตา อายุ สัดส่วน เป็นปกติอยู่แล้ว...ก็เราชอบแบบเนี่ย ทำงัยได้

เพียงแค่เข้าใจสิ่งที่เป็นไปในเวป ก็จะไม่รุ้สึกแย่อะไร

อย่างผมด้วย หน้าตาแบบนี้ เข้ามาถ้าไม่มีตังจ้างใครไปกินข้าวด้วย...ก็ไม่มีสาวไหนจะไป ก็เพราะรุ้และเข้าใจว่าส่วนมากมีปัญหาด้านการเงิน ถึงเข้ามาในนี้ จึงเฉยๆและไม่ไปเรียกร้องในสิ่งที่เราต้องการฝ่ายเดียว

เรื่องนิสัยดี ใครก็อยากเจออยากคบ แต่ก็ต้องบวกหน้าตาและสเปคที่เราชอบด้วย...ไม่ผิดช่ะม่ะครับ

**25**

Isme

• **
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 05:47:36 PM »
บ่ช่ายแอดมิน...แต่ก็มาตอบให้บ้าง

ไม่กำหนดหรอกครับว่าจะเพศ/อายุ/หนัก/สูง/สีผิว/รสนิยมทางเพศ/หรือต้องการอะไร
เพียงแค่จะมีอีกฝ่ายที่มีความต้องการตรงกันมาเจอกับเรามั๊ย

พี่ andaa อาจหงุดหงิดที่ทำมัยผช.ในเวปถึงดูยังไม่เข้ามาสนใจ ก็อาจเป็นเพราะยังไม่เจอคนที่คิดตรงกับเรา

ส่วนใหญ่เค้าก็เข้ามาหาน้องจากการตัดสินใจเบื้องต้นจาก หน้าตา อายุ สัดส่วน เป็นปกติอยู่แล้ว...ก็เราชอบแบบเนี่ย ทำงัยได้

เพียงแค่เข้าใจสิ่งที่เป็นไปในเวป ก็จะไม่รุ้สึกแย่อะไร

อย่างผมด้วย หน้าตาแบบนี้ เข้ามาถ้าไม่มีตังจ้างใครไปกินข้าวด้วย...ก็ไม่มีสาวไหนจะไป ก็เพราะรุ้และเข้าใจว่าส่วนมากมีปัญหาด้านการเงิน ถึงเข้ามาในนี้ จึงเฉยๆและไม่ไปเรียกร้องในสิ่งที่เราต้องการฝ่ายเดียว

ขอบคุณนะคะ ที่มาตอบ พอเข้ามาก้อเริ่มรู้จ้ะ ผช ไม่สนใจ ผช ไม่ตอบ ก้อยังดีกว่า ผช มาพูดทำนองว่า อายุเท่าเทอ
คงมาผิดที่ ทำไมไม่คิดบ้างละคะ ว่าบางที คุณไม่ชอบ อาจจะมีคนอื่นชอบ นานาจิตตังค่ะ นิ้วคนเรายังไม่เท่ากันเลย
ไม่สร้างสรรค์ ก้อ อย่า ทำเลอะเทอะสิจ้ะ เข้าใจดีค่ะ ว่า เค้าหา ขาวๆ สาวๆ เด็กๆ หุ่นดีๆ แต่ ผู้ใหญ่ ที่ต้องการ ใครสักคน ที่อายุไม่ต่างกันมาก คุย กัน ปรึกษากัน หรือ อยากช่วย ก้อน่าจะมีอยุ่ คือถ้าไม่สนใจ ไม่เคยว่าใคร แต่ ขอเถอะ อย่ามาค้อมเม้นในทางลบ โตแล้วไม่โง่ ค่ะ  จ้ะ ถูกต้องค่ะ ต้องเปนความต้องการสองฝ่าย คุย และตกลงกัน ขอบคุณจากใจอีกที ค่ะ ถือว่า เป็นข้อความกำลังใจ ค่ะ

เรื่องนิสัยดี ใครก็อยากเจออยากคบ แต่ก็ต้องบวกหน้าตาและสเปคที่เราชอบด้วย...ไม่ผิดช่ะม่ะครับ

**25**
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

let3000

• Sr. Member
  • People Like This 191
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 07:46:16 PM »
มีพี่ๆโรคจิตเยอะในนี้ ถ้าโดนต่อว่ามาก้ออย่าไปคิดไรเลยครับ
ส่วนอายุมากผมกลับคิดว่าไม่ใช่อุปสรรคถ้าดูแลตนเองดี
ผมรุ้จักสาวๆ 48 ถึง 52 หลายนาง แต่ละนางเล่นโยคะและคุมอาหาร
พอแต่งหน้า เสริมสวยนิดเดียวกะเลือกชุดที่เหมาะสม นางฟ้าดีๆเลย
มากระซิบบอกเลยว่า น้องที่ผมมีใจนะ
คำพูด วาจา เด็กประถม
รูปร่าง หน้าตา เด็กมัธยม
ความคิด...แหะแหะแหะ ป้าแก่ๆราว70
มาให้กำลังใจครับ
 **06**

Isme

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:41:13 PM »
มีพี่ๆโรคจิตเยอะในนี้ ถ้าโดนต่อว่ามาก้ออย่าไปคิดไรเลยครับ
ส่วนอายุมากผมกลับคิดว่าไม่ใช่อุปสรรคถ้าดูแลตนเองดี
ผมรุ้จักสาวๆ 48 ถึง 52 หลายนาง แต่ละนางเล่นโยคะและคุมอาหาร
พอแต่งหน้า เสริมสวยนิดเดียวกะเลือกชุดที่เหมาะสม นางฟ้าดีๆเลย
มากระซิบบอกเลยว่า น้องที่ผมมีใจนะ
คำพูด วาจา เด็กประถม
รูปร่าง หน้าตา เด็กมัธยม
ความคิด...แหะแหะแหะ ป้าแก่ๆราว70
มาให้กำลังใจครับ
 **06**
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยค่ะ แน่นอนค่ะ แม้ว่า อายุเยอะ ใช่ว่า ทุกคน จะปล่อยตัวเ่ยวแห้ง
เยิน เบิน กันทุกคนนะคะ เราก้อต้องดูแลตัวเอง เพื่อความ สวยสมวัย มีเสน่ห์น่ามอง และบุคลิกดี สมตัวค่ะ
แต่ก้องงๆ นะคะ มาว่า เรา แต่ก้ออยากให้เราแอดไปคุยด้วย
เคยเจอไหมคะ คำพูด คำจา มีเสน่ห์ รูปร่าง อวบอัด เหมือนสาวรุ่น แล้ว นิสัย ขี้อ้อน เหมือนเด็กๆนะค่ะ
จะบอกให้ ว่า เป็นน้อง ค่ะ อิๆๆ ขอบคุณอีกทีคะ และหวังว่า จะได้เจอคนที่ใช่ คนนั้น เร็วๆค่ะ

เจอมาเยอะ

• People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:41:53 PM »
ตามที่คุณ Slow บอกเลยจ้า **04**

เวปไม่ได้กำหนดอายุหรอกค่ะ แต่สาว 40+ เนี่ย นาน ๆ จะมีเข้ามาโพสท์แบบเปิดเผยอายุจริง เท่าที่เล่นมาเคยเห็นอยู่ไม่ถึง 10 คนม้างงงง ส่วนใหญ่จะอายุไม่มาก ผู้หญิงไม่ค่อยเกิน 35 ผู้ชาย ก็ไม่เกิน 45 น่าจะเป็นส่วนใหญ่ของเวปนี้ ถ้าแบบ 50 60 มีเยอะนะคะ ไม่ใช่ไม่มี แต่คือพวก สว.ซุ่ม ไม่ออกสื่อมาก

คงต้องรอเจอคนที่หาสเปคแบบนี้อยู่ ไม่ใช่ไม่มี มีค่ะพี่หนุ่มใหญ่ที่หากิ๊กสาวใหญ่ แต่แค่จะวนมาเจอกันไหม เห็นกระทู้ไหม...อันนี้สุดแล้วแต่บุพเพอาละวาด  **11**

ใจเย็น ๆ ค่ะ พวกกากเกรียนปาก่าเรื่องอายุ ก็ไม่ต้องใส่ใจค่ะ หมาเห่าอย่าเห่าตอบ ให้เอารองเท้าเขวี้ยง  **30**

ขอให้ได้เจอคนถูกใจนะคะ :)
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Isme

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:41:21 PM »
ตามที่คุณ Slow บอกเลยจ้า **04**

เวปไม่ได้กำหนดอายุหรอกค่ะ แต่สาว 40+ เนี่ย นาน ๆ จะมีเข้ามาโพสท์แบบเปิดเผยอายุจริง เท่าที่เล่นมาเคยเห็นอยู่ไม่ถึง 10 คนม้างงงง ส่วนใหญ่จะอายุไม่มาก ผู้หญิงไม่ค่อยเกิน 35 ผู้ชาย ก็ไม่เกิน 45 น่าจะเป็นส่วนใหญ่ของเวปนี้ ถ้าแบบ 50 60 มีเยอะนะคะ ไม่ใช่ไม่มี แต่คือพวก สว.ซุ่ม ไม่ออกสื่อมาก

คงต้องรอเจอคนที่หาสเปคแบบนี้อยู่ ไม่ใช่ไม่มี มีค่ะพี่หนุ่มใหญ่ที่หากิ๊กสาวใหญ่ แต่แค่จะวนมาเจอกันไหม เห็นกระทู้ไหม...อันนี้สุดแล้วแต่บุพเพอาละวาด  **11**

ใจเย็น ๆ ค่ะ พวกกากเกรียนปาก่าเรื่องอายุ ก็ไม่ต้องใส่ใจค่ะ หมาเห่าอย่าเห่าตอบ ให้เอารองเท้าเขวี้ยง  **30**

ขอให้ได้เจอคนถูกใจนะคะ :)
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่กระจ่างและชัดเจนยิ่งนัก พี่คนจิง ตัวจิง เสียงจิง ไม่ใช่สแตนอิน (อิๆ) กล้าเปิดเผย อายุ สส นน สัดส่วน ตัวตนแท้จริง ค่ะ ไม่ ต้อง หลอก ต้องโกง ต้องเฟ้ค เพื่อให้ี เพราะเราเป็นเรา ดีในแบบเราค่ะ
และขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ที่อวยพร และ แนะนำ ดีๆ ที่ทำให้รู้ว่า ยังมีคนไม่ชอบ คนที่ ปากไม่ดี ในนี้ เหมือนกัน
 **36**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:46:32 PM »
มาให้กำลังใจพี่สาวค่ะ 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Isme

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:48:09 PM »
มาให้กำลังใจพี่สาวค่ะ 41
**39**
ขอบคุณค่ะ น้องสาว ที่น่ารัก

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 11:57:16 PM »
ไม่จำกัดอะไรเลยค่า ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัย เล่นได้ 41
อย่าไปสนใจพวกปากปีจอเลยค่ะ แก่แล้วทำไมชั้นสวยและรวยมาก **24**

มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ได้เจอคนที่รู้ใจในเร็ววันค่ะ **06**

ถ้าไม่ติดธุระอะไรวันพุธที่24กุมภานี้เรียนเชิญมาพบปะสังสรรค์ในงานสภากาแฟที่กำลังจะจัดนะคะ
รายละเอียดตามลิงค์ด้านล่างเลยค่ะ
www.welovegig.com/forum/index.php?topic=188629.0;all

**38** **38** **38** **38**
In my new Version