Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เรื่องที่ไม่มีคำตอบ

(1/4) > >>

cupid:
   ส่งการบ้านห้องนี้ ก็คงตามคอนเซ็บต์ คือรักห่วยๆ ประสบการณ์แย่ๆ หรือเรื่องที่ไม่มีคำตอบให้ตัวเอง
ดังเช่นเรื่องนี้
   น้องคนนึง แอดมาหาว่าเดือดร้อนนิดหน่อย ทำโทรศัพท์หาย ผมก็นัดไปเจอที่เดอะมอลล์งามฯ
ไม่คาดหวังว่าน้องจะสวยน่ารัก แต่เห็นว่าคุยดี และเป็นเด็กเรียนพอสมควรเลยเจตนาดีเป็นที่ตั้ง
พอเจอกัน ผมว่าน้องน่ารักแบบไทยๆ ดี เหมือนขี้อายนิดๆ เกร็งๆ กลัวๆ ถามว่าดูหนังมั้ยน้องโอเค
ระหว่างที่ดูหนังผมก็ซุกซนพอสมควรนะ น้องก็ไม่ได้ปัดป้องอะไรแม้จะไม่ได้ตามใจ (มือ) ผมไปทุกอย่างก็ตาม

หนังจบเกือบ 3 ทุ่ม หิวทั้งคู่แต่มันชักดึกแล้วเลยชวนกันไปหาอะไรง่ายๆ ทาน แล้วก้ได้บะหมี่เกี๊ยว
เป็นมื้อค่ำวันนั้น พร้อมการนัดกันอีกในไม่กี่วันต่อมา

ก่อนออกไปเจอกัน ถามน้องว่าต้องการเงินเท่าไหร่ น้องบอกไม่รู้ แล้วแต่พี่จะให้ ไม่เคยรับงานเที่ยว
ผมบอกงั้นให้ 1,500 บาทนะ และก่อนหนังฉายผมให้น้องไป 2,000 บาท บอกว่าเห็นว่ารับงานครั้งแรกให้เป็นการประเดิมแล้วกัน

cupid:
    ก่อนจะได้เจอกันในครั้งที่ 2 คุย mกันทุกวัน รู้สึกว่าน้องเป็นเด็กดี ผมก็รู้สึกดีกับน้องมากขึ้น
ครั้งต่อมาก็นัดกันแถววงศ์สว่าง ทานสุกี้กัน แล้วก็แยกย้ายกันกลับบ้าน โดยบอกน้องว่ามีงานต้องไปตจว.
ไปด้วยกันไหม น้องโอเค แล้วก็ยังคุยกันดี จนก่อนถึงวันเดินทางน้อง sms มาบอกว่าไปไม่ได้แล้ว
ผมก็ไม่ว่าอะไร ไปทำงานคนเดียว น้องบอกคราวหน้าไปด้วยแน่ๆ คราวนี้มีโปรเจคต้องส่งด่วน

ครั้งต่อมา วันวาเลนไทน์ เพื่อนชวนไปเที่ยวอัมพวา เขาพากิ๊กไปด้วย และไปค้างคืน
เราก็อยากชวนน้องไป แต่คิดแล้วว่าคงยังไม่ดีแน่หากต้องไปค้างคืน ยอมรับว่ายังไม่แน่ใจ กลัวผูกพัน
แต่ก็ชวนไปนะ น้องก็โอเค ผมบอกว่าเราไม่ไปค้างคืนนะ เราเพิ่งรู้จักกันไม่อยากให้น้องคิดว่าพี่ฉวยโอกาส
(ครั้งแรกที่ชวนก็เป็นรายการเช้ากลับเย็น) และอยากให้รู้จักกันมากกว่านี้ ผมเองการที่จะมีอะไรกับใครในแบบที่
ไม่ใช่พวกที่ขายเป็นอาชีพ จะดูก่อนว่าเหมาะไหมเสมอ กับน้องคนนี้ก็เช่นกัน อยากให้น้องสบายใจว่าคบกัน
ไม่จำเป็นว่าต้องมีอะไรกันจนกว่าจะพึงพอใจกันระดับนึง

cupid:
    โทรฯ ยืนยันการเดินทางกับน้องเป็นมั่นเหมาะ จนเช้าวันที่เดินทางก่อนออกจากบ้านก็โทรฯ หา
น้องบอกตื่นแล้วกำลังแต่งตัว ผมก็ดีใจที่น้องจะไปด้วย ตั้งใจพาไปหาของอร่อยๆ ทานให้สมกับที่น้อง
ยอมมาด้วยในวันแห่งความรักนี้
   แต่แล้ว ความหวังพังทะลาย ก่อนที่ผมจะขับรถไปถึงจุดนัดพบของน้องแค่ 5 นาที น้องส่ง sms
มาบอกอีกแล้วว่าไปไม่ได้ เหตุผลคือพ่อให้ไปเฝ้าแม่ที่ป่วย เซ็งก็เซ็ง แต่ก็พยายามทำใจและเข้าใจ
แม้ว่าจะบอกตรงๆ ว่าไม่เชื่อนักกับเหตุผลนี้ เพราะ โทรฯ ไปไม่รับสาย และไม่รับอีกเลยจากวันนั้น
และน้องคงเปลี่ยนเบอร์ เพราะเบอร์นั้นไม่สามารถติดต่อน้องได้อีก น้องไม่ออน m หรืออาจออนแต่บล็อคผม
ผมไม่สามารถติดต่อน้องได้อีก แม้จะพยายามโทรฯ อีกหลายครั้งนานนับเดือน ดู msn ว่าเมื่อไหร่น้องจะออนบ้าง

และวันนึง มีกระทู้หาคนจ้างเที่ยว เซ้นส์ของผมบอกว่านี่คือน้องคนนั้น ผมทั้งส่ง pm และ mail ไปหา เพื่อถามว่า
ทำไมถึงไม่อยากเจอผมอีก ผมทำอะไรให้น้องไม่ชอบ ทำไมไม่มีท่าทีที่น้องจะไม่อยากเจอผมเลยก่อนวันนั้น
แต่มันก็ไม่มีคำตอบมาจากน้องเลย และดูเหมือนล็อกอินใหม่นี้ก็หายไป เหมือนโทรศัพท์ เหมือน msn

cupid:
      จนเดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้โกรธน้องนะครับ ยังเป็นห่วง ยังอยากเจอ ยังรู้สึกว่าน้องน่ารักเหมือนที่เคยรู้สึก
แต่ไม่รู้ว่าอะไรที่น้องไม่อยากเจอผมอีกไม่ว่าทางใด มีน้องอีกหลายๆ คนที่ผมไปเจอแล้วผมชอบมากกว่าน้องก็มี
ชอบน้อยกว่าก็มี แต่ยอมรับว่า มันคาใจ หรือเป็นอย่างที่เขาว่า ผู้หญิงเข้าใจยากกว่าโจทย์คณิตศาสตร์ทุกข้อในโลก

พี่ๆ น้องๆ อาจลองช่วยกันให้ความเห็นว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้ แม้มันอาจไม่สามารถรู้ได้ว่าอะไรจะเป็น
ความจริง หรือคำตอบที่ถูกต้อง แต่ผมก็อยากรู้ว่าแต่ละท่านคิดเหมือนหรือต่างกับผมอย่างไร
และหากบังเอิญน้อง น. ได้มาอ่านกระทู้นี้ จะมาเฉลยเหตุผลที่แท้จริง ผมก็จะยอมรับ เข้าใจ และไม่ว่าอะไรน้องเลย
เพราะทุกอย่าง ทุกคนย่อมเลือกได้ตามที่ตัวเองต้องการ และวันนี้ผมก็มีความสุขดี ชีวิตไม่ได้เปลี่ยนไปจากที่มันควรจะเป็น
อีกอย่างหนึ่งผมเชื่อว่าน้องก็คงสุขสบายดี ตอนนี้คงเรียนจบแล้ว และมีงานที่ดีๆ ทำครับ

conon1981:
ผู้หญิงเข้าใจยากกว่าโจทย์คณิตศาสตร์ทุกข้อในโลก

เห็นด้วยครับพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version