ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักเค้าข้างเดียวมันช่างน่าเศร้าเหลือเกิน...เพราะเรารักพี่เค้าแล้วทั้งใจ  (อ่าน 6027 ครั้ง)

Chocolate Lover

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยไหมตหลุมรักไครชัคนจนกินอยู่ไม่ได้   เรามีโอกาศพบเจอพี่จ้างเที่ยวคนนึง แบบว่าพี่จ้างเที่ยวที่โดนใจมากๆ นิสัยเป็นคนที่เพอเฟ็กมากแมนมากๆ  ไม่เตะเนื้อต้องตัว ตามใจเราทุกอย่าง ไม่เคยไห้เราถือของ อยากได้อะไรก็ให้ นิสัยป๋ามาก เก่งแทบทุกอย่าง แต่ดันขับรถไม่เป็น นี่หล่ะที่ฮามาก  เรานัดเที่ยวด้วยกันจนเราตกหลุมรักเค้า เราคิดว่าทุกอย่างไปได้ดีเราจะบอกเรารักเค้าเเละขอเค้าเป็นแฟน              ทุกวันเละเวลาเป็นวันที่มีแสนสุขมากแต่ อยู่ๆพี่เค้าก็หายไปชะงั้น ไลน์ไปก็ไม่ตอบไม่อ่าน โทรไปก็ไม่ติด เราไม่เข้าใจเลย ทั้งๆที่เราพยายามเอาใจเค้าทุอย่าง หน้าตาเราก็ดี แล้วเพราะอะไรถึงพี่เค้าต้องหายไป เราทำผิดตรงใหนตอนนี้เราไม่มีความสุขเลย หรือเป็นเพราะเราเด็กเกินไป เราขอพื้นที่ตรงนี้เป็นที่ระบายนะคะ เราหวังไว้ว่าข้อความนี้จะส่งถึงเขาคนนั้น   **01** **01** **01** **01** **01**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
มีคนเคยเตือนไว้ครับว่า "มาที่นี่ อย่าเอาหัวใจมา อย่าเอาหัวใจให้ใคร" คุณไม่ผิดหรอกครับ แต่คุณต้องรู้นะครับว่าเค้าเจอคุณด้วยเหตุผลอะไร "จ้างเที่ยว" ฉะนั้น เค้าก็คงไป "จ้าง" คนอื่นได้มั้งครับ คงไม่จำเป็นที่จะต้องยึดติดกับคุณแค่คนเดียว ขอโทษนะครับ ถ้าคำพูดของผม มันจะแรงเกินไป
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     รอพี่เค้าก่อนครับ บางคนโทรศัพท์หาย หรือไปตปท.ด่วน
มีน้องคนนึงเคยมาปรึกษาเรื่องแบบนี้ พี่ก็บอกให้ใจเย็นๆ ถ้าไม่มีอะไรผิดใจกัน
พี่เค้าคงมีอะไรด่วน แล้วก็มาทราบว่าพี่เค้าป่วยกระทันหัน เข้ารพ.ไปตั้งหลายวัน

อย่างไรก็ตาม ที่ท่าน The Yong บอกไว้นั้นถูกแล้ว น้องชอบพี่เค้าได้แต่อย่ารักครับ
มาที่นี่ต้องไม่รักใคร และไม่ให้ใครรักเรา เรามาเจอเพื่อจากในวันข้างหน้าครับ
ช่วงที่เจอกันก็ดีต่อกัน แต่เว้นระยะหัวใจให้ดี ที่นี่เป็นโลกสมมุติครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
 **01** **01** **01** เสียใจมากไม่กี่วันที่ผ่านมา น้องก็รับจ้างเที่ยว เพื่อที่จะลืมพี่คนนั้นน แต่กลับยิ่งทำไห้คิดถึงมากว่าเดิม เสียใจมาก  แต่ก็จะพยายามทำใจ ขอบคุณกับคำเนะนำของพี่ๆ กับสังคมที่ดีในบอดร์นี้ คงต้องทำใจ ชักพักแล้วล่ะ **01** **01** **01**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
พี่เค้าทุ่มเทเอาใจ เพื่อหวังจะได้อะไรแบบที่พี่ชายหลายคนในนี้ต้องการ แต่น้องคงอยากเป็นแฟนเค้ามากกว่าที่จะให้สิ่งที่เค้าต้องการ

เขาก็เลยหันไปเอาใจทุ่มเทกับน้องคนใหม่ที่มีโอกาสที่เค้าจะได้สิ่งที่ต้องการอะครับ

• Newbie
  • *
ก็อาจจะจริงแบบที่พี่ว่าเพราะน้องพึ่ง18เองนะเค้ายังจิ้นอยู่ แต่เพี่เขาก็ไม่ถามอะไรอย่างที่พี่ว่าที่ผู้ชายต้องการ แต่ขอน้องก็คงไม่ทำ เพราะการที่จะเป็นแฟนกันไม่จำเป็นต้องมีอะไรกัน  แต่ถ้าพี่คนนั้นเค้าคิดแบบนี้ก็ แอบเสียใจอยุ่นะถ้าคิดแบบนั้น น้องหวังว่ามันจะไหม่เป็นแบบนั้น **01** **01** **01** **01**

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
   ความรักเป็นเหมือนลมเย็นโชยพัดโบก ความรักโศกทำบักโกรกให้หงอยเหงา   ความรักใหม่ช่างสดใสต้องใจเรา ความรักเศร้าพาหงอยเหงาเท่าอุโมงค์. จะรักใครต้องฝึกใจให้ตระหนี่  จะรักถี่มักเปลืองใจใครสงสาร  จะรักเขาคิดถึงเขาเราทรมาน จะรักนานจักชำนาญการผูกพัน.  จงอย่าเร่งใส่ใจในความรัก จงหัดพักเมื่อรักมีปัญหา  จงมีสติถึงแก้ได้ในเวลา  จงรักษาสัจจาถ้าเคยมี. ขอให้คุณผู้ใฝ่หาพาใจภักดิ์ ขอให้รักสมดั่งใจในโหยหา  ขอให้สมได้พบทันเวลา ขอให้ตาสว่างพลันในทันที. 
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

• Newbie
  • *
น้องคิดว่าน้องจะลาออกจากมหาลัย แล้วไม่ไปเรียนต่อ ลอนดอนก็ปารีส อยู่ไทยออกจากบ้านแล้วมันอยุ่ไม่่ไหวจริงๆ เจอที่ไหนเราก็คิดถึงเค้าหมด มีทางเดียวเท่านั้นต้องจากสิ่งที่เราเจ็บต้องหนีไปให้ไกลพบเจอสิ่งใหม่ๆ ที่ทำไห้เรารู้สึกดี วันนี้ยิ้มได้แล้วนะ **30** **30** **30** **30** **30**

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
จ้างเที่ยวจบงานแล้วจบกันค่ะ
อันนี้คือข้อสำคัญที่ควรระวัง
เพราะพี่ส่วนใหญ่ที่จ้างเที่ยวก็มีครอบครัว มีโลกส่วนตัว
ชีวิต หน้าที่การงาน ที่ไม่อาจสานความสัมพันธ์ต่อ
หรือแม้เพียงจะรู้จักทักทายน้องได้หากเดินไปเจอโดยบังเอิญ
กระทั่งตัวเราเองก็เถอะ เพราะฉะนั้น พยายามเข้านะคะ สู้ๆ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
น้องคิดว่าน้องจะลาออกจากมหาลัย แล้วไม่ไปเรียนต่อ ลอนดอนก็ปารีส อยู่ไทยออกจากบ้านแล้วมันอยุ่ไม่่ไหวจริงๆ เจอที่ไหนเราก็คิดถึงเค้าหมด มีทางเดียวเท่านั้นต้องจากสิ่งที่เราเจ็บต้องหนีไปให้ไกลพบเจอสิ่งใหม่ๆ ที่ทำไห้เรารู้สึกดี วันนี้ยิ้มได้แล้วนะ **30** **30** **30** **30** **30**
ชนะ(ใจตัวเอง)ก่อน
แล้วที่ไหนมันดีกว่าจะไปก็ไปเพราะมันดีกว่า
ไม่ใช่แพ้แล้วก็หนีมันไปเรื่อยๆให้พ้นๆที่เก่า
เพราะถ้าหนีมันจะไม่พัฒนาทักษะจิตใจที่จะสู้
มันก็แค่เปลี่ยนสถานที่ พอเจอเรื่องใหม่ถ้าแพ้อีกก็เปลี่ยนที่อีก
คือเปลี่ยนที่แพ้ไปเรื่อยๆจนชิน อย่าสร้างนิสัยแบบนี้ครับ

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ