ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับที่ 2 : ชิมกาแฟทั่วกรุงเทพกับน้องน่ารักคนเดิม  (อ่าน 3391 ครั้ง)

Prime_hill

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
เป็นนัดต่อเนื่องจากอาทิตย์ที่แล้วครับ
หลังจากคุยต่อเนื่องกันมาตลอดจากที่เจอครั้งแรก ทำให้รู้ว่าเป็นคอกาแฟเหมือนกัน   และพอดีน้องไม่มีตารางเรียน
จึงได้โอกาสเหมาะ  โดยยกหน้าที่ให้พี่เป็นคนหาร้านกาแฟที่คิดว่ารสชาติดี  เข้าทางเลย

เริ่มต้นที่นี่ครับ

AMATISSIMO 

ร้านกาแฟเล็กๆ ตกแต่งด้วยสีแดงทั้งร้านอยู่ที่ ท่ามหาราช กาแฟเข้มข้นไม่ว่าจะ shot espresso หรือใส่นม
อร่อยทั้งสองแบบ  ราคาสมเหตุสมผล  ลงความเห็นกันว่าผ่าน   
จากนั้นก็เดินเล่นกันนิดหน่อย พี่พาเดินย่านท่าช้างพระจันทร์ ถิ่นเก่าสมัยเรียน  เดินเพลินๆก็ได้เวลาอาหารเที่ยง
เราจึงได้เดินทางไปยังตึกชาญอิสระเพื่อกินหมูทอดทงคัทซึที่อร่อยมากร้านนึง

MISATO

อันนี้เพื่อญี่ปุ่นเป็นคนแนะนำ  ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง  หมูทอดทงคัทซึนุ่มลิ้น
ปลาดิบที่ดูธรรมดาก็อร่อยอย่างไม่น่าเชื่อ
บรรยากาศตกแต่งง่ายๆ มีแต่คนญี่ปุ่นเข้ามาทาน  ถ้ามาตอนเที่ยงแนะนำว่าต้องโทรจองที่นะครับ

อิ่มท้องกันแล้ว ก็เคลื่อนย้ายไปหากาแฟหลังอาหารกัน  ซึ่งก็ไปจบที่ทองหล่อ 17 มีMALL เก๋ๆ เปิดใหม่

THE COMMONS

เป็นที่รวมร้านอาหารเก๋ๆ shop สวยๆ  ออกแบบในพื้นที่เล็ก ที่มีการจัดspace ได้อย่างสวยงาม 
ชั้นล่างสุดจะมีร้านการแฟ ชื่อ Roots ซึ่งร้านเดิมตั้งอยู่ที่เอกมัย  ที่ร้านนี้ก็ชิมกาแฟร้อนและเย็นไปคนละแก้ว
กาแฟร้านนี้จะหนักหน่วงพอสมควร กินไปใจสั่นกันเลยทีเดียว

จากนั้นก็เดินเล่นกันซักพัก  ก็ถึงเวลาแยกย้าย พี่อาสาไปส่งบ้าน แต่น้องบอกไปส่งแค่ BTS พอ
ก็เลยไปจบที่เอ็มควอเทียร์  จอดรถเสร็จเดินผ่านร้านแรกที่เคยนัดกัน 
เลยลองชวนน้องเล่นๆว่า กาแฟอีกซักแก้วมั้ย  เผื่อฟลุ๊คได้ต่อเวลาอีก 555

น้องตกลงเฉยเลย ก็สั่งกาแฟมากินอีกคนละแก้ว   ก่อนจะแยกย้ายกันจริงๆ

จบนัดนี้คงหายอยากกาแฟไปซักพักใหญ่  สิ่งที่ได้มา จากการเจอกันครั้งนี้คือมิตรภาพที่เพิ่มขึ้น
น้องคุยมากขึ้น คิดว่าคงไว้ใจพี่มากขึ้น  นัดถัดไปยังไม่ได้ตกลงว่าวันไหน แต่เลือกร้านไว้เรียบร้อยแล้ว 
เอาไว้จะมาส่งการบ้านใหม่นะครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
อ่านการบ้านที่พี่ Prime_hill เขียนก็พอรับรู้ได้เลยว่าพี่ Prime_hill น่ารักกับน้องคนนี้แค่ไหน

น้องเค้าคงเจอพี่ที่ถูกใจเช่นกัน....ดีใจด้วยครับ

Good Luck...

+ like

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
ป่านนี้น้องคงตาแข็งนอนไม่หลับไป2 คืน

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
การบ้านน่ารักน่าอิจฉาจังเลยยย  **02**
อิอิ น้องคงต้องนารักมากๆแน่เลย
ส่วนพี่จขกท.จากที่อ่านแล้วก็น่ารักอะ ลงตัวเลยทั้งคู่ **04**
Action = Reaction

yelly-pipo

• People Like This 71
ต้องหาพี่ชายใจดีไปตามรอยมั่งแล้ว กาแฟน่าดื่มอ่าาาา บรรยากาศดีๆ กะพี่ชายใจดี น่าจะดีแฮะ
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

Prime_hill

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
อ่านการบ้านที่พี่ Prime_hill เขียนก็พอรับรู้ได้เลยว่าพี่ Prime_hill น่ารักกับน้องคนนี้แค่ไหน

น้องเค้าคงเจอพี่ที่ถูกใจเช่นกัน....ดีใจด้วยครับ

Good Luck...

+ like
ขอบคุณมากครับ คุณSLOW

ป่านนี้น้องคงตาแข็งนอนไม่หลับไป2 คืน
ผมก็นอนไม่ค่อยหลับครับ

การบ้านน่ารักน่าอิจฉาจังเลยยย  **02**
อิอิ น้องคงต้องนารักมากๆแน่เลย
ส่วนพี่จขกท.จากที่อ่านแล้วก็น่ารักอะ ลงตัวเลยทั้งคู่ **04**
เมื่อไหร่น้อง Buababy จะว่างไปทานข้าวกันครับ

ต้องหาพี่ชายใจดีไปตามรอยมั่งแล้ว กาแฟน่าดื่มอ่าาาา บรรยากาศดีๆ กะพี่ชายใจดี น่าจะดีแฮะ
แนะนำเลยครับ บรรยากาศดีจริงๆ

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
การบ้านพี่น่ารักมากๆเลยค่ะ **02** **39**

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!

วันหลังหลานบัวไปกับลุงชาร์ลไหมครับ  **36**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา