ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านครั้งแรก : ไม่คิดไม่ฝัน ว่าจะเจอน้องที่น่ารักขนาดนี้  (อ่าน 3510 ครั้ง)

Prime_hill

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
เมื่อสัปดาห์ก่อน ได้โพสท์หาน้องไปทานข้าวกันที่สยาม และได้ให้ Line ID เอาไว้
มีน้องให้ความสนใจพอสมควรครับ 

มีน้องคนนึงทักมาว่าสนใจ แต่มีเงือนไขข้อนึงคือจะไม่ให้ดูรูปก่อน ให้นัดเจอกันเลย
ถ้าไม่ถูกใจก็จะไม่เอาค่าจ้าง 2500 ตามที่ประกาศเอาไว้

ในตอนแรกก็ไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่ เพราะเหมือนไปวัดดวง แต่พอได้คุยกันเรื่อยๆซัก 2-3 วัน
น้องคนนี้มีความน่าสนใจหลายๆอย่าง เรื่องความคิดอ่าน การศึกษาดีมากๆ
ก็เลยตกลงที่จะนัดเจอกันที่ เอ็มควอเทียร์ เพราะใกล้ที่ทำงานและน้องสามารถนั่งรถBts มาได้

และก็ไม่ผิดหวังจริงๆครับ น้องน่ารักมากๆ ตัวเล็ก ผิวขาว เรียบร้อย
ท่าทางอายๆ ใส่ชุดนิสิตมหาลัยรัฐ

ทักทาย ถามไถ่ กันเรียบร้อย ก็ตกลงจะไปหาขนมกินกันเพราะ น้องไม่อยากทานข้าว
เวลา 3 ชั่วโมง ผ่านไปอย่างรวดเร็ว  คิดไว้ในใจยังไงก็ต้องมีนัดครั้งหน้าอย่างแน่นอน

ตอนท้ายเดินไปส่งน้องขึ้นBts  ถึงบ้านน้องยัง Lineมาขอบคุณอีก น่ารักจริงๆ
อาทิตย์หน้าเรานัดกันแล้วที่ร้านอาหารญี่ปุ่น แล้วจะมาส่งการบ้านใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ตามมาอ่านการบ้านพี่ Prime_hill.

เจอน้องน่ารัก ถูกใจ ก็ดีใจด้วยครับ....แล้วจะปล่อยน้องเค้าออกมาจ้างเที่ยวมั๊ยครับ เผื่อพี่ๆท่านอื่นสนใจ. 555

หวังว่าพี่ Prime_hill จะเอาการบ้านกับรูปของน่ากินมาฝากอีกนะครับ จะได้มโนตาม

+ like

**14**

noir

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
รูปสวยครับ

เครื่องดื่มกะขนมว่าหวานแล้วนะ แต่เหมือนการบ้านหวานกว่าอะ  41

kaptan

• People Like This 1734
   ยินดีด้วยครับที่เจอน้องน่ารัก และพี่ใจดี...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Prime_hill

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
คุณ SLOW  นี่อ่านขาดจริงๆครับ ถ้าเป็นไปได้คงอยากจะเก็บน้องไว้ ทั้งนี้ก็แล้วแต่น้องเค้าหล่ะครับ
คุณ NOIR   ขอบคุณครับ
คุณ KAPTAN ขอบคุณครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านน่ารักจัง
นี่เป็นตัวอย่างที่สร้างแรงบันดาลใจ  ให้อยากมีมั่ง 555
พี่ กับ น้องช้างเผือก **02**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
เปนเรื่องราวที่น่ายินดีควับ
มาลงบ่อยๆนะครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
จากการจ้างงานแรงกับงานเที่ยว ผมคิดว่าจ้างน้องเที่ยวเดินเล่นทานข้าว ผมมีความสุขมากกว่าครับ อาจจะด้วยอายุ ประสบการณ์ชีวิต มันจะเป็นวันสบายๆนะครับ มีคนให้เดินจูงมือไปเรื่อย