ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทำมาหากินจิงๆก้ไม่มีใครช่วยเหลือจริงๆเลยค่ะ หนุอยากค้าขายแต่ขาดทุนทรัพย์  (อ่าน 2126 ครั้ง)

olives100

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เด็กต่างจังหวัดรุปร่างหน้าตาไม่สวยเหมือนลุกคุนหนุในเมือง
แต่สุ้ชีวิตทุกอย่างไม่เลือกงานไม่เกี่ยงเงินน้อย
แต่ด้วยภาระครอบครัวหลายอย่างจึงขัดสนเรื่องเงินอยุ่เรื่อยไป
ตอนนี้หนุอาศัยอยุ่กับพ่อ พ่อหนุไม่ได้ทำงานเนื่องจากขาพิการและเป็นโรคหัวใจ
มีลุกอ่อน10เดือนอยุ่ที่บ้าน ซึ่งพ่อเป็นคนเลี้ยงหลานให้
ตอนนี้พ่อป่วยบ่อยหนุจึงต้องหยุดงานบ่อยมาเลี้ยงลุกและดูพ่อค่ะ
เลยอยากหาคนช่วยสนับสนุนทุนทรัพย์เล็กๆน้อยๆให้หนุมีอาชีพเลี้ยงครอบครัวค่ะ
หนุเองมีความสามารถด้านการค้าขายและทำอาหารเก่งค่ะ
จึงขอความเมตตาพี่คนไหนอ่านแล้วใจคนอยากทำมาหากินติดต่อมาด้วยค่ะ
id olives100
หาพี่ที่พร้อมสนับสนุนและดูแลกันไประยะยาวนะคะ
เพราะหนุภาระเยอะมากจิงๆค่ะ เฉพาะลุกบางวันยังไม่มีเงินซื้อนมให้กินเลยค่ะ