ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้ได้ยังไงว่า เค้าคนนั้น รักเราจริงๆ ....  (อ่าน 3751 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
จะรู้ได้ยังไงว่า  เค้าคนนั้น  รักเราจริงๆ ....

**07**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
Re: จะรู้ได้ยังไงว่า เค้าคนนั้น รักเราจริงๆ ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 11:02:25 PM »
เค้าจะหาข้าวกิน และรีบกิน ตอนเค้าหิวครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

slow

• People Like This 2111
Re: จะรู้ได้ยังไงว่า เค้าคนนั้น รักเราจริงๆ ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 11:22:23 PM »
ตอนมีความสุขเราอยู่กับใครก็ได้...หลายคนอยากมาแบ่งปันความสุขจากเรา ดูไม่ออกว่ารักมั๊ย

ตอนมีความทุกข์ใครอยู่กับเรา หวังดีกับเราเสมอๆ...ผมว่าคนนั้นแหละ รักเรา

คนเราเกิดมาไม่ใช่เพื่อตัวเราเอง ...

...แต่เราเกิดมาเพื่อทำให้คนที่เรารักมีความสุข และแบ่งเบาความทุกข์ที่มี

**38**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 05:52:14 AM »
เค้าจะหาข้าวกิน และรีบกิน ตอนเค้าหิวครับ ^___^

ขอบคุณค่ะ **36**  แต่น้องถั่วไม่เข้าใจง่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 05:53:39 AM »
ตอนมีความสุขเราอยู่กับใครก็ได้...หลายคนอยากมาแบ่งปันความสุขจากเรา ดูไม่ออกว่ารักมั๊ย

ตอนมีความทุกข์ใครอยู่กับเรา หวังดีกับเราเสมอๆ...ผมว่าคนนั้นแหละ รักเรา

คนเราเกิดมาไม่ใช่เพื่อตัวเราเอง ...

...แต่เราเกิดมาเพื่อทำให้คนที่เรารักมีความสุข และแบ่งเบาความทุกข์ที่มี

**38**

ขอบคุณค่ะ ท่านสโลว์  เหมือนคำว่าร่วมทุกข์ร่วมสุขใช่ม๊าคะ **40**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 09:38:02 AM »
     คนที่ห่วงใยเราเสมอ คนที่ทุกข์ร้อนร่วมกับเราไปซะทุกเรื่อง
คนที่ยินดีเวลาเรามีความสุข คนที่เรารู้สึกว่าไว้ใจได้ 100%
คนที่เรารู้ว่า ณ ทุกเวลานาทีที่เรากำลังคิดถึงเค้า เค้าก็รู้สึกเช่นนี้กับเราเช่นกัน
คนที่อยากที่จะมาอยู่กับเราได้บ่อยๆ นานๆ ไม่เคยรู้สึกว่าเบื่อหรือรำคาญ
และในที่สุด.... คนที่เสียสละ อดทนและให้อภัยเราตลอดไป
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

4u2b

• Newbie
  • *
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 10:14:09 AM »
สำหรับผมนั้นแบ่งระดับการให้ใจออกเป็น 4 ชั้น

ชั้นนอกสุด
เป็นการคบกันแบบผิวเผินไล่ไปจนถึงการใกล้ชิดที่สุดคือการได้มีเซ็กส์ด้วย  **02**
การแสดงออกของผมในชั้นนี้คงคล้ายการพูดคุยทั่วๆไปหรือการมาจ้างต่างๆ เพียงเพื่อพัฒนาไปสู่เป้าหมายหรือไปสู่ในชั้นต่อไป  **06**
เคยอ่านพบผู้มาแสดงความเห็นเรื่อง วิชาไร้ใจ
วิชาไร้ใจ ผมจัดอยู่ในชั้นนี้ครับ
ลืมบอกว่าการแสดงออกแบบทั่วๆไป คือ สุภาพ ให้เกียรติ หรือ ดูอาทรห่วงใยแบบที่ผมแสดงออกต่อน้องถั่วนั่นยังไม่สามารถสรุปได้ว่าอยู่ในชั้นไหน(ไม่เฉลย)
 **34**

เดี๋ยวมีเวลาและถ้าได้จุ๊บเป็นรางวัล(อ้อนหน่อย) จะมาเขียนต่อในชั้นถัดไป  **10**
กระทู้นี้ดีครับ ทราบจากน้องๆนอกวงการที่เรียนต่อโทมาปรึกษาเรื่องเหล่านี้จะหาข้อมูลไปเขียนวิทยานิพนธ์  **32**
ขณะเดียวกันผมว่า ผมคงได้มาเก็บเกี่ยวไปสังเกตุคนที่ผมสนใจด้วยเช่นกัน
ขอให้น้องถั่วมีความสุขมากๆขึ้นจ้า  **26**

4u2b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 01:52:10 PM »
สำหรับผมนั้นแบ่งระดับการให้ใจออกเป็น 4 ชั้น

ชั้นนอกสุด
เป็นการคบกันแบบผิวเผินไล่ไปจนถึงการใกล้ชิดที่สุดคือการได้มีเซ็กส์ด้วย  **02**
การแสดงออกของผมในชั้นนี้คงคล้ายการพูดคุยทั่วๆไปหรือการมาจ้างต่างๆ เพียงเพื่อพัฒนาไปสู่เป้าหมายหรือไปสู่ในชั้นต่อไป  **06**
เคยอ่านพบผู้มาแสดงความเห็นเรื่อง วิชาไร้ใจ
วิชาไร้ใจ ผมจัดอยู่ในชั้นนี้ครับ
ลืมบอกว่าการแสดงออกแบบทั่วๆไป คือ สุภาพ ให้เกียรติ หรือ ดูอาทรห่วงใยแบบที่ผมแสดงออกต่อน้องถั่วนั่นยังไม่สามารถสรุปได้ว่าอยู่ในชั้นไหน(ไม่เฉลย)
 **34**

เดี๋ยวมีเวลาและถ้าได้จุ๊บเป็นรางวัล(อ้อนหน่อย) จะมาเขียนต่อในชั้นถัดไป  **10**
กระทู้นี้ดีครับ ทราบจากน้องๆนอกวงการที่เรียนต่อโทมาปรึกษาเรื่องเหล่านี้จะหาข้อมูลไปเขียนวิทยานิพนธ์  **32**
ขณะเดียวกันผมว่า ผมคงได้มาเก็บเกี่ยวไปสังเกตุคนที่ผมสนใจด้วยเช่นกัน
ขอให้น้องถั่วมีความสุขมากๆขึ้นจ้า  **26**

ชั้นถัดมา

เริ่มเกิดความผูกพันแม้เพียงแค่การได้พูดคุยผ่านข้อความ มักคิดถึงนึกถึงอยู่เสมอ คอยห่วงใย เฝ้าดู
การแสดงออกมักจะพยายามหาทางคุย พยายามหาทางพบ
เมื่อได้พบก็พยายามแสดงออกให้ดีที่สุดเพื่อสานสัมพันธ์ต่อจนพัฒนาไปสู่ชั้นถัดไป
เมื่อทราบว่ามีปัญหาก็จะรีบช่วยเหลือ
เมื่อทราบว่าทุกข์ก็จะมาคอยให้กำลังใจ
เมื่อทราบว่าเศร้าก็จะมาคอยปลอบ
และพร้อมตอบสนองทันทีที่ได้รับการร้องขอ (จะต่างจากชั้นนอกสุดที่ลังเลและจะคิดหาเหตุผลว่าทำไมต้องช่วย)
พอคบได้ระดับหนึ่งความรู้สึกหวงเริ่มเกิดขึ้น
ชั้นนี้วิธีลองใจง่ายๆคือเราลองขอยืมเงิน  **30**
ทั้ง2ชั้นนี้ยังไม่ถือว่าผมรักจริง  **04**
เดี๋ยวมีเวลามาแสดงความเห็นต่อ  **10**

4u2b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 09:15:37 PM »

ชั้นนอกสุด
 **34**

ชั้นถัดมา

เริ่มเกิดความผูกพันแม้เพียงแค่การได้พูดคุยผ่านข้อความ มักคิดถึงนึกถึงอยู่เสมอ คอยห่วงใย เฝ้าดู
การแสดงออกมักจะพยายามหาทางคุย พยายามหาทางพบ
เมื่อได้พบก็พยายามแสดงออกให้ดีที่สุดเพื่อสานสัมพันธ์ต่อจนพัฒนาไปสู่ชั้นถัดไป
เมื่อทราบว่ามีปัญหาก็จะรีบช่วยเหลือ
เมื่อทราบว่าทุกข์ก็จะมาคอยให้กำลังใจ
เมื่อทราบว่าเศร้าก็จะมาคอยปลอบ
และพร้อมตอบสนองทันทีที่ได้รับการร้องขอ (จะต่างจากชั้นนอกสุดที่ลังเลและจะคิดหาเหตุผลว่าทำไมต้องช่วย)
พอคบได้ระดับหนึ่งความรู้สึกหวงเริ่มเกิดขึ้น
ชั้นนี้วิธีลองใจง่ายๆคือเราลองขอยืมเงิน  **30**
ทั้ง2ชั้นนี้ยังไม่ถือว่าผมรักจริง  **04**
เดี๋ยวมีเวลามาแสดงความเห็นต่อ  **10**

มาต่อครับ

ชั้นกลาง
เป็นชั้นที่เริ่มรักและผูกพัน มีความรู้สึกของความเป็นเจ้าของต้องการครอบครองเพิ่มขึ้นจากความคิดถึงห่วงใย
การแสดงออกคือทำทุกๆสิ่งแค่ต้องการให้คู่เราชอบหรือมีความสุข
ยอมเสียสละในระดับหนึ่ง
ไม่รังเกียจใดๆไม่ว่าคู่เราจะเป็นอย่างไร
การแสดงออกที่มักพบคือความหึงหวงและอาจแตกหักร้างลาง่าย
 **10**

ชั้นสุดท้าย
นั่งเต็มห้องหัวใจ
ชั้นนี้คือการทุ่มให้ใจทั้งหมด สามารถให้ชีวิตได้ ยอมทุกอย่าง ยอมทุกข์แทน อยากอยู่ใกล้ตลอดเวลา
การแสดงออกมักเสียสละ มักทุ่มเททุกสิ่ง มักคิดถึงและคิดที่จะทำอะไรก็ตามเพื่อให้คู่เราพอใจมีความสุข
เท่าที่เคยพบฝ่ายชายที่รักฝ่ายหญิงมากๆมักชอบงอนอันเป็นลักษณะปกติของผู้หญิงที่มักมีรักมั่นคงและจริงใจมากกว่าชาย
 **06**

เขียนมายาวเพียงแค่ต้องการบอกน้องถั่วว่า
ถ้ารักกันจริงก็ต้องทำอะไรๆให้คู่ของเรามีความสุขแต่ก็ขึ้นอยู่ที่ใครจะมีข้อจำกัดน้อยกว่าซึ่งคนนั้นก็ต้องยอมเสียสละ
หรืออาจจะลองใจดูว่าเขางอนเราหรือไม่

ลองดูแบบทดสอบแล้วเช็คเขาดูตามนี้ครับ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=iamlady&month=12-2008&date=02&group=18&gblog=22
 **36**

ขอให้มีความสุขมากยิ่งขึ้นๆๆๆๆครับ
 **35**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 10:05:15 PM »
พี่ 4u2b เยี่ยมเลยมาเป็นชั้นๆ

น้อง 1s1l1o1w ขอคารวะ...

**26**