ผู้เขียน หัวข้อ: หนุโดนหลอกไปข่มขืนเมื่อวานค่ะ เสียจัยมากโดนเอาทรัพสินไปด้วยคัยช่วยไ้ด้มั่งคะ  (อ่าน 33425 ครั้ง)

Ink_kaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อิ้งอยากร้องไห้้  **01**

มีคนใจร้ายเค้าโทรมาติดต่ออิ้ง เมื่อวานที่ผ่านมา เค้าบอกต้องไปต่างประเทศแร้ว จะชวนไปนัดเจอทานข้าว แร้งจะหั้ยเงินเก็บไว้นะ   เราก้อดีจัยที่เจอคนใจดีจัง

แร้วหลอกพาอิ้งขึ้นรถไปข่มขืน แร้วไล่ลงรถ  ตอนนี้อิ้งโดนเอาของไปหมดเรยค่ะเพราะของยู่บนรถเค้าหมด

ไม่มีโทรสัพแร้วยู่กับเค้าหมดเรยบัตทุกอย่างกุนแจหอ  ไม่มีเงินซักบาทตองบอกหน้าโบกรถเค้าข้ามจังหวัดเพื่อกลับหอแถวมหาลัย  ดึกแร้วด้วย

เสียจัยมากไม่รู้จะทัมอย่างงัยดี     ไม่มีโทรสัพเรยไม่รู้ว่าจะติดต่อคัยยังไง 

มีพี่คนไหนพอจะช่วยได้บ้างเรื่องดูแล หรือค่าใช้จ่ายเบื้องต้นเพราะไม่มีเงินเหลือเรยค่ะ  ข้าวกินวันละแค่มื้อเดียว เพราะต้องดูแลตัวเอง

อยู่แถวรังสิตค่ะ

อายุ 18 หน้าตาโอเคค่ะ  สูง 158 หนัก 43

พี่คนไหนจัยดี แอดเมลมาคุยกันได้นะคะขอด่วน  อย่างน้อยช่วยพาไปซื้อโทรสัพไว้หั้ยมีใช้ หรือค่าข้าวก้อด้ยค่ะ  ไกล้จะเปิดเทอมแร้วยังไม่รู้จะหาจากไหนเรยค่ะ 
หนูเป็นคนเรียนเก่ง  เกิน 3.30 ทุกเทอมนะคะ ตั้งจัยเรียน อยู่ปี 1 มหาลัยรัฐค่ะ 

ช่วยส่งเบอร์มาจะโทรตู้ไปหา

เมล..ink_zie(แอท)hotmail.com  ไม่ค่อยดั้ยออนนะคะ เพราะเงินเริ่มไม่มีแร้วส่งเบอร์มาในเมลสะดวกกว่าค่ะ เชคแร้วโทรเรย

เผื่อยืมเครื่องเพื่อนโทรไปดั้ย

ขอฟครุนมากนะคะ  **04**

manny88

• Hero Member
  • People Like This 69
น้องแจ้งความหรือยังค่ะ ขอเงินคุณพ่อคุณแม่ก่อนไม่ได้เหรอค่ะ

น้องเรียนเก่ง เกรดสวย มหาวิทยาลัยรัฐ แต่ภาษาไทยน้องไม่ค่อยแข็งแรงเลยน่ะค่ะ

ไม่ได้อะไรกับน้องนะค่ะ พี่อ่านแล้ว รู้สึกดีเลย (พี่ก็แค่ คนไทยแก่ๆ นะค่ะ)

พี่ก็อยู่แถวรังสิต ค่ะ PM มาหาพี่ได้นะค่ะ พี่ยินดีช่วยเหลือ เท่าที่ช่วยได้ค่ะ
"ถ้าจะนินทา จงพูดในสิ่งที่รู้ ..ไม่ใช่ไม่รู้ แล้วเสือกพูด" ><!

ไม่ได้รู้สึกอับอาย แต่ภูมิใจมากกว่า ที่กล้าทำก็กล้ารับ
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=31887.0

zakura999

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
 **04** ฟังจากที่หนูอิ้งเล่านะ ต้องคนเดียวกันกับที่เคยคุยกับพี่แน่เลย บอกจะไป ตปท. นัดทานข้าวก่อน แล้วก็ให้ข้อเสนอในการดูแลดีมากเลยใช่ป่ะ ดีนะที่พี่ไม่หลวมตัวไป เพราะรู้สึกแปลกๆ มีการบอกเรายืมเงินเพื่อนมาก่อน เดี๋ยวจะคืนให้ เนื่องจากเงินโอนไป ตปท. ใช่ป่ะ คนนี้รู้สึกจะยุแถวรังสิตนิ ใช่ป่ะ น้องอิ้งจะเลือกใครให้ดูแล คิดให้หนักๆ นะ พี่เป็นห่วง (ในฐานะผู้หญิงด้วยกัน) กลัวโดนหลอก ชายชั่วๆ มีเยอะ

minkmink

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 12
กว่าป้าจะอ่านจบ ภาษาไทยแบบว่า....เอิ่มม

จากใจจริง

ป้าว่า น้องแปลกๆ อ่ะค่ะ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
มันเป็นภาษาวัยรุ่นน่ะครับ เขาก็รู้ว่าเขียนให้ถูกเขียนอย่างไร แต่มันไม่ได้สำเนียงที่เขาใช้คุยกัน

zassaz

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นเรื่องจริงช่วยลงเบอร์คนนั้นด้วยครับ

manny88

หลังจากอ่านเจอ ก็ได้ PM คุยกับน้อง เป็น นักศีกษา ปี 1 ตอนนี้อยู่หอ บริเวณคลองห้า รังสิต กำพร้าพ่อตั้งแต่เด็ก
น้องบอกว่า กระเป๋า โทรศัพท์ อยุ่บนรถ คงจะหาเบอร์ของผู้กระทำผิดได้ยาก
ถามน้องเรื่องแจ้งความแล้ว น้องยังไม่ตอบกลับมา คุยแค่ว่า อยากให้คนช่วยค่าอยุ่กินเป็นรายเดือน
หรือซื้อโทรศัพท์ให้ใช้สักเครื่อง

ตอนนี้ก็กำลังรอน้องติดต่อกลับมา เพราะบอกน้องแล้วว่าอยุ่ใกล้บ้าน ว่าจะเข้าไปดูน้องสักหน่อย เผื่อจะได้พาไปแจ้งความได้

แล้วจะรายงานผล เป็นระยะๆ นะค่ะ
"ถ้าจะนินทา จงพูดในสิ่งที่รู้ ..ไม่ใช่ไม่รู้ แล้วเสือกพูด" ><!

ไม่ได้รู้สึกอับอาย แต่ภูมิใจมากกว่า ที่กล้าทำก็กล้ารับ
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=31887.0

callaway

• Newbie
  • *

มอซอ

• Newbie
  • *
หน้าสงสารจังคับแต่ดีแล้วที่ยังเหลือชีวิตกลับมา

มอซอ

• Newbie
  • *

มอซอ

• Newbie
  • *

saint1968

• **
ผมคุยทาง msn กับน้องเมื่อคืนและเมื่อเช้าได้โอนเงินไปให้แล้วพันนึง น้องมีเบอร์ผมแล้วแต่ยังไม่ได้โทรกลับมา

Singleman

• **
  • People Like This 7
  • Singleman
ผมว่ามันทะแม่งๆ คิดเหมือนคุณ toyaris
ฝนตกอากาศหนาวคิดมุขไม่ออก มีแต่มุขกากๆ
เพราะเวลาหยอดมุขตอนหนาวๆเนี้ยะ ต้อง
"หยอดให้กาก" ....... เพราะมัน " อยากให้กอด"

manny88

น้องติดต่อมาแล้วนะค่ะ กำลังรอแอตเอ็มกันอยู่ค่ะ

น้องบอกว่าเรียนหนัก ถึงสองทุ่ม ทุกวัน แล้ววันเสาร์ก็มีเรียนค่ะ เลยไม่มีเวลาทำงานพิเศษ

ถ้าได้คุยกับน้องวันนี้ จะแวะไปหาน้องที่หอ ค่ะ แล้วจะมาอัพเดท ให้รับรู้กันน่ะค่ะ

lloUgig

• **
  • People Like This 9

โธ่ๆๆ เด็กน้อย....มันไล่ลงรถแล้วทำไมไม่เอา สมบัติเราลงมาด้วยล่ะค่ะ ตอนหนูลงรถมาแล้ว ทำไมไม่จำทะเบียนรถมันค่ะ เบอร์โทรมันเบอไรทำไมไม่มาแชร์ พี่ๆในเว็ปนี้ใจดีเยอะน่ะ พร้อมที่จะอยู่ข้างหนู ถ้าเรื่องที่ว่าเป็นเรื่องจริง((ไงก็เอาใจช่วย และ จะติดตามเรื่องของน้องต่อไป++++))

ถ้าผิดเป็นครู ขอบอกว่า พี่ๆในเว็ปนี้เขา ถึงขั้นระดับ ดร.แล้วน้อง หลอกยาก!!! แถมเป็นผู้ใหญ่ๆทั้งนั้น ประสบการณ์สูง เอาความจริงมาคุยกันดีกว่าค่ะ

NiceMan

• Newbie
  • *
  • People Like This 8

อย่างอื่นไม่ขอพูดถึงหรือไม่ออกความเห็นครับ

ขอพูดแต่ว่า...การใช้ภาษาไทยแย่มาก นี่บอกว่าเป็นเด็กดี ตั้งใจเรียน เรียนเก่ง คะแนนเกรดเฉลี่ยสูงลิ่ว เป็นมหาลัยของรัฐด้วยยิ่งแล้วกันไปใหญ่ ส่วนตัวแล้วอยากจะเบิร์ดกะโหลกซักทีสองทีครับ

saint1968

• **
msn กับน้องตอนสองทุ่ม ถามว่าได้เงินยังโอนไปให้แล้ว บอกมาว่า

ยังไม่ได้ไปดูบัญชี มันเลยแปลกว่าคนเดือดร้อนมาก ขอให้เราโอนไป ทำไมไม่รีบไปดูเงินแต่เช้า

zakura999

• Newbie
  • *
 **08** **08**...อ่านไป อ่านมา...ก็แปลกๆ เหมือนที่หลายคนว่าอ่ะนะ คริ คริ ...เริ่มเชื่อฝ่ายชายหลายๆ คนที่พูดและ อิอิ....เจ้าของกระทู้อยู่ไหนน้อ...ไมไม่มาแก้ตัวอ่า...

minkmink

• **
เด็กเรียนเก่ง จะรู้ว่าอะไรควรไม่ควรค่ะ

น้องก็รู้อยู่ว่า ป้าๆ ลุงๆ ในนี้ ไม่ค่อยเข้าใจภาษาวัยรุ่น

น่าจะพิมให้อ่านง่ายๆ หน่อยนะคะ

แต่ไม่ว่ากัน น้องอาจจะเดือดร้อนจริงก็ได้

รอพิสูจน์ค่ะ  **34**

manny88

ได้คุยกับน้องแล้วค่ะพร้อมกับพี่อีกคนที่ต้องการช่วยเหลือน้องจริงๆ โดยจะซื้อโทรศัพท์ให้น้องไปใช้ก่อน

น้องได้แจ้งความประสงค์ว่า ต้องการอยากใช้แบบเดิมที่หายไปคือ BB กับ iPhone ยังไม่นับรวมกับอีกเครื่อง คือโนเกีย ไรไม่รุ้ น้องบอกจำไม่ได้

เราก็ได้สอบถามว่า ได้มีการแจ้งความหรือยัง น้อง บอกว่า ได้แจ้งความเรียบร้อยแล้ว ที่ สน มีนบุรี แต่ว่าแจ้งเฉพาะ เรื่องของหาย ไม่ได้แจ้งเรื่อง ถูกข่มขื่น

เนื่องจากน้องอายที่จะตอบคำถาม พร้อมทั้งกลัว ทางบ้านรุ้แล้วรับเรื่องนี้ไม่ได้ จะโดนไล่ออกจากบ้าน ซี่งก็น่าเห็นใจน้องค่ะ

ส่วนเรื่องที่มีพี่ใจดี โอนเงินให้น้อง หนี่งพันบาท น้องบอกว่า ทางธนาคารแจ้งว่า น้องได้ทำการอายัดบัญชีไปแล้ว(ไม่ใช่อายัด ATM นะค่ะ เพราะถามย้ำไปแล้ว) หลัง

จากกระเป๋าและมือถือไม่ได้นำลงมาจากรถด้วยตอนถูกไล่ลงจากรถ ทางธนาคาร แจ้งน้องว่า น้องได้ทำการอายัดบัญชีแล้ว เงินจึงไม่สามารถโอนเข้าบัญชีของน้องได้ ดังนั้น

น้องจึงถือว่าน้องไม่ได้รับเงิน หรือ ความช่วยเหลือจากใครๆ เลย ดังนั้น พี่ใจดีท่านใด ได้โอนเงินไปช่วยน้องเค้าแล้ว กรุณาไปเชค ยอดในบัญชีท่านด้วยว่าได้ถูกหักไปหรือไม่

ซี่งในความเป็นจริงแล้ว ถ้าบัญชี่ที่รับโอนเงิน ถุกปิด หรือ อายัด เราจะทำนิติกรรมใดๆ กับบัญชีนั้นไม่ได้ ถ้าโอนผ่าน atm ก็น่าจะมีการแจ้งที่หน้าจอว่า ทำการโอนได้หรือไม่

หรือจะเป็นการโอนผ่านเค้าเตอร์ เจ้าหน้าที่ ก็น่าจะแจ้งว่า บัญชีที่จะโอนไปอยู่ในสถานะไหน เพราะฉะนั้น พี่ที่โอนไปกรุณา แจ้งผลด้วยว่า ท่านได้ทำนิติกรรมการโอน ผ่านแล้ว

จริงๆ ไม่อย่างนั้น เพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่าน จะได้ไม่เข้าใจน้องเค้าผิดได้ด้วย หรือ ว่า สิ่งที่เพื่อนๆ สงสัยน่ะเข้าใจถูกต้องแล้ว

ส่วนความคิดเห็นส่วนตัว ที่ได้คุยกับน้อง ข้อมูลครั้งแรก กับ การคุยครั้งนี้ ไม่ค่อยเป๊ะ เท่าไหร่ ไม่การคลาดเคลื่อน เช่น น้องบอกว่า กำพร้าพ่อ ต้องอยู่หอ ช่วยตัวมาตลอด แต่

คุยครั้งที่สอง กลัวโดนไล่ออกจากบ้าน แล้วเรื่อง iPhone ถ้าใครใช้ ก็จะรุ้ว่า ถ้า iPhone เราหาย จะมีวิธีหายังงัยให้เจอ แม้จะปิดเครื่องไปก็ตาม( Find My iPhone)

หลังจากที่คุยกันอยุ่ พักใหญ่ น้องไม่ติดใจเรื่อง ถูกข่มขืน แต่ที่น้องต้องการตอนนี้ค่ะ อยากได้โทรศัพท์ เหมือน รุ่นเดิม ที่หายไป BB หรือ iPhone ก็ได้ และ หาพี่ๆใจดี ดูแล

น้องรายเดือนเท่านั้นค่ะ (ที่น่าสงสารคือ น้องเคยโดนหลอกให้หมดตัวมาแล้ว สองครั้ง แระ ก็มีพี่ๆ เมล์ไปด่าน้องสารพัด สมน้ำหน้ามั่ง บางคนก็เห็นใจ อยากช่วยเหลือ แต่

เกือบทุกท่าน มาสะดุดกับสิ่งที่น้องเดือนร้อน คือ โทรศัพท์เหมือนเดิมที่ หายไป กับค่าใช้จ่าย รายเดือน พีมีคนนึง จะโอนเงินมาให้ศศิ ช่วยไปซื้อโทรสับให้น้อง ในราคา

สามพันบาท แต่เหมือนว่าน้อง ต่อรองว่า อยากได้ เหมือนเดิมที่หายไป

**25** **25** **25**สรุปได้ว่า ที่น้องมาเปิดกระทู้ พาดให้ให้พวกเรา ติดตาม คือ 1 ต้องการ BB  Bold 97-00 หรือ iPhone เท่านั้น (มั้งค่ะ)

ต้องการพี่ใจดี ดูแลค่าใช้จ่ายรายเดือน  **25** **25** **25** จบข่าวค่ะ

kaisercobra

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ผมเป็นคนที่จะนัดน้องเพื่อพูดคุยในวันนี้โดยเคยคุยกะน้องตั้งแต่ก่อนเกิดเหตุหนึ่งวันโดยตั้งใจว่าถ้าไม่มีไรผิดพลาดก็น่าจะได้ดูแลกัน แต่มันก็มาเกิดเหตการณืที่น้องโดนหลอก
ซะก่อน ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจิงหรือไม่จิงนะคับ เพราะตั้งแต่วันนั้นมายังไม่เคยได้คุยกันอีกเลย

แปลกใจอย่างนึงครับ ตลอดเวลาที่คุยกันมา น้องจะบอกว่าอยากได้ ไอโฟน โดยส่วนตัวใช้แค่โทรสัพ ก๊อกแ๊ก๊ก เค้ายังคุยกะผมเลยว่า ฝันสูงเกินไปมั้ย ถ้าสิ่งที่น้องบอกเป็นจริง
แปลว่าที่น้องบอกกับ manny 88 คงเมคเรื่องแน่ๆ ครับ ตอนคุยกัน ความรู้สึกบอกได้คับ ว่าน้องอยากได้ไอโฟนมาก

ผมว่าเรื่องนี้มีเลศนัยครับ

pppppp-6

• Full Member
แล้วเอาเรื่องโดนข่มขืนมาเกี่ยวไมหว่าคนละประเด็นเรย  หัวข้อหลักๆบอกโดนหลอกไปข่มขืนเสียใจมาก
ของโดนขโมยด้วย   น่าจะบอกว่า ต้องการบีบีและไอโฟนเพราะมันหายเนื่องจากอะไร   ไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ต้องการแค่คนดูแลและโทรศัพท์ ที่โดนเมลด่า  ก้อต้องทำใจอ๊ะ คนเราเทวดานางฟ้ายังนินทากันได้เลย<ยก ตย>แล้วยิ่งเรามาลงไรงี้มันก้อต้องเสี่ยงโดนว่าอยู่แล้ว แล้วเรื่องช่วยไม่มีใครอยากให้อะไรใครฟรีๆแบบไม่มีประโยชน์หรือไม่เห็นคุณค่าหรอกน้าค้า แล้วยิ่งเหตุผลไม่สมเหตุสมผล คนเค้าบอกคนอาจจะไม่เชื่อบางคนอาจจะเชื่อก้อได้  ยังไงก้อขอให้ได้เร็วๆน๊ะค้า

minkmink

• **
 **34**
 กรณีนี้มิ้งว่าหลอกค่ะ

1. ข้อมูลน้อง ดูไม่น่าเชื่อซักเท่าไหร่

2.น้องเดือดร้อน หาเลี้ยงตัวเอง แต่น้องใช้ทั้งไอโฟน และ บีบี เลยเหรอคะ
(ป้าทำงานแล้วยังเก็บตังค์ตั้งนานกว่าจะซื้อได้)

3.มิ้งไม่เชื่อทั้งสองอย่างค่ะ ว่า เป็นเด็กเรียน และ โดนข่มขืน อ่อ เรื่องไล่ออกจากบ้านด้วย
ถ้าโดนจริง ไม่มีพ่อแม่ที่ไหนไล่ลูกออกจากบ้านเพราะโดนข่มขืนหรอกค่ะ

เฮ้ออออ.......
น้องเอ๊ยย ในนี้มีแต่ รุ่นเก๋าๆ เขาโดนหลอกกันจนชิน จนรู้มากแล้ว
หลอกลุงๆ ในนี้หลอกยากนะน้อง อีกอย่าง พี่ที่ใจดีจริงๆ ที่คิดช่วยเหลือ
เขาจะเสียความรู้สึกเอานะคะ

นู๋แก้มจัง จริงใจ

• Newbie
  • *
  • ชอบคนใจ และชัวย์+ไอ้พวกมั่วๆ ไม่ต้อง
                          **03** พี่เห็นใจน้อง จริงๆน่ะค่ะ... **03**
                เจอลูกค้าแบบนี้ อยากจะตัดให้ให้ เป็ด แดกจริงๆ 

..แต่พี่ก็ขอแนะนำนิดหนึ่ง ในฐานะลูกผู้หญิงด้วยกันว่า?..อย่าไปหวังว่าจะมีใครมาเลี้ยงดูเราเลย
ท่าเพิ่งเคยรู้จักกัน..ส่วนมากมันก็อวดร่ำรวย มีโน้นมีนี้...คนมีเขาไม่พูดหรอกจ้ะ ท่าจะให้ หรือจะเลี้ยงดูเรา เจอหน้ากัน ถูกชะตาเดี๋ยวเขาก็ให้เราเองโยที่เราไม่ต้องเรียกร้องด้วย ท่าเราคิดว่าเรา สวยจริง นิสัยดีจริง

""ท่าจริงๆ...รับงานเที่ยวแนวกิ๊ก แบบครั้งคราว จบๆไป ได้เงินน้อยกว่า แต่ เปลืองตัวน้อยกว่า แต่ได้เงินชัวย์
ให้พี่ช่วยได้น่ะ จ้ะ ส่งรูปมาให้พี่พร้อมรายละเอียด มาที่เมลพี่ได้น่ะ nu-milk-ok(แอท)hotmail.com ไม่ต้องกลัวโดนฟันฟรีๆ
ลูกค้าดี เงินชัวย์ ลองมาคุยกันน่ะจ้ะเพื่อพี่จะหาคนช่วยได้.. **04** **04**

Ink_kaa

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ  อิ้งค์เองนะคะ

เล่นเวปนี้ไม่ค่อยเป็นเรยไม่ค่อยได้เข้ามา  เพราะบอกไปว่าแอดเมลมาง่ายกว่า  ตอนใน PM ที่พี่ผู้ญบอก  หนูบอกว่ามันต้องกดตัวอักษร แร้วหนูกดตั้งหลายครั้งมันเรยดูยุ่งยากค่ะ หนูเรยคุยกับพี่เค้าแค่ในนั้น

ตั้งแต่โพสมาไม่ดั้ยเข้ามาเชคเรย เพราะมีคนแอดเมลมาจำนวนหนึ่ง แร้วเงินไม่ค่อยมีมาเข้าร้านเน็ตด้วยค่ะแต่หลังจากที่ได้เชคกระเป๋าก้อดั้ยเหรียญมาจำนวนหนึ่ง เลยมาออนได้ค่ะ  บางคนบอกว่าทำไมมาออนดึกๆไม่กลัวอันตรายหร่อ  ก็ตอนกลางวันหนูช่วยมหาลัยจัดวุ้มและซ้อมบูมรับปริญญาอ่ะค่ะ  เลยว่างตอนดึก  าถามว่ากลัวมั้ยกลัวแน่นอนค่ะ  แต่จำยังไงได้ล่ะเราเดือดร้อนอยู่ต้องหาคนช่วยก่อน

มีอรัยจะมาบอกคนที่ไม่ทราบ หรืออยากรู้กันนะคะ

1. เรื่องโอนเงินเนี่ย ปรับสมุดแร้วไม่มีนะคะ

2. ตอนเกิดเรื่องไหม่ๆหนุชอค  รวบรวมสติยุ่แต่ส่วนตัวหนูจะอึนๆๆ  ถึงจะบอกว่าเกรดดีใช่ค่ะ  หนูเรียนได้ 3 กว่าจิงติดต่อขอดุในเกรดได้  แต่มีคนถามเยอะเข้าจัยว่าเปนห่วงค่ะ  เรยตัดตอนเหตุการณ์มาสั้นๆ

3.ทำไมคนกำลังเสียใจตอบเหมือนอารมศิลปินเมากันชา โดยพี่ toyaris จำไม่ได้อ่ะค่ะ  ว่าแบบไหนคือศิลปินเมากันชา หรือเป็นเหราะหนูไม่ค่อยเต็ม เพื่อนหลายคนบอกหนุไม่ค่อยเต็ม คือพูดจารู้เรื่องบางเวลาก้อไม่รู้เรื่อง ถ้าหนูพูดไม่น่าสงสารขอโทดด้วยค่ะที่ทำคำพูดไม่ดีแบบนั้น

4.เรื่องโทรสัพ  จิงๆๆรุ่นๆไหนก้อใช้ได้ค่ะ  แต่ถ้าจะมีพี่ที่สามารถช่วยเหลือแบบเดิมที่หายไปได้  หนูก็ดีจัยค่ะ  แต่ถ้าไม่มีจิงๆอ่ะใช้ได้แต่ถ้าถามหนูว่าต้องการแบบไหนอยากได้แบบเดิม  มีคัยช่วยดั้ยมั้ยคะ ถ้ามีก้อขอบคุณมากๆค่ะ  แต่ไม่มีหนูเรยปลงค่ะคิดว่า ไม่เปนรัยเก็บเงินซื้อเองเหมือนเดิม

5. iPhone เราหาย จะมีวิธีหายังงัยให้เจอ แม้จะปิดเครื่องไปก็ตาม( Find My iPhone)  ของหนูเพิ่งซื้อมาค่ะไม่ดั้ยเปิดเน็ตเล่นยังไม่ทันเปนเรยเปนแต่เกมค่ะ  อย่างอื่นไม่มีเน็ตก้อเล่นไม่ดั้ย ส่วนบีบี ทั้งอีมี่เครื่อง และพินก้อเชคไม่ดั้ยค่ะ  ตำรวจบอกนะคะ ขนาดหนูโทรไปอายัดบอกบัตหายพนักงานยังอายัดบันชีเลย หนูก็งง

6"..น้องเดือดร้อน หาเลี้ยงตัวเอง แต่น้องใช้ทั้งไอโฟน และ บีบี เลยเหรอคะ(ป้าทำงานแล้วยังเก็บตังค์ตั้งนานกว่าจะซื้อได้)" โดยพี่minkminkนะคะ

Ans..ใช่ค่ะที่เสียใจเพราะหนุเกบเงินซื้อเองจากการประกวดร้องเพลง  ตามงานวัด และกล่าวสุนทรพจน์ และช่วยเพื่อนทัมงานประชาสัมพันค่ะ  เรยเสียดายเพราะกว่าจะได้

7."มิ้งไม่เชื่อทั้งสองอย่างค่ะ ว่า เป็นเด็กเรียน และ โดนข่มขืน อ่อ เรื่องไล่ออกจากบ้านด้วยถ้าโดนจริง ไม่มีพ่อแม่ที่ไหนไล่ลูกออกจากบ้านเพราะโดนข่มขืนหรอกค่ะ"โดยพี่minkminkนะคะ

Ans..เคยเห็นเด็กเรียนเก่งจบจุฬา หรือมหาลัยเจ๋งๆเรียนเก่งมาก แล้วโดนหลอกไหมคะ เยอะแยะไปที่ว่าคว่ามรู้ท่วมหัวเอาตัวไม่รอด หนูก็ไม่เก่งอะไรเลยโดนหลอกได้เหมือนกันค่ะ  หรือคุณเกิดมาไม่เคยโดนหลอกเลย  อันนั้นโชคดีมากค่ะ  ไม่เรียกว่าเป็นเด้กเรียนเท่าไหร่ค่ะ เป็นเด็กปกติมีนั่งหลังห้องบ้าง หน้าบ้างแต่เรียนถ้าตั้งจัยมันก้อทำข้อสอบได้อ่ะค่ะ 3.3เนี่ย ของหนูถือว่าปกติที่เกิน3 เพราะเพื่อนหนู 3.8หรือ.9 หนูถือว่าอายพวกเค้ามาก เกรดขี้เหร่สุดเลย  ที่บอกกลัวจะโดนไลออกจากบ้านเพราะว่า ที่บ้านสอนมากเรื่องคุนค่าของความเป็นผู้หญิงค่ะ  แล้วเค้าแอนตี้เรื่องนี้ถ้ายังไม่แต่งงานห้ามเด็ดขาด
แต่มาวันนึงหนูมาเสียท่าให้กับรุ่นพี่คนหนึ่งที่มหาลัย ก็เรยทำให้รู้สึกว่าเราไม่เหลือคุนค่าแล้วถ้าครอบครัวรู้แย่แน่  เค้าบอกว่าถ้ามีอรัยกับผู้ชายออกจากบ้านไปอยู่กับไอคนนั้นเลยนะอย่ากลับมาอีกอายคนเค้า  แล้วอย่ามาใช้นามสกุลบ้านนี้อีก  ซึ่งเราปลงแร้วเพราะมันเอากลับคืนมาไม่ได้ เหตุการณ์นี้นั่งร้องไห้หนักกว่าโดนข่มขืนอีกค่ะ  เพราะมันคือสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตลูกผู้ญ ในความคิดหนูนะ  แต่ที่เรากลัวคิดเราไม่อยากให้เค้ารู้เรื่องที่เรามาหาคนเลี้ยงดู ด้วยวิธีแบบนี้ว่าทำงานช่วยเพื่อนบ้างอรัยบ้างงัยคะเพราะหนูมาหาเองไม่ได้บอกที่บ้าน บอกเค้า เรื่องข่มขืนเข้าจัยค่ะว่าที่บ้านไม่กล้าไล่หร่อกค่ะ เพราะเค้าคงไม่อยากซ้ำเติม  แต่ถ้าเค้าพูดมาล่ะว่าอรัยคือสาเหตุของการโดนข่มขืนก้อนี่งียคะการเข้ามาหาคนดุแลปกติแร้วเจอดีเข้า  เหมือนคนอื่นๆ ทั้งญและชาย เรยเป็นเหตุผลนึงที่ไม่อยากหั้ยที่บ้านรู้ค่ะ  เพราะกลัวโดนไล่ออกเพราะเรื่องเสื่อมเสียแบบนี้

จริงๆมันไม่ถูกหร่อกค่ะอย่างที่พี่toyaris พูดมาว่า"หากเราอยากช่วยคนเดือดร้อน การให้ไอโฟน หรือบีบี มันคงไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องแน่นอน ยอมรับว่าโทรศัพท์เป็นสิ่งจำเป็นไปแล้ว สำหรับชีวิตคนปัจจุบัน แต่ในภาวะที่ช่วยตัวเองไมได้ อยากให้คนมาช่วย คุณเลือกให้เขาช่วยด้วย ไอโฟน ด้วยบีบี " 

Ans.. หนุไม่ใช่ปัญญาชนหร่อกค่ะ  เป็นคนธรรมดาเลย ที่เกบเงินซื้อแล้วหายไป พร้อมกับเรื่องร้ายๆเลยอยากได้คืน แต่เด็กอายุ18 ผิดมั้ยคะที่จะโดนหลอก หนูว่าอายุเท่าไหร่ก็มีสิทธิ์โดนหลอกได้  แต่มีคนบอกว่าหนูโง่ สมควรแร้ว เค้ามาโพสในนี้แหละค่ะ

สรุปคือหนูขอแก้ข่าวนะคะว่า

คือหนูเจอเรื่องร้ายๆมา  แต่ถ้าจมปลัก คนที่มาปลอบจัยถามว่าเหนื่อยมั้ยที่ปลอบแต่คนเจอเหตุการณ์ร้ายๆมาแล้วไม่ดีขึ้นซะทีเหนื่อยมั้ยคะ  ตอบว่าเหนื่อยเลยล่ะ  หนูเลนจัดการปลอบใจตัวเอง

เรากลับมาเข้าหอไม่ได้  เพราะกุนแจอยู่ในกระเป๋านั้น นั่งเหม่ออยู่แถวม. ป้ายรถเม สะพาน จนเรามานั่งคิดหลายๆอย่างได้

หลังจากนั้นเราก้อร้องไห้แค่รอบเดียว แแล้วก้อเริ่มต้นใหม่ แร้วมันผ่านมาแร้วเราเองก้อเคย ไม่ใช่ครั้งแรก เราก็ยิ่งต้องทำใจได้คิดว่าซวยมาก เรามันโง่เอง ไม่ก็ฟาดเคราะห์นะคะ  แต่อยากเอาคนทำมาลงโทษให้ได้ แต่เรื่องไหญ่น่าดู  แร้วะคงจะเข้าใจนะคะ เวลาดึก เรามาแจ้งความตำรวจก็พูดจาไม่ดี บิกว่าจะให้ผมเขียนว่ายังไง  คุณพูดจบรึยีงผมจะดั้ยเขียน  สาเหตุนึงค่ะที่หนูบอกแค่นั้นไม่งั้นเค้าคงซัดละเอียดแน่หนูอายชัว  เพราะมันควรมีตะรวจผู้ญอยู่เวลามีคดีอย่างงี้หนูว่านะ

แร้วจิงๆหนุเส้านะ  ถ้าคัยได้ลองมานั่งคุย หหนูเจอเรื่องไม่ดีมาตั้งแต่เด็ก  แต่กลับปรึกสาใครไม่ได้เพราะที่บ้านค่อนข้างแข็งไม่รับฟัง เราปรึกสาเพื่อนก้ออายุเท่ากันกลายเปนว่ายิ่งได้คำแนะนำที่ไม่ค่อยดี  แต่ภายนอกหนูต้องเข้มแข็งในเมื่อเราทำตัวเราเองใครจะมาช่วยเราได้ล่ะ

หนูขอแก้เป็น  หนูเจอเหตุการไม่ดีมา  ไอโฟน  บีบี  โนเกีย หาย หนูอยากได้แบบเดิมคืนคัยช่วยดั้ยบ้างคะ   แต่หนุไม่เอาทั้มหมดอรัยก้อดั้ย 1 อย่าง
และ...สำหรับคัยที่อยากรับดูแลรายเดือนนะคะ ตอนนี้มีคนเข้ามาแล้วรอนัดเจออยู่นะคะ ถ้าโอเคแล้วจะมาบอกในนี้นะคะ

ถ้าไม่ดั้ยไม่เป็นไรค่ะ  ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์แล้วกัน   ตอนนี้หนุจะไม่เข้ามาแล้วนะคะ  ถ้าไม่เดดือดร้อนหรือจำเป้น  เพราะเล่นยากจัง เอ็มง่ายกว่า หนูมัวแต่หาคนช่วยที่เค้าเข้ามาใสเมลค่ะเลยไม่ได้เข้ามาในเวปนี้ ดูเป็นแต่ในPM คนทักในเอ็มแปลกเกี่ยวกับเวปนี้ที่ลงไว้เลยเข้ามาดูเลยเข้าจัยค่ะ ขอบคุณพี่ที่เป็นห่วงทุกคน มากๆๆค่ะ

อีกเรื่อง ที่มีพี่บอกสว่าหนูอยากได้ไอโฟนจะไฝ่สูงไปมั้ย  เหมือนจะพูดไปนานแล้วค่ะ  เพราะซื้อเองได้แล้วนะคะ ไม่แน่ใจอาจจะเป็นปีที่แร้วช่วงน้ำท่วมที่พูดประโยคนี้นะคะ  เพราะว่าหนูเข้ามาในเวปนี้ตอนน้ำท่วมแล้วหายไป  กลับมาได้ 4 วันที่ผ่านมาค่ะ

ขอให้คนใจดี เจอแต่คนที่ดีๆๆนะคะ  โชคดีค่ะขอบครุนทุกคนที่เป็นกำลังจัยและปลอบใจหนูค่ะ  **26**

rullbedz

• **
  • People Like This 4
  • ไม่ใช่ทุกคนจะมีโอกาสเท่ากัน...โปรดเข้าใจ
ผมเป็นคนที่คุยกับน้องวันนี้ แล้วไปลากคุณ manny มาช่วย โดยเริ่มต้นจากอยากทราบว่า น้องเขาเป็นอย่างไรบ้าง และอะไรที่พอจะช่วยได้
ซึ่งน้องบอกว่าอยากได้โทรศัพท์ ซึ่งเป็นอะไรที่ทำให้ผม งง พอควร และน้องบอกว่าอยากได้เป็นไอโฟน
ผมเลยบอกว่า ถ้าจะซื้อให้คงเป็นตัวละ 2-3 พัน เท่านั้น น้องนัดให้ไป บิกซีธัญบุรี แต่เนื่องจากน้องอยู่ไกล และไม่มีเบอร์ติดต่อ ผมเลยไม่กล้าไป กลัวเก้อ
จึงเป็นเหตุให้ไปดึงคุณ manny มาช่วย เพราะคิดว่าอาจรบกวนให้คุณ manny เป็นธุระให้ครับ

แต่หลังจากคุย 3สายกันยาวพอควรตามที่คุณ manny โพส
ส่วนตัวก็ได้ข้อสรุปว่า น้องต้องการได้มือถือรุ่นเดิม และ อยากมีพี่คอยดูแล ซึ่ง ผมไม่สามารถช่วยขนาดนั้นได้
เพราะตอนเสนอว่าจะให้ น้องเขาถามว่าต้องการอะไรตอบแทน ผมก็บอกว่าไม่ต้องการ แต่ความคิดผมเอง จะช่วยแค่พอยังชีพให้ผ่านไปเท่านั้นครับ

โดยสุดท้ายผมเองก็ไม่ได้ไป และไม่ได้โอนเงินให้ครับ
หากพี่คนไหนสนใจ และมองหาน้องๆอยู่ ก็ลองติดต่อดูน่ะครับ แต่ถ้าคิดจะหลอกก็อย่าเลย เมตตาด้วยเถิดครับน้องเขายังเด็ก
ตอนจบสรุปคือ ผมจะไปเที่ยวการกุศลกับคุณ manny ซะงั้น  41
ไอ๋หย่า  **19**

หมายเหตุ
ผมไม่ได้รู้จักน้องเป็นการส่วนตัวน่ะครับ  **38**

admin

• Administrator
  • People Like This 10099
    • WELOVEGIG

"หลอกพาอิ้งขึ้นรถไปข่มขืน แร้วไล่ลงรถ"

"เราดดน ที่แถวรามอินทรา  บอกจะหั้ยช่วยยกโดพยบอล  เสียตัวฟรีด้วย เราจัมดั้ยว่าโปรตอนสีขาวไม่ชั่ยหร๋อ"

1.คนร้ายเก่งมาก รถคันเล็กนิดเดียว ก็ข่มขืนได้

จะเอากันในรถปกติยังยากเลย

2.สรุปโดนไล่ลงจากรถ หรือ หลอกให้ยกโพยบอล ครับ

เข้าใจว่าคงมีการตกลงแลกเปลี่ยนอะไรกันบางอย่าง

แล้วโดนเชิดเงิน

น่าสงสารครับ เปลืองตัว ไม่ได้อะไร แถมยังเสียอะไรไปอีกเยอะ

แต่การที่โดนคนเลวหลอก โดนคนเลวรังแก

ก็ไม่จำเป็นจะต้องเป็นคนแบบนั้นนะครับ

ด้วยความปรารถนาดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 08:42:14 PM โดย admin »

minkmink

• **
 **25**

น้องเอ๋ย

พี่เคยบอกไปแล้วนะ

ว่า โกหกลุงๆป้าๆ ในนี้มันยากส์

พี่ว่า ที่น้องทำ มันได้ไม่คุ้มเสีย เลยจ๊ะ

ถ้าน้องหลอกมา น้องก็จะโดนหลอกกลับ แรงกว่าเดิมนะคะ

พี่พูดเตือนใจ ความจริงเป็นไงนั้น น้องย่อมรู้ดีแก่ใจ

ของจริง คนจริง ในนี้เยอะนะคะ

NiceMan

• Newbie
  • *

น้องช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องได้ไหม ให้เหมือนกับมหาลัยของรัฐหน่อย นี่เขียนเหมือนคนอ่อนภาษาไทยมากๆ

ดูเผินๆ แล้วคำส่วนใหญ่ดูแล้วตั้งใจเขียน แต่ถ้าีๆ แล้วเขียนไม่ถูกแน่นอน

อย่างที่แอดมินบอก ข้อเ็ท็จจริงที่น้องโพสแต่ละกระทู้นั้นมันไม่เหมือนกัน มันขัดแย้งกันในหลายๆ ประเด็น

อีกอย่างวันและเวลาที่น้องบอก "เมื่อวาน" "ดึกแร้ว" "ป้ายรถเม" คำว่า เมื่อวาน น้องใช้เมื่อวันที่ 19 แสดงว่า เมื่อวาน คือวันที่ 18 ดังนั้นคำว่า ดึกแล้ว คือดึกของวันที่ 18 แต่ดึกวันที่ 18 ตอนตี 2 น้องยังมาเล่นเน็ต ออนไลน์โพสในบอร์ดนี้เลย ซึ่งน้องบอกว่าน้องนั่งเหม่ออยู่ป้ายรถเมหน้า ม.

เรื่องพวกนี้พี่ไม่อยากรู้หรอกว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร
ที่พี่สงสัยอยากรู้คือ

----------------------------------------------------------------------------------
เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 09:03:27 pm

สวัสดีค่ะ ชื่ออิ้งค์นะคะ อายุ17 เรียนอยู่ปี 1 ไม่มีเงินลงทะเบียนเรียนเทอมนี้ค่ะกับค่าหอสิ้นเดือนค่ะ  ยู่รังสิต ปทุมธานีค่ะ มีบ้านอยู่กทม.ด้วย

เพิ่งเข้ามาในวงการครั้งแรกค่ะ  หน้าตาหนูใช้ได้ค่ะ  ตั้งใจเรียนและเรียนดีค่ะ ตัวเล็ก สูง 159 หนัก 44 ผิวข้างในขาวค่ะ แต่แขน2สีเพราะไม่มีเงินซื้อครีมกันแดด  แฮ่ๆ  (มันแพงนินา)

นิสัยคุยสนุก สุภาพ ร่าเริง สะอาด และจิตใจดี ชอบทำบุญ เข้าวัด ขี้สงสาร และรักสัตว์มากๆค่ะ

อยากได้คนดูแลช่วยออกเรื่องค่าใช้จ่ายพวกนี้อ่ะค่ะ คือค่าหอ ค่ากิน ประมาณ 20,000UP ต่อเดือนค่ะ แล้วก้อค่าเทอมค่ะ

ขอเป็นคนสุภาพ อ่อนโยน  น่ารัก^^  และสามารถดูแลอิ้งได้อ่ะค่ะ  หน้าตายังไงก้อดั้ยขอหั้ยนิสัยผ่านพอค่ะ

แอดมาคุยกันนะคะ ยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะ เด๊๋ยวจะลงทะเบียนไม่ทัน ><
----------------------------------------------------------------------------------

น้องบอกว่าน้องอยู่ในครอบครัวหัวโบราณ น้องเสียตัวตอนอายุ 17 ปี ให้รุ่นพี่ที่มหาลัย
ที่พี่อยากรู้คือ น้องเรียนมาระบบไหน อายุเท่าไหร่เข้าโรงเรียน อายุเท่าไหร่จบประถม อายุเท่าไหร่จบมัธยม อายุ 16 หรือ 17 เข้าปี 1 มหาลัยของรัฐแล้ว ซึ่งที่น้องโพสหาคนเลี้ยงเนื่องจากไม่มีค่าเทอม ซึ่งเทอมที่น้องมาโพสนั้นน้องใช้คำว่าเทอมนี้ นั่นแสดงว่าไม่ใช่เทอมหนึ่ง ปีหนึ่งแน่นอน

พี่ยังไม่เคยเห็นเด็กนักเรียนหรือคนไหน ที่จบ ตอนอายุ 16 ปี แล้วเข้ามหาลัยไ้ด้ตอนอายุ 17 ปี โดยปราศจากครอบครัวที่พร้อม ซึ่งต้องพร้อมทั้งด้านการเงิน และด้านการศึกษาด้วย และต้องเป็นครอบครัวที่อบอุ่นด้วย

นั่นคือ ครอบครัวจนๆ ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการศึกษา ยิ่งในปัจจุบันน้อยมากที่จะส่งเสริมให้ลูกจบ  ตอนอายุ 16 ปีได้

ที่พิมพ์มาไม่มีอะไรหรอกครับ พี่แค่เสียอารมณ์กับการใช้ภาษาของน้อง ดูแล้วเป็นการเขียนไม่ถูกมากกว่าการตั้งใจพิมพ์ ถ้าเป็นมหาลัยของรัฐต้องใช้ภาษาไทยให้ดีกว่านี้ครับ  ความจริงน้องไม่ได้มาเขียนหรือมาพิมพ์บนหัวพี่ที่จะทำให้พี่หนักกบาลอะไรหรอก พอดีมันเป็นบอร์ดสาธาณะพี่เลยแสดงความคิดเห็นด้วยก็เท่านั้น

*** เผื่อบางคนไม่แน่ใจกับคำนี้ว่าเขียนอย่างไร ผมก็สงสัยว่ามีสระอะหรือเปล่า เลยเก็บมาฝากไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน
กบาล  ความหมาย
[กะบาน] น. ส่วนกลางของกะโหลกศีรษะ, หัว, (คําไม่สุภาพ) เช่น ตีกบาล เขกกบาล; แผ่นกระเบื้อง; ลานกลางหมู่บ้าน เรียกว่า กบาลบ้าน; เครื่องเซ่นผีที่ใส่ภาชนะกับตุ๊กตาแล้วนําไปทิ้งที่ทางสามแพร่ง และต่อยหัวตุ๊กตาเสีย เรียกว่า เสียกบาล, เรียกภาชนะที่ใส่เครื่องเช่นนั้น เช่น เอาเหล้าข้าวใส่กบาลออกเซ่นวัก. (ขุนช้างขุนแผน), บางทีใช้ว่า กระบาล เช่น ปรุตรุเคลือบกระบาลหิน. (จารึกวัดโพธิ์). (ป., ส. กปาล ว่า กะโหลกหัว).

Pall

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • NO PAIN, NO GAIN
ภาษาน้องแบ๊วมากค่ะ พี่ว่าพี่จบคณะที่ติสต์แตกมากๆมา พี่ยังไม่แบ๊วเท่าน้องเลย  **36** **36** **36**
"A lie cannot live"

hoonthai

• Newbie
  • *
ทำไมมีคนสงสัยกันเยอะขนาดนี้
ไม่รู้ว่าเรื่องจริงเป็นอย่างไร **08**

ForBeTTerLiFE

• Newbie
  • *
น่ากลัวอ๊ะ ภัยสังคมจริงๆ แล้วไม่มีทางเอาเรื่องไอ้ผู้ชายพวกนี้บ้างหรอค๊ะ?

ส่วนตัวแล้วนู๋เข้าใจว่าน้องเจ้าของกระทู้ เด็กมากกแล้วแบบภาษาเค้าคือเหมือนเล่าให้ฟังมันเป็นบุคลิกเด็กๆอ๊ะ แบบพูดไม่ชัด พูดไม่รู้เรื่อง พูดเร็วๆประมาณนี้ จริงๆเค้าอาจจะเล่าเฉพาะในส่วนที่เค้าคิดว่าไม่ยุติธรรมสำหรับเค้ามั้งค๊ะ มันไม่มีเหตุ อยู่ดีๆมีเนื้อเรื่องบางตอนตัดไปนู้น นี่บ้างแล้วก้อสรุปให้ฟัง ผู้ใหญ่และคนส่วนมากซีเรียจกับเรื่องที่น้องเล่าแน่นอนแต่เหมือนตัวน้องคงไม่คิดว่าจะมีคนสนใจขนาดนี้แทนที่จะสงสารกลับกลายเป็นโดนเค้นเอาความจริงเพราะเรื่องมันไม่สมเหตุสมผล ใครอ่านก้อคงจะพอทราบแต่ถ้าอ่านผ่านๆไม่คิดไรมากเหมือนน้องเค้าเราจะรู้สึกว่า เหมือนเค้ามาแชร์มาเล่าให้รู้ว่าเค้าโดนไรเฉยๆไม่คิดไรมากไม่หาทางเอาเรื่องเพราะดูแล้วเค้าคงรู้ดีที่สุดว่าเรื่องเป็นไงเอาเรื่องผู้ชายคนนั้นได้มั๊ย แล้วก้อ บอกความต้องการของตัวเองคือ ไม่อยากหาตังหรือเสี่ยงแบบที่โดนมาแล้ว ไม่ได้เงินแล้วเสียตัวฟรีโดนขโมยของอีก น้องก้อเลยหาทางที่สบายกว่าเดิมจะได้ไม่ต้องเที่ยวหาใครๆคือหาคนดูแล แล้วตามความเข้าใจของทุกคน คนที่จะดูแลใครได้ต้องรวยและเหลือจริงๆแบบให้ใช้สบายไม่ใช่แบบพ่อกะแม่ให้แล้วบ่นประมาณนี้มั้ง เพราะงั้นขอ ไอโฟนกะบีบี มันก้อไม่ใช่ปัญหาสำหรับคนมีตัง  คือน้องมันไม่รู้ว่าผู้ใหญ่เค้าคิดยังไงขนาดไหนกะเรื่องที่เค้าเล่า  คือนู๋ 21 ยังพอทันน้องๆ16 17 อยู่บ้างเห็นพี่ๆบางคนด่าบ้าง แขว๊ะบ้าง จริงๆไม่มีใครรู้จักใครเลย ไม่แปลกที่น้องจะก้าวร้าวใส่บ้างเถียงข้างๆคูๆบ้างประชดประชันใส่บ้างไรงี้ พี่ๆอย่าไปถือสาเด็กเลยแล้วถ้าเรื่องนี้มันจริงหรือเกิดแดงขึ้นมา เหมือนเราไปตอกย้ำเค้าอ๊ะ เค้าอุตส่าห์ลืมๆเล่าแค่บางฉากแล้วก้อยกเรื่องอื่นให้สำคัญกว่าคือเรื่องมือถือไอโฟน บีบีอ๊ะค๊ะ อยากให้เข้าใจเด็กๆนีสนุงถ้าเค้าเป็นเด็กดีหรือเชื่อฟังใครจริงๆคงไม่มาโพสแบบนี้ หรือไปเจอเหตุการณ์แบบนี้ คนบางคนทำผิดจับได้คาหนังคาเขายังไม่ยอมรับผิดบางคนกลับแก้ตัวด้วยโยนให้คนอื่นซะงั้น อยากให้มองสองด้าน เพราะบางคนสอนให้ตายมันก้อไม่ฟังจะบอกจะด่าจะไล่ก้อไม่สำนึกง๊ะ ถ้าเรื่องนี้ไม่เป็นความจริง<ภาวนาอย่าให้เกิดขึ้นจริง>นู๋เป็นคนแรกที่จะไม่ซำเติมน้องเค้าง๊ะ แล้วน้องมันก้อคงหาทางออกได้แล้วมั้งเพราะมาโพสไว้ก้อไม่ได้สนใจไรมากไม่ได้หวังอะไรในนี้มาก เหมือนแบบจะคุยหรือสนใจเฉพาะคนที่จะให้ในสิ่งที่เค้าต้องการ แบบไม่ต้องการคนปลอบ<ประมาณว่า กุทำใจได้แล้ว เปลี่ยนเป็นช่วยดีกว่ามั๊ยถ้าอยากให้กุดีขึ้นจริง> แล้วก้อไม่รู้ใครมาโพสอาจเด็กสิบสองก้อหรือใครก้อได้อ๊ะเนาะเห็นกันแค่ตัวหนังสือ

นู๋ไม่ได้เข้าข้างหรือต้องการสื่ออะไรเพียงแต่ว่า.....ก้อรู้ๆกันอยู่แล้วว่าโพสนี้จริงเท็จแค่ไหนเข้ามาที่เพื่อจุดประสงค์อะไร เชื่อว่าพี่ๆที่อายุเยอะๆในนี้ก้อคงไม่หัวโบราณแน่ๆ งั้นก็อย่าไปสงสัยน้องมันเลย น้องมันแค่อยากได้ไอโฟนกะบีบีเฉยๆ ที่ออกความคิดเห็นเนี๊ยะเพราะแทบจะไม่มีใครสงสารน้องเลย ถ้านู๋พูดผิดหรือไม่ถูกใจใครก็ขอโทษด้วยน๊าค้าไม่ตั้งใจให้คิดอย่างงั้น

a.week27

• **
ไม่ชี้นำไม่ชี้แนะ. แค่มาเล่าประสพการณ์ให้ฟังเฉยๆ

1.ข้อสังเกตุที่ว่าน้ิงเข้ามหาลัยปี1ได้ตอนอายุ17 อันนี้ใครเรียนรามมาก่อน. หรือเคยเรียนการศึกษาผู้ใหญ่มาจะรู้ว่า
   เด็กสมัยนี้ส่วนนึงเริ่มมีการไปลงทะเบียนเรียึกษาผู้ใหญ่ช่วงเสาร์อาทิตย์ เพื่อให้จบเร็วขึ้น. หรือไม่
  พ่อแม่เด็กสมัยนี้บางคนก็สนับสนุนให่้เรียนแบบนี้ เพราะค่าเทอมกับระยะเวลาที่เสียไป1ปีกว่าๆมันหมายถึงค่าใช้จ่ายที่
  จำเป็นต้องเซฟ. เด็กบางคนก็เริ่มทำแบบนี้ครับ เพราะเอาเวลาที่เหลือมาตั้งใจอ่านหนังสือ หรือ ติวข้างนอกในการสอบจะได้ผลมากกว่า
   การเรียน ราม.  ถ้าใครจบตอนอายุแค่20-21ปี หรือมีคนในรุ่นที่จบด้วยอายุเท่านี้ื.  น้องๆส่วนนึงจะเริ่มไปลงทะเบียนเรียน
ที่เรียกว่า. นอนดีกรี(อันนี้ถ้าเรียกผิดใครรู้มาแก้ให้หน่อย).  น้องที่จบแค่ม.3. สามารถไปสมัครลงทะเบียนเรียนได้เลย
ช่วง3ปีที่เรียนม.ปลาย. น้องเองก็อ่านหนังสือแล้วไปสอบเก็บหน่วยกิจกันก่อนได้. แล้วพอจบมปลายก็มาปรับเอาเวลาจบสามารถรับปริญาได้
ด้วยการเรียนในมหาลัยเพียงแค่1-2ปีเท่านั้น. อันนี้เราแยกประเด็นว่าจะมีเด็กเข้ามหาลัยได้เร็วหรือช้า. นะครับ
ส่วนน้องจะเรียนแบบปรกติหรือแบบที่ผมว่ามา อันนี้ต้องแยกประเด็นเป็นคนๆไป. ถามว่ามีแบบนี้เยอะมั๊ย ตอบได้ครับว่า
มีน้องกลุ่มนี้เยอะขึ้นทุกปี. ถ้ามีน้องมาบอกว่าจบเร็วเข้ามหาลัยเร็ว. หรือบางคนอายุแค่16-17แต่ไปเสียตัวให้รุ่นพี่ที่มหาลัย
อันนี้โอกาสเป็นจริงก็50:50นะครับ. เพราะบอกตามตรงว่า ไอ้พวกรุ่นพี่มหาลัยมันก็เล็งฟันน้องๆกลุ่มนี้เยอะ เพราะอะไรไม่ต้องถาม
เราผู้ชายคงเข้าใจกัน. ประเด็นน้องคนนี้. ผมไม่ออกความเห็นเพราะ. เท่าที่ได้อ่าน. ความเห็นผมเขียนไปมันก็แค่นั้น.
2. หลายคนออกมาวิจารย์ที่น้องเรียกร้องอะไรแบบไม่สมเหตุสมผล
อันนี้แยกกลุ่มออกมาค่อนข้างชัดเจน. สำหรับผม. น้องมี้หตุผลตามความคิดกับประสพการณ์
น้องในนี้บางคนไปรับงานกินข้าว ได้ค่าจ้าง1,000-3000. มือถือแบบที่ว่าอาจดูไร้เหตุผลเกินไปที่จะมาเรียกร้อง
แต่น้องบางคน เจอลูกค้าให้เงินครั้งล่ะ5,000-10,000 เป็นเรื่องปรกติ 2กลุ่มนี้การเรียกร้องต่างกันแน่นอน
และ. เราไม่ควรไปพยายามให้น้อง2กลุ่มนี้พยายามเข้าใจและรับงานในราคาเดียวกัน. ทางใครก็ทางมันครับ
บางคนปรับได้ มากขึ้นน้อยลง มีเหตุมีผล. น้องบางคน ปรับไม่ได้ ต้องได้ตามนี้เท่านั้นเท่านี้. อันนี้น้องไม่ผิดเพราะน้องมีราคากับเรทของเค้า

น้องที่เรียกร้อง เค้าหม่ได้ต้องการมือถืออันอื่น. เต้าเน้นแค่บีบีกับไอโฟนอันเก่า. ไม่ได้ไม่เป็นไร.แต่ได้ก็ดี
น้องก็ชัดเจนในระดับความต้องการ. น้องอาจ้จอหรือมีเพื่อนได้ของแบบนี้มาง่ายๆ. ถ้าตัวเองจะหาก็ต้องแบบนี้
เพราะงั้นน้องิดมั๊ยที่เรียกร้อง. ผมว่าน้องไม่ผิดครับ.  ส่วนเรื่องที่น้องว่ามาจริงไม่จริงผมไม่เอามามองเป็นสาระอะไรเลย
เพราะน้องเค้าไม่เน้น.   เน้นแค่มือถือ.  เพราะงั้นสาระจริงๆคือ. เชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไร. มือถืออ่ะใครให้ได้ก็บอกมา
คนจะให้ก็อย่าไปคิดว่าน้องพูดจริงหรือไม่จริง. อยากให้ก็ให้. ไม่อยากให้ก็ไม่ต้องให้. กระทู้มันก็คาไว้งี้ก่อน. ใจเย็นๆๆๆซักพัก
เดี๋ยวใครได้คุยได้เจอน้องก็เอามาคุยกันเอง. แล้วถึงเวลาก็มาสรุปกันว่า น้องน่ารักพอที่จะสมทบทุนมือถือมั๊ย

อันนี้ผมบอกตามตรงว่า ถ้าน้องมาถูกกลุ่ม มือถือมันแค่ขำๆ.
น้องบางคนเจอกันวันแรก.  พี่ๆพาไปช๊อปเป็นแสนๆ. อันนี้มือก็ไม่ได้จับนะครับ. เค้ามาจ่ายให้เต็มที่ไม่มีบ่นแถมโทรมาตามไปช๊อปอีก
คนมันจะเปย์. จ่ายเป็นล้านไม่ได้แอ้มก็มีเยอะแยะ.  ไม่ต้องมาอธิบายอะไรมากมาย.  เดินมาบอกแค่คำเดียว. อยากได้
ใครชอบหนู พาหนูไปช๊อป. พาหนูไปเที่ยวแล้วจีบหนูซะ. แค่นี้ครับ.

ไม่ได้เข้ามาเข้าข้างน้องหรือต่อว่าพี่ๆ. แต่แค่บอกว่า.  น้องมาโพสแบบนี้.  อ่อนอ่ะน้องไม่ไหวๆๆๆ.
ไปทำการบ้านมาใหม่.    เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนเบอร์แล้วเข้ามาใหม่. แบบนี้ถึงมีคนซื้อให้. เราก็โดนกระแทกเยอะ. เจ็บตัวไป
มันต้องมีระดับนิดนึง. เรื่องโดนข่มขืนอย่าเอามาโพส เอาเป็นแบบ. ทำมือถือเพื่อนหาย. ทำบีบีเพื่อนพังไรเงี้ย
ไม่มีเงินไปใช้เค้า. พี่คนไหนมีเงิน มาซื้อให้หน่อยไม่งั้นโดนเพื่อนเอาไปฟ้องพ่อฟ้องแม่ไรเงี้ย. ตามทวงทุกวันอายมากไม่อยากไปเรียนแล้ว
แบบเพื่อนคิดดอกทุกวันเลย. ไรเงี้ย. โอกาศได้จะสูงขึ้น. ความจริงเราไม่เน้นไง เพราะเราไม่เน้น. เราพูดแบบเออนะเขื่อไม่เขื่อตามใจ
แต่เราเน้น. หาคนใจดี เพราะงั้น. เจาะประเด็นนี้ไปเลย เชื่อพี่.   

พี่ๆในนี้ก็นะ. แหมมมมมม. เราก็อย่าเพิ่งออกมาวิจารย์ เราก็แอบๆคุย. แอบๆถามแอบๆทักไป คุยกันหลังไมย์นิดนึง
อ่ะเราก็เชื่อๆน้องไปก่อน. แกล้งเชื่อก็ได้. นิ่งๆไว้เนียนๆไป เดี๋ยวข้อมูลครบก็ จัดเลยๆๆๆๆอันนนี้ไม่จริงนะ อันนี้โอเคจริงพี่เชื่อออ
บางทีวิจารณ์ไปแล้วมันแก้ไรไม่ได้ไง. เนี้ยเสียดายมากเรยอ่ะ อาคุงลุงโชว์กาก กะอาคุงกระเทยรวยเจ็ดดดดดไม่เข้ามาเรยยย
ว่าจะแนะนำให้น้องไปหาซะหน่อย. 2คนนี้เค้ารวย ร๊วยรวยยยยย. แจก้งินแจกทองตลอดดดด.
เนี้ยยยใครว่างอย่าลืมไปตามมาแจกไอโฟนอะไรนะ. ไอโฟน5ใช่ป่ะ.  ออโต้แมนซะอย่าง กี่เครื่องเดี๋ยวคุงลุงเค้าเสกให้
เจ้กระเทยรวยร๊วยยยยรวย. พาน้องไปช๊อปฮองกงเป็นแสน. เนี้ย. ต้องไปตามมาเรยนะ. เค้ารวยมากกกก ชอบแจกกก
พวกเราเนี้ยต้องรีบบ. ไปตามมาช่วยน้องเค้าด่วนๆเลยนะ. เนี้ยยๆๆเห็นมั๊ยว่าเรามีทางออกอันสวยงาม
ว่าแต่ใครเห็นด้วยยกมือขึ้นๆๆๆๆๆๆ555555555555
(บทวิจารณ์อันนี้เขียนแบบกวนประสาทจริงๆ ยอมรับ เพราะงั้นถ้าใครด่าผม. ผมไม่เถียงนะ)
และก็ผมไม่ใช่คนดี. ออกแนวเลวเ้ยๆ. เพราะงั้น. นี่คือคนเลววิจารย์ถ้าไม่ดี. (มันก็ไม่ดีอยู่แล้วล่ะ)
กราบขออภัยทุกคนด้วยครับ. ืจุดประสงค์หลักจริงๆคือ.  ต้องการให้น้องเค้าได้มือถือครับ เบี่ยงประเด็นมาเข้าทางๆๆ
อยากให้คุงลุงออโต้แมนมาแจกมือถือกะอาคุวกระเทยไฮโซ ได้โชว์แจกเงินแจกทองน้องๆอ่ะ. แค่นี้ล่ะที่ต้องการ
55555555555555เลวจริงๆเลยช้านนนนนเนี้ยยยย. 55555555

manny88

น่ากลัวอ๊ะ ภัยสังคมจริงๆ แล้วไม่มีทางเอาเรื่องไอ้ผู้ชายพวกนี้บ้างหรอค๊ะ?

ส่วนตัวแล้วนู๋เข้าใจว่าน้องเจ้าของกระทู้ เด็กมากกแล้วแบบภาษาเค้าคือเหมือนเล่าให้ฟังมันเป็นบุคลิกเด็กๆอ๊ะ แบบพูดไม่ชัด พูดไม่รู้เรื่อง พูดเร็วๆประมาณนี้ จริงๆเค้าอาจจะเล่าเฉพาะในส่วนที่เค้าคิดว่าไม่ยุติธรรมสำหรับเค้ามั้งค๊ะ มันไม่มีเหตุ อยู่ดีๆมีเนื้อเรื่องบางตอนตัดไปนู้น นี่บ้างแล้วก้อสรุปให้ฟัง ผู้ใหญ่และคนส่วนมากซีเรียจกับเรื่องที่น้องเล่าแน่นอนแต่เหมือนตัวน้องคงไม่คิดว่าจะมีคนสนใจขนาดนี้แทนที่จะสงสารกลับกลายเป็นโดนเค้นเอาความจริงเพราะเรื่องมันไม่สมเหตุสมผล ใครอ่านก้อคงจะพอทราบแต่ถ้าอ่านผ่านๆไม่คิดไรมากเหมือนน้องเค้าเราจะรู้สึกว่า เหมือนเค้ามาแชร์มาเล่าให้รู้ว่าเค้าโดนไรเฉยๆไม่คิดไรมากไม่หาทางเอาเรื่องเพราะดูแล้วเค้าคงรู้ดีที่สุดว่าเรื่องเป็นไงเอาเรื่องผู้ชายคนนั้นได้มั๊ย แล้วก้อ บอกความต้องการของตัวเองคือ ไม่อยากหาตังหรือเสี่ยงแบบที่โดนมาแล้ว ไม่ได้เงินแล้วเสียตัวฟรีโดนขโมยของอีก น้องก้อเลยหาทางที่สบายกว่าเดิมจะได้ไม่ต้องเที่ยวหาใครๆคือหาคนดูแล แล้วตามความเข้าใจของทุกคน คนที่จะดูแลใครได้ต้องรวยและเหลือจริงๆแบบให้ใช้สบายไม่ใช่แบบพ่อกะแม่ให้แล้วบ่นประมาณนี้มั้ง เพราะงั้นขอ ไอโฟนกะบีบี มันก้อไม่ใช่ปัญหาสำหรับคนมีตัง  คือน้องมันไม่รู้ว่าผู้ใหญ่เค้าคิดยังไงขนาดไหนกะเรื่องที่เค้าเล่า  คือนู๋ 21 ยังพอทันน้องๆ16 17 อยู่บ้างเห็นพี่ๆบางคนด่าบ้าง แขว๊ะบ้าง จริงๆไม่มีใครรู้จักใครเลย ไม่แปลกที่น้องจะก้าวร้าวใส่บ้างเถียงข้างๆคูๆบ้างประชดประชันใส่บ้างไรงี้ พี่ๆอย่าไปถือสาเด็กเลยแล้วถ้าเรื่องนี้มันจริงหรือเกิดแดงขึ้นมา เหมือนเราไปตอกย้ำเค้าอ๊ะ เค้าอุตส่าห์ลืมๆเล่าแค่บางฉากแล้วก้อยกเรื่องอื่นให้สำคัญกว่าคือเรื่องมือถือไอโฟน บีบีอ๊ะค๊ะ อยากให้เข้าใจเด็กๆนีสนุงถ้าเค้าเป็นเด็กดีหรือเชื่อฟังใครจริงๆคงไม่มาโพสแบบนี้ หรือไปเจอเหตุการณ์แบบนี้ คนบางคนทำผิดจับได้คาหนังคาเขายังไม่ยอมรับผิดบางคนกลับแก้ตัวด้วยโยนให้คนอื่นซะงั้น อยากให้มองสองด้าน เพราะบางคนสอนให้ตายมันก้อไม่ฟังจะบอกจะด่าจะไล่ก้อไม่สำนึกง๊ะ ถ้าเรื่องนี้ไม่เป็นความจริง<ภาวนาอย่าให้เกิดขึ้นจริง>นู๋เป็นคนแรกที่จะไม่ซำเติมน้องเค้าง๊ะ แล้วน้องมันก้อคงหาทางออกได้แล้วมั้งเพราะมาโพสไว้ก้อไม่ได้สนใจไรมากไม่ได้หวังอะไรในนี้มาก เหมือนแบบจะคุยหรือสนใจเฉพาะคนที่จะให้ในสิ่งที่เค้าต้องการ แบบไม่ต้องการคนปลอบ<ประมาณว่า กุทำใจได้แล้ว เปลี่ยนเป็นช่วยดีกว่ามั๊ยถ้าอยากให้กุดีขึ้นจริง> แล้วก้อไม่รู้ใครมาโพสอาจเด็กสิบสองก้อหรือใครก้อได้อ๊ะเนาะเห็นกันแค่ตัวหนังสือ

นู๋ไม่ได้เข้าข้างหรือต้องการสื่ออะไรเพียงแต่ว่า.....ก้อรู้ๆกันอยู่แล้วว่าโพสนี้จริงเท็จแค่ไหนเข้ามาที่เพื่อจุดประสงค์อะไร เชื่อว่าพี่ๆที่อายุเยอะๆในนี้ก้อคงไม่หัวโบราณแน่ๆ งั้นก็อย่าไปสงสัยน้องมันเลย น้องมันแค่อยากได้ไอโฟนกะบีบีเฉยๆ ที่ออกความคิดเห็นเนี๊ยะเพราะแทบจะไม่มีใครสงสารน้องเลย ถ้านู๋พูดผิดหรือไม่ถูกใจใครก็ขอโทษด้วยน๊าค้าไม่ตั้งใจให้คิดอย่างงั้น

คุณน้องค่ะ กลับไปอ่าน ที่พี่ๆ เค้าโพส กระทู้กันก่อน อ่านรายละเอียด ให้แตกก่อนน่ะค่ะ ไม่มีใครซ้ำเติมน้องเค้าหรอกค่ะ แล้วก็อ่านหัวข้อกระทู้น้องเค้าให้ดี เอาเรื่องโดนขืมขืน มาล้อเล่นกันได้เหรอค่ะ มันเรื่องใหญ่นะค่ะ แล้วขืมขืนในรถเนีย คงไม่สามารถใส่ถุงยางได้ เสี่ยงติดโรค เสี่ยงท้อง ด้วยเหตุไม่สมควรนะค่ะ เรื่องแบบนี้ จะเป็นผู้หญิง สมัยใหม่ หรือ สมัยเก่า คุณควรใส่ใจเรื่องพวกนี้ให้มากกว่า ของนอกกายนะค่ะ โทรศัพท์ มันจะเอามารักษาโรคติดต่อ หรือ เอามาเป็นเลี้ยงลูกแทนได้เหรอค่ะ ในกรณี ที่น้องเค้าซวยสุดๆ ที่พวกพี่สนใจคือเรื่องนี้ค่ะ ไม่ได้จับผิด หรือ ซ้ำเติมน้องเค้าสักนิด แล้วเวป นี้ก็ไม่ใช่ มูลนิธิ การกุศล น่ะค่ะ คนที่อยากช่วยในสิ่งที่น้องต้องการคงจะมีค่ะ แต่คงน้อย ดังนั้นเหตุผลที่น้องเค้าอยากได้รับความช่วยเหลือ ก็กรุณา ให้ข้อมูลที่มันชัดเจนกันหน่อย ไม่ใช่คลุมเคลือแบบนี้ แล้วถ้าน้องเค้าทำใจได้แล้ว ก็ไม่ควรเอาเหตุผลโดนข่มขืนมาอ้าง ของความช่วยเหลือ พี่ๆ ในนี้ ไม่ได้ทานหญ้า แทนข้าว กันนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

minkmink

• **
 **36**
ใครว่างไปเจอน้องเค้ามั่งคะ

น้องอยู่แถวรังสิตใช่ไหมคะ

ไอ้สงสัยน่ะใช่ แต่ถ้าจริงพวกป้าๆลุงๆ จะได้ช่วยเหลือกัน ให้บรรเทาลงบ้าง

น้องขอไอโฟน บีบี มันก็ดูไม่จำเป็นมากเท่าไหร่ ถ้าจะเอาให้โทรได้ โทรศัพท์รุ่นไหนก็โทรได้จ๊ะ

เห็นน้องตัวจริง ได้คุยกะน้องจริง น่าจะพอทราบว่า อะไรเป็นอะไรค่ะ

ไอโฟนก็สองหมื่นกว่า บีบีอีกหมื่นปลายๆ

มันหลายตังค์อยู่จ๊ะน้อง

เฮ้อออ **08**

pppppp-6

• Full Member
ยังคงติดตามอยู่ว่า น้องจัดการอะไรยังไง เคลียร์ปัญหาได้หรือเปล่า เพราะวันนี้น้องออนตอบกระทู้คนอื่นน่ะแต่ไม่มาตอบกระทู้ตัวเอง  อะไรยังไงแจ้งทีค่ะ  **26**

*๐Mommim๐oO*

• Photographer ^ ^
  • **
  • People Like This 17
  • LineID: teawwy
อ่านเรื่องนี้แล้วเหมือนได้ซ้อมการใช้วิจารณญาณเลย   **04**

oมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕)

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 48
  • !! ดี มา ดี กลับ ร้าย มา x2 ให้ นะจ๊ะ จุ๊บๆ !!
อิ้งอยากร้องไห้้  **01**

มีคนใจร้ายเค้าโทรมาติดต่ออิ้ง เมื่อวานที่ผ่านมา เค้าบอกต้องไปต่างประเทศแร้ว จะชวนไปนัดเจอทานข้าว แร้งจะหั้ยเงินเก็บไว้นะ   เราก้อดีจัยที่เจอคนใจดีจัง

แร้วหลอกพาอิ้งขึ้นรถไปข่มขืน แร้วไล่ลงรถ  ตอนนี้อิ้งโดนเอาของไปหมดเรยค่ะเพราะของยู่บนรถเค้าหมด

ไม่มีโทรสัพแร้วยู่กับเค้าหมดเรยบัตทุกอย่างกุนแจหอ  ไม่มีเงินซักบาทตองบอกหน้าโบกรถเค้าข้ามจังหวัดเพื่อกลับหอแถวมหาลัย  ดึกแร้วด้วย

เสียจัยมากไม่รู้จะทัมอย่างงัยดี     ไม่มีโทรสัพเรยไม่รู้ว่าจะติดต่อคัยยังไง 

มีพี่คนไหนพอจะช่วยได้บ้างเรื่องดูแล หรือค่าใช้จ่ายเบื้องต้นเพราะไม่มีเงินเหลือเรยค่ะ  ข้าวกินวันละแค่มื้อเดียว เพราะต้องดูแลตัวเอง

อยู่แถวรังสิตค่ะ

อายุ 18 หน้าตาโอเคค่ะ  สูง 158 หนัก 43

พี่คนไหนจัยดี แอดเมลมาคุยกันได้นะคะขอด่วน  อย่างน้อยช่วยพาไปซื้อโทรสัพไว้หั้ยมีใช้ หรือค่าข้าวก้อด้ยค่ะ  ไกล้จะเปิดเทอมแร้วยังไม่รู้จะหาจากไหนเรยค่ะ 
หนูเป็นคนเรียนเก่ง  เกิน 3.30 ทุกเทอมนะคะ ตั้งจัยเรียน อยู่ปี 1 มหาลัยรัฐค่ะ 

ช่วยส่งเบอร์มาจะโทรตู้ไปหา

เมล..ink_zie(แอท)hotmail.com  ไม่ค่อยดั้ยออนนะคะ เพราะเงินเริ่มไม่มีแร้วส่งเบอร์มาในเมลสะดวกกว่าค่ะ เชคแร้วโทรเรย

เผื่อยืมเครื่องเพื่อนโทรไปดั้ย

ขอฟครุนมากนะคะ  **04**

ขอ ให้ เจอ คน ที่ ดีดี และ ก็ ใช้ วิจารณญาณ ใน การ สแกนคนหน่อย นะคะ คุณ อิ๊ง บางคน แค่ข้อเสนอดี ไม่ใช่ ว่า จะ ทำจริง ระวัง มิจฉาชีพมาได้ทุกรูปแบบ
  oมยิ้มIIก้มป่oง...(^_^)
              I'am Smile.......
              I'am little pig....
              I'am good girl...
#อยาก อยู่ คนเดียว สัก พัก ถ้า ไม่รัก โปรด อย่า รบกวน หัว ใจ.

oมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕)

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 48
  • !! ดี มา ดี กลับ ร้าย มา x2 ให้ นะจ๊ะ จุ๊บๆ !!
 น้องช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องได้ไหม ให้เหมือนกับมหาลัยของรัฐหน่อย นี่เขียนเหมือนคนอ่อนภาษาไทยมากๆ

ดูเผินๆ แล้วคำส่วนใหญ่ดูแล้วตั้งใจเขียน แต่ถ้าีๆ แล้วเขียนไม่ถูกแน่นอน

อย่างที่แอดมินบอก ข้อเ็ท็จจริงที่น้องโพสแต่ละกระทู้นั้นมันไม่เหมือนกัน มันขัดแย้งกันในหลายๆ ประเด็น

อีกอย่างวันและเวลาที่น้องบอก "เมื่อวาน" "ดึกแร้ว" "ป้ายรถเม" คำว่า เมื่อวาน น้องใช้เมื่อวันที่ 19 แสดงว่า เมื่อวาน คือวันที่ 18 ดังนั้นคำว่า ดึกแล้ว คือดึกของวันที่ 18 แต่ดึกวันที่ 18 ตอนตี 2 น้องยังมาเล่นเน็ต ออนไลน์โพสในบอร์ดนี้เลย ซึ่งน้องบอกว่าน้องนั่งเหม่ออยู่ป้ายรถเมหน้า ม.

เรื่องพวกนี้พี่ไม่อยากรู้หรอกว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร
ที่พี่สงสัยอยากรู้คือ

เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 09:03:27 pm

สวัสดีค่ะ ชื่ออิ้งค์นะคะ อายุ17 เรียนอยู่ปี 1 ไม่มีเงินลงทะเบียนเรียนเทอมนี้ค่ะกับค่าหอสิ้นเดือนค่ะ  ยู่รังสิต ปทุมธานีค่ะ มีบ้านอยู่กทม.ด้วย

เพิ่งเข้ามาในวงการครั้งแรกค่ะ  หน้าตาหนูใช้ได้ค่ะ  ตั้งใจเรียนและเรียนดีค่ะ ตัวเล็ก สูง 159 หนัก 44 ผิวข้างในขาวค่ะ แต่แขน2สีเพราะไม่มีเงินซื้อครีมกันแดด  แฮ่ๆ  (มันแพงนินา)

นิสัยคุยสนุก สุภาพ ร่าเริง สะอาด และจิตใจดี ชอบทำบุญ เข้าวัด ขี้สงสาร และรักสัตว์มากๆค่ะ

อยากได้คนดูแลช่วยออกเรื่องค่าใช้จ่ายพวกนี้อ่ะค่ะ คือค่าหอ ค่ากิน ประมาณ 20,000UP ต่อเดือนค่ะ แล้วก้อค่าเทอมค่ะ

ขอเป็นคนสุภาพ อ่อนโยน  น่ารัก^^  และสามารถดูแลอิ้งได้อ่ะค่ะ  หน้าตายังไงก้อดั้ยขอหั้ยนิสัยผ่านพอค่ะ

แอดมาคุยกันนะคะ ยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะ เด๊๋ยวจะลงทะเบียนไม่ทัน ><

น้องบอกว่าน้องอยู่ในครอบครัวหัวโบราณ น้องเสียตัวตอนอายุ 17 ปี ให้รุ่นพี่ที่มหาลัย
ที่พี่อยากรู้คือ น้องเรียนมาระบบไหน อายุเท่าไหร่เข้าโรงเรียน อายุเท่าไหร่จบประถม อายุเท่าไหร่จบมัธยม อายุ 16 หรือ 17 เข้าปี 1 มหาลัยของรัฐแล้ว ซึ่งที่น้องโพสหาคนเลี้ยงเนื่องจากไม่มีค่าเทอม ซึ่งเทอมที่น้องมาโพสนั้นน้องใช้คำว่าเทอมนี้ นั่นแสดงว่าไม่ใช่เทอมหนึ่ง ปีหนึ่งแน่นอน

พี่ยังไม่เคยเห็นเด็กนักเรียนหรือคนไหน ที่จบ ตอนอายุ 16 ปี แล้วเข้ามหาลัยไ้ด้ตอนอายุ 17 ปี โดยปราศจากครอบครัวที่พร้อม ซึ่งต้องพร้อมทั้งด้านการเงิน และด้านการศึกษาด้วย และต้องเป็นครอบครัวที่อบอุ่นด้วย

นั่นคือ ครอบครัวจนๆ ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการศึกษา ยิ่งในปัจจุบันน้อยมากที่จะส่งเสริมให้ลูกจบ  ตอนอายุ 16 ปีได้

ที่พิมพ์มาไม่มีอะไรหรอกครับ พี่แค่เสียอารมณ์กับการใช้ภาษาของน้อง ดูแล้วเป็นการเขียนไม่ถูกมากกว่าการตั้งใจพิมพ์ ถ้าเป็นมหาลัยของรัฐต้องใช้ภาษาไทยให้ดีกว่านี้ครับ  ความจริงน้องไม่ได้มาเขียนหรือมาพิมพ์บนหัวพี่ที่จะทำให้พี่หนักกบาลอะไรหรอก พอดีมันเป็นบอร์ดสาธาณะพี่เลยแสดงความคิดเห็นด้วยก็เท่านั้น

*** เผื่อบางคนไม่แน่ใจกับคำนี้ว่าเขียนอย่างไร ผมก็สงสัยว่ามีสระอะหรือเปล่า เลยเก็บมาฝากไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน
กบาล  ความหมาย
[กะบาน] น. ส่วนกลางของกะโหลกศีรษะ, หัว, (คําไม่สุภาพ) เช่น ตีกบาล เขกกบาล; แผ่นกระเบื้อง; ลานกลางหมู่บ้าน เรียกว่า กบาลบ้าน; เครื่องเซ่นผีที่ใส่ภาชนะกับตุ๊กตาแล้วนําไปทิ้งที่ทางสามแพร่ง และต่อยหัวตุ๊กตาเสีย เรียกว่า เสียกบาล, เรียกภาชนะที่ใส่เครื่องเช่นนั้น เช่น เอาเหล้าข้าวใส่กบาลออกเซ่นวัก. (ขุนช้างขุนแผน), บางทีใช้ว่า กระบาล เช่น ปรุตรุเคลือบกระบาลหิน. (จารึกวัดโพธิ์). (ป., ส. กปาล ว่า กะโหลกหัว).

อ่านคอมเม้นท์ชองคุณพี่แล้วชอบมากๆเลยคะ ถูกใจคุณน้องสุดๆเจ้าค่ะ
  oมยิ้มIIก้มป่oง...(^_^)
              I'am Smile.......
              I'am little pig....
              I'am good girl...
#อยาก อยู่ คนเดียว สัก พัก ถ้า ไม่รัก โปรด อย่า รบกวน หัว ใจ.

NunEUnGJaa

• Newbie
  • *
ไม่ได้จะขุดนะครับ แต่พออ่านดูแล้ว เอิ่ม....... **03**

COACH

• People Like This 107
จั่วหัว " โดนหลอกไปข่มขืน" 

แต่...ภาษาอะไรก็ไม่รู้  อ่านแล้ว... งง ..ครับ

*..APhRoDiTe.,!~

• People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
จั่วหัว " โดนหลอกไปข่มขืน" 

แต่...ภาษาอะไรก็ไม่รู้  อ่านแล้ว... งง ..ครับ

**30** **30** ไปเจอ ภาษา สก๊อย  หน่อยไหมคะ  จะมึนงง กว่านี้ อิอิ **34** **34**
I'm comeback

Denny.S

• People Like This 37
น้องควรอ่านไทยรัฐบ่อยๆนะครับ **32**

ก้อนเค้กที่น่าแยง

• **
  • People Like This 30
เซฟเก็บไว้เยอะแยะ ว่างๆดูบอลไป อ่านกท.เก่าๆไป เลยขุดมาให้อ่านกันครับ
 **08**

lllusions

• Newbie
  • *
  • เหงา
เซฟเก็บไว้เยอะแยะ ว่างๆดูบอลไป อ่านกท.เก่าๆไป เลยขุดมาให้อ่านกันครับ
 **08**

เพื่อ?

• **
 **08**

เพื่อ?

ลองบอกให้ทีคิดว่าผมดันขึ้นมาเพื่ออะไรเพราะผมเองก็ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะดันขึ้นมาทำไม
ตั้งใจจะหากท.หลอกลวงอ่านพอเจอกท.นี้ทำให้รุ้สึกถึงยูสเก่าๆน้ำใจดี-พยายามนึกถึงบรรยากาศเว็บตอนนั้นกับตอนนี้-สาวคนนี้ตอนนี้เป็นไงบ้างและสรุปว่าเหตุการณ์นี้เรื่องจริงหรือไม่ เยอะแยะ
ขอบอกว่าไม่ต้องสงสัยว่าดันเพื่ออะไรหรอกครับไม่ได้หวังอะไรทั้งนั้นผมบุ๊คมาร์คไว้เยอะแยะเจออันไหนน่าสนใจพอว่างๆก็คงมาดันให้คนใหม่ๆได้อ่านกัน

• **
มาบอกอีกว่าไม่รุ้จักใครในกท.สักคนนะครับเลยไม่มีจุดมุงหมายอะไรๆ