ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับที่3 : อะไรก็เกิดขึ้นได้ที่ WLG นัดเจอกันตอนตี5  (อ่าน 3162 ครั้ง)

Prime_hill

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
การบ้านคราวนี้เปลี่ยน บรรยากาศจากการกินกาแฟเป็นกิจกรรมอื่นบ้างนะครับ

ในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาได้คุยกับน้องคนนึง
คุยไปคุยมาทำให้รู้ว่าน้องชอบออกกำลังกายเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะการวิ่ง
และน้องคนนี้ก็วิ่งจริงจังซะด้วย  พี่ก็เลยถือโอกาสชวนไปวิ่งที่สวนลุม
เพราะตัวพี่เองก็วิ่งอยู่เรื่อยๆทุกอาทิตย์

นัดครั้งนี้นับว่าแปลกที่สุดแล้ว เจอกันสวนลุมตอนตี5 
ตัวจริงน้องหุ่นนักกีฬา ท่าทางทะมัดทะแมง และหน้าตาน่ารักด้วย 555 ( โชคดีอีกแล้ว )

วิ่งๆ คุยๆกันไป สรุประยะทางที่น้องได้คือ 20 KM หรือ 8 รอบสวนลุม
ส่วนของพี่จัดไป 30 KM หรือ 12 รอบ
ก็เหนื่อยเอาการอยู่  แต่เป็นการวิ่งที่สนุกมาก ใช้เวลาไป 3 ชม กว่าๆ

วิ่งเสร็จก็หาอะไรกินกันละแวกนั้น  ตกลงพาน้องไปร้าน Rocket Coffee Bar
ร้านนี้อยู่สาทรซอย12 ครับ  สาขาอื่นก็สุขุมวิท ทองหล่อ เอ็มบาสซี่

อาหารหน้าตาสวยงามครับ  ความอร่อยให้ 5 ดาวเลย
เสียดายที่วิ่งมาเหนื่อยเลยไม่ได้สั่งกาแฟ ดื่มเป็นน้ำผลไม้แทน

กินอาหารเสร็จก็แยกย้าย เพราะคุยมาเยอะแล้ว 555

อาทิตย์หน้านัดกันเรียบร้อยครับ ตี5เหมือนเดิม
น้องคนไหนสนใจจะมาแจมกัน รอบ2รอบ หรือยาวๆ ก็ได้นะครับ
inbox มาได้ครับ  ยินดีรู้จักเพื่อนใหม่ครับ

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
น้องบัวขอไปแจมบ้าง เดินรอบสวนลุมรอละกันนะคะ
รอพี่กับน้องวิ่งเสร็จแล้วไปกิน 5555555555  **30**
Action = Reaction

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   ถ้าผมจะนัดน้องคนนี้ ผมขอเจอหลังจากน้องวิ่งเสร็จ
ไม่งั้นคงมีการปั๊มหัวใจกันบ้าง......
ดีใจอีกครั้งที่เจอน้องน่ารักๆ แล้วยังชอบออกกำลังเหมือนๆ กัน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Prime_hill

• Newbie
  • *
น้องบัวขอไปแจมบ้าง เดินรอบสวนลุมรอละกันนะคะ
รอพี่กับน้องวิ่งเสร็จแล้วไปกิน 5555555555  **30**
มาเลย วิ่งกี่รอบดีครับ

Prime_hill

• Newbie
  • *
   ถ้าผมจะนัดน้องคนนี้ ผมขอเจอหลังจากน้องวิ่งเสร็จ
ไม่งั้นคงมีการปั๊มหัวใจกันบ้าง......
ดีใจอีกครั้งที่เจอน้องน่ารักๆ แล้วยังชอบออกกำลังเหมือนๆ กัน

ขอบคุณครับ

slow

• People Like This 2111
พี่ Prime_hill สุดยอดเลย...น้องคนนี้ในการบ้านก็ด้วย

เป็นคนรักสุขภาพ มีร้านอาหารน่าทานมาให้ได้สนใจ...

+ like.

**26**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ขอบคุณที่มาแบ่งปันการบ้านค่ะ

อาหารน่าทานมากค่ะ  สาวๆ ที่จะไปกับพี่  ต้องแข็งแรงหน่อยนะคะ  ดูวิ่งซะไกลเชียว