ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ  (อ่าน 13882 ครั้ง)

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 08:27:37 AM »
ไม่จำกัดอะไรเลยค่า ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัย เล่นได้ 41
อย่าไปสนใจพวกปากปีจอเลยค่ะ แก่แล้วทำไมชั้นสวยและรวยมาก **24**

มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ได้เจอคนที่รู้ใจในเร็ววันค่ะ **06**

ถ้าไม่ติดธุระอะไรวันพุธที่24กุมภานี้เรียนเชิญมาพบปะสังสรรค์ในงานสภากาแฟที่กำลังจะจัดนะคะ
รายละเอียดตามลิงค์ด้านล่างเลยค่ะ
www.welovegig.com/forum/index.php?topic=188629.0;all
ขอบคุณคะ สำหรับข้อมูล ดีใจนะคะ ที่ได้รับกำลังใจดีๆ คะ ขอคิดก่อนนะคะ ไปคนเดียว เขินๆ ไม่รุ้จักใครสักคนเลย

**38** **38** **38** **38**
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:29:07 AM »
เว็บนี้ถึงแม้ชื่อมันจะบอกว่าหากิ๊ก แต่ส่วนใหญ่มันมีแต่โคแก่อยากกินหญ้าอ่อน

ลองเว็บหาคู่ดู อาจจะเหมาะสมกว่าครับ เช่น
http://www.koo25up.com/

แต่ก็ลองคุยๆในเว็บนี้ก็ไม่เสียหาย ใครมาพูดจาไม่ได้ก็เลิกคุยแค่นั้นจ้ะ

Isme

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:33:17 AM »
 **40**
เว็บนี้ถึงแม้ชื่อมันจะบอกว่าหากิ๊ก แต่ส่วนใหญ่มันมีแต่โคแก่อยากกินหญ้าอ่อน

ลองเว็บหาคู่ดู อาจจะเหมาะสมกว่าครับ เช่น
http://www.koo25up.com/

แต่ก็ลองคุยๆในเว็บนี้ก็ไม่เสียหาย ใครมาพูดจาไม่ได้ก็เลิกคุยแค่นั้นจ้ะ
**40**ขอบคุณที่แนะนำนะคะ และก้อขอบคุณที่ ยังให้คุยในนี้ได้ค่ะ ก้อจะลองทั้งสองทางค่ะ
ไม่ได้ ก้อไม่ว่าใครค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 12:37:11 PM »
ที่นี่เป็นตลาดเปิดครับ
ใครจะเข้ามาก็ได้ ไม่มีรั้วกั้น ไม่มีคนเก็บตั้วหน้าประตู
ใครอยากมา อยากไปก็ตามสบายเลย มีมาเที่ยวกันหลายจำพวกเช่น

1 ผู้เข้ามาเที่ยวเล่น บางคนเข้ามาดู มาเที่ยวเฉยๆ มาเดินเล่น นัดพบเพื่อนฝูงพูดคุยในโลกแปลกๆ
2 ผู้เอาของมาขาย มีทั้งของดีสุดยอด ของเน่า ของปลอม สารพัด
มีทั้งขายถูกไม่น่าเชื่อ และขายแพงสุดเว่อร์ แบ่งขายเป็นทีๆ และขายเหมาขาดตัวยกล็อต
3 ผู้เข้ามาหาของกลับบ้าน ก็มีทุกจำพวก ทั้งพวกสปอร์ตสุดๆ และ เค็มสุดๆเดินชิมไปทั่วแต่ไม่ควักเงินซื้อ
4 พวกตะกวดล้วงกระเป๋าวิ่งลาว เข้ามาหาเหยื่อ หลอกหาประโยชน์จากผู้คนในตลาด
5 พวกโรคจิตหนีออกมาจาก รพ บ้า มาแอบระบายกับคนที่หลงเข้ามา

เข้ามาเดินตลาดต้องระวังตัวให้เป็น และรู้จักหลบหลีก/ปล่อยวาง เวลาพบเจออะไรท่ไม่ถูกใจครับ คือตัวเราก็ปลอดภัย อารมณ์เราก็ปลอดภัย ไม่ขุ่นมัวไปกับข้อความที่เจอแล้วไม่โดนใจเรา

ปล. 1 ริมตลาดมีคูน้ำ ในคูมีจรเข้ คอยจ้องงาบสาว.นั.ก.ศึ.ก.ษ.า ไปเลี้ยงดู
      2 กลางตลาดมีบาทหลวง แกอยูวัด(wat กุฎิหมายเลข 012 ) ชอบมาเทศโปรดน้องๆ เป็นข้อๆยาวมากๆ
      3 มีลุงที่ความจำไม่ค่อยจะดี นึกอะไรไม่ค่อยออก แอบ"หนู จู " มาหลีสาวๆในนี้
      4 มีจิ๊กโก๋ที่จมูกไวสุดๆ ถึงตัวสาวๆก่อนใครๆ แต่ทำให้คู่แข่งตายใจว่าตัวเองslow
      5 มีสมาชิกสมาคมลับ "ผู้รับประทานหญ้าโดยไม่ตั้งใจและไม่ประสงค์ให้ใครรู้" เดินปะปนอยู่ในตลาดมากมาย

**38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 12:42:04 PM »
ตามมาให้กำลังใจครับ ขอให้เจอคนที่ใช่และชอบครับ

อายุเยอะดีนะครับ เพราะไม่หลอกลวงเหมือนสาวๆวัยรุ่นที่คิดแต่ปัจจุบัน

ไม่คิดถึงอนาคต เข้าใจโลกดี แถมผมว่าเอาใจเก่งด้วยแน่ๆ อิอิ

ส่วนคนปากไม่ดีก็อย่าไปสนใจครับ คนเค้ามีปมด้อยนะครับ

ชีวิตในอดีตคงโดนคนอื่นดูถูก ตอนนี้เลยเที่ยวมาดูถูกคนอื่น สู้ๆครับ

Isme

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 06:02:18 PM »
ไม่จำกัดอะไรเลยค่า ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัย เล่นได้ 41
อย่าไปสนใจพวกปากปีจอเลยค่ะ แก่แล้วทำไมชั้นสวยและรวยมาก **24**

มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ได้เจอคนที่รู้ใจในเร็ววันค่ะ **06**

ถ้าไม่ติดธุระอะไรวันพุธที่24กุมภานี้เรียนเชิญมาพบปะสังสรรค์ในงานสภากาแฟที่กำลังจะจัดนะคะ
รายละเอียดตามลิงค์ด้านล่างเลยค่ะ
www.welovegig.com/forum/index.php?topic=188629.0;all
ขอบคุณคะ สำหรับข้อมูล ดีใจนะคะ ที่ได้รับกำลังใจดีๆ คะ ขอคิดก่อนนะคะ ไปคนเดียว เขินๆ ไม่รุ้จักใครสักคนเลย

**38** **38** **38** **38**
ขอบคุณค่ะ สำหรับ กำลังใจ เด่วคิดก่อนนะคะ เขินค่ะ ถ้าไปคนเดียวไม่รู้จักใคร ดีใจนะคะ ที่มีกำลังใจดีๆแบบนี้ค่ะ

Isme

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 06:04:25 PM »
ที่นี่เป็นตลาดเปิดครับ
ใครจะเข้ามาก็ได้ ไม่มีรั้วกั้น ไม่มีคนเก็บตั้วหน้าประตู
ใครอยากมา อยากไปก็ตามสบายเลย มีมาเที่ยวกันหลายจำพวกเช่น

1 ผู้เข้ามาเที่ยวเล่น บางคนเข้ามาดู มาเที่ยวเฉยๆ มาเดินเล่น นัดพบเพื่อนฝูงพูดคุยในโลกแปลกๆ
2 ผู้เอาของมาขาย มีทั้งของดีสุดยอด ของเน่า ของปลอม สารพัด
มีทั้งขายถูกไม่น่าเชื่อ และขายแพงสุดเว่อร์ แบ่งขายเป็นทีๆ และขายเหมาขาดตัวยกล็อต
3 ผู้เข้ามาหาของกลับบ้าน ก็มีทุกจำพวก ทั้งพวกสปอร์ตสุดๆ และ เค็มสุดๆเดินชิมไปทั่วแต่ไม่ควักเงินซื้อ
4 พวกตะกวดล้วงกระเป๋าวิ่งลาว เข้ามาหาเหยื่อ หลอกหาประโยชน์จากผู้คนในตลาด
5 พวกโรคจิตหนีออกมาจาก รพ บ้า มาแอบระบายกับคนที่หลงเข้ามา

เข้ามาเดินตลาดต้องระวังตัวให้เป็น และรู้จักหลบหลีก/ปล่อยวาง เวลาพบเจออะไรท่ไม่ถูกใจครับ คือตัวเราก็ปลอดภัย อารมณ์เราก็ปลอดภัย ไม่ขุ่นมัวไปกับข้อความที่เจอแล้วไม่โดนใจเรา

ปล. 1 ริมตลาดมีคูน้ำ ในคูมีจรเข้ คอยจ้องงาบสาว.นั.ก.ศึ.ก.ษ.า ไปเลี้ยงดู
      2 กลางตลาดมีบาทหลวง แกอยูวัด(wat กุฎิหมายเลข 012 ) ชอบมาเทศโปรดน้องๆ เป็นข้อๆยาวมากๆ
      3 มีลุงที่ความจำไม่ค่อยจะดี นึกอะไรไม่ค่อยออก แอบ"หนู จู " มาหลีสาวๆในนี้
      4 มีจิ๊กโก๋ที่จมูกไวสุดๆ ถึงตัวสาวๆก่อนใครๆ แต่ทำให้คู่แข่งตายใจว่าตัวเองslow
      5 มีสมาชิกสมาคมลับ "ผู้รับประทานหญ้าโดยไม่ตั้งใจและไม่ประสงค์ให้ใครรู้" เดินปะปนอยู่ในตลาดมากมาย

**38**
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่ดี ที่มอบให้ ค่ะ ถือว่า เป็นข้อมูลกำลังใจด้วย ขอบคุณค่ะ

Isme

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 06:06:42 PM »
ตามมาให้กำลังใจครับ ขอให้เจอคนที่ใช่และชอบครับ

อายุเยอะดีนะครับ เพราะไม่หลอกลวงเหมือนสาวๆวัยรุ่นที่คิดแต่ปัจจุบัน

ไม่คิดถึงอนาคต เข้าใจโลกดี แถมผมว่าเอาใจเก่งด้วยแน่ๆ อิอิ

ส่วนคนปากไม่ดีก็อย่าไปสนใจครับ คนเค้ามีปมด้อยนะครับ

ชีวิตในอดีตคงโดนคนอื่นดูถูก ตอนนี้เลยเที่ยวมาดูถูกคนอื่น สู้ๆครับ
ขอบคุณคอมเม้นนี้นะคะ เป็นกำลังเป็นอย่างมาก ที่ได้รับฟัง จากปากผู้ชาย ที่มีมุมมองกว้างๆบ้างคะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 07:05:56 PM »
สบายๆครับ. ที่นี่คุยกับใครก็ได้. จะคบกับใครก็ได้.  อยู่ที่เราสบายใจไหม.

เรื่องต้องระวังก็มีทุกที่ทุกสังคม.  ตะกวดเยอะ. ต้องโทษรัดทะบานยุคก่อนๆ. ที่ปล่อยให้บรรดาสารพัดม๊อบ มาประท้วงหน้าทำเนียบ และมักจับเอาตะกวดมาร่วมม๊อบด้วย. พอเลิกม๊อบ. ก็ทิ้งตะกวดไว้. มันเลยแพร่พันธ์เพ่นพ่านเต็มไปหมด.

ถ้าใครมาดีๆ. ก็จะเจอดีๆมากกว่าเจอร้ายๆครับ.   แต่ถ้าใครมาร้ายๆก็จะเจอเรื่องร้ายๆไปเองซักวัน. เข้ามาคุยบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินครับ. อะไรก็ตามถ้าเราคิดอยู่บนโลกแห่งความจริงได้ มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร.    ถ้าคิดในโลกแห่งความฝันก็มักเจอฝันร้ายครับ.

ในนี้ก็มีบางคนที่ต้องคอยระวังครับ.   แกชอบฝันว่าแกมีแฟนเป็นนักเรียนแพทย์.   **30**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 07:31:27 PM »

ในนี้ก็มีบางคนที่ต้องคอยระวังครับ.   แกชอบฝันว่าแกมีแฟนเป็นนักเรียนแพทย์.   **30**
ท่าน pop2000 ครับ อาการต่อมอิจฉาทำงานค้าง ของท่านยังไม่หายหรือคราบบบบ

ปล. น้องเชียลีดเดอร์มหาวิทยาลัยดัง เขาไม่ชอบคนช่างอิจฉานะคราบบบบบบ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ