ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านเล่มที่สอง กับพี่ที่หนูชวนมากินชาบูค่ะ ^^  (อ่าน 2916 ครั้ง)

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
สวัสดีค่ะ  หนูขอส่งการบ้านเล่มสอง  ที่หนูเป็นฝ่ายชวนพี่ท่านนึงมากินข้าวเป็นเพื่อนค่ะ 
เนื่องจากหนูได้ดีลบัฟเฟ่ต์ลดราคามาสองใบ  แต่เพื่อนดันป่วยกะทันหัน  จะทิ้งดีลก็เสียดาย  เลยตามหาพี่ที่จะมาทานชาบูเป็นเพื่อนค่ะ
โชคดีมีพี่ท่านนึงตอบรับคำเชิญหนู  (รึโดนหนูหลอกมาทานข้าวหว่า  อิอิ)

วันนี้ หนูนัดเจอพี่ที่คอมมูนิตี้มอลแห่งนึง เพื่อเดินเล่นฆ่าเวลาก่อนเวลาจองโต๊ะ  พี่มาถึงก่อนเวลานัดไวมากกกก  หนูยังอยู่บนรถเมล์อยู่เลย  ^^'  พอไปถึงที่นัดหมาย  พี่เค้าเดินเล่นครบรอบไปก่อนละ  หนูเลยขอเดินดูของบ้าง ดูเสื้อผ้า ของกิน กับคอม หูฟัง จิปาถะ พี่ก็มาช่วยเลือก ยืนรอ  ช่วยดูของที่หนูเลือก  แอบเกรงใจพี่เค้ามากค่ะ  พอใกล้ถึงเวลาทานชาบู พี่ก็พาหนูไปที่ร้านค่ะ
มาถึงหน้าร้านแล้ว พี่บอก พี่กินไม่เยอะนะ  ทานบัฟเฟ่ต์ไม่เก่ง  โอย พี่คะ แค่มาเป็นเพื่อน หนูก็ขอบคุณล่ะค่า  เดี๋ยวหนูทานเผื่อพี่เอง  5555 หนูสั่งอาหารมาแต่ เนื้อ เนื้อ และเนื้อ!!  ระหว่างกิน  พี่เค้าคงคิดในใจ  ไอ้เด็กนี่  กินไรเยอะแยะ  พอทานเสร็จ  พี่เค้าเป็นคนเลี้ยงข้าวค่ะ  (หนูเป็นฝ่ายชวนพี่ออกมานะ  เลี้ยงหนูทำไมมมม  แต่ก็ยินดีให้เลี้ยงค่ะ)
หลังจากนั้น  พี่ถามหนู กินขนมต่อมั้ย  ก็เดินไปดูร้านรอบๆแถวนั้น เจอร้านบิงซู น้ำแข็งไส  แต่ดูๆแล้ว  ไม่ใช่แนวเท่าไหร่  เลยขอผ่านค่ะ   ก็ขอแยกกับพี่ที่บีทีเอส  แต่พี่เค้าอาสาเดินมาส่งที่ป้ายรถเมล์ค่ะ

ขอบคุณพี่มากนะคะ  ที่มาเป็นเพื่อนหนู เลี้ยงข้าวและแถมค่าขนมอีก  (รู้สึกตัวเองมากินๆ กับกวนพี่เองอ่ะ  ไม่ได้เอนเตอร์เทนไรเลย  ^^')  ถ้ามีโอกาสหนูหาดีลของกินได้อีก  จะมาชวนพี่อีกทีนะคะ  แฮร่ 

ปล. พี่ๆที่ส่งข้อความติดต่อมาแต่หนูไม่ได้ตอบหรือเวลาไม่สะดวกตรงกัน (เนื่องด้วยไม่ค่อยเล่นไลน์และงานที่ทำค่อนข้างรัดตัว - -")  หนูขอบคุณมากนะคะ  ถ้ามีโอกาสหน้าจะมาถามอีกทีค่ะ  (:

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ส่งการบ้านเล่มที่สอง กับพี่ที่หนูชวนมากินชาบูค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 07:28:22 PM »
การบ้านน่ารักจุงค่า
เก๊าอยากไปด้วยอ่า
 **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: ส่งการบ้านเล่มที่สอง กับพี่ที่หนูชวนมากินชาบูค่ะ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:00:33 PM »
ลงชื่อรอนัดหน้าเลยได้มั๊ยครับ
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:56:50 PM »
ช่างน่ารักดีจริง. ชวนพี่ๆไปทานข้าวแบบไม่จ้างแถมมีดีลราคาพิเศษมาให้พี่ๆประหยัดกระเป๋าตังด้วย

ถ้ามีดีลบุปเฟ่-อาหารทะเล. PM มาบอกด้วยนะ  ขอลงชื่อไปด้วย

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 12:04:16 AM »
เปิดมาเจอตอนเที่ยงคืน ผมนิยืนขึ้นเลย!!!! **22**

ยืนขึ้นแล้วเดินไปต้มมาม่าแป๊บ.... **12**
In my new Version

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 08:44:42 PM »
การบ้านน่ารักจุงค่า
เก๊าอยากไปด้วยอ่า
 **36**
มากินข้าวกับเราหรอคะ  กับสาวๆเราก็ชอบทานด้วยนะ  แฮร่ ^^

ลงชื่อรอนัดหน้าเลยได้มั๊ยครับ
ยังไม่มีแพลนร้านต่อไปเลยค่ะ  5555   เคยจองดีลละล่มเรื่องเวลาหลายรอบแล้ว   แต่ถ้ามีร้านที่จะไป  จะมาถามที่นี่อีกทีนะคะ   ขอบคุณที่สนใจค่า (:

ช่างน่ารักดีจริง. ชวนพี่ๆไปทานข้าวแบบไม่จ้างแถมมีดีลราคาพิเศษมาให้พี่ๆประหยัดกระเป๋าตังด้วย

ถ้ามีดีลบุปเฟ่-อาหารทะเล. PM มาบอกด้วยนะ  ขอลงชื่อไปด้วย
ดีลซีฟู้ดมีเพียบเลยค่ะ  แต่ขอรีวิวว่าสดจริง  คุ้มราคาป่าวก่อนนะคะ  เรื่องกินไว้ใจหนูได้ค่า  ^^

เปิดมาเจอตอนเที่ยงคืน ผมนิยืนขึ้นเลย!!!! **22**

ยืนขึ้นแล้วเดินไปต้มมาม่าแป๊บ.... **12**
55555  กลิ่นมันไม่ทะลุมานอกจอนะคะ   พูดถึงมาม่าก็อยากกินร้านเจ๊โอวเลยครัช