ผู้เขียน หัวข้อ: หนุโดนหลอกไปข่มขืนเมื่อวานค่ะ เสียจัยมากโดนเอาทรัพสินไปด้วยคัยช่วยไ้ด้มั่งคะ  (อ่าน 33535 ครั้ง)

มอซอ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

saint1968

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
ผมคุยทาง msn กับน้องเมื่อคืนและเมื่อเช้าได้โอนเงินไปให้แล้วพันนึง น้องมีเบอร์ผมแล้วแต่ยังไม่ได้โทรกลับมา

Singleman

• **
  • People Like This 7
  • Singleman
ผมว่ามันทะแม่งๆ คิดเหมือนคุณ toyaris
ฝนตกอากาศหนาวคิดมุขไม่ออก มีแต่มุขกากๆ
เพราะเวลาหยอดมุขตอนหนาวๆเนี้ยะ ต้อง
"หยอดให้กาก" ....... เพราะมัน " อยากให้กอด"

manny88

• Hero Member
  • People Like This 69
น้องติดต่อมาแล้วนะค่ะ กำลังรอแอตเอ็มกันอยู่ค่ะ

น้องบอกว่าเรียนหนัก ถึงสองทุ่ม ทุกวัน แล้ววันเสาร์ก็มีเรียนค่ะ เลยไม่มีเวลาทำงานพิเศษ

ถ้าได้คุยกับน้องวันนี้ จะแวะไปหาน้องที่หอ ค่ะ แล้วจะมาอัพเดท ให้รับรู้กันน่ะค่ะ
"ถ้าจะนินทา จงพูดในสิ่งที่รู้ ..ไม่ใช่ไม่รู้ แล้วเสือกพูด" ><!

ไม่ได้รู้สึกอับอาย แต่ภูมิใจมากกว่า ที่กล้าทำก็กล้ารับ
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=31887.0

lloUgig

• **
  • People Like This 9

โธ่ๆๆ เด็กน้อย....มันไล่ลงรถแล้วทำไมไม่เอา สมบัติเราลงมาด้วยล่ะค่ะ ตอนหนูลงรถมาแล้ว ทำไมไม่จำทะเบียนรถมันค่ะ เบอร์โทรมันเบอไรทำไมไม่มาแชร์ พี่ๆในเว็ปนี้ใจดีเยอะน่ะ พร้อมที่จะอยู่ข้างหนู ถ้าเรื่องที่ว่าเป็นเรื่องจริง((ไงก็เอาใจช่วย และ จะติดตามเรื่องของน้องต่อไป++++))

ถ้าผิดเป็นครู ขอบอกว่า พี่ๆในเว็ปนี้เขา ถึงขั้นระดับ ดร.แล้วน้อง หลอกยาก!!! แถมเป็นผู้ใหญ่ๆทั้งนั้น ประสบการณ์สูง เอาความจริงมาคุยกันดีกว่าค่ะ

NiceMan

• Newbie
  • *
  • People Like This 8

อย่างอื่นไม่ขอพูดถึงหรือไม่ออกความเห็นครับ

ขอพูดแต่ว่า...การใช้ภาษาไทยแย่มาก นี่บอกว่าเป็นเด็กดี ตั้งใจเรียน เรียนเก่ง คะแนนเกรดเฉลี่ยสูงลิ่ว เป็นมหาลัยของรัฐด้วยยิ่งแล้วกันไปใหญ่ ส่วนตัวแล้วอยากจะเบิร์ดกะโหลกซักทีสองทีครับ

saint1968

• **
msn กับน้องตอนสองทุ่ม ถามว่าได้เงินยังโอนไปให้แล้ว บอกมาว่า

ยังไม่ได้ไปดูบัญชี มันเลยแปลกว่าคนเดือดร้อนมาก ขอให้เราโอนไป ทำไมไม่รีบไปดูเงินแต่เช้า

zakura999

• Newbie
  • *
 **08** **08**...อ่านไป อ่านมา...ก็แปลกๆ เหมือนที่หลายคนว่าอ่ะนะ คริ คริ ...เริ่มเชื่อฝ่ายชายหลายๆ คนที่พูดและ อิอิ....เจ้าของกระทู้อยู่ไหนน้อ...ไมไม่มาแก้ตัวอ่า...

minkmink

• **
  • People Like This 12
เด็กเรียนเก่ง จะรู้ว่าอะไรควรไม่ควรค่ะ

น้องก็รู้อยู่ว่า ป้าๆ ลุงๆ ในนี้ ไม่ค่อยเข้าใจภาษาวัยรุ่น

น่าจะพิมให้อ่านง่ายๆ หน่อยนะคะ

แต่ไม่ว่ากัน น้องอาจจะเดือดร้อนจริงก็ได้

รอพิสูจน์ค่ะ  **34**

manny88

• Hero Member
  • People Like This 69
ได้คุยกับน้องแล้วค่ะพร้อมกับพี่อีกคนที่ต้องการช่วยเหลือน้องจริงๆ โดยจะซื้อโทรศัพท์ให้น้องไปใช้ก่อน

น้องได้แจ้งความประสงค์ว่า ต้องการอยากใช้แบบเดิมที่หายไปคือ BB กับ iPhone ยังไม่นับรวมกับอีกเครื่อง คือโนเกีย ไรไม่รุ้ น้องบอกจำไม่ได้

เราก็ได้สอบถามว่า ได้มีการแจ้งความหรือยัง น้อง บอกว่า ได้แจ้งความเรียบร้อยแล้ว ที่ สน มีนบุรี แต่ว่าแจ้งเฉพาะ เรื่องของหาย ไม่ได้แจ้งเรื่อง ถูกข่มขื่น

เนื่องจากน้องอายที่จะตอบคำถาม พร้อมทั้งกลัว ทางบ้านรุ้แล้วรับเรื่องนี้ไม่ได้ จะโดนไล่ออกจากบ้าน ซี่งก็น่าเห็นใจน้องค่ะ

ส่วนเรื่องที่มีพี่ใจดี โอนเงินให้น้อง หนี่งพันบาท น้องบอกว่า ทางธนาคารแจ้งว่า น้องได้ทำการอายัดบัญชีไปแล้ว(ไม่ใช่อายัด ATM นะค่ะ เพราะถามย้ำไปแล้ว) หลัง

จากกระเป๋าและมือถือไม่ได้นำลงมาจากรถด้วยตอนถูกไล่ลงจากรถ ทางธนาคาร แจ้งน้องว่า น้องได้ทำการอายัดบัญชีแล้ว เงินจึงไม่สามารถโอนเข้าบัญชีของน้องได้ ดังนั้น

น้องจึงถือว่าน้องไม่ได้รับเงิน หรือ ความช่วยเหลือจากใครๆ เลย ดังนั้น พี่ใจดีท่านใด ได้โอนเงินไปช่วยน้องเค้าแล้ว กรุณาไปเชค ยอดในบัญชีท่านด้วยว่าได้ถูกหักไปหรือไม่

ซี่งในความเป็นจริงแล้ว ถ้าบัญชี่ที่รับโอนเงิน ถุกปิด หรือ อายัด เราจะทำนิติกรรมใดๆ กับบัญชีนั้นไม่ได้ ถ้าโอนผ่าน atm ก็น่าจะมีการแจ้งที่หน้าจอว่า ทำการโอนได้หรือไม่

หรือจะเป็นการโอนผ่านเค้าเตอร์ เจ้าหน้าที่ ก็น่าจะแจ้งว่า บัญชีที่จะโอนไปอยู่ในสถานะไหน เพราะฉะนั้น พี่ที่โอนไปกรุณา แจ้งผลด้วยว่า ท่านได้ทำนิติกรรมการโอน ผ่านแล้ว

จริงๆ ไม่อย่างนั้น เพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่าน จะได้ไม่เข้าใจน้องเค้าผิดได้ด้วย หรือ ว่า สิ่งที่เพื่อนๆ สงสัยน่ะเข้าใจถูกต้องแล้ว

ส่วนความคิดเห็นส่วนตัว ที่ได้คุยกับน้อง ข้อมูลครั้งแรก กับ การคุยครั้งนี้ ไม่ค่อยเป๊ะ เท่าไหร่ ไม่การคลาดเคลื่อน เช่น น้องบอกว่า กำพร้าพ่อ ต้องอยู่หอ ช่วยตัวมาตลอด แต่

คุยครั้งที่สอง กลัวโดนไล่ออกจากบ้าน แล้วเรื่อง iPhone ถ้าใครใช้ ก็จะรุ้ว่า ถ้า iPhone เราหาย จะมีวิธีหายังงัยให้เจอ แม้จะปิดเครื่องไปก็ตาม( Find My iPhone)

หลังจากที่คุยกันอยุ่ พักใหญ่ น้องไม่ติดใจเรื่อง ถูกข่มขืน แต่ที่น้องต้องการตอนนี้ค่ะ อยากได้โทรศัพท์ เหมือน รุ่นเดิม ที่หายไป BB หรือ iPhone ก็ได้ และ หาพี่ๆใจดี ดูแล

น้องรายเดือนเท่านั้นค่ะ (ที่น่าสงสารคือ น้องเคยโดนหลอกให้หมดตัวมาแล้ว สองครั้ง แระ ก็มีพี่ๆ เมล์ไปด่าน้องสารพัด สมน้ำหน้ามั่ง บางคนก็เห็นใจ อยากช่วยเหลือ แต่

เกือบทุกท่าน มาสะดุดกับสิ่งที่น้องเดือนร้อน คือ โทรศัพท์เหมือนเดิมที่ หายไป กับค่าใช้จ่าย รายเดือน พีมีคนนึง จะโอนเงินมาให้ศศิ ช่วยไปซื้อโทรสับให้น้อง ในราคา

สามพันบาท แต่เหมือนว่าน้อง ต่อรองว่า อยากได้ เหมือนเดิมที่หายไป

**25** **25** **25**สรุปได้ว่า ที่น้องมาเปิดกระทู้ พาดให้ให้พวกเรา ติดตาม คือ 1 ต้องการ BB  Bold 97-00 หรือ iPhone เท่านั้น (มั้งค่ะ)

ต้องการพี่ใจดี ดูแลค่าใช้จ่ายรายเดือน  **25** **25** **25** จบข่าวค่ะ

"ถ้าจะนินทา จงพูดในสิ่งที่รู้ ..ไม่ใช่ไม่รู้ แล้วเสือกพูด" ><!

ไม่ได้รู้สึกอับอาย แต่ภูมิใจมากกว่า ที่กล้าทำก็กล้ารับ
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=31887.0