ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนค่ะ. สำหรับคนที่มีคอนแทคเยอะแล้วยื่นงานให้สาวคนอื่นๆด้วยความใจดีเปนมิตร จากวิกกี้. ขอโทษคุณส  (อ่าน 2042 ครั้ง)

Babywicky

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 25
เรามีเรื่องทำให้ผุชายคนนึงรุสึกผิดค่ะ. ที่. รรเอเชียวันหนึ่ง
เราก้อเลยอยากหาเดกพริตตี้ไปหาพี่เค้า เราก้อหา
แต่เราก้อรีบๆเพราะเรากำลังเตรียมงานประกวดที่กำลังจะถึง

ทีนี้มีคนนึงส่งมาจะไปหาพี่เค้า. น่าตาน่ารักมาก. สวยดีตัวเล็ก. ีเลยแหละ
มาของานบอกว่าเดือดร้อนมากเข้าหอไม่ด้ต้องการไปเดี๋ยวนี้
บอกว่าตัวจริงเหมือนในรูป. ไม่มีสิว. สวยแบบในรูปเลย

เครเราก้อดันเตมที่. พี่เค้ากับเราค่อนข้างผิดวจกันเลยจะไม่เอา.
แต่นางคนนี้ก้ออยากมามากๆ. คือเดือดร้อนจะเปนจะตายอยุแล้ว. เราก้อเลยให้ไลน์พี่เค้าไปคุยเอง.
แล้วเราก้อรีบมากๆๆ.  แต่มันคาใจเลยต้อง. ทำการลวกๆโดยการให้เค้าคุยกันเอง. เราไม่เกี่ยวกับเขาอีกแล้ว
แล้วทั้งสองคงติดต่อกันจนได้เจอมั้ง

เราไปงานอีเว้นท์ประกวดตามปกติที่เตรียมงาน. งานยุ่งมากไม่อ่าน. จนบ่าสุดพี่เค้าไงน์มาบอก
อาจจะมีตำรวจมาพบ

คือเท่าที่อ่าจับฝลใจความได้ว่า
ผู้หญิงคนนี้. ชื่อ. แตงกวา. มาหาพี่เขาที่ห้อง. รร
แล้วมีผุชายที่อ้างว่าเปนแฟนแตงกวาเนี้ย. มาทุบหน้าประตูห้อง. โวยวายเสียงดัง. สร้างความเดือดร้อนมาก ๆๆ
จนโรงแรมจะเอาเรื่อง

เอาล่ะ. ไม่รู้เค้าเคลียร์อะไรยังไงกันปล้ว
แต่ในผลสรุปที่เค้าปรึกษากันกับเพื่อนพี่เค้า. เค้สรุปได้ว่า
ประมาน. เป็นพวกแก๊งค์. มิจฉาชีพ .......
แล้วจะโพสเรื่องนี้เตือนทุกคน
แล้วทำการบลอคไลน์ไป

เกิดมาไม่เคยเจอปันหาอะไรแบบนี้
อยุบ้านพ่อแม่เราเลี้ยงให้เปนเดกติดเกมติดการตูนอยุแต่กับบ้านเพื่อไม่ให้ไปไหนด้วย
ไม่เคยคาดิดว่าจะมีเรื่องเลวร้ายจนเราเสียความรุสึกแบบนี้เข้ามา

พี่คนนี้. ชื่อพี่สิ-  ขอเว้นตัวอักษรสะกดชื่อไว้นะค่ะ. แต่พี่คงรู้ถ้ามาอ่าน

"วิกกี้ไม่รู้จักผู้หญิงคนนี้เลย. แต่วิกกี้รีบและสงสารเค้าพร้อมทั้งรู้สึกผิดกับคุณ
กี้ไม่ได้ตั้งใจ ทำให้เรื่องนี้เกิดขึ้น
กี้มีเตรียมงานหนักจริงๆ. มันเป็นเรื่องของทีมเวริ์ค
จึงรบและเมื่อเหนคนสวยๆที่เขาพร้อมและตลเดือดร้อน. กี้ก้อใจง่ายเลย. คนนี้แหละดี. โดยไม่เคยค้ด
ว่าหัวนอนปลายเท้าเปนยังไงจะเปนคนแบบไหน
จะมีแฟนหรือใคร. เจ้าหนี้ที่ไหนมาสร้างความเดือดร้อนมั้ย
>>>เพราะชีวิตกี้ไม่มีทางเปนแบบนั้น. ไม่มีเรื่องไร้มารยาททะเลาะวิวาทแบบนี้เกิดขึ้น<<<<
จึงทำให้ไม่คิดด้วยความที่ไม่ค่อยได้ออกไปเจอใครๆ. ว่าคนอื่นจะเปนคนแบบไหน

พี่สิ-บอกไม่ต้องการให้กี้อธิบายอะไร. เพราะได้แคปหน้าจอของกี้และแตงกวาแล้ว
คือจะบอกว่าไม่มีเจตนาเลยสักนิด. ไม่รู้มาก่อนจริงๆ

ช๊อคๆ. ช๊อคมากๆ. ทำให้ใครคนหนึ่วเสียความรุสึกจนเกบียดเราไปแล้วได้อย่างไร???
เพราะอิสัxที่ไหนก็ไม่รู้แค่คนเดียว!!!!!

กี้ขอโทษพี่เค้าควไม่ทันมันเกินเรื่องที่กี้จะคิดมาก. ยังไม่รู้วันนี้พุ่งนี้จะเปนอย่างไรต่อไปเลย.
ถ้ามีตำรวจมาพบ. กี้คงพูดอะไรไม่ถูกนั่งร้องไห้ต่อหน้าตำรวจแน่นอน

""

เรื่องก็เป็นประมาณนี้. พิมในไอแพท. ขอโทษนะค่ะที่ใช้คำบางคำอ่านไม่รู้เรื่อง

---------------
.
.
.
เตือนและระบายร่ะค่ะ

เวลาเที่ยวแล้วต้องการให้หาเด็กกัน. ให้ใช้งานโมเดลลิ่งมืออาชีพไปเลยดีกว่านะค่ะ
เวลาพี่ๆที่เที่ยวกัน. ถ้าเจออย่างในกรณีนี้คงจะแย่เหมือกันเนอะ
.
.
.
แตงกวาผิดมั้ยกี้ไม่รุนะ.

แต่กี้เปนต้นเหตุที่ทำให้เค้ารู้จักกัน. เจอกัน. และลงเอย ลกันแบบนี้.
รู้สึกแย่มากกกกก

----------------
.
.
.
อโหสิกรรม ยกโทษให้กี้เถ่อะค่ะ. กี้ไม่ได้ตั้งใจทำให้เรื่องนี้เกิดขึ้นมาเลยจริง.ๆ. ขอโทดนะค่ะ
ขอโทษจริงๆจากใจ

--------
ปล.
สาวๆอย่าใจอ่อนส่งงานให้คนมักง่ายของานกลกันหน้าดานๆ เด็ดขาด. ตัดสินที่การแสเลือกรุปและซักไซร้ประวัติสำคัญๆสักเล็กน้อยนะค่ะ

จะได้ไม่เดือดร้อนกัน

ทุกคนคงไม่เปนหร่อกค่ะแบบนี้.
ไม่มีใครจะโง่เหมือนกี้

เข็ดจนวันตายเลย
ทักไลน

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
การเป็นธุระจัดหาเด็กให้เพื่อการนั้น...
ผิดกฎหมายครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ขออนุญาติ พุดถึงเรื่อง
"การส่งงานให้เดก" สักนิด
นี่ล่ะคะปันหา ส่วนตัวแนต
"ไม่ได้สักบาท" ในการแมทคู่
แต่ก็หางานให้น้องๆเพื่อนๆ
เพราะแนตว่างงง...จัด 555

ทางพี่ๆแนตมั่นใจ
อยุ่แร้ว เพราะเคยเจอ รุ้จัก
แร้วเคยจ้างเท่วแนต หรือช่วยแนต
ก็มั่นใจทางฝ่ายพี่ได้ว่า "จ่ายจิง"

แต่ทางเดกนี่สิ ถ้าไม่ใช่
ยูสที่ เปนที่รุ้จัก เหนเม้นบ่อยๆ หรือ
เคยมีพี่จ้างแร้ว ว่าดี แนตก็"ไม่ก้า"
อยุ่แร้วที่จะส่งให้ใคร ถ้าเจอเดก
ไม่ดี แนตจะพลอยซวยไปด้วย
เพราะไม่ได้อะไรอยุ่แร้ว
แค่อยากได้หน้าฮะ ที่หาเดกได้
5555   **30**  ปรกติไม่มีหน้าฮะ
เอ้ะ..ยังไง ข้ามเม้นนี่ไปฮะ  **12**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

จันทร์เจ้า

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 36
พี่คนนี้นิสัยดี หนูเคยเจอเขาอยู่รอบนึง **38**
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ