ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทำไมคุณถึง...  (อ่าน 1002 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
...ทำไมคุณถึง...
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 11:30:25 PM »
ทำไม ? คุณถึงกด Like กด Thank you

ในแต่ละกระทู้ค่ะ วันนี้มีคนมาถามคำถามนี้ เลยลองมาคิดดูว่านั่นสินะทำไมถึงกด

ส่วนตัวเปิ้ลชอบกดกระทู้ที่มีตัวอักษรเยอะๆ เพราะส่วนมากกระทู้ที่ตัวอักษรเยอะจะชอบบรรยายความรู้สึกมากกว่ากระทู้ที่มีแต่ภาพ

คงชอบอ่านและเดาความรู้สึกของคน คนนึงมั้ง

แล้วคุณหล่ะ ทำไมถึง Like และ Thank you ค่ะ ^^
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: ...ทำไมคุณถึง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:44:59 AM »
ส่วนใหญ่จ๋องกด thank you ค่ะ
ข้อความไหนที่รู้สึกโดนใจเหลือเกิน ต้องแสดงความรู้สึกอะไรบางอย่างให้เขารู้ ต้องการให้เขามีกำลังใจที่จะเขียนข้อความดีๆแบบนี้ต่อไป ก็เลยกดค่ะ

เหมือนเช่นกระทู้คุณเปิ้ล
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 09:55:45 AM »
แปลตรงตัวน่ะครับ.  กดเพราะ.  ขอบคุณคนที่มาร่วมออกความเห็นในกระทู้เรา.   ขอบคุณเพราะชอบใจที่คุณตอบในกระทู้อื่นที่อาจ โดนใจ. ถูกใจ หรือเห็นด้วยที่ได้ตอบมาแบบในความเห็นที่ตรงกัน.

-นอกนั้นก็เพื่อแสดงน้ำใจว่า. เราได้อ่านคุณแล้วนะ   ดีใจที่เข้ามาคุย

-แบบแฝง เค้าแอบชอบตัวเองอยู่นะตัวเอง กับคนที่ไปกดให้ครับ.

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 09:45:12 AM »
บางท่านแปลว่า ขอบคุณ
บางท่านแปลว่า ชอบคุณ