ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนมีนาคม ทำให้น้องถั่วคิดถึงใครคนนึง  (อ่าน 3742 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ไม่แน่ใจว่าเรื่องราวที่เขียน  จะไปอยู่ห้องไหนดี  มันไม่เศร้า..คงไม่ใช่ศาลาคนเศร้ามั๊ง  เหมือนอารมณ์เป็นประสบการณ์ที่นำมาเล่าเล่นๆ นะคะ

**25**
เดือนมีนาเมื่อสองปีที่แล้ว  น้องถั่วได้รู้จักพี่ชายคนนึงที่จ้างเที่ยว  ผ่านทางเว็บนี้แบบอ้อมๆ แปลกดีง่ะ  แต่ในที่สุด  ก็มีไลน์กันและมีการทักกันทางไลน์

สวัสดีครับ  พี่..........ครับ
สวัสดีค่ะ ชื่อ ถั่ว  ค่ะ
...งึมงำ

แล้วเราก็คุยไปคุยมา  ถามว่า คุยได้เหรอคะ  ไม่พักผ่อนเหรอคะ

อ่อ  ยังครับ  ปรับช่องทีวีอยู่  มันเปลี่ยนช่องใหม่หมดเลย งง

ในใจถั่วก็คิด  ถ้าพี่ไม่ติดทีวีมาก  ก็คงเป็นช่างไฟแน่เบย  ดีนะ  ดูมีความรู้ดี

แล้วนั่นก็เป็นจุดเริ่มต้นของเรา  พี่ช่วยนัดน้องถั่วเพื่อจ้างเที่ยว  โดยที่ไม่ได้ขอดูรูปเพิ่มเติมอะไร  เค้าคงเห็นจากโปรไฟล์อยู่แล้ว

รูปถั่วลิสง?? **34**

ถั่วอบไอน้ำ

Re: เดือนมีนาคม ทำให้น้องถั่วคิดถึงใครคนนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 09:38:06 AM »

เมื่อวันนัดกัน

นัดกันตอนมื้อเที่ยง  ด้วยความโปรของถั่ว  น้องถั่วก็ได้ไปยืนรอที่หน้าร้านอาหารญี่ปุ่น  และคิดเมนูรอในใจไว้เรียบร้อยแระ

ชายท่านนึงสาวเท้ามาอย่างรีบๆ แถมแต่งตัวเรียบร้อยอีกต่างหาก  คนนี้น้องถั่วว่า  น่าจะเป็นพี่ชายที่คุยกันนะ  ในใจน้องถั่วก็แบบว่า  หิวจุง   แต่สงวนท่าทีดีกว่าพึ่งมาเจอกันครั้งแรก
คือตอนนั้นเนี่ยะ ไม่ได้คิดอะไรเลยว่า อุ๊ยพี่หน้าตาดีจัง กว่าที่เราจินตนาการไว้  คิดเรื่องกินก่อนอันดับแรก  แต่ต้องเก็บกดในใจ

สวัสดีค่ะ พี่...ใช่มั๊ยคะ  (ทักก่อนเพื่อความสุภาพ  ตัวพี่เค้าก็เห็นหน้าเราในรูปโปรไฟล์อยู่แล้ว)

ครับ ไป เข้าไปนั่งในร้านกัน

อะเคร  พี่มอบหมายให้น้องถั่วสั่งอาหาร  เราก็สั่งไปเป็นจานแยกสองอย่าง  แยกกันทาน  (ในใจคิดดีและจะได้ไม่ต้องแชร์กัน  หิวมาก)

ก็คุยกันเรื่องต่าง ๆ ทั่วไป  ไม่ได้เกร็งอะไรนะคะ คุยไปทานไป  พยายามระวังไม่ให้มูมมาม  เด๋วเสียลุคหมด  อีกฝ่ายพี่ชายก็มีคารมณ์ดีพอสมควร  พี่ก็ช่วยสอนเรื่องราวเกี่ยวกับเว็บให้  บางทีก็เล่าประสบการณ์เรื่องสาวๆ หลายหลาย ให้ฟัง  คุยกันว่าคุยไลน์ทีละกี่คนอะไรงี้  เรางี้ตาโต๊โต

ถั่วอบไอน้ำ

Re: เดือนมีนาคม ทำให้น้องถั่วคิดถึงใครคนนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 09:39:25 AM »
ปรากฎว่าคุยไปมา  น้ำตาหยดแหมะๆ เลย  พี่แกจี้ใจดำ  ตลกดีมาโดนพี่จ้างเที่ยวทำให้ร้องไห้ซะได้

ไม่มีอะไรนะคะ  พอดีเค้าเล่าประสบการณ์แล้วเหมือนเรื่องที่น้องถั่วเคยเจอในเว็บเปี๊ยบเลย  ประมาณนั้น

ทานเสร็จพี่ก็มีธุระต่อ  จ่ายค่าจ้าง แล้วก็สวัสดีกัน จบเด้ง

ก็ถือว่าเป็นการจ้างเที่ยวที่สมูธดีไหลลื่น  ไม่อึดอัด  พี่ให้เกียรติดีมากค่ะ ไม่โดนตัว  สงสัยกลัวติดเชื้อโรค
แต่เรื่องราวหลังจากนั้นก็มีการทักไลน์คุยกันเรื่อย ๆ ตามปกติ

ถ้าจะถามว่าการจ้างเที่ยวของถั่ว  เป็นแบบธรรมดา ๆ นะคะ  ไม่ได้มีนัวเนียอะไรทานข้าวธรรมดามากๆ

แต่เราก็ให้เกียรติพี่ที่มาเป็นลูกค้าของเราเช่นกัน  ร่าเริงๆ  เป็นปกติ  น้องถั่วก็ตอบไม่ได้จริงๆ ว่าคนที่มาเที่ยวห้างหรือทานข้าวด้วยกันนี่ 
สรุปว่าใครคิดยังไงกับเรา  หรือว่าพี่ชอบน้อง  น้องชอบพี่หรือเปล่า  ใครให้ความหวังใครมั๊ย  แค่ถั่วรู้สึกคุยถูกคอมาก  (ความจริงเพิ่งมารู้ว่าหายาก  คนที่คุยด้วยธรรมชาติสบายๆ )  อันนี้ถั่วว่าเป็นเสน่ห์ที่น่าลุ้นดีนะคะสำหรับคนที่ไม่รีบ 

ยังไงก็แล้วแต่นะ

แค่ว่ามีคนช่วยจ้างเราต่ออีก ก็ดีใจแล้วใช่มั๊ยอ่ะคะ

ตอนนี้ไม่ได้รับจ้างเที่ยวแล้วค่ะ  ขี้เกียจแต่งตัว กะไปร้านทำผม   จบแระค่ะ
 **30**

ไม่มีอะราย   นึกถึง  คุณพี่เดือนมีนาคม  และพบกันครั้งแรกของเรา เฉยๆ  เลยเขียนมาเล่า อิอิ 

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 02:07:12 PM »
อ่านแล้วเสียดายที่น้องถั่วเลิกรับงานจ้างเที่ยวแล้ว

เลยอดรู้จักเลย ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย 55555

เป็นแฟนคลับตามอ่านอยู่ มีเรื่องราวอะไรแปลกๆมาบอกเล่า ดีครับสนุกดี **11**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 03:00:22 PM »
ช่วยมโนด้วยคน

**30**

พี่เดือนมีนา : พี่ เดือนมีนา ครับ

น้องถั่ว : ถั่ว ค่ะ

พี่เดือนมีนา : รับแซ่บ

น้องถั่ว : พี่ (.....) ใจดีมากๆ ช่วยแนะนำหนู

พี่เดือนมีนา : จร้า

น้องถั่ว : พี่ เดือนมีนา หาน้องจ้างเที่ยวร๋อค่ะ

พี่เดือนมีนา : บ้างครับ

พี่เดือนมีนา : น้องถั่วหล่ะ

**11**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 07:13:02 PM »
อ่านแล้วเสียดายที่น้องถั่วเลิกรับงานจ้างเที่ยวแล้ว

เลยอดรู้จักเลย ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย 55555

เป็นแฟนคลับตามอ่านอยู่ มีเรื่องราวอะไรแปลกๆมาบอกเล่า ดีครับสนุกดี **11**

ขอบคุณค่า

5555 โชคดีเป็นของคุณพี่แล้วค่า แต่ ไม่แน่เราอาจจะได้เจอกันวันใดวันนึง **11**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 07:17:25 PM »
ช่วยมโนด้วยคน

**30**

พี่เดือนมีนา : พี่ เดือนมีนา ครับ

น้องถั่ว : ถั่ว ค่ะ

พี่เดือนมีนา : รับแซ่บ

น้องถั่ว : พี่ (.....) ใจดีมากๆ ช่วยแนะนำหนู

พี่เดือนมีนา : จร้า

น้องถั่ว : พี่ เดือนมีนา หาน้องจ้างเที่ยวร๋อค่ะ

พี่เดือนมีนา : บ้างครับ

พี่เดือนมีนา : น้องถั่วหล่ะ

**11**

ขอบคุณท่านslow ค่ะ มโนเก่งเหมือนน้องถั่วเลย **11**
คนจินตนาการเก่งมักเป็นคนฉลาด 555

เข้ามาส่งการบ้านบ้างนะคะ รออ่านอยู่ค่ะ **02**

4u2b

• Newbie
  • *
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 11:38:28 AM »
แม้จะเจ็บปวดกับความทรงจำเก่าๆที่ประทับในใจแต่การหวนระลึกถึงก็ไม่ได้จะทำให้หมดความสุขกลับทำให้รุ้สึกปลอดโปร่งเมื่อผ่านการหลั่งน้ำตา
เพื่อให้น้ำตาไหลพรากๆเลยเอาเพลงประกอบเวลาน้องถั่วพยายามระลึกถึงความทรงจำดีๆเหล่านี้
https://www.youtube.com/watch?v=VLaScTPAb54&feature=youtube_gdata_player
 **10**

4u2b

• Newbie
  • *
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 11:46:05 AM »
 5555
ลืมวิธีลงvdo  **07**
ขอลงใหม่ครับ 5555  **10**

<a href="https://www.youtube.com/v/VLaScTPAb54&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/VLaScTPAb54&amp;feature=youtube_gdata_player</a>

สำเร็จ  **30**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 01:45:40 PM »
อยากเหน พี่  มีนา 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r