ผู้เขียน หัวข้อ: บังเอิญผ่านเข้ามาเจอเวบนี้ อ่านไปๆมันหดหู่เหลือเกิน ความดีไม่มีความหมาย  (อ่าน 3343 ครั้ง)

Gngirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 3

Gngirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ความดี ความรัก คนดี โลกสวย คงหายากหน่อยครับสำหรับที่นี่

ทำใจสบายๆ อ่านๆไปคงมีแค่ ซื้อขาย แลกเปลี่ยน
ถ้าเราไม่ใช่ ก็อย่าสนใจ อ่านผ่านๆ

อยากได้แบบอื่นคงต้องใช้เวลา และหาจากที่อื่นครับ

จริงค่ะ คงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ เวบนี้ทำโลกสวยหนูพังทลายมาค่ะ555 ยิ่งอ่านยิ่งหดหู่ เหมือนเห็นคนเป็นผักปลา เป็รสินค้า. มีแต่ผลประโยชน์ แต่นักธุรกิจทั้งหลายในเว็บนี้คงเห็นเป็นเรื่องธรรมดาก็เข้าใจได้ค่ะ

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
ข้อมูลน้อย เขียนสั้นเกินไป อ่านผ่านๆเหมือนกันครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ความดี ความรัก คนดี โลกสวย คงหายากหน่อยครับสำหรับที่นี่

ทำใจสบายๆ อ่านๆไปคงมีแค่ ซื้อขาย แลกเปลี่ยน
ถ้าเราไม่ใช่ ก็อย่าสนใจ อ่านผ่านๆ

อยากได้แบบอื่นคงต้องใช้เวลา และหาจากที่อื่นครับ

จริงค่ะ คงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ เวบนี้ทำโลกสวยหนูพังทลายมาค่ะ555 ยิ่งอ่านยิ่งหดหู่ เหมือนเห็นคนเป็นผักปลา เป็รสินค้า. มีแต่ผลประโยชน์ แต่นักธุรกิจทั้งหลายในเว็บนี้คงเห็นเป็นเรื่องธรรมดาก็เข้าใจได้ค่ะ

ที่หดหู่ เพราะใจน้องยัง"ตรง"อยู่
พอมาเห็นความ"คด" มันก็เลย "หดหู่"
รักษาใจที่"ตรง"เอาไว้ครับ สมัยนี้หายาก
และเรียนรู้ว่าในโลกนี้มันมีความ"คด"อยู่
จะได้ไม่ประมาท รู้จักระวังรักษาตัว
ไม่ตกเป็นเหยื่อความ"คด"ของคนอื่น
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

slow

• People Like This 2111

เข้าใจได้นะครับ หากน้องเพิ่งเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกว่าทำมัยต้องมีเรื่องเงิน เรื่องเรท

แต่ถ้ามอง/คิด ดีๆ ... น้องผญ. ที่เข้ามาส่วนนึงก็เดือดร้อน จำเป็นเรื่องค่าใช้จ่าย บางทีหากไม่ชัดเจนเรื่องกำหนดเรื่องเงิน
ก็อาจถูกเอาเปรียบจากพี่ผช. บางท่าน ที่จะอ้างเรื่องคบกัน เรื่องความรู้สึก เรื่องแฟนกัน มาเป็นข้อยกเว้นที่จะต้องให้ตัง

แล้วมันจะมีประโยชน์อันใด ที่เราลืมความเดือดร้อนของตัวเองเพราะคำลวงๆแบบนั้น...

คนที่รักกัน ชอบกัน ยิ่งต้องช่วยเหลิอกันแม้กระทั่งเรื่องเงิน....ย้ำๆๆๆๆ

**25**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ยังไงดีอ่ะ...แนตเปนคนนึงที่
อยากจะขอบคุน WLG มากๆเรย
เพราะเวปนี้แท้ๆ ทำให้แนตเริ่ม
เปนผุ้เปนคนได้ จากการ"จ้างเท่ว"
อย่างเดว จากไม่มีติดตัวสักบาท
จนมีเงินเกบ แสนนึง ไม่เยอะ
เพราะทำจ้างเท่ว อย่างเดว
ไม่แรง ไม่นัว แร้วเวปนี้ ก็ทำให้
สาวติดดิน เยี่ยงเสก โลโซอย่างเรา
ได้เข้า ไปกินหรุหรา แบบไฮโซ
ได้เท่ว แถมได้ตัง ได้ซิ่งรถหรุ
ทำไม เวปนี้ของเรา มันสวรรค์ชัดๆ

แนตว่า อยุ่ที่การวางตัว อยุ่ที่มุมมอง
อย่าคาดหวัง อย่าเพ้อฝันเกินจิง
มองโลกในเวป อย่างเปนจิง
แบบ"ไม่หลอกตัวเอง" แร้วมันจะดีนะคะ
"ใช้ชีวิตในเวป"ให้เปนค่ะ พี่ๆไม่ได้มอง
สาวๆเหมือนผักปลา แต่แนตคิดว่า
เวปนี้ sex มีค่า ได้ราคา ดีกว่าให้แฟน
เอาฟรีๆ แร้วมันก็ไปมีกิ้ก 555 เปนคน
ตรงๆนะคร่า คหสต.  ด่าได้ด่ากลับ
เอ้ย..ด่าได้แต่อย่าแรง
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
  ณ วันที่น้องเข้ามาในเวป น้องอ่านชื่อเวปว่าอะไรครับ
ตอนที่น้องดูหัวข้อของแต่ละบอร์ด ก็มีจ้างเที่ยว หากิ๊ก หาคนดูแล
ไม่ได้มีบอร์ดไหนบอกว่า หาคนจริงจัง ..คบกันชั่วชีวิต....
ดังนั้นมาที่นี่ ชีวิตมันเป็นแบบนี้ครับ

สังคมที่นี่เป็นการแลกเปลี่ยนกัน น้องได้เงินพี่ได้ตัว หรือได้ความสุขที่ได้เจอน้องๆ น่ารักๆ นิสัยดี

ถ้ามันไม่ใช่แนวทางของเรา ก็ไปจากที่นี่เถอะครับ เคมีน้องไม่ตรงกับสังคมนี้
.....หรือไปอ่านที่พี่ TAWAN เม้นไว้อย่างลึกซึ้งอีกครั้งก็ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา