ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักเค้าข้างเดียวมันช่างน่าเศร้าเหลือเกิน...เพราะเรารักพี่เค้าแล้วทั้งใจ  (อ่าน 6041 ครั้ง)

Chocolate Lover

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เคยไหมตหลุมรักไครชัคนจนกินอยู่ไม่ได้   เรามีโอกาศพบเจอพี่จ้างเที่ยวคนนึง แบบว่าพี่จ้างเที่ยวที่โดนใจมากๆ นิสัยเป็นคนที่เพอเฟ็กมากแมนมากๆ  ไม่เตะเนื้อต้องตัว ตามใจเราทุกอย่าง ไม่เคยไห้เราถือของ อยากได้อะไรก็ให้ นิสัยป๋ามาก เก่งแทบทุกอย่าง แต่ดันขับรถไม่เป็น นี่หล่ะที่ฮามาก  เรานัดเที่ยวด้วยกันจนเราตกหลุมรักเค้า เราคิดว่าทุกอย่างไปได้ดีเราจะบอกเรารักเค้าเเละขอเค้าเป็นแฟน              ทุกวันเละเวลาเป็นวันที่มีแสนสุขมากแต่ อยู่ๆพี่เค้าก็หายไปชะงั้น ไลน์ไปก็ไม่ตอบไม่อ่าน โทรไปก็ไม่ติด เราไม่เข้าใจเลย ทั้งๆที่เราพยายามเอาใจเค้าทุอย่าง หน้าตาเราก็ดี แล้วเพราะอะไรถึงพี่เค้าต้องหายไป เราทำผิดตรงใหนตอนนี้เราไม่มีความสุขเลย หรือเป็นเพราะเราเด็กเกินไป เราขอพื้นที่ตรงนี้เป็นที่ระบายนะคะ เราหวังไว้ว่าข้อความนี้จะส่งถึงเขาคนนั้น   **01** **01** **01** **01** **01**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
มีคนเคยเตือนไว้ครับว่า "มาที่นี่ อย่าเอาหัวใจมา อย่าเอาหัวใจให้ใคร" คุณไม่ผิดหรอกครับ แต่คุณต้องรู้นะครับว่าเค้าเจอคุณด้วยเหตุผลอะไร "จ้างเที่ยว" ฉะนั้น เค้าก็คงไป "จ้าง" คนอื่นได้มั้งครับ คงไม่จำเป็นที่จะต้องยึดติดกับคุณแค่คนเดียว ขอโทษนะครับ ถ้าคำพูดของผม มันจะแรงเกินไป
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     รอพี่เค้าก่อนครับ บางคนโทรศัพท์หาย หรือไปตปท.ด่วน
มีน้องคนนึงเคยมาปรึกษาเรื่องแบบนี้ พี่ก็บอกให้ใจเย็นๆ ถ้าไม่มีอะไรผิดใจกัน
พี่เค้าคงมีอะไรด่วน แล้วก็มาทราบว่าพี่เค้าป่วยกระทันหัน เข้ารพ.ไปตั้งหลายวัน

อย่างไรก็ตาม ที่ท่าน The Yong บอกไว้นั้นถูกแล้ว น้องชอบพี่เค้าได้แต่อย่ารักครับ
มาที่นี่ต้องไม่รักใคร และไม่ให้ใครรักเรา เรามาเจอเพื่อจากในวันข้างหน้าครับ
ช่วงที่เจอกันก็ดีต่อกัน แต่เว้นระยะหัวใจให้ดี ที่นี่เป็นโลกสมมุติครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
 **01** **01** **01** เสียใจมากไม่กี่วันที่ผ่านมา น้องก็รับจ้างเที่ยว เพื่อที่จะลืมพี่คนนั้นน แต่กลับยิ่งทำไห้คิดถึงมากว่าเดิม เสียใจมาก  แต่ก็จะพยายามทำใจ ขอบคุณกับคำเนะนำของพี่ๆ กับสังคมที่ดีในบอดร์นี้ คงต้องทำใจ ชักพักแล้วล่ะ **01** **01** **01**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
พี่เค้าทุ่มเทเอาใจ เพื่อหวังจะได้อะไรแบบที่พี่ชายหลายคนในนี้ต้องการ แต่น้องคงอยากเป็นแฟนเค้ามากกว่าที่จะให้สิ่งที่เค้าต้องการ

เขาก็เลยหันไปเอาใจทุ่มเทกับน้องคนใหม่ที่มีโอกาสที่เค้าจะได้สิ่งที่ต้องการอะครับ

• Newbie
  • *
ก็อาจจะจริงแบบที่พี่ว่าเพราะน้องพึ่ง18เองนะเค้ายังจิ้นอยู่ แต่เพี่เขาก็ไม่ถามอะไรอย่างที่พี่ว่าที่ผู้ชายต้องการ แต่ขอน้องก็คงไม่ทำ เพราะการที่จะเป็นแฟนกันไม่จำเป็นต้องมีอะไรกัน  แต่ถ้าพี่คนนั้นเค้าคิดแบบนี้ก็ แอบเสียใจอยุ่นะถ้าคิดแบบนั้น น้องหวังว่ามันจะไหม่เป็นแบบนั้น **01** **01** **01** **01**

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
   ความรักเป็นเหมือนลมเย็นโชยพัดโบก ความรักโศกทำบักโกรกให้หงอยเหงา   ความรักใหม่ช่างสดใสต้องใจเรา ความรักเศร้าพาหงอยเหงาเท่าอุโมงค์. จะรักใครต้องฝึกใจให้ตระหนี่  จะรักถี่มักเปลืองใจใครสงสาร  จะรักเขาคิดถึงเขาเราทรมาน จะรักนานจักชำนาญการผูกพัน.  จงอย่าเร่งใส่ใจในความรัก จงหัดพักเมื่อรักมีปัญหา  จงมีสติถึงแก้ได้ในเวลา  จงรักษาสัจจาถ้าเคยมี. ขอให้คุณผู้ใฝ่หาพาใจภักดิ์ ขอให้รักสมดั่งใจในโหยหา  ขอให้สมได้พบทันเวลา ขอให้ตาสว่างพลันในทันที. 
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

• Newbie
  • *
น้องคิดว่าน้องจะลาออกจากมหาลัย แล้วไม่ไปเรียนต่อ ลอนดอนก็ปารีส อยู่ไทยออกจากบ้านแล้วมันอยุ่ไม่่ไหวจริงๆ เจอที่ไหนเราก็คิดถึงเค้าหมด มีทางเดียวเท่านั้นต้องจากสิ่งที่เราเจ็บต้องหนีไปให้ไกลพบเจอสิ่งใหม่ๆ ที่ทำไห้เรารู้สึกดี วันนี้ยิ้มได้แล้วนะ **30** **30** **30** **30** **30**

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
จ้างเที่ยวจบงานแล้วจบกันค่ะ
อันนี้คือข้อสำคัญที่ควรระวัง
เพราะพี่ส่วนใหญ่ที่จ้างเที่ยวก็มีครอบครัว มีโลกส่วนตัว
ชีวิต หน้าที่การงาน ที่ไม่อาจสานความสัมพันธ์ต่อ
หรือแม้เพียงจะรู้จักทักทายน้องได้หากเดินไปเจอโดยบังเอิญ
กระทั่งตัวเราเองก็เถอะ เพราะฉะนั้น พยายามเข้านะคะ สู้ๆ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
น้องคิดว่าน้องจะลาออกจากมหาลัย แล้วไม่ไปเรียนต่อ ลอนดอนก็ปารีส อยู่ไทยออกจากบ้านแล้วมันอยุ่ไม่่ไหวจริงๆ เจอที่ไหนเราก็คิดถึงเค้าหมด มีทางเดียวเท่านั้นต้องจากสิ่งที่เราเจ็บต้องหนีไปให้ไกลพบเจอสิ่งใหม่ๆ ที่ทำไห้เรารู้สึกดี วันนี้ยิ้มได้แล้วนะ **30** **30** **30** **30** **30**
ชนะ(ใจตัวเอง)ก่อน
แล้วที่ไหนมันดีกว่าจะไปก็ไปเพราะมันดีกว่า
ไม่ใช่แพ้แล้วก็หนีมันไปเรื่อยๆให้พ้นๆที่เก่า
เพราะถ้าหนีมันจะไม่พัฒนาทักษะจิตใจที่จะสู้
มันก็แค่เปลี่ยนสถานที่ พอเจอเรื่องใหม่ถ้าแพ้อีกก็เปลี่ยนที่อีก
คือเปลี่ยนที่แพ้ไปเรื่อยๆจนชิน อย่าสร้างนิสัยแบบนี้ครับ

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ที่อ่านดูเหมือนพี่เค้า
ทำดี"หว่านพืชหวังผล"
เรยค่ะ พอคิดว่าพืชที่หว่าน
จะไม่ได้ผล เรยหายไป
ส่วนตัว พี่จ้างเท่ว
เค้าก็จ้างทุกคนล่ะคะ
สปอต สปอย สาวทุกคน
ที่ถุกใจ ถ้าคลิ้กกัน
ก็ขอดูแลกันต่อไป
ถ้าเค้าชอบน้องจิง
เดวเค้าคงกลับมาค่ะ
อะไรที่เปนของเรา
มักจะมาหาเราเองค่ะ
ไม่ต้องดิ้น ไม่ต้อง
พยายามมาก ถ้าจะ
หนีไปลอนดอน เกิด
ไปปิ๊งหนุ่มที่นั่นเข้า
ไม่ต้องหนีกลับไทย
หราคะ ถ้าอกหักอีก
❤เปนกำลังใจให้นะคะ❤
ชีวิตอย่าไปยึดติด
อย่าคาดหวังกับอะไรมากค่ะ
จะได้ไม่ผิดหวังนะคร่า
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
      ถ้าน้องไปไกลถึงขนาดนั้น แล้วทิ้งหัวใจไว้ที่เมืองไทยได้ก็ไปเถอะครับ
แต่ในคห.พี่ อีกไม่นานน้องก็ลืมครับ ไม่ได้ลืมพี่เค้า แต่ลืมความเจ็บปวดนี่แหละ
เกือบทุกคนผ่านความเสียใจ ผิดหวัง เจ็บปวดกันมาทั้งนั้น นี่ไม่ใช่เรื่องใหม่ครับ
อีกอย่างนึง น้องจะมีชีวิตเพื่อผู้ชายที่ไม่ได้รักน้องทำไมครับ หรือเกิดมาเพื่อโดนทิ้ง

สู้ครับ ถ้าน้องมีดี อีกไม่นานก็จะมีคนที่ดีกว่า เหมาะสมกว่ามาเจอน้องเอง

ปล. ที่นี่เงินแลกเซ็กส์ครับ ถ้าน้องไม่ยอมรับสิ่งนี้ พี่เค้าก็ต้องไปหาคนใหม่ ก็เท่านั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
ระวังคนในเวป มีแต่ ตะกวดนะครับ มือถือสากปากถือศีล กันซะส่วนใหญ่ อันนี้น้องๆเม้าท์มา
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
ลุงแก่อยากเป็นพระเอกขี่หมาขาว มาปลอบใจหลานท่านนี้เหลือเกิน

แต่ท่านข้างบนโพสดักไว้

ถอยดีกว่า **10** **10**

ปล่อยให้พระเอกทั้งหลายในเว็บไปม่อ อุ้ย!!!ปลอบใจหลานๆไปดีกว่า **38** **38**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ประทานโทษนะ

ที่พี่ๆหลายคนมาเม้นให้กำลังใจบ้าง ให้คำแนะนำบ้าง ไม่ได้หมายความว่าจะมา "ม่อ" หวังกินน้องอายุ 18 กันทุกคนนะ หลายๆ คนเค้าก็มีสาวอายุเหมาะสมกับการเป็นอาหารอยู่แล้ว เค้าก็มาเขียนปลอบใจน้องไม่เห็นจะเป็นไร

ส่วนพวกหูนุ่น ฟังสาวๆเม้ามา สาวๆจอมเม้าก็เม้าไปวันๆนะ กลุ่มเม้าเก่งๆน่ะ รับพี่ดูแลซ้อนกันทั้งนั้น จะเม้าไงก็เม้าไป พี่เค้าก็อยู่ของเค้าตลอดกาลในนี้แหละ คือแค่จะบอกว่า ใครเค้ามาเม้นเชิงบวก ถ้าหมั่นไส้เค้าก็อ่านผ่านๆ ได้นะ หรือจะหัดเม้นเชิงบวกแข่งบ้างก็ได้นะ เป็นพระเอกก็ดีออก สาวๆ วิ่งเข้าหา

ปล. ขอโทษ... ที่ตอบช้า

slow

• People Like This 2111
ประทานโทษนะ

ที่พี่ๆหลายคนมาเม้นให้กำลังใจบ้าง ให้คำแนะนำบ้าง ไม่ได้หมายความว่าจะมา "ม่อ" หวังกินน้องอายุ 18 กันทุกคนนะ หลายๆ คนเค้าก็มีสาวอายุเหมาะสมกับการเป็นอาหารอยู่แล้ว เค้าก็มาเขียนปลอบใจน้องไม่เห็นจะเป็นไร

ส่วนพวกหูนุ่น ฟังสาวๆเม้ามา สาวๆจอมเม้าก็เม้าไปวันๆนะ กลุ่มเม้าเก่งๆน่ะ รับพี่ดูแลซ้อนกันทั้งนั้น จะเม้าไงก็เม้าไป พี่เค้าก็อยู่ของเค้าตลอดกาลในนี้แหละ คือแค่จะบอกว่า ใครเค้ามาเม้นเชิงบวก ถ้าหมั่นไส้เค้าก็อ่านผ่านๆ ได้นะ หรือจะหัดเม้นเชิงบวกแข่งบ้างก็ได้นะ เป็นพระเอกก็ดีออก สาวๆ วิ่งเข้าหา

ปล. ขอโทษ... ที่ตอบช้า

ตามมาติดๆ เด่วตกขบวนม่อ

555

**30**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
รักเขาข้างเดียวเหมือนเกลียวเชือก
เขารักเราเผื่อเลือกหารู้ไม่
เขาไม่รักเราแล้วก็แล้วไป
จะรักเขาทำไมให้ป่วยการ

Cr.ด้วยแรงอธิฐาน
#เน่าได้อีก

น้องอายุยังน้อยอยู่เลยคะ เดี๋ยวเข้ามหาลัย ก็จะเจอโลกใหม่
พบเจอสิ่งใหม่ๆ อย่าหลงไปกับสิ่งภายนอกที่พี่เค้าปรนเปรอ ให้คะ
สิ่งนั้นอาจไม่เรียกว่ารัก อาจเรียกว่าหลง มากกว่าคะ

หรือ พี่เค้าเห็นแล้วว่า นี่ไม่ใช่อนาคต เค้า ก็ต้องหาคนที่เหมาะสมกับเค้าด้วยคะ
วัยวุฒิ คุณวุฒิ เข้าใจเน้อ .....

ไม่ใช่ควงกัน เป็นพ่อกับลูก ลุงกับหลาน ก็คงไม่ใช่ ละนะ

#เก๊าพูดกลางๆน๊า
#ด่าได้อย่าแรง