ผู้เขียน หัวข้อ: จ๋องชวนไปงานสัปดาห์หนังสือกัน  (อ่าน 1879 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
จ๋องชวนไปงานสัปดาห์หนังสือกัน
« เมื่อ: เมษายน 01, 2016, 04:12:07 PM »
เนื่องจากช่วงนี้มีงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติที่ศูนย์สิริกิตติ์ฯ

จ๋องก็แอบใช้เวลาพักเที่ยงจากงานแวบไปนิดนึง
ได้หนังสือมาเบาๆ 5 เล่ม

นอกจากหาหนังสืออ่านแล้ว ยังตามหาบางสิ่งในงานนี้ด้วย
นั่นก็คือ...

บูธของ Give a chance Thailand หรือชมรมบ้านเด็กพิเศษ จ.นนทบุรี
ที่นำของที่น้องๆที่พิการทำขึ้นมาขายเพื่อหารายได้
และใช้ความสามารถของน้องๆให้เกิดประโยชน์
ที่สำคัญ น้องมาขายเองด้วย มาขอบคุณพี่ๆ ด้วยตัวเอง

หลังจากตามหาจนทั่วงานจนเจอ ซึ่งถึงเวลาเข้างานแล้ว
ด้วยความรีบเลยซื้ออัลมอนด์ ตู่เร่ของโปรดมาแค่ 1 กล่อง

ขอบอกว่าอร่อยมาก ราคาแค่ 99 บาท แต่อร่อยรสชาติขึ้นห้างเลย

งานยังมีถึงวันที่ 10 เมษายน นะคะ
บูธของน้องๆ อยู่ตรงทางเข้าจากรถไฟใต้ดิน
เข้าไปแล้วเลี้ยวขวา ล๊อคแรกเลย
เผื่อมีพี่ๆน้องๆท่านใดสนใจไปอุดหนุน

41

เสาร์นี้จ๋องว่าจะไปตามล่าหนังสือต่อ และอุดหนุนน้องอีกสักหน่อย
ถ้าใครตามหาจ๋องเจอ มารับจุ๊บหนึ่งฟอดนะคะ

**02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: จ๋องชวนไปงานสัปดาห์หนังสือกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 12:18:44 PM »
เห้นแบบนี้แล้ว อยากไปงานหนังสือเลยอ่ะ
วันนี้ก้ว่าง วันอาทิตย์ก้ว่าง
ไปเดินดูนวนิยาย555

กระทู้นี่ยั่วใจ ยั่วเงินในกระเป๋าตัง จริงๆเลย
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: จ๋องชวนไปงานสัปดาห์หนังสือกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 01:00:15 AM »
สุดยอดเลยค่ะพี่จ๋อง  สวย  น่ารัก มีความรู้  แถมยังใจบุญอีก
 **39** **39**
นี่นี่ โฆษณา ให้พี่สาวซะเลย 55  เรื่องจริง

น้องถั่วมาช่วยดัน  ขอให้น้องเค้าขายดีๆ นะคะ

ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ได้ไปเดิน  ไปเดินดีไรก้อซื้อมากองเพียบ  ไม่ได้อ่านครบทุกเล่ม  เสียดายยย

ครั้งนี้เด๋วเก็บตังค์ก่อนดีกว่าค่ะ  หรือไม่เด๋วจะหาสปอนเซอร์ 555 **02**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 08:20:19 PM »
ชอบหนังสือเหมือนกันเลยครับ ไปงานทีต้องลากกระเป๋ามีล้อไปด้วย จะล้นตู้หนังสืออยู่ละ
ของปีที่แล้ว ยังอ่านไม่หมดเลย
มาใหม่อีกละ55

น้องจ๋องน่ารักจังครับ ช่วยน้องๆ ใจดีแบบนี้ ขอให้เจอสิ่งดีๆในชีวิตเข้ามาหาบ่อยๆนะ

หวังว่าได้เดินสวนกันในงานครับ

**38**

ปล เป็นแฟนหนังสือของหนุ่มเมืองจันทร์เหมือนกันครับ อบอุ่น แง่คิด แง่บวกดีมาก อ่านแล้วพลังล้นเหลือ

หนอนน้อย เอ๊ย! หนอนหนังสือเหมือนกันเหรอคะ
งี้ต้องขอแลกเปลี่ยนหนังสือบ้าง แหะๆ
 **02**

เข้ามาโพสหวังให้มีพี่ๆหรือน้องๆ ที่อารีไปช่วยอุดหนุนบ้างน่ะค่ะ หรือจะตามไปอุดหนุนในเฟสบุ๊คก็ได้นะคะ น้องขายหลายอย่างเลย

เป็นแฟนพี่ตุ้มมาสิบกว่าปีแล้วค่ะ ชอบอ่านคอลัมน์ในมติชนสุดสัปดาห์ค่ะ เขาย่อยเรื่องเศรษฐกิจ ธุรกิจให้เข้าใจง่ายมาก
ยิ่งเวลาเครียดๆ อ่านปุ๊บหายเครียดปั๊บ
คุณพี่น่าจะชอบสไตล์หนังสือคล้ายจ๋องนะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 08:21:42 PM »
เห้นแบบนี้แล้ว อยากไปงานหนังสือเลยอ่ะ

กระทู้นี่ยั่วใจ ยั่วเงินในกระเป๋าตัง จริงๆเลย

ได้ไปมารึยังคะ ปป.
ยั่วปป. ขึ้นรึป่าวคะ
 41

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 08:25:41 PM »
สุดยอดเลยค่ะพี่จ๋อง  สวย  น่ารัก มีความรู้  แถมยังใจบุญอีก
 **39** **39**
นี่นี่ โฆษณา ให้พี่สาวซะเลย 55  เรื่องจริง

น้องถั่วมาช่วยดัน  ขอให้น้องเค้าขายดีๆ นะคะ

ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ได้ไปเดิน  ไปเดินดีไรก้อซื้อมากองเพียบ  ไม่ได้อ่านครบทุกเล่ม  เสียดายยย

ครั้งนี้เด๋วเก็บตังค์ก่อนดีกว่าค่ะ  หรือไม่เด๋วจะหาสปอนเซอร์ 555 **02**

คุณถั่วชมจนลอยเลย
จ๋องไม่สวย ไม่น่ารัก ความรู้น้อย แค่ชอบทำบุญกับคนด้อยโอกาส
 **25**

จ๋องก็เลยไม่มีสปอนเซอร์น่ารักใจดีแบบคุณถั่วบ้าง
 **07**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 10:37:47 AM »

ได้ไปมารึยังคะ ปป.
ยั่วปป. ขึ้นรึป่าวคะ
 41

ไปคนเดียวมาแล้วค่ะ  ได้นิยายจีนแปลไทยมาค่ะ
1.ตงกง ตำหนักบูรพา เล่ม 1,2 ..สนพ สยามอินเตอร์
2. บุปผาสีชาด เล่ม 1,2,3 ...สนพ แจ่มใส (รอเล่มสี่เดือนตุลา)
   แค่นี้ก้พอแล้วค่ะ หนังสือ /ขอบพระคุณผู้สนับสนุนใจดีท่านนึงค่ะ
จากนั่นก้ไปหาไรกิน ที่ศูนย์อาหารน่ะค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก