ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกความทรงจำ  (อ่าน 1528 ครั้ง)

monkey

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
  • หนุบหนับ นุ่มนิ่ม
บันทึกความทรงจำ
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 07:22:09 AM »
สวัสดีค่ะ
เป็น ครั้ง แรก(หรือเปล่า)ที่มาลงในห้องการบ้าน
ขอไม่เรียกว่าการบ้าน แต่ขอเรียกว่าบันทึกความทรงจำแทนนะคะ
เผื่อวันข้างหน้า เดือนหน้า ปีหน้าได้กลับเข้ามาอ่านอีก 
จะได้นึกถึงว่าช่วงเวลาๆนึงได้มีโอกาศรู้จักพี่ที่น่ารักๆหลายๆท่านในนี้

อาจจะเล่างงๆหน่อยไม่ต้องแปลกใจนะคะ เริ่มพิมพ์ตอนเวลา 05.33 น.
ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่สร่างเมาแล้วหิวน้ำที่สุดและแน่นอนน้ำก็ยังไม่ได้อาบ - -
ไปเมาใครเค้ากลับมาอาบน้ำกัน ไม่มี๊

ย้อนไปเมื่อนานมาแล้วเอาจริงๆแค่วันสองวันก่อน
หนูลงกระทู้หาพี่ๆพาไปนั่งดื่มเบียร์ชิลๆแถวรามอินทรา
แต่ ไม่มีพี่ท่านไหนทักมาเลยง่ะ **12**
คงกระทันหันด้วยมั้ง ก็วัยรุ่นนี่นา 
หนูเลยทักพี่ชายสุดหล่อของหนูไป ไม่บอกหรอกยูสอะไร ไปทายกันเอาเองฮิๆ
'พี่คะ นอนยังคะ'
'หนูอยากดื่ม!'
'หนูงอนพ่อ'
'โอ้ววววหนูเครี๊ยดเครียด' <------อินี่เครียดเพราะพ่อเรียกตัวกลับบ้าน

และในวันรุ่งขึ้นเวลา 18.29 น. เราก็ได้เจอกัน
Again ในรอบ1 ปี.
พอมาพูด หื้อออ1ปีเลยหรอที่ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกัน สองต่อสอง
(แต่ไปเจอกันที่สภากาแฟมาก่อนรอบนึง รู้สึกว่ายังกอดไม่หนำใจ)
เราเจอกันเร็วกว่าเวลานัดไป1 นาที
ซึ่งเรารู้สึกดีนะ เพราะนัดพี่ๆทีไร เราสายทุกที อันนี้หนูขอโทษนะคะแหะๆ
แต่งตัวนานไปหน่อยตามประสาผู้หญิงเรื่องมาก
กลับเข้าเรื่องเถอะ
'พี่ทานไรยังคะ'
พี่บอกยังไม่ทาน รอมาทานพร้อมหนู
อ่ะโอเค 'พี่อยากทานไร'
อะไรก็ได้เบาๆ
หนูนิคิดหนักเลย อาหารไทยเรามีคำว่าเบาด้วยหรอ **30**
'งั้นไปทานเตี๋ยวกันค่ะ'
...นั่นแหละเบาสุดแล้ว.
ทานเสร็จก็ออกเดินทางไปร้านนั่งดื่มกันต่อ
ตามสไตล์เราแล้วมักไม่ค่อยหาข้อมูลไว้ล่วงหน้าเพราะหาทีไรร้านปิดมั่ง คนเต็มมั่ง
เอาเหอะ ไปหาเอาดาบหน้าละกัน
ขับผ่านร้านไหนโอเคก็ร้านนั้นแหละ

(แอท)4Dinner เลียบด่วนรามอินทรา
บรรยกาศโอเคเลยน้า มีดนตรีสดให้อินตามเบาๆ แนวโลกสดใส
แต่มันไม่ใช้หนูง่ะ หนูชอบแบบเพลงที่มันจึ้กๆจี้ใจดำคนอกหักแบบนั้นอ่ะ
หนูก็อธิบายไม่ถูก แต่อันนี้ก็โอเคแหละถ้าไม่คิดอะไรมาก
พงเพลงไม่ฟังเราถนัดเม้ามอยมากกว่า
หันมาอีกที ฮูการ์เด้นหมดไปสองแก้ว
เห้ยยยยหนูเปล่านะ มันทำปฏิกิริยากับอากาศต่ะหาก!!! >___<
ในขณะที่สไปรท์ของพี่ยังไม่หมด1ขวด

วันนี้หนูรู้สึกสบายใจมากนะ ถึงแม้ว่าหนูต้องไปแง้วๆต่อกับบิดาที่บ้านในสุดสัปดาห์นี้ก็เถอะ
แต่อย่างน้อยหนูก็ได้ระบายอะไรๆที่มันอยู่ในใจออกมา
อย่างน้อยก็มีพี่ชายที่น่ารักๆในที่นี้ออกมาพาหนูไปกินข้าว
มารับฟังปัญหาของหนู และให้คำแนะนำเหมือนพี่ชายแท้ๆอีกคนนึง
หรือในมุมของคนที่เป็นผู้ใหญ่กว่า อะไรก็แล้วแต่
ทำให้ทุกๆปัญหาของหนูมีทางออกเสมอมา
และที่สำคัญยังให้ความรักความหวังดีกับหนู หนูมั่นใจหนูสัมผัสมันได้ **06**
ขอบคุณที่เอ็นดูเด็กหัวยุ่งๆคนนี้นะคะ วันนี้รีบจริงๆหาร้านทำผมไม่ทัน
ในครั้งหน้าหนูสัญญาหนูจะทำให้เรียบร้อยกว่านี้
เห้อเกือบจะซึ้งแต่นี่ก็ชอบพาออกทะเล

พูดถึงทะเลหนูก็อยากไปทะเลนะหนูปิดเทอมแล้ว อันนี้พูดเฉยๆนะก็แค่พูดเฉยเฉยยยยยย
ไม่ได้อยากไปเท่าไหร่เลยยยยย
หนูชอบไปแบบเดินริมชาดหาดหาของกินอร่อยๆ เน้นกุ้งด้วย กุ้งเผาของโปรด~
ไปตื้ดตามผับและกลับไปนอนกอดเฉยๆในห้อง ถ้าพี่ใจไม่แข็งพอหนูแนะนำหาห้องที่มีประตูกั้นและมีโซฟา
แบบใครยิงฉุบชนะนอนเตียงไรงี้   อันนี้หนูเปล่าโลกสวยนะ
ไปแบบทำไรกันหนูก็เคยน่ะแหม
แต่คนเราก็อยากมี โมเมนต์ดีๆหลากหลายแบบใช่มั้ยล่ะ
อยากไปแบบนั้นจริงๆนะ

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด
ถึงตัวจริงหนูจะดูจิกๆนิ่งๆแถมไม่พูดไม่จากับใคร T T
แต่เอาจริงๆหนูคุยเก่งมากนะ รั่วด้วย
หนูดีใจนะที่ได้เจอกับพี่ๆที่น่ารักทุกคนในนี้
บางที สิ่งดีๆที่เรามอบให้แก่กัน มันมีค่ามากกว่าเงินเสียอีก
มันเป็นความรู้สึกที่คนที่เจอในชีวิตประจำวันทำให้กันไม่ได้
แต่ในที่แห่งนี้ ต่างคนต่างนำมาพูดคุยกัน ปรึกษาให้คำแนะนำกัน
ถือว่าเป็นมุมน่ารักๆที่ทำให้เวปนี้น่าเข้า
และทำให้หนูไม่ลำบาก เงินที่พี่ให้
นอกจากใช้ตามจำเป็นแล้ว หนูแบ่งส่วนนึงไว้ทำบุญ
หนูชอบซื้ออาหารสุนัข อาหารแมว ไปให้กับคนที่เค้าเลี้ยงพวกนี้เยอะๆ
ใครอยากไปทำบุญชวนหนูได้นะ หนูชอบ
และอีกส่วน หนูเก็บไว้เป็นทุนสำรอง หนูคิดจะทำการใหญ่เลยแหละ
ไม่ได้เอาไปโมหน้านะ ใหญ่ที่ว่านี่คือจะเอาไปทำมาค้าขายเนี่ยแหละค่ะ
แต่คงต้องรอเรียนจบก่อนเพราะด้วยอะไรหลายๆอย่าง

สุดท้ายสำหรับกระทู้นี้แล้วจริงๆ หนูขอบคุณน้ำใจจากพี่ๆทุกๆท่านที่จ้างเที่ยวหนูนะคะ
ถึงหนูจะทำอะไรเปิ่นๆโง่ๆไปบ้าง พี่อย่าถือสาหนูเลยนะ
ค่อยๆบอกค่อยๆสอน หนูจะได้นำไปปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้นค่ะ :)

***ถ้าพี่สาวคนสวยที่นั่งข้างๆหนูวันนั้นมาอ่าน หนูขอโทษนะที่ไปตื้ดด้วยไม่ได้
แถมทำไลน์พี่หายอีก  **25** แวะมาหย่อนไอดีให้เค้าด้วยนะ

ถ้ามี ครั้ง แรก แล้วก็น่าจะมีครั้งต่อๆไป ในโอกาศหน้าหนูจะมาเม้ามอยใหม่นะ จุ้บบบบ

รัก.❤️
บันทึกของอันอัน.
20160309.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: บันทึกความทรงจำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 10:33:05 AM »
     อ่านบันทึกไปนึกภาพตามไป น้องคนนี้คงน่ารักมากมาย พี่คนนั้นถึงได้ยอมพาไปเที่ยวด้วย
ยินดีด้วยจ้ะที่มีความสุข หรืออย่างน้อยก้บรรเทาทุกข์ไปได้...และไม่ว่าจะมีเรื่องอะไร
คุณพ่อคือคนที่รักน้องมากที่สุดในชีวิตนะ อย่าไปดื้อกะท่านมากเกินไปก็แล้วกัน ถ้าจะมีบ้าง
ตามประสาวัยตื๊ดๆ ก็ขอให้อยู่ในระดับที่เหมาะสมนะจ๊ะ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 04:10:56 AM »
การบ้านน่ารักจุง   **06**

เข้ามาส่งอีกสิจ๊ะ  ตอนต่อไปจะได้รู้ว่า  ไปทะเลแล้วเป็นยังงัย  อารมณ์ในหนัง to be continued **34**

Kunns.Wut

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • เมื่อเลือกที่จะเล่นต้องไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 11:23:07 AM »
น่ารัก
ซึ่ง
แอบตลก

จขกท.ขี้เล่นมาก
ใครได้นั่งข้างๆ คงมีควาามสุข