ผู้เขียน หัวข้อ: ผช.ที่เล่นมาหลายปี หลอกน้องผญ.หลายคน ทำไมไม่เห็นมีใครมาเตือนกันเลยอะคะ  (อ่าน 7696 ครั้ง)

Bluetea

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
กระทู้ที่adminตั้งปักหมุด ก็ไม่มีใครมาแจ้งเตือน

ทั้งที่ผช.คนนี้ใช้ user เดิม ชื่อเล่นและข้อมูลเดิม
หลอกน้องผญ.โปรไฟล์ดีๆหลายคน
โดยใช้ภาพของความจริงใจบังหน้า

โดยเฉพาะน้องผญ.ที่เข้ามาใหม่ๆมาหาคนโสดคบแบบจริงใจไม่เน้นเงิน หรือน้องที่ไม่เคยรับงาน หรือรับจ้างเที่ยวครั้งแรก เค้าจะบอกว่าต่อไปอย่าไปรับจ้างเที่ยวอีก
ให้มาคบกับเค้า

รูปลักษณ์ภายนอกก็ไม่ดีอยู่แล้ว แต่ข้างใน ไม่ดี ....ยิ่งกว่า
ไม่นึกถึงความรู้สึกของน้องๆที่ให้ใจไป หรือแม้กระทั่ง..ตัว เลยอะ

แล้วไม่รู้ว่ายังมีอีกกี่คน ที่ทำแบบผช.คนนี้
มีอีกกี่คน ที่ตกเป็นเหยื่อ

เพราะกระทู้ที่ตั้งไว้ก็ตกไปๆ

ไว้อาลัยแด่ความจริงใจที่ หายากเต็มที:)

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
ใครครับ พูดออกมาลอยๆ เหมือนบ่น ก็ดีเป็นการเตือน เตือนลอยๆ ก็ระวังกันไว้แล้วกัน
.ที่ให้เยอะๆ ปากหวานๆ เร็วๆเร่งๆ โอนก่อน ระวัง
.อย่ามักมาก มักง่าย ต้องการ เยอะๆ  อย่าทำ
.ปลาใหญ่กินปลาเล็ก. กฏแห่งกรรม ระวังใครทำแช่งเนอะ**34** **11**

x2099y

• Full Member
  • People Like This 43
กระทู้ที่adminตั้งปักหมุด ก็ไม่มีใครมาแจ้งเตือน

ทั้งที่ผช.คนนี้ใช้ user เดิม ชื่อเล่นและข้อมูลเดิม
หลอกน้องผญ.โปรไฟล์ดีๆหลายคน
โดยใช้ภาพของความจริงใจบังหน้า

โดยเฉพาะน้องผญ.ที่เข้ามาใหม่ๆมาหาคนโสดคบแบบจริงใจไม่เน้นเงิน หรือน้องที่ไม่เคยรับงาน หรือรับจ้างเที่ยวครั้งแรก เค้าจะบอกว่าต่อไปอย่าไปรับจ้างเที่ยวอีก
ให้มาคบกับเค้า

รูปลักษณ์ภายนอกก็ไม่ดีอยู่แล้ว แต่ข้างใน ไม่ดี ....ยิ่งกว่า
ไม่นึกถึงความรู้สึกของน้องๆที่ให้ใจไป หรือแม้กระทั่ง..ตัว เลยอะ

แล้วไม่รู้ว่ายังมีอีกกี่คน ที่ทำแบบผช.คนนี้
มีอีกกี่คน ที่ตกเป็นเหยื่อ

เพราะกระทู้ที่ตั้งไว้ก็ตกไปๆ

ไว้อาลัยแด่ความจริงใจที่ หายากเต็มที:)

สำหรับผมในเรื่องการที่จะคบกับน้องๆ ถ้าไม่นับเรื่องเวลาก็ตรงนี้แหละที่กลัวคือการได้ใจมาเลยไม่คิดหาดูแลใดๆเดี๋ยวจะโดนข้อหานี้
น้องเองเคยถูกหลอก?
ผมเคยเจอน้องๆมาหลายคนมาวิจารณ์ชื่อยูสดัง
บางคนทักว่าผมเป็นยูสดังคนนั้นคนนี้หรือป่าว(เลยตอบได้ว่าน้องๆที่มาเล่าบางคนยังไม่เคยเจอยูสดังเลย)
หลายคนเล่าเกี่ยวกับยูสดังด้วยทัศนคติที่ไม่ดี
บางคนเล่ามาว่าโดนมาแต่ก็ไม่กล้ามาโพสกลัวถูกสกรัม
ฯลฯ
แต่ทั้งหมดก็ไม่มีหลักฐานมายัน
ถ้ามีข้อมูลจริงก็น่าจะระบุชื่อยูสเพื่อให้มาโพสความเห็นกันอย่างน้อยก็ให้เจ้าของชื่อควรมีสิทธิมาแก้ต่าง
ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ
เชื่อเช่นกันว่าชื่อยูสดังมีคนชอบหลอกแต่น่าจะส่วนน้อยถึงน้อยมาก
แต่ถ้าเรื่องได้ใจน้องผญ.มาแล้วตีจากตรงนี้เชื่อว่าเป็นส่วนมากเลยแต่จะถูกข้อหา"หลอก"เชียวหรือ
นานมาแล้วเคยเข้าไปอ่านโพสหนึ่งที่มาโพสกล่าวหาว่าเอาภาพน้องผญ.โป๊ไปโชว์กันในกลุ่มจนน้องต้องออกจากการเรียน ครั้งนั้นก็มีการมาแสดงความเห็นกันมากมายแต่สุดท้ายน้องที่ไปโพสก็เงียบไปเลยตอบไม่ได้ว่าน้องที่ไปโพสเป็นเรื่องจริงหรือไม่(ในคหสต.ของผมไม่เชื่อในเรื่องถูกให้ออกจากม.แต่เรื่องแชร์ภาพเชื่อว่าคงมีส่วนจริง)
ส่วนที่เห็นมาตอบทุกวันหน้าเดิมๆมาหลายปีกับหน้าใหม่ที่หน้าเดิมปลอมมาโดยมักมาตอบครั้งหนึ่งหลายๆโพสติดๆกัน ในช่วงเวลาใกล้ๆกัน ผมว่าคงไม่น่าจะหลอกใครได้
ในสังคมหนึ่งมีทั้งคนจริงใจและไม่จริงใจและคนดีของคนหนึ่งอาจเป็นคนไม่ดีของอีกคนหนึ่ง
การเหมารวมถึงไม่น่าจะใช่วิธีที่เหมาะสม
การออกมาระบุชัดเจนหรือยกเคสขึ้นมาน่าจะทำให้มีการมาร่วมแสดงความเห็นต่างๆได้ชัดขึ้นจะได้เป็นการปรามไปในตัว
คหสต.ครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
เดี๋ยวว่างแล้วจะมาตอบ แล้วจะได้เข้าใจกันกระจ่างๆ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
โอ้วววว พูดถึงผมทำไมเนี่ย เดี๋ยวเค้ารู้กันหมดดิ เซงเ[ย ^____^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Bluetea

• Newbie
  • *
เราไม่ถึงกับโดนพี่คนนี้หลอกค่ะ
ไม่เสียทั้งใจและตัว
พี่คนนี้ไม่ใช่userดังค่ะ
แอบร้ายเงียบๆ

พี่เค้าก็ยังไม่เสียอะไรให้เราค่ะ
แค่บอกเราว่าตกลงดูแล

แต่พี่เค้าไปหลอกน้องคนอื่น อย่างน้อย2คนที่เรารู้
น้อง2คนโปรไฟล์ดีทั้งคู่ และเข้ามาเพื่อหาคนโสดจริงใจคบ ไม่ใช่เพราะเงิน

เราบอกuserหรือข้อมูลไปก็เท่านั้นค่ะ
เพราะเค้าคงจะเปลี่ยนชื่อใหม่ เปลี่ยนข้อมูลใหม่ได้ค่ะ

เรามีcapหน้าจอไว้ น้องเค้าก็มีcapหน้าจอ
พี่เค้ามาขอโทษ และเลิกคุยกันไปแล้วค่ะ

สงสารแต่น้องที่ต้องร้องไห้.....แต่จะว่าพี่คนนี้ไปแรงๆก็คงไม่มีประโยชน์
ที่มาแปะกระทู้ไว้ทุกห้องเพราะ เผื่อน้องคนอื่นๆที่เข้ามาใหม่ อาจจะเห็นบ้าง แต่ก็คงได้แค่ช่วงนี้
เราคงต้องวางอะค่ะ นี่พอดีคนนี้เราเคยคุยเคยไปเจอ

คนอื่นที่หลอกและถูกหลอกก็คงมี และคงจะมีเรื่อยๆ
ถ้าคนนึงจริงอีกคนไม่จริง ไม่ว่าหญิงหรือชายค่ะ

crocodile

มีเวลานิดหน่อยมาไขความกระจ่าง

เห็นด้วยกับน้องเจ้าของกระทู้ ว่าแม้จะบอกชื่อยูส ชื่อไลน์ คนพวกนี้ก็เปลี่ยนหนีกันได้ เพราะลองมีพฤติกรรมแบบนี้ มันก็ไม่มีความเป็นลูกผู้ชายพอที่จะมายอมรับ

สมัยก่อนก็พอจะรู้ว่ามีพี่บางคนทำแบบนี้ แต่ผมก็ไม่สนใจ เพราะเป็นเรื่องของคนสองคน คือผู้ชายผู้หญิง ถ้ารักกันชอบกัน เพราะว่าผู้ชายเอาใจใส่ มีความรู้หูกระดิก ฉลาดเฉลียว ให้ความอบอุ่นได้ แล้วน้องจะไปคบกับเค้าแบบแฟน ไม่ต้องการเงินทองก็เรื่องของน้อง ในที่สุดถูกผู้ชายทิ้งไป อย่างมากก็ได้เห็นกระทู้เวิ่นเว้อ ไม่กล้าระบุชัดเจนว่าเป็นยูสเซอร์ไหน เพราะว่าน้องเซ่อร์ไปแล้ว จะมาพร่ำรำพันก็ใช่ที่ เพราะตอนยอมให้เค้ากินฟรี ก็ยอมเอง ไม่ได้ผิดกฎกติกาอันใดที่จะเรียกพี่เค้าว่าตะกวดได้

แต่ล่าสุดได้รับทราบมาบางกรณี คือพี่ชายก็ใช้คำลวงต่างๆ ทำให้สาวเชื่อว่าพี่เค้ามีใจให้เราจริง คิดจะคบกับเราเป็นแฟนกันจริงๆ และน้องๆ เหล่านี้ก็โปรไฟล์ดีๆ เค้าไม่ได้ต้องการมาหาเงิน แต่เค้าเหงา เค้าหาพี่ๆ น่ารักๆ พาไปกินข้าว พาไปเที่ยว เพียงแต่ในที่สุดเกิดให้ใจกับพี่ใจดีคนนั้นไป

ถ้าให้ใจแล้วยอมคบกัน ไม่ว่าจะแบบไหน ก็ไม่ถือว่าผิดกติกาใดๆ ที่ผมถือเป็นมาตรฐานการดำรงชีวิตในเว็บแบบนี้ "ถ้า" ไม่ใช้วิธีได้ใจน้องมาจากการโกหกหลอกลวง

เมื่อก่อน (อีกแล้ว) ผมก็ไม่เชื่อว่าจะมีคนเก่งขนาดจีบสาวโปรไฟล์ดีๆ มากินฟรีๆ ได้ แต่จากประสบการณ์ตรงหลายปีที่ผ่านมา ก็ทำให้รู้ว่า มีคนอย่างนี้อยู่จริงๆ และหลายคนด้วย

คนเหล่านี้จะต้องมีคุณสมบัติที่มัดใจสาวโปรไฟล์ดี นั่นคือ

1. หน้าตาไม่หล่อ หุ่นไม่ดี เพราะคนหล่อหุ่นดีจะไม่พัฒนาตัวเองจนมีทักษะในข้อต่อๆ ไป

2. มีความรู้ในเรื่องที่สาวๆ ไฮโซสนใจ เช่น การเล่นหุ้น การลงทุน เศรษฐกิจ กีฬาที่คนสังคมเขาเล่นกัน เช่น ดำน้ำ เล่นเรือใบ เครื่องบินบังคับ รถแข่ง ฟุตบอลยูโรป ไต่เขา มาราธอน และที่สำคัญคือเรื่องอาหารดีๆ เช่น อาหารญ๊่ปุ่น อิตาเลียน ฝรั่งเศส ไวน์รุ่นต่างๆ เบียร์ยี่ห้อแปลกๆ เป็นต้น ทำให้คุยกับน้องแล้ว น้องเกิดความประทับใจในความรู้ความสามารถ

3. ฐานะมีอันจะกิน สามารถพาสาวไปเลี้ยงอาหารตามโรงแรมหรูๆ ไปจิบค๊อกเทลบนดาดฟ้ากรุงเทพ เปิดห้องโรงแรมห้าดาวเพื่อให้สาวเคลิบเคลิ้ม ส่วนจะจ่ายค่าจ้างน้องด้วยหรือเปล่าขึ้นกับว่า นัดแรกๆ เป็นการจ้าง ก็จ้าง แต่นัดหลังๆ น้องอยากเจอเอง ก็ไม่ต้องจ้าง

4. โสด
คุณสมบัติข้อนี้ มักจะต้องโกหกน้องๆ เอาเอง เพราะคนที่มีต้นทุนทางสังคมจนมีคุณสมบัติข้อ 2 - 3 ย่อมไม่รอดที่จะต้องมีเมียแล้ว โดยอาจจะโกหกว่า
4.1 ยังโสด
4.2 มีเมียแต่หย่ากันแล้ว หรือกำลังจะเลิก

5. พอมีเวลา ที่จะตามจีบดูแลเทคแคร์น้องให้มีใจให้เขาจนได้ คนจะมีเวลาก็ต้องอายุสี่สิบขึ้นไป มีการมีงานมั่นคง ตำแหน่งงานไม่เล็กไม่น้อยแล้ว สามารถแวบไปไหนต่อไหนได้พอสมควร

ถ้าหากได้น้องมาครอบครอง เพื่อนๆ ผู้อ่าน ลองคิดดูว่าจะคุ้มเพียงใด แม้ว่าจะต้องจ่ายค่าอาหารมื้อหรูๆ หลายมื้อ ต้องเสียเวลาแทนที่จะได้ไปจ้างน้องงานแรง ไปแล้วก็พลาดหลายครั้ง น้องก็ยังไม่ใจอ่อน แต่ผลตอบแทนมันคุ้มค่าสำหรับเขา เพราะเขาเป็นคนเก่ง มีความสามารถ เขาต้องการพิสูจน์กับตัวเองว่า เขายังสามารถจีบสาวได้สำเร็จ มันมีความสุขมากกว่าใช้เงินซื้องานแรงมากมายหลายเท่า

เรื่องแบบนี้ผมรู้ได้ยังไงว่าจริง

จากกระทู้นี้
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=188891.0
อ้างถึงพี่คนแรก

และกระทู้นี้
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=190619.0

เมื่อน้องทั้งสองคน cross check กัน ก็พบว่าเป็นพี่ชายคนเดียวกัน 555

ใครบอกว่าเว็บนี้กว้างใหญ่ สมาชิกมากมายหลายพัน

คุณทำอะไรไว้ อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้

สรุปว่าไอ้หมอนี่ ก็บอกน้องเหมือนกันทุกคน ว่าเคยเจอน้องในเว็บนี้แค่อีก 2 คน โดยไม่เคยจ้างงานแรงเลย แต่จากข้อมูลของเราก็พบว่า เคยจ้างแรงน้องอย่างน้อยคนนึง และก็หลายครั้งด้วย โดยบอกว่าจะดูแล แต่ก็ให้ตลอด (ยังดีที่จ่าย) และที่ว่ายังโสด ก็ไม่จริง อะไรที่ดีๆ ก็พูดให้ตัวดีเข้าไว้ อะไรที่ร้ายๆ ก็พูดว่าไม่เคยทำ

แต่... จุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้นี้ ไม่ได้จะเอาใครมาประนาม

แต่เพื่อเตือนน้องๆ ทั้งหลาย ใครเข้ามาหาคนจริงใจที่นี่ ความจริงใจในนี้ มีให้แค่ระดับนึง อย่าคิดว่าเขาจะเปิดให้ทั้งหมด

โตๆ กันแล้ว ต้องใช้วิจารณญาณกันด้วยนะ

ปล. น้องที่สงสัยว่าจะถูกพี่คนเดียวกันจีบ ก็ให้ติดต่อไปยังน้องทั้งสองคนข้างต้นได้โดยตรง ผมเป็นเพียงผู้รับข่าวสารและนำมาส่งต่อ

crocodile

ตกไปหนึ่งประเด็น

พี่ที่ทำแบบนี้ มักต้องจีบพร้อมกันหลายคนครับ เพราะว่า ชาวสวนที่ปลูกผลไม้สุกช้า ต้องมีผลไม้หลายชนิด ถ้าน้องส้มสุกก่อนก็รับประทานส้มก่อน พรุ่งนี้น้องมะละกอสุก ค่อยรับประทานมะละกอ อาทิตย์หน้าน้องกล้วยสุก เดือนหน้าน้องแตงโมสุก

มีผลไม้สดๆรับประทานตลอดปีเลย

x2099y

• People Like This 43
ไม่ได้ค้านแต่ในความรู้สึกของผม ผมว่าสาวๆเองที่ฝันไกลไปนิดเข้ามาในเว็บแบบนี้ยังจะคาดหวังเจอแบบสุภาพบุรุษในฝัน
จะจริงจัง ต้องไม่ง่าย ควรใช้เวลาพิสูจน์
ขอบคุณท่านCrocodile ท่านเป็นผู้รู้ตัวจริงเสียงจริง
 **26**

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
โชคดีนะคะที่คุณจขกท.ยังไม่โดนหลอกอะไร
แต่สงสารน้องๆที่จขกท.รู้จักที่โดนเอาความจริงใจจอมปลอมมาหลอกจัง

เรื่องแบบนี้ถ้าไม่โดนกับตัวก็ไม่มีใครรู้หรอกเนอะ

ว่าไป จะยูสเก่า ยูสใหม่ ยูสไหนๆถ้าเป็นผู้ร้าย มันก็คือผู้ร้ายนั่นแหละค่ะ ยูสมันเปลี่ยนกันได้ แต่สันดานคนใช้ยูสพวกนั้นมันคงเปลี่ยนไม่ได้หรอกค่ะ

เอายูสมาแฉก็คงเปลี่ยนยูสไปเรื่อย
เอาเรื่องพวกรายละเอียดการหลอกลวงมาเล่า ก็คงแต่งเรื่องหลอกลวงใหม่

แต่กระทู้นี้ก็ดีค่ะ ความเห็นจากพี่เข้ก็ดี
เป็นการเตือนน้องใหม่ๆได้ดีค่ะ
Action = Reaction

Bluetea

• Newbie
  • *
^^ ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
ข้อมูลของคุณ crocodile เป็นประโยชน์กับน้องคนอื่นๆค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ดูจากบุคลิกลักษณะ การพูดคุยของพี่คนนี้แล้ว ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะทำร้ายน้องๆได้ลงคอ

เราเอง ไม่ได้รู้สึกอะไรกับพี่เค้าเลย แม้แต่นิดเดียว เลยไม่เจ็บอ่ะค่ะ

เมื่อคืนยังเห็นพี่คนนี้ log inเข้ามาอยู่ตั้งนาน
ใจคอ.....

ถ้าเรื่องนี้เกิดกับคนที่คุณรัก ลูกหลาน ญาติพี่น้อง คุณจะรู้สึกอะไรมั้ยนะ

บังเอิญว่าน้องเค้าเป็นรุ่นน้องสถาบันเดียวกับเรา
ไม่ได้มาหาสุภาพบุรุษในฝันหรอกค่ะ
เค้าเข้ามาเพราะเหงา ลองรับจ้างเที่ยวครั้งแรกก็โดนพี่คนนี้กล่อมซะ...ผญ.ที่ซื่อ อ่อนต่อโลก ไม่ทันคนแบบนี้หรอก:)

เค้าอาจจะมี spare list เยอะก็ได้ เล่นมาตั้งหลายปี
มาขอโทษน้องสั้นๆแล้วก็ไป

ไว้อาลัยอีกที.....

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ที่ พี่เข้วิเคราะห์มาเป็นประโยชน์มากเลยครับ
น้อง ชาฟ้า จะกรุณาให้ข้อเท็จจริงบางส่วนของบุคคลนี้ เพื่อเป็นข้อสังเกตุ
เเต่ไม่ละเมิดมัน ได้ไหมครับ
เช่น รูปร่าง ส่วนสูง สีผิว บุคคลิก การเเต่งตัว รถที่ใช้ ฯลฯ
ทั้งนี้ เพื่อ ให้เป็นประโยชน์ต่อน้องๆที่เข้ามาใหม่
อีกอย่าง หากบอก ยูส ได้ ก็บอกเลย
ถึงมันจะเปลี่ยน เเต่อย่างน้อยมันจะได้รู้ว่า สิ่งที่มันทำ มันใช้ไม่ได้
คนเขาเริ่มเอือมกับพฤติกรรมของมัน

อย่าปล่อยผ่าน นะครับ
รวมด้วย ช่วยกัน **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
เห็นด้วยกับพี่ nine_nineค่ะ
ถ้าคุณจขกท.ให้ข้อมูลเบื้องต้นที่เป็นประโยชน์ต่อน้องๆคนอื่นแต่ไม่ละเมิด น่าจะเป็นการดีนะคะ
Action = Reaction

Bluetea

• Newbie
  • *
เราถามน้องเค้าแล้ว น้องเค้าบอกว่าไม่ต้องบอกอะค่ะ
เราก็ไม่ใช่คู่กรณีด้วยอ่ะ ต้องขออภัยด้วยนะคะ
เปิดมาซะขนาดนี้ - -"

อีกอย่าง เราเห็นว่า บอกชื่อ บอกข้อมูลไปเค้าก็เปลี่ยนได้อ่ะค่ะ
ส่วนลักษณะรูปร่างนี่....ถ้าบอกไปเกรงจะไปละม้ายคล้ายพี่คนอื่นๆในเว็บ เดี๋ยวจะเป็นที่เคลือบแคลงใจกันป่าวๆ

มีบางท่านpmมาถาม เราก็ให้ข้อมูลไปแล้วล่ะค่ะ

คงต้องขอให้น้องๆระวังตัวเองให้มากๆ

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
เราถามน้องเค้าแล้ว น้องเค้าบอกว่าไม่ต้องบอกอะค่ะ
เราก็ไม่ใช่คู่กรณีด้วยอ่ะ ต้องขออภัยด้วยนะคะ
เปิดมาซะขนาดนี้ - -"

อีกอย่าง เราเห็นว่า บอกชื่อ บอกข้อมูลไปเค้าก็เปลี่ยนได้อ่ะค่ะ
ส่วนลักษณะรูปร่างนี่....ถ้าบอกไปเกรงจะไปละม้ายคล้ายพี่คนอื่นๆในเว็บ เดี๋ยวจะเป็นที่เคลือบแคลงใจกันป่าวๆ

มีบางท่านpmมาถาม เราก็ให้ข้อมูลไปแล้วล่ะค่ะ

คงต้องขอให้น้องๆระวังตัวเองให้มากๆ
ด้วยความเคารพในความเห็นของ จขกท.

เเต่
กระทู้: ผช.ที่เล่นมาหลายปี หลอกน้องผญ.หลายคน ทำไมไม่เห็นมีใครมาเตือนกันเลยอะคะ
??
ตอนนี้ มาครึ่งทาง
ความเคลือบเเคลง คงมีไม่น้อยครับ
ยังคงขออนุญาต เสนอว่า
บอก1. ยูส ปัจจุบัน ตามจริง/2. ลักษณะบุคคล/ 3.รถที่ใช้ ตามจริง/
ยืนยันว่าไม่สร้างความเคลือบเเคลงเพิ่มเเต่อย่างใด
เเต่หลังจากนั้น มันจะลอกคราบ ดั่งเดรัจฉาน ซึ่งเป็นวิถีของมัน เราก็เฝ้าระวังต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา **40**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

pop2000

• People Like This 831
เข้ามาอ่านเฉยๆ.  ช่วงนี้งานสะบักสะบอม แถมชีวิตวุ่นวายพอควรเลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาคุย.  **08**

ออกตัวก่อน ผมก็ไม่ใช่ยูสดังนะ.  เมื่อก่อนคนเยอะแยะไปหมดผมแค่เสี้ยวเศษ แต่เดี๋ยวนี้คนหายไปหมด ผมเลยดูคล้ายลอยขึ้นมา  **36**

ที่จริงก็ลงเตือนๆกันบ่อยนะ.  แต่หลังๆไม่ค่อยจะเตือน เพราะเตือนแล้วไม่ค่อยมีใครมาอ่าน แถมคนเตือนก็โดนหลอกซะเองไปหลายรอบ  **

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

คนเหล่านี้จะต้องมีคุณสมบัติที่มัดใจสาวโปรไฟล์ดี นั่นคือ

1. หน้าตาไม่หล่อ หุ่นไม่ดี เพราะคนหล่อหุ่นดีจะไม่พัฒนาตัวเองจนมีทักษะในข้อต่อๆ ไป

2. มีความรู้ในเรื่องที่สาวๆ ไฮโซสนใจ เช่น การเล่นหุ้น การลงทุน เศรษฐกิจ กีฬาที่คนสังคมเขาเล่นกัน เช่น ดำน้ำ เล่นเรือใบ เครื่องบินบังคับ รถแข่ง ฟุตบอลยูโรป ไต่เขา มาราธอน และที่สำคัญคือเรื่องอาหารดีๆ เช่น อาหารญ๊่ปุ่น อิตาเลียน ฝรั่งเศส ไวน์รุ่นต่างๆ เบียร์ยี่ห้อแปลกๆ เป็นต้น ทำให้คุยกับน้องแล้ว น้องเกิดความประทับใจในความรู้ความสามารถ

3. ฐานะมีอันจะกิน สามารถพาสาวไปเลี้ยงอาหารตามโรงแรมหรูๆ ไปจิบค๊อกเทลบนดาดฟ้ากรุงเทพ เปิดห้องโรงแรมห้าดาวเพื่อให้สาวเคลิบเคลิ้ม ส่วนจะจ่ายค่าจ้างน้องด้วยหรือเปล่าขึ้นกับว่า นัดแรกๆ เป็นการจ้าง ก็จ้าง แต่นัดหลังๆ น้องอยากเจอเอง ก็ไม่ต้องจ้าง

4. โสด
คุณสมบัติข้อนี้ มักจะต้องโกหกน้องๆ เอาเอง เพราะคนที่มีต้นทุนทางสังคมจนมีคุณสมบัติข้อ 2 - 3 ย่อมไม่รอดที่จะต้องมีเมียแล้ว โดยอาจจะโกหกว่า
4.1 ยังโสด
4.2 มีเมียแต่หย่ากันแล้ว หรือกำลังจะเลิก

5. พอมีเวลา ที่จะตามจีบดูแลเทคแคร์น้องให้มีใจให้เขาจนได้ คนจะมีเวลาก็ต้องอายุสี่สิบขึ้นไป มีการมีงานมั่นคง ตำแหน่งงานไม่เล็กไม่น้อยแล้ว สามารถแวบไปไหนต่อไหนได้พอสมควร

โชคดีที่ท่านเข้มีข้อ 1 ซึ่งไม่ตรงกับผม นอกนั้นข้ออื่นๆผมตรงหมดทุกข้อ ( ข้อ 4 ท่านให้โกหกได้ ผมขอใช้สิทธิ์ ผมโสดคราบบบบบบ )
ดังนั้นผมไม่ต้องมาแก้ตัวใดๆนะคราบบบบบ...... **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Toh_BTS

• People Like This 34

2. มีความรู้ในเรื่องที่สาวๆ ไฮโซสนใจ เช่น การเล่นหุ้น การลงทุน เศรษฐกิจ กีฬาที่คนสังคมเขาเล่นกัน

3. ฐานะมีอันจะกิน สามารถพาสาวไปเลี้ยงอาหารตามโรงแรมหรูๆ ไปจิบค๊อกเทลบนดาดฟ้ากรุงเทพ

4. โสด
4.1 ยังโสด

น่าจะจริงครับ....เพราะผมตรงแค่ข้อแรก ข้อเดียวจริงๆ     น้องหลายคนไม่ชอบคำว่ามีครอบครัวแล้ว  แต่ไม่เคยหลอกใครบอกตรงๆ  ส่วนพาไปกินข้าวที่หรูนั้น  ผมไม่ชอบพาไปโชว์ ชอบไปเงียบๆ

น้องส่วนใหญ่ ชอบ เงินที่ช่วยลดปัญหาของน้องได้  โสด  และเฟอร์นิเจอร์อื่นๆ ครับ  ช่วยได้จริงๆ

???  คิดจะหลอก ต้องโกหกเนียนๆ ตอบสนองความต้องการน้องได้ทุกข้อ เป็นได้ทุกราย

Bluetea

• Newbie
  • *
มีผญ.หลายคนที่เข้ามาเว็บนี้เพราะความเหงา
ไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน การงานดี มาหาคนโสดจริงใจคบ

ทำให้ผช.บางคนใช้โอกาสตรงนี้ หลอก ซึ่งณ ที่นี้คือ หลอกว่าคบคนเดียว จริงใจ แต่ในความเป็นจริงคือทำแบบนี้กับผญ.มากกว่า 1 คน รวมทั้งที่จริงตัวเองก็ไม่ได้โสดค่ะ

แต่จะถึงขั้นมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งหรือไม่ก็แล้วแต่จังหวะ
ซึ่งจะไม่เร่งรัด หลอกให้ตายใจ
ไม่มีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้องค่ะ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้