ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ  (อ่าน 13804 ครั้ง)

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 10:47:05 AM »
พี่ๆน้องๆ แนะนำ ให้ เปลี่ยนแนว ไป สาย ฝ แต่ไม่มี ใครแนะนำ ฝ จะไปเจอได้ไงอะคะ แงๆ
แนะนำ ไม่จบ แบบนี้ ก้อต้อง รอ แนวเดิมต่อไป อะ จะได้เจอมะไรน้า
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถามแอดมินหรือผู้รู้ ทั้งหลายคะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 09:54:21 AM »
    อ่านแรกๆ รู้สึกเครียดๆ ครับ อ่านไปเรื่อยๆ ก็ยิ้มทีละนิด พอใมาอ่านของลุงนึกนี่ฮาเลย....
แกช่างคิดช่างขบ ช่างเขียนจริงๆ  ดีแล้วครับที่อย่าไปเครียดอะไรเลย ชีวิตก็แบบนี้แหละมีทุกแบบ
ทั้งที่เราพอใจและไม่พอใจเสมอ คนที่จะมีความสุขคือคนที่รับได้กับทุกๆ อย่างครับ

จขกท.คงต้องเข้าใจผู้ชาย (จำนวนมาก) ไว้อย่างนึงครับว่า เค้าชอบเด็กๆ ดังนั้นสาวๆ วัยอ่อนๆ
จึงเป็น "พิมพ์นิยม" สำหรับพี่ๆ ส่วนมากที่นี่ แต่อย่างไรก็ตาม พี่ๆ บางคนก็ยังอาจจะอยากหา "พิมพ์เฉพาะ"
คือไม่เกียงวัย ไม่สนใจรูปร่าง แต่ขอให้ "ถูกใจ" พี่เค้าก็พอ ซึ่งจขกท.คงต้องรอเจอพี่คนนั้นแหละครับ
และระหว่างทางที่ยังไม่เจอ จขกท.อาจเจอบททดสอบอะไรต่างๆ ก็อย่าไปใส่ใจมันเกินไป มุ่งมั่น
หาเป้าหมายต่อไปครับ ....

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 12:28:38 PM »
ผมสนด่วน !!!! ^0^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Isme

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 02:47:59 PM »
ผมสนด่วน !!!! ^0^
จิงนะ ไม่ใช่มาให้กะลังใจอีกนะคะ อิๆ  ได้ค่ะ สนใจก้อ ส่งไอดีไลน์มาเลยค่ะ และเราคุยกันจ้ะ ยินดีพูดคุย กันก่อนจ้ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

Isme

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 02:50:20 PM »
    อ่านแรกๆ รู้สึกเครียดๆ ครับ อ่านไปเรื่อยๆ ก็ยิ้มทีละนิด พอใมาอ่านของลุงนึกนี่ฮาเลย....
แกช่างคิดช่างขบ ช่างเขียนจริงๆ  ดีแล้วครับที่อย่าไปเครียดอะไรเลย ชีวิตก็แบบนี้แหละมีทุกแบบ
ทั้งที่เราพอใจและไม่พอใจเสมอ คนที่จะมีความสุขคือคนที่รับได้กับทุกๆ อย่างครับ

จขกท.คงต้องเข้าใจผู้ชาย (จำนวนมาก) ไว้อย่างนึงครับว่า เค้าชอบเด็กๆ ดังนั้นสาวๆ วัยอ่อนๆ
จึงเป็น "พิมพ์นิยม" สำหรับพี่ๆ ส่วนมากที่นี่ แต่อย่างไรก็ตาม พี่ๆ บางคนก็ยังอาจจะอยากหา "พิมพ์เฉพาะ"
คือไม่เกียงวัย ไม่สนใจรูปร่าง แต่ขอให้ "ถูกใจ" พี่เค้าก็พอ ซึ่งจขกท.คงต้องรอเจอพี่คนนั้นแหละครับ
และระหว่างทางที่ยังไม่เจอ จขกท.อาจเจอบททดสอบอะไรต่างๆ ก็อย่าไปใส่ใจมันเกินไป มุ่งมั่น
หาเป้าหมายต่อไปครับ ....

ขอบคุณค่ะ ที่พูดตรงๆ บอกตรงๆ ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำ ข้อความ เฉพาะ ที่ควรพิม ค่ะ และขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ