ผู้เขียน หัวข้อ: โพสสุดท้ายค่ะ  (อ่าน 3235 ครั้ง)

NongMoMayss

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
  • มาลองคุยกันนะค้าบบบ
โพสสุดท้ายค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 01:55:04 AM »
สวัสดีค่ะ ครั้งนี้สุดท้ายที่จะโพส หลังจากเจอประสบการณ์แย่ๆจากพี่ๆในเว็บ ตั้งแต่คนแรกจนคนสุดท้าย
... ขออนุญาติเกริ่นก่อนนะคะว่าหนูมาโพสเพื่อแค่จะบอกแก่พี่ๆทั้งหลายว่าอย่าหลอกอะไรสาวๆเลยนะคะ บางคนที่เค้าเข้ามา ถึงเค้าจะเดือดร้อนเรื่องเงินหรือไม่ก็ตาม แต่ขึ้นชื่อว่าผู้หญิง ยังไงก็ยังอยากได้ความจริงใจนะคะ

... เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า ตั้งแต่คนแรกที่คุยในเว็บนี้นะคะ บอกได้เลยว่าตอนที่คบกันแรกๆพี่เค้าดูแลดีมาก หนูไม่ได้เรียกร้องค่าดูแลอะไร แต่เวลาหนูไม่มี ขอเค้าก็ให้ แต่พอคบกันไปสักพัก เริ่มให้หนูขอยืมเงินเพื่อน พอเพื่อนทวงก็ผัดผ่อนไม่ยอมคืนจนหนุต้องหาทางออกไปเองก่อน และระหว่างที่คบกันยังคุยกับสาวๆคนนั้นคนนี้ตลอด จนช่วงหลังๆก่อนที่จะเลิกกัน เค้าเริ่มคิดที่จะให้หนุไปมีอะไรกับคนอื่นหลายๆคน แต่หนูก็ได้แต่ตอบรับไปแต่ไม่คิดที่จะทำจนมีปัญหาต้องเลิกกันไปก่อน ส่วนคนถัดๆมาที่พอจำได้ก็คือดูแลดี แต่จริงๆแล้วมีภรรยากันอยุ่แล้ว (หนุจะถามก่อนคุยทุกครั้งว่ามีครอบครัวรึเปล่า หนุไม่อยากผิดลูกเมียใคร) และมีบางคนที่มาหลอกเงินหนูไปครึ่งหมื่นจนหนูต้องมาทำงานใช้หนี้เพื่อนที่ไปหยิบยืมเค้ามาให้ จนคนสุดท้าย นอกจากหนูจะรุ้ทีหลังว่ามีภรรยาอยุ่แล้ว ที่หนูเสียใจที่สุดคือ เหตุการณ์ที่ทำให้เลิกกันคือ ประจำเดือนหนูเคลื่อน อาจเพราะเครียดหรืออะไรไม่รุ้ หนูก็บอกพี่เค้าว่าประจำเดือนหนูไม่มาจะสองงเดือนแล้ว ทำยังไงดี เค้าก็พูดแต่ว่าอย่าเครียด แล้วหลังจากนั้นก็ตัดขาดการติดต่อไปเลย จนหนูมารุ้ทีหลังว่าเค้ามีครอบครัวอยุ่แล้ว หนุยิ่งเจ็บใจมาก

... แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังมีคนดีๆอยู่ในเว็บนี้จริงๆ เพราะตอนที่หนูเดือดร้อนเรื่องหาเงินไปลงทะเบียนเรียนมหาลัย มีคนติดต่อเค้ามาเยอะแยะ แต่ไม่มีคนที่ช่วยจริงๆสักคน จนมีพี่คนนึง เค้าติดต่อเข้ามา พอคุยกัน พี่เค้ารุ้อายุหนุ ถามเรื่องผลการเรียนนู่นนี่จบ พี่เค้าก็ตัดสินใจให้เงินหนูฟรีๆโดยที่ขอแค่ให้หนูตั้งใจเรียน หนูอยากจะบอกว่า ตอนนี้ผ่านไปเทอมนึงแล้วนะคะ เกรดเทอมที่แล้วหนูได้ 3.5 นะคะ อยากจะส่งให้พี่ดูในไลน์ แต่ไม่ทราบว่าหายไปไหนแล้ว ต้องขอบคุณและขอโทดพี่มากๆนะคะ

... สุดท้ายนี้ หนูขอขอบคุณสำหรับประสบการณ์ทุกอย่างที่ได้จากพี่ๆทุกคนในเว็บนี้นะคะ หนูขอให้พี่ๆที่ดีได้พบเจอแต่คนดีๆนะคะ ส่วนพี่ๆที่แม้จะมีครอบครัวอยุ่แล้ว บางท่านหนุก็เชื่อว่าพี่เป็นคนดี แต่หนูขอให้พี่บอกสาวๆไปเถอะนะคะว่าพี่มีครอบครัวแล้ว ถ้ามารุ้กันทีหลังจะได้ไม่มีปัญหาและไม่เสียความรุ้สึกกันนะคะ ส่วนใครที่แค่มาหลอกเงิน หลอกฟันสาวๆ หนูก็ขอให้ชะตากรรมตามทันทุกคนนะคะ

... ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ... กรรมสมัยนี้ติดจรวด เพราะกรรมใดที่ได้ทำ กรรมนั้นคนจะคืนสนองนะคะ  **38** **38** **38**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

สนใจลองแอดมาคุยกันได้นะคะ

Isme

• **
  • People Like This 24
Re: โพสสุดท้ายค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 09:30:52 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ น้อง  พี่เพ่งเข้ามา ยังไม่ได้เจอใคร แต่ถ้าเจอก้อหวังว่า จะได้เจอคนดี ทุกที่ มีคนดีและไม่ดีค่ะ
อย่าท้อนะคะ ถ้าเราเป็นคนดี เราย่อมต้องเจอคนดีค่ะ ส่วนคนไม่ดี เด่วเค้าก้อได้ รับ สิ่งไม่ดีของเค้าเองจ้ะ สู้ๆจ้ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

NongMoMayss

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 10:07:51 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ น้อง  พี่เพ่งเข้ามา ยังไม่ได้เจอใคร แต่ถ้าเจอก้อหวังว่า จะได้เจอคนดี ทุกที่ มีคนดีและไม่ดีค่ะ
อย่าท้อนะคะ ถ้าเราเป็นคนดี เราย่อมต้องเจอคนดีค่ะ ส่วนคนไม่ดี เด่วเค้าก้อได้ รับ สิ่งไม่ดีของเค้าเองจ้ะ สู้ๆจ้ะ

พี่ที่ดีๆในนี้ก็มีค่ะ หนูขอให้พี่โชคดีนะคะ ตอนนี้หนูก็เจอคนดีๆสำหรับหนูแล้ว ไม่ได้เจอในเว็บนี้ แม้จะไม่ได้มีเงินทองมากมายเหมือนพี่ๆในเวบ แต่เค้าก็ดีสำหรับหนูมากมายจริงๆ ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจนะคะ  **02** **06**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 02:44:11 PM »
ที่จริงพี่ดีๆมีเยอะครับ.  แต่ส่วนใหญ่มีครอบครัวหมดแล้วน่ะครับ.  จึงต้องเข้ามาในเวปนี้น่ะครับ.   ถ้าผมยังโสด. ผมคงไม่เข้ามาเวปนี้แน่นอนครับ เพราะมีหลายเวป. นอกสังคมเวปให้จีบได้เยอะแยะแถมไม่ต้องเสียรายเดือนมาดูแลด้วย.

แต่ก็ขออวยพรให้น้องได้พบอนาคตดีๆนะครับ. ยินดีด้วยที่เรียนจบ.ด้วยเหรดคะแนนดีๆ. ขอให้ได้งานดีๆทำนะครับ. 

ผมเห็นน้องหลายๆคนมีฐานะยากจน. พอเรียนจบ. กลับไม่ยอมไปทำงานทำการ กลับพยายามเรียนต่อโททั้งที่ไม่พร้อมเลยมาหาคนดูแล บางคนยอมทำงานแรง.  น่าแปลกใจจริงๆแบบนี้.  ไม่รู้ใครไปแนะนำให้เขาทำในสิ่งที่ไม่ควร.  สำหรับพี่. ป.โท. ไม่เคยมีความหมายกับพี่เลยถ้าสิ่งที่เรียนมาใน ป.ตรี ยังไม่ส่งความสามารถถึงที่สุดแล้ว.

ขอให้โชคดีนะครับ.   เรื่องไม่ดีถือว่าผ่านไปแล้ว มองข้างหน้าดีกว่าอีกตั้ง 40ปีเป็นอย่างน้อยว่าจะยังไง.  อย่ามัวไปสน20ปีที่ผ่านมาเลย

NongMoMayss

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 03:58:03 PM »
ที่จริงพี่ดีๆมีเยอะครับ.  แต่ส่วนใหญ่มีครอบครัวหมดแล้วน่ะครับ.  จึงต้องเข้ามาในเวปนี้น่ะครับ.   ถ้าผมยังโสด. ผมคงไม่เข้ามาเวปนี้แน่นอนครับ เพราะมีหลายเวป. นอกสังคมเวปให้จีบได้เยอะแยะแถมไม่ต้องเสียรายเดือนมาดูแลด้วย.

แต่ก็ขออวยพรให้น้องได้พบอนาคตดีๆนะครับ. ยินดีด้วยที่เรียนจบ.ด้วยเหรดคะแนนดีๆ. ขอให้ได้งานดีๆทำนะครับ. 

ผมเห็นน้องหลายๆคนมีฐานะยากจน. พอเรียนจบ. กลับไม่ยอมไปทำงานทำการ กลับพยายามเรียนต่อโททั้งที่ไม่พร้อมเลยมาหาคนดูแล บางคนยอมทำงานแรง.  น่าแปลกใจจริงๆแบบนี้.  ไม่รู้ใครไปแนะนำให้เขาทำในสิ่งที่ไม่ควร.  สำหรับพี่. ป.โท. ไม่เคยมีความหมายกับพี่เลยถ้าสิ่งที่เรียนมาใน ป.ตรี ยังไม่ส่งความสามารถถึงที่สุดแล้ว.

ขอให้โชคดีนะครับ.   เรื่องไม่ดีถือว่าผ่านไปแล้ว มองข้างหน้าดีกว่าอีกตั้ง 40ปีเป็นอย่างน้อยว่าจะยังไง.  อย่ามัวไปสน20ปีที่ผ่านมาเลย

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำอวยพร แต่หนูยังเรียนไม่จบน้า เพิ่งปี 3 เอง อยากจบจะแย่แล้วคะ เหนื่อยมากกกก

... ป.ล. มีครอบครัวหนูพอเข้าใจ แต่ที่ไม่ชอบใจคือมีแล้วทำไม่ไมบอกกันตรงๆ ปิดบังกันทำไมอ่ะคะ  **26**

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 06:28:14 PM »
ดีใจกับ จขกท. ที่ได้เจอกับคนดีคนนั้นแล้วนะคะ อิๆ 41
เรื่องร้ายๆ ที่ผ่านเข้ามาก็ถือเป็นประสบการณ์ละกันเนอะ
คุณจขกท. เข้มแข็งมากๆ เป็นกำลังใจให้สำหรับวันต่อๆ ไปนะคะ
ขอให้ได้พบเจอแต่คนดี มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามานะคะ อนาคตที่ดีรออยู่
อีกนิดเดียวก็จะเรียนจบแล้ว สู้ๆ ค่าาา ^^~

You're a bad idea, but I like bad ideas.

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 06:55:03 PM »
ยิ่งอยู่ในเว็บนี้นาน ยิ่งคิดว่าตัวเองไร้ค่า เพราะไม่สวย ไม่มีอะไรน่าสนใจ
กลับไปมีชีวิต บนโลกแห่งความเป็นจริงเถอะคะ มีคนมากมาย ที่พร้อมจะยอมรับ ในการเป็นเรา
ได้เรียนรู้ว่า คนทุกคน มีคุณค่าในตัวเองเสมอ แค่เราเลือกยืนในจุดที่เหมาะสมกับเรา ก็พอ

สู้ๆ นะคะ

NongMoMayss

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 12:09:06 AM »
ดีใจกับ จขกท. ที่ได้เจอกับคนดีคนนั้นแล้วนะคะ อิๆ 41
เรื่องร้ายๆ ที่ผ่านเข้ามาก็ถือเป็นประสบการณ์ละกันเนอะ
คุณจขกท. เข้มแข็งมากๆ เป็นกำลังใจให้สำหรับวันต่อๆ ไปนะคะ
ขอให้ได้พบเจอแต่คนดี มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามานะคะ อนาคตที่ดีรออยู่
อีกนิดเดียวก็จะเรียนจบแล้ว สู้ๆ ค่าาา ^^~

ขอบคุณมากนะคะ  **26**
แต่คนที่คบกันอยู่ตอนนี้ไม่ได้เจอในนี้หรอกคะ ยังไงก็ขอให้เจอคนที่ดีเหมือนกันนะคะยังไงก็ขอให้เจอคนที่ดีเหมือนกันนะคะ  **38**

NongMoMayss

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 12:11:03 AM »
ยิ่งอยู่ในเว็บนี้นาน ยิ่งคิดว่าตัวเองไร้ค่า เพราะไม่สวย ไม่มีอะไรน่าสนใจ
กลับไปมีชีวิต บนโลกแห่งความเป็นจริงเถอะคะ มีคนมากมาย ที่พร้อมจะยอมรับ ในการเป็นเรา
ได้เรียนรู้ว่า คนทุกคน มีคุณค่าในตัวเองเสมอ แค่เราเลือกยืนในจุดที่เหมาะสมกับเรา ก็พอ

สู้ๆ นะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้หนูก็พบเจอคนที่คบอยู่ในปัจจุบันจากความเป็นจริงแล้วคะ ตื่นจากฝันแล้ว ยังไงก็ขอให้พี่เจอคนที่ดีๆนะคะ พี่ๆในนี้คนดีๆมีอยู่จริงคะ  **04** **26**