ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อน้องพาพี่ไปกินแซลมอน *-*  (อ่าน 2417 ครั้ง)

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
เมื่อน้องพาพี่ไปกินแซลมอน *-*
« เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 02:21:14 PM »
สวัสดีค่ะ  ครั้งก่อน หนูลงกระทู้หาพี่ไปทานแซลมอนกัน  ก็ได้พี่คนนึงตอบตกลงมาค่ะ  (เย้  นึกว่าจะอดกินซะและ)
หนูแอดไลน์พี่ไป  แนะนำตัวพี่เค้า  ปรากฏว่าพี่เค้างงค่ะ!!  อินี่แอดมาจากไหน  5555  (พี่ pm ไปนานแล้วนะ.... แต่หนูว่าไม่นานนะ  แค่สองถึงสามวันเองงงง  ^^') 
หนูก็ส่งรายละเอียดร้านไปให้ดูว่าอยากกิน อันนี้ๆๆๆนะ  ซึ่งพี่เค้าสนใจ  ก็ตอบตกลง  แต่เลือกทานหลังสงกรานต์ค่ะ
พอถึงวันนัด  พี่เค้าบอกเดี๋ยวมารับแถวบ้าน หนูก็ติดสอยรถ  เป็นเนวิเกเตอร์บอกทางไปร้านค่ะ
ถึงที่หมายประมาณ 11 โมง  คนรอหน้าร้านเพียบ  แถมจองโต๊ะกันทั้งนั้น ... คือ งง  ไม่คิดว่าจะคนเยอะขนาดนี้  แต่โชคดี พอมีโต๊ะว่างอยู่
ตัวอาหารหนูค่อนข้างเฉยๆ  เมนูน้อย คนเยอะ ก็รออาหารนานหน่อย ถ้าใครชอบแซลมอนก็โอเคค่ะ (แต่เคยทานที่อร่อยกว่านี้  เลยเฉยๆ  แฮร่) พี่มีแอบแซวบ้างว่า นี่สายกินสินะ  ทักชื่อร้านไรไป รู้หมด  555555 
ทานเสร็จ เชคบิล   พี่พามาส่งแถวบ้านค่า   และทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้ามีร้านแซลมอนอีก บอกด้วย  แต่ขอเว้นช่วงก่อน เลี่ยน  ฮ่าๆๆ 

ขอบคุณพี่ท่านนี้มากๆนะคะ  ^^

ปล. ขอแปะรูปของกินนิดนึง

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: เมื่อน้องพาพี่ไปกินแซลมอน *-*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 02:52:46 PM »
5555555 น้องเห็นเหมือนกับพี่เลยครับ พี่ไปมาแล้วครับเมื่อวันที่ 15 พี่ก็ว่าอาหารเขาเฉยๆ ครับ สำหรับอาหารแซลมอนนะ อย่างอื่นยังไม่ทราบ ยังไม่ได้ลอง

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
Re: เมื่อน้องพาพี่ไปกินแซลมอน *-*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 07:08:10 PM »
5555555 น้องเห็นเหมือนกับพี่เลยครับ พี่ไปมาแล้วครับเมื่อวันที่ 15 พี่ก็ว่าอาหารเขาเฉยๆ ครับ สำหรับอาหารแซลมอนนะ อย่างอื่นยังไม่ทราบ ยังไม่ได้ลอง

หนูลองซูชิวากิวไปคำนึง  ก็โอเคนะคะ  แต่ข้าวในคำนึงเยอะไปหน่อย  กับรู้สึกข้าวซูชิไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่  (เคยกินอร่อยกว่านี้อ่า)  ไก่โตเกียวก็กลางๆ แต่ไม่ชอบตรงแทะยากเพราะมีกระดูกด้วย - - (ดูในเมนู นึกว่าเนื้อไก่เฉยๆ) ไข่หวานก็ติดหวานไป  แต่แซลมอนแซ่บ น้ำจิ้มหนูว่าอร่อยดีค่ะ  ซุปมิโสะไม่ได้ชิม เห็นพี่สั่ง กินหมดถ้วยเลย  คงอร่อยมั้ง (ฮาาา)
สรุป ร้านนี้หนูคงไปโดนครั้งเดียวค่ะ  หาร้านอื่นลองต่อดีกว่า  ^^ 

ปล. สงสัยหนูกับพี่คอเดียวกันนะคะเนี่ย 

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 07:27:54 PM »

หนูลองซูชิวากิวไปคำนึง  ก็โอเคนะคะ  แต่ข้าวในคำนึงเยอะไปหน่อย  กับรู้สึกข้าวซูชิไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่  (เคยกินอร่อยกว่านี้อ่า)  ไก่โตเกียวก็กลางๆ แต่ไม่ชอบตรงแทะยากเพราะมีกระดูกด้วย - - (ดูในเมนู นึกว่าเนื้อไก่เฉยๆ) ไข่หวานก็ติดหวานไป  แต่แซลมอนแซ่บ น้ำจิ้มหนูว่าอร่อยดีค่ะ  ซุปมิโสะไม่ได้ชิม เห็นพี่สั่ง กินหมดถ้วยเลย  คงอร่อยมั้ง (ฮาาา)
สรุป ร้านนี้หนูคงไปโดนครั้งเดียวค่ะ  หาร้านอื่นลองต่อดีกว่า  ^^ 

ปล. สงสัยหนูกับพี่คอเดียวกันนะคะเนี่ย
ปกติ อาหารญี่ปุ่น พี่ชอบไปที่ Mori Grill เจ้าพระยาปาร์คครับ มีเป๋าฮื้อให้ทาน มียากีนิกุอร่อยมาก ถ้าเจอโอกาสดีๆ มีปลาไหลให้ทานด้วย ราคาอาจจะสูงนิด แต่พี่ว่าคุ้มค่ามาก สำหรับคนทานเป๋าฮื้อ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 11:18:08 PM »
จ๋องก็ขากินแซลมอนเหมือนกันค่ะ
ไม่ทราบว่าไปทานร้านไหนเหรอคะ
จะตามลายแทงไปแทง เอ๊ย! ทานบ้าง
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

jip_jepp

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 05:19:22 PM »
ดีจุง มีพี่ใจดีพาไปกินด้วยยยยย ภาพน่าทานมากคะ ได้ไปโดนคงฟิน~