ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเว็บนี้ห้ามใช้ใจ...จริงๆสินะ  (อ่าน 3893 ครั้ง)

MinMint

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
  • สวัสดีค่ะทุกคน ^^
เล่นเว็บนี้ห้ามใช้ใจ...จริงๆสินะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 11:06:42 AM »
รู้จักพี่ชายคนนึงจากเว็บนี้
เจอกันครั้งแรกประมาณหกเจ็ดเดือนที่แล้วได้
เจอครั้งแรกไม่ได้ประทับใจอะไร
เจอครั้งแรกแทบอยากจะหนีกลับตั้งแต่เห็นหน้าด้วยซ้ำ
จะแอบกลับตอนที่พี่ขอตัวไปเข้าห้องน้ำแล้ว
แต่ยังมีสำนึกที่ดี เลยไม่ได้หนีกลับ

และก็คิดในใจว่า ไม่มาเจออีกแล้วพี่แบบนี้
จะไม่ตอบ ไม่สนใจอะไรกันอีกหลังจากกลับวันนี้

แต่อะไรก็ไม่รู้ ทำให้ยังคุยกับพี่ต่อ และแอดเข้ามาอยู่ในไลน์จริง และให้เบอร์จริงๆไป...

หลังจากคุยกันไปเรื่อย คลายเหงาเล่นๆ ไม่ได้คิดอะไร
คุยกันผ่านตัวอักษรในไลน์ ไม่ต้องเห็นหน้ากัน ไม่ต้องเจอตัวจริง อืม..มันก็ดีเนอะ พี่เขาก็ดูรอบรู้ รู้อะไรเยอะดี
"น่าทำความรู้จักดี"

อาทิตย์นึงผ่านไปหลังจากเจอกันครั้งแรก
เราก็ได้มาเจอกันอีกในครั้งที่สอง

พอเจอครั้งที่สอง ก็ยังกลัวพี่อยู่เลย
และก็ยังคิดในใจเหมือนเดิม ว่า นี่เราออกมากับคนแบบนี้จะดีหรอ
แต่ความคิดในใจอีกอัน กลับบอกว่า ยังอยากรู้จักพี่คนนี้อยู่

หลังจากนั้น เราก็เจอกันเกือบทุกอาทิตย์
ก็ยังมีความคิดแบบเดิมๆอยู่ แต่เหมือนจะเริ่มน้อยลงแล้ว จนวันนึง ความรู้สึกเหล่านี้มันหายไปแล้ว...
กลายเป็นความรู้สึกชอบขึ้นมาแทน

อยากเจอทุกๆอาทิตย์ อยากรู้จักพี่มากกว่านี้
ชอบความฉลาด รอบรู้ของพี่
ชอบงานอดิเรกของพี่
ชอบทุกๆอย่างที่พี่แสดงออกมาระหว่างอยู่ด้วยกัน

เพราะความชอบที่มีมากขึ้น ทำให้อยากรู้เกี่ยวกับพี่มากขึ้น
และก็ได้รู้เรื่องของพี่เข้าจริงๆ

มันคือคำโกหกหลอกลวง ตั้งแต่ต้นที่รู้จักกัน...
แทบไม่มีความจริงใดๆจากปากพี่เลย

คำว่าชอบของพี่มันก็คงเป็นคำหลอกลวงเหมือนกันสินะ

เมื่อรู้ว่าโดนโกหกแล้ว แต่ก็ยังหยุดชอบ หยุดคิดถึงพี่ไม่ได้
มีแต่คิดอะไรไปเอง หลอกตัวเองไปวันๆ

เสียใจจัง

เว็บนี้คงใช้ความจริงใจไม่ได้จริงๆสินะ
ดันเผลอใจไปชอบคนที่หลอกลวง...

จะทำยังไงต่อดี
หลอกตัวเอง ว่าพี่เป็นคนดีเหมือนเดิม?
ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น?
บอกพี่ว่ารู้ความจริงแล้ว?
หายไปจากชีวิตพี่แบบเงียบๆ?

**07** **07** **07** **07**

4u2b

• Newbie
  • *
  • People Like This 53
Re: เล่นเว็บนี้ห้ามใช้ใจ...จริงๆสินะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 11:28:20 AM »
ชอบคนไร้ใจมั๊ย?
ชอบให้ทุกๆคนในโลกไร้ใจมั๊ย?
และชอบที่จะเป็นคนไร้ใจมั๊ย?
ถ้าไม่....
ก็ช่างเขาเถอะ เขาทำอะไรไว้เขาก็ต้องรับกรรม
เขาเข้ามาแค่หวังได้สาวๆ ภาพดีน่ะเป็นเรื่องปกติที่เขาต้องสร้าง
สร้างภาพดีๆในเว็บนี้ง่ายจะตาย
การคบกันถ้าคิดหาคู่ต้องใช้เวลาครับ
วันใดพลาดเสียสาว วันนั้นคือหมดค่าในสายตาเขา
แต่ถ้าหาดูแลนั่นอีหเรื่องนึง
มาให้กำลังใจครับ

Chocolate Lover

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: เล่นเว็บนี้ห้ามใช้ใจ...จริงๆสินะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 11:53:45 AM »
น้องก็เหมือนกัน แต่ ของนน้องอยุ่ๆหายไปเเฉยเลย  ไม่รู้ไปทำให้โกรธเคืองอะไร หายไปเลยชะงั้น

4u2b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 12:19:34 PM »
ผมเองไม่เคยดูแลใคร การแสดงความเห็นตรงนี้อาจไม่100%เป็นแค่ความคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้

การที่ผมจะบอกเลิกต่อหน้าสาว ผมคงทำไม่ได้แน่นอน ใจไม่แข็งพอ คงมีแค่เพียง2ทาง คือ ไม่บอกเลิกทางข้อความก็หายไปเงียบๆ

ถ้าพี่ผช.หายไปเงียบๆ ทำใจไว้เถอะ
ก็ยังคงให้กำลังใจกับน้องๆทุกๆคนที่ผิดหวังหรือกำลังจะผิดหวัง

4u2b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 12:42:47 PM »
ผมเองไม่เคยดูแลใคร การแสดงความเห็นตรงนี้อาจไม่100%เป็นแค่ความคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้

การที่ผมจะบอกเลิกต่อหน้าสาว ผมคงทำไม่ได้แน่นอน ใจไม่แข็งพอ คงมีแค่เพียง2ทาง คือ ไม่บอกเลิกทางข้อความก็หายไปเงียบๆ

ถ้าพี่ผช.หายไปเงียบๆ ทำใจไว้เถอะ
ก็ยังคงให้กำลังใจกับน้องๆทุกๆคนที่ผิดหวังหรือกำลังจะผิดหวัง

ลืมบอก
ถ้าคิดจะไม่สานต่อ ผมจะจบตั้งแต่วันแรกที่คุยหรือพบ
ไม่สร้างเยื่อใยเพราะจะเจ็บทั้งสองฝ่ายและเสียเวลา
พี่ๆทั่วไปแน่นอน โปรย หว่านเสน่ห์ไปก่อน
น้องๆก็ต้องเตรียมใจแต่มิใช่ ไร้ใจ
ด้วยความปรารถนาดีจ้า
 **06**

Icing

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 01:22:14 PM »
ให้ใจใครเขาแล้วใช่ว่าเราจะได้คืนกลับ
ความรักไม่ใช่เรื่องยุติธรรมค่ะ
ทำดีมากมายตายแทนได้ เค้าก็เห็นแค่ค่าของความดี บางที่ร้ายหน่อยก็อาจสมเพชในความโง่
ต่างจากคนที่เขารักเขาแคร์ หายใจนิ่งๆก็ดูยิ่งใหญ่
ไม่ใช่เฉพาะในเว็บเท่านั้น ตรรกะนี้ใช้ได้กับทุกที่
รักใครให้ใช้สมองรักค่ะ รักแค่เราไม่ทุกข์ ถึงจุดเสี่ยงก็ไม่ต้องก้าวเข้าไปหา
ระลึกเสมอว่าอันตรายอยู่ตรงหน้า ทริคแบบนี้ไม่ได้เรียกไร้ใจค่ะ
แค่เราต้องรักตัวเองให้มากกว่าคนอื่นแค่นั้นเอง
สู้ๆนะคะ แล้วเรื่องในวันนี้มันจะผ่านไปเป็นอดีตในซักวันค่ะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 03:32:54 PM »
อย่าเอาใจไปผุกกับใครค่ะ
ตัวเองแระครอบครัวต้องมา
เปนอันดับ1 ไม่ทราบว่า
พี่เค้าดูแลรึป่าว ถ้าดูแล
ให้เงินเรา อยากรักก็รักไปเหอะค่ะ
ไม่จำเปนต้องเล่นเวปนี้หรอก
เล่นเวปไหน รึไม่เล่นเรย
"คนมันจะอกหัก มันก็เจบ"
อยุ่ดี คิดไรมากมายค่ะชีวิต
อกหักตั้งแต่ อนุบาลยันมหาลัย
ก็ยังอยุ่มาได้เรย ไม่เหนเปนไร
ถ้าแขนขาด รึเสียโฉมร้ายแรงก่านะ
นี่คือการคิดบวกของแนตค่ะ
ผช.มีอีกเยอะมากๆๆๆ
"หาใหม่สิคะ...รออะไร"
หาให้ดีกว่าเดิมไปเยยคร่า

**34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

MinMint

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
  • สวัสดีค่ะทุกคน ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 04:50:48 PM »
พี่ไม่ได้ดูแล ไม่ได้ให้เงิน
เหมือนแค่เจอกัน ไปเที่ยวกัน ไปกินข้าวกัน แล้วก็กลับ
อารมณ์คล้ายๆกับคนกำลังจีบกันใหม่ๆค่ะ
เพียงแค่สถานที่ที่เรารู้จักกัน คือ เว็บแห่งนี้ เว็บสีเทา

ตอนที่เพื่อนอกหักมา
เราก็ให้คำแนะนำเพื่อนได้ แต่พอมาเจอเองกับตัว มันทำไม่ได้จริงๆค่ะ

ความอ่อนไหวมันซ่อนอยู่ข้างในค่ะ
ข้างนอกดูปกติ เข้มแข็ง แต่ใครเล่าจะรู้ความในใจ

พยายามบอกตัวเองให้หยุด แต่ความคิดมันหนุดไม่ได้เลยค่ะ
พอว่างๆ ความคิดมันก็ฟุ้งคิดไปเรื่อยเปื่อย
สงสัยต้องหัดฝึกสติ ให้รู้เท่าทันแล้วล่ะมั้งคะ

**07** **07**

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 09:12:40 PM »

ทริคแบบนี้ไม่ได้เรียกไร้ใจค่ะ
แค่เราต้องรักตัวเองให้มากกว่าคนอื่นแค่นั้นเอง

คำนี้ใช้ได้กับทุกคนไม่ว่าผู้หญิง หรือ ผู้ชาย

ขอเพิ่มอีกนิด  " รักใคร อย่ารักจนหมดใจ เวลาที่มันไม่ใช่จะได้เสียใจจนลืมนึกถึงตัวเอง "

ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

ต้นหญ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 06:19:15 AM »
จริง ๆ ลองหยุดเฉย ๆ ตั้งสติ สักสัปดาห์หนึ่ง

แบบไม่คิดอะไร.. ไม่อยากได้ ไม่อยากมี
หาอะไร ๆ ทำไปเรื่อย ๆ แล้ว..
หลังจากนั้นกลับมา ทบทวนดูใหม่
^คำตอบ  จากความต้องการของหัวใจ จะบอกครับ
ว่าควรทำอย่างไร บางทีเรื่องใจ ..
เหตุผล ตรรกะ อะไรมันก็ใช้ไม่ได้ ..

ูู^ห้ามใจเท่าไหร่ หัวใจก็ยังไม่ฟัง ^