ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) ระยอง ฮิสั้น~จันบุรี ฮิยาว  (อ่าน 6117 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
N_N :) ระยอง ฮิสั้น~จันบุรี ฮิยาว
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:05:18 AM »
มีคนเคยบอกผมว่า
"บาปก็เปรียบเหมือนความเค็มของเกลือ ..
บุญเปรียบเหมือนน้ำ..
ทำบุญเยอะๆ. ให้เหมือนน้ำในทะเลสาบ..
มีเกลือ 2กิโล เทลงไป ก็พอไหวนะ"

อย่ากระนั้นเลย..
จิ้งจอก อย่างผมไม่ได้มาเล่นๆ
ต้องขอออกไปทำบุญบ้าง ไรบ้าง..
จาไปเดี่ยว.. ก็เสียชื่อจิ้งจอก..
เลยคาบเหยื่อเนื้อนุ่มไปด้วย น่าจาดี..  41

ผมเเละคุณยาย:จิ้งจอกพร้อมเหยื่อ

เราเดินทางออกจาก กรุงเทพฯ ช่วงสายๆ ของวันธรรมดา ถึงที่หมาย(แอท)จันทบุรี ในช่วงบ่าย..
เราใช้เวลาที่นั่น ทั้งนั่งรถ2เเถว ,เดินขึ้นเขา, เเวะพักเเละทำบุญ ท่ามกลางขุนเขาเเละธรรมชาติ จนดึก..
"ขออนุญาตเอาบุญมาฝากเพื่อนสมาชิกทุกท่าน นะครับ"

ได้เวลาจิ้งจอกงับเหยื่อ

หลังลงมาจากเขา เรามุ่งหน้ามาที่เเกลง เเวะทานข้าวต้ม ที่ไม่ลักชัวรี่
เเต่พี่ฟาดเรียบ..

จากนั้น เรามอบหมายให้ ผู้หญิงของอากู๋ ส่งเสียง เจื้อยเเจ้ว บอกทางเรา
ไป ที่พัก..
เธอบอกให้เราเลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา เเล้วเลี้ยวซ้าย
เเล้วเลี้ยวขวา..
เอิ่มม..
คือ "จะให้เลี้ยวซ้ายเเล้วเลี้ยวขวาเดียว
ไม่ได้หรอ?? "
ผมต่อว่า ผญ.ของ อากู๋
เธอ ดูใจเย็น ไม่เถียงผมสักคำ..

ที่พักของเราคือ Q Resort Rayong ..(ฮิสั้น)
เเต่เดิม คือ X2 Rayong.. (ฮิสั้น)

เเล้วทำไมต้องเปลี่ยนชื่อ
ลูกค้า งง อะ ..  **40**

เราได้ห้องพักบนชั้น6 ของอาคารใหม่
คุณยายไร้เรี่ยวเเรงจากการเดินขึ้น/ลงเขา
จึงเป็นภารกิจผมที่จะต้องดูเเลคุณยาย
พาคุณยายไปอาบน้ำป๋อมเเป๋ม ปะเเป้ง
โดนกินนมนอน..

ความสุข..

เช้าวันใหม่ ที่สดชื่น กับอาหารเช้า(แอท)ห้องอาหารบรรยากาศสบายๆ ริมทะเล ที่คุณยายเลือก "ตบ" ท้าย
ด้วย "ค้า-หนม" หวานน อาย่อย ..
ตามเคย..  **36**

เราเลือกใช้เวลาให้ผ่านไปช้าๆใต้ร่มเงาไม้ใหญ่ ริมหาด..ด้วยกัน.. ทุกนาที..
ผมนึกถึงคำพูดของคุณยาย ในวันเเรกๆที่เราคุยกัน
"เราจะมีความสุขกับปัจจุบัน ไม่ทุกข์กับอดีต ไม่กังวลกับอนาคต"
เเค่นี้ก็สุขเเล้ว.. เนอะ.. คุณยาย..

รักยายจุง

m a k e    l o v e     n o t     w a r

Nong-Dam

• People Like This 390
Re: N_N :) ระยอง ฮิสั้น~จันบุรี ฮิยาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 03:55:15 AM »
 **02** ฟินกับภาพและบรรยากาศที่มโนตาม  **06** มาอิจฉา และดีใจด้วยค่ะ  **39**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: N_N :) ระยอง ฮิสั้น~จันบุรี ฮิยาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 04:05:16 AM »
หวานมาก  เบาหวานขึ้นเลย 
ขอบคุณที่มาแชร์การบ้านนะคะ  รูปสวยจุง  ไม่เห็นมีรูปคุณยายเบย

**10**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 09:15:10 AM »
   ถ้าวันไหนมียาย...จะไปฟินแบบนี้บ้าง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 10:05:18 AM »
+ like การบ้านหวานๆของพี่ nine_nine

อ่านที่พิม ดูรูปที่ลง ก็นึกตามด้วยเลยว่าถ้าได้ไปเที่ยวบ้างคงดี...

ชอบทั้งนั้น ทั้งฮิสั้น~ฮิยาว ขอให้สวยขาว ก็พอ

**25**

nine_nine

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 10:08:40 AM »
**02** ฟินกับภาพและบรรยากาศที่มโนตาม  **06** มาอิจฉา และดีใจด้วยค่ะ  **39**
ขอบคุณ nong dam สำหรับ เมนท์ นะครับ
วันที่ไป อากาศเย็นสบายครับ บนเขามีหมอกด้วยครับ nong dam **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 12:31:00 PM »
หวานมาก  เบาหวานขึ้นเลย 
ขอบคุณที่มาแชร์การบ้านนะคะ  รูปสวยจุง  ไม่เห็นมีรูปคุณยายเบย

**10**
ขอบคุณน้องถั่วสำหรับคอมเม้นนะครับ
การบ้านคุณยายต้องหวานอยู่แล้วครับ
เพราะคุณยายชอบ" ค้าา-หนมมหวานน " แบบถี่ๆๆ
ส่วนเหตุผลที่ไม่มีรูปคุณยาย ก้เพราะว่าคุนยายมัวแต่แอบกอดพี่จากข้างหลัง
แหะๆ **02**

nine_nine

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 01:52:55 PM »
   ถ้าวันไหนมียาย...จะไปฟินแบบนี้บ้าง
เห็นเขาเล่าว่าพี่กัปตันมีชีวิตเป็นอัมตะ..
แล้วคุนยายที่ไหนจะสามารถเข้าถึงพี่กัปตันได้ละครับ
อิอิ 41

nine_nine

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:00:49 PM »
+ like การบ้านหวานๆของพี่ nine_nine

อ่านที่พิม ดูรูปที่ลง ก็นึกตามด้วยเลยว่าถ้าได้ไปเที่ยวบ้างคงดี...

ชอบทั้งนั้น ทั้งฮิสั้น~ฮิยาว ขอให้สวยขาว ก็พอ

**25**
ขอบคุณพี่slowสำหรับทุกอย่างนะครับ
ผมเชื่อว่าสมาชิกจำนวนมากยังรอคอยการบ้าน
บันทึกการเดินทางน่ารักๆของพี่slowอยู่นะครับ
ช่วงที่ผ่านมาเว็บเหงามากเลย..
พี่slowว่างแล้วรีบเอาการบ้านมาแบ่งปัน เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ
ด้วยนะครับ **36**

พี่slowมีวิถีชีวิตเรียบง่ายจริงๆไม่ค่อยเลือกเล้ยยย
ไม่ว่าจะฮิสั้นหรือฮิยาว พี่slowก้กวาดเรียบบ
ยอมม  **26**

noir

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 03:10:07 PM »
กระทู้โน้นทำผมขำแถมดรามา 

กระทู้นี้ทำผัมอิจฉา ตางี้ร้อนผ่าวๆ ‎ **19**

รูปสวยครับ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 03:47:58 PM »

**25**
ขอบคุณพี่slowสำหรับทุกอย่างนะครับ
ผมเชื่อว่าสมาชิกจำนวนมากยังรอคอยการบ้าน
บันทึกการเดินทางน่ารักๆของพี่slowอยู่นะครับ
ช่วงที่ผ่านมาเว็บเหงามากเลย..
พี่slowว่างแล้วรีบเอาการบ้านมาแบ่งปัน เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ
ด้วยนะครับ **36**

พี่slowมีวิถีชีวิตเรียบง่ายจริงๆไม่ค่อยเลือกเล้ยยย
ไม่ว่าจะฮิสั้นหรือฮิยาว พี่slowก้กวาดเรียบบ
ยอมม  **26**

ขอบคุณพี่ nine_nine. ที่มีการบ้านดีๆ/กระทุ้ดีๆ มาให้อ่านตลอด
แบะขออภัยที่การบ้านได้ปิดเล่มบันทึกการเดินทางแล้ว...

แม้ไม่เคยเจอพี่ nine_nine แต่ก็เหมือนรุ้จักผมดี ว่าผมชอบวิถี ที่เรียบ เนียน เสมอ...ลื่นดี

**11**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 06:07:06 PM »
อิจฉาาาาา รีบไปปั่นการบ้านมั่งดีก่า **10**
In my new Version

nine_nine

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 11:36:02 AM »
โอย โอย โอย โอย โอย

ไอกลิ่นความ..เค็ม...ของการบ้าน N_N
ทำให้ต่อมความอิจฉาระเบิดพุ่ง
จากบริเวณท้องน้อย...แทงทะลุผ่านปอด
เล็ดลอดออกทางลูกตา .. เกิดอาการแสบไห้พอง

ไม่ได้ ไม่ได้ ไม่ได้ ไม่ได้
ปล่อยไว้ไม่ได้
ต้องไปหาความหวาน มากลบให้ได้

ขออนุญาติ สามีที่รัก ก่อน

มจ จ๋า มจ...
ลุงขอหาการบ้าน มากลบ เค็ม พี่ N_N หน่อยนะ

ปล่อยไว้ เด๋วโรคไตกำเริบ จะไม่ปลอดภัย

**34** **34**
ดาวย้ายราศรีเเล้วครับ

ลุงนึกรีบเหมาเฮลบลูบอยมาราด บน มจ.
เเล้วมาเล่า ด่วนๆ นะครับ 41

nine_nine

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 11:39:14 AM »
กระทู้โน้นทำผมขำแถมดรามา

กระทู้นี้ทำผัมอิจฉา ตางี้ร้อนผ่าวๆ ‎ **19**

รูปสวยครับ
ไม่ต้อง อิจจ เลยครับ คุณnoir
ในนี้มีน้องน่ารักอยุเยอะมาก
โพสน์ ด่วน
เเล้ว นัด
เเล้วเล่าให้พวกเราฟัง นะครับ
รอฟังนะครับ 41

nine_nine

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 03:40:38 PM »
อิจฉาาาาา รีบไปปั่นการบ้านมั่งดีก่า **10**
น้อง จู
รีบพาลุงนึกไปปั่น
เเล้วปั่นการบ้าน
มาส่งด่วน
รอตรวจๆ 41

Kunns.Wut

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • เมื่อเลือกที่จะเล่นต้องไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 11:19:33 AM »
รูปสวย  บรรยากาศดี
พร้อมคนรู้ใจ  จะมีอะไรสุขเท่านี้ 41 41

nine_nine

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:18:25 PM »
รูปสวย  บรรยากาศดี
พร้อมคนรู้ใจ  จะมีอะไรสุขเท่านี้ 41 41
ขอบคุณครับ คุณ กุหราบ ณ ปลายกระบอกปืน
สำหรับเมนท์

เเละความสุขจะยังคงอยู่ในใจเราเสมอ 41
นะครับ

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 02:16:17 PM »
ตากับยาย  กัน2คน
ตา รัก ยาย **39**  โอ้ยฟิน **39**

เห็นที่ลุงแก่ต้องไปหาป้าแก่มาจับมือเดินเที่ยวบ้าง

**38** **38**

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 04:56:32 PM »
น่ารักมากมาย **36**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

nine_nine

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 01:48:24 PM »
ตากับยาย  กัน2คน
ตา รัก ยาย **39**  โอ้ยฟิน **39**

เห็นที่ลุงแก่ต้องไปหาป้าแก่มาจับมือเดินเที่ยวบ้าง

**38** **38**
รีบๆเลยครับ ลุงเเก่
เห็นเเต่หาสาวๆ
ป้าเเก่ ตกกระป๋อง รอนานเเย้ววว
55 41

nine_nine

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 01:50:19 PM »
น่ารักมากมาย **36**
ขอบคุณสำหรับเมนท์นะครับ
น้อง tomoii 41