ผู้เขียน หัวข้อ: happyman......love me like you do(แอท)ทิงเกอร์เบลล์ ไพรเวซี่ รีสอร์ท เกาะด with???  (อ่าน 12714 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ตั้งหน้าตั้งตารอลุ้นดูสาวใสใส่บิกินีเลย
 41

อยากมีทริปแบบนี้บ้างจุง คงใส่บิกินีให้หนำใจ
 **32**

รออ่านต่ออยู่นะคะ
 41

อุ้ย เจ้าแม่อีโรติค20+ มาเม้นท์

แบบคุณจ๋องเนี่ยสุดยอด  พร้อมบิกินี่

ไว้มีโอกาสทำความรู้จักันคร้าบ

แต่การบ้านฉบันนี้ต้องลุ้นครับว่า จะได้เห็นน้องใส่บิกินี่หรือไม่  5555

ส่วนการบ้านฉบับถัดไป  น่าจะมีบิกินี่แน่ๆๆครับ  กะลังหาโลเคชั่น  และ หาน้องที่ไปด้วยอยู่  และแพลนว่า น่าจะเรท18+สำหรับทริปนั้น 5555

อุ่ย... ให้เกียรติจ๋องขนาดนั้นเลยเหรอคะ แหะๆ เขินจุง
 **02**

จริงๆ หยุดยาวนี้จ๋องก็มีทริปไปกระบี่ ขนบิกินีไปหนึ่งกระเป๋าแยกจากเสื้อผ้าเลยค่ะ
รอบนี้มีบิกินีหนำใจแน่นอน
 41

แหม่.. พูดแบบนี้ก็รู้ซะแล้วว่าทริปนี้ไม่มีบิกินีและ 18+
ว้า... เสียดายเลย
 **25**

ว๊าว แค่ฟังว่า เอาบิกินี่ไปกระเป๋านึงก็ใจเต้นละ  ขอการบ้านบิกินี่เน้นๆๆด้วย 5555

nice trip kab

แหะๆ การบ้านคงไม่มี แต่ถ้าอยากได้รูปบิกินีดีๆ เด๋วจ๋องแอบให้นะคะ
 **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
ไปต่อๆ....

และนั่นจึงเป็นที่มาของชื่อทริปนี้  love me like you do

โอเคร เริ่มเดินทาง.....

ผมไปรับน้องที่หน้าปากซอยบ้านน้องเวลา6โมงเช้า นี่แรกที่น้องขึ้นรถผมและผมได้รู้จักบ้านของเธอ   5555  ก็ขับไปเรื่อยๆนะครับ ไม่รีบร้อนอะไร เพราะคำนวนเวลามาแล้ว  ไปแวะทานmac แถวระยอง เป็นมื้อเช้า 

และไปถึงท่าเรือประมาณ11โมง  ตลอดการขับรถ5ชั่วโมง  ผมรู้สึกว่า มันเป็นการขับรถที่ใช้เวลาแป๊บเดียวเอง  ไม่รู้เราคุยกันอะไรกันบ้าง แต่ว่า เราคุยกันไม่หยุดเลย

น้องเป็นคนคุยเก่งนะครับ ช่างซักถาม  บางครั้งพอน้องถามคำนึง เราก็ตอบไปสิบคำ   5555   อย่างไรก็ตามเป็นเรื่องดีครับ ที่่ขับรถยาวๆๆ และมีคนข้างๆคอยชวนคุยอยู่เรื่อย^^

ผมแต่ว่า น้องก็คงมีง่วงบ้างล่ะ แต่คงหลับไม่ลง เพระาอาจจะเกร็งๆกับสไตล์การขับรถของผม  5555  บางทีน้องก็ทำตัวเป็นเนวิเกเตอร์ช่วยบอกทาง ช่วยดูเกิ้ลแมป ไม่มีหลงทางเลยกันเลยนะ  ขับสบายมากๆๆ

เมื่อถึงท่าเรือ เราเอารถไปฝาก แล้วไปเตรียมรอขึ้นเรือ เป็นเรือสปีดโบ๊ท1ลำที่จะรับผู้มาเที่ยว กัปตันฮุก ปีเตอร์แพน และทิงเกอร์เบลทั้งหมดไปลำเดียวกัน มีคนไทยกับต่างชาติอย่างละครึ่ง

ทันทีที่ลงเรือกันเรียบร้อยและเรือออกจากท่าไปได้สักพัก น้องก็เริ่มหลับ คงเพราะต้องตื่นเช้าและฝืนไม่กล้าหลับบนรถผมมา   5555  แต่ผมกลับรู้สึกตื่นตัวมากๆ นานแล้วที่ผมไม่ได้ออกมาเที่ยวทะเล นั่งเรือไปดูทะเลสีน้ำเงินตัดกับของฟ้ากว้างๆ  มองไปทางไหนก็มีแต่ความสบายตัว สบายใจ

และนั่นจึงเป็นที่มาของชื่อทริปนี้  love me like you do

โอเคร เริ่มเดินทาง.....

ผมไปรับน้องที่หน้าปากซอยบ้านน้องเวลา6โมงเช้า นี่แรกที่น้องขึ้นรถผมและผมได้รู้จักบ้านของเธอ   5555  ก็ขับไปเรื่อยๆนะครับ ไม่รีบร้อนอะไร เพราะคำนวนเวลามาแล้ว  ไปแวะทานmac แถวระยอง เป็นมื้อเช้า 

และไปถึงท่าเรือประมาณ11โมง  ตลอดการขับรถ5ชั่วโมง  ผมรู้สึกว่า มันเป็นการขับรถที่ใช้เวลาแป๊บเดียวเอง  ไม่รู้เราคุยกันอะไรกันบ้าง แต่ว่า เราคุยกันไม่หยุดเลย

ผมว่า น้องก็คงมีง่วงบ้างล่ะ แต่คงหลับไม่ลง เพระาอาจจะเกร็งๆกับสไตล์การขับรถของผม  5555  บางทีน้องก็ทำตัวเป็นเนวิเกเตอร์ช่วยบอกทาง ช่วยดูเกิ้ลแมป ไม่มีหลงทางเลยกันเลยนะ  ขับสบายมากๆๆ

เมื่อถึงท่าเรือ เราเอารถไปฝาก แล้วไปเตรียมรอขึ้นเรือ เป็นเรือสปีดโบ๊ท1ลำที่จะรับผู้มาเที่ยว กัปตันฮุก ปีเตอร์แพน และทิงเกอร์เบลทั้งหมดไปลำเดียวกัน มีคนไทยกับต่างชาติอย่างละครึ่ง

ทันทีที่ลงเรือกันเรียบร้อยและเรือออกจากท่าไปได้สักพัก น้องก็เริ่มหลับ คงเพราะต้องตื่นเช้าและฝืนไม่กล้าหลับบนรถผมมา   5555  แต่ผมกลับรู้สึกตื่นตัวมากๆ นานแล้วที่ผมไม่ได้ออกมาเที่ยวทะเล นั่งเรือไปดูทะเลสีน้ำเงินตัดกับของฟ้ากว้างๆ  มองไปทางไหนก็มีแต่ความสบายตัว สบายใจ

https://youtu.be/IpZsQxy-sIw

นั่งเรือมาได้สักประมาณครึ่งชั่วโมงนิดๆ ก็เริ่มมาถึงเกาะดละ  เป็นเกาะที่มีต้นไม้เยอะมาก แทบจะไม่เห็นรีสอร์ทบนเกาะเลย มองไปทางไหน ก็มีแต่สีเขียวของต้นไม้

สักพักนึง เรือก็แล่นแวะเข้าไปในอ่าวๆนึง พร้อมกับการปรากฏตัวของกัปตันฮุก โอ้ว สวยอ่ะ กัปตันฮุกเหมือนเป็นรีสอร์ทบนอ่าวเล็กๆที่มีหาดทรายนิดหน่อย พอเล่นน้ำได้  แต่วิวสวยมากๆเพราะเค้าสร้างยื่นเข้ามาในทะเลนิดนึงบนส่วนของก้อนหินริมหาด

ถ้ามีโอกาสก็อยากจะมาลองพักที่นีเหมือนกัน เด่วคงต้องหาคนมาที่นี่ละ ได้ข่าวว่า มีสร้างห้องแบบพูลวิลาเพิ่มเติมด้วย อิอิ 

เราแวะส่งคนที่กัปตันฮุก คนหายไปประมาณครึ่งลำ  แล้วเราก็บ่ายเรือต่อไปอีก10นาที  เรือก็ค่อยๆชะลอความเร็วลง โหยตื่นเต้นอ่ะ  เพราะว่า เราเห็นแล้วว่ากัปตันฮุกก็สวยแบบมีเอกลักษณ์ แล้วที่ทิงเกอร์เบลล่ะจะเป็นยังไง

ทั้งปีเตอร์แพน และทิงเกอร์เบล จะเป็นรีสอร์ทที่ตั้งอยู่บนหาดทรายขาวละเอียดที่ทอดยาว โดยหาดทรายนี่อยู่ตรงกลางระหว่างทะเลน้ำใสสีฟ้าครามและคลองป่าชายเลนสีเขียวสดใส  โอ้วสุดยอดอ่ะ

https://youtu.be/zwzAsGU3Rdg

เรือค่อยๆลดความเร็วลง เมื่อใกล้จะถึงที่พัก

แล้วขับเข้ามาในปากน้ำ ที่เป็นคลองน้ำกร่อยซึ่งในนั้นจะมีท่าเรือของที่พักปีเตอร์แพน

https://youtu.be/X_jnb1p1m3o

เมื่อเรือจอดแล้วเทียบท่า ....ผู้โดยสารทั้งหมดลงจากเรือ เมื่อขึ้นไปบนท่าเรือ เราเจอเจ้าหน้าที่จากปีเตอร์แพนมาต้อนรับ พร้อมกับเอาwelcome drink มาให้ทาน เราสองคนก็หยิบมาทาน อร่อยชื่นใจ

สักพัก มีเจ้าหน้าที่จากทิงเกอร์เบล เดินเข้ามาเรียกพวกเรา บอกว่า ยินดีต้อนรับครับ เด่วผมจะพาไปทิงเกอร์เบลครับ

เรา2คน ก็เดินตามเจ้าหน้าที่คนนี้ไป  สักพักนึงเราก็มองหน้ากันเลิกลั่ก ห๊ะ.....จาก40คนที่นั่งเรือมา  มีแค่เรา2คนที่ไปพักที่ทิงเกอร์เบลเหรอเนี่ย   5555

เลยถามพี่ๆ ทำไมเหลือแค่นี่ล่ะ  ไม่ค่อยมีคนมาพักเหรอ เต็มมั้ย

เค้าบอกว่า... เต็มครับ แต่ที่ทิงเกอร์เบล คนไทยน้อยครับ ส่วนใหญ่เป็นต่างชาติ  อิอิ เข้าทาง มีแววเป็นส่วนตัวละ

เค้าพาเราขึ้นรถกระบะนั่งไปอีก2นาที ก็มาถึงทิงเกอร์เบลครับ มาถึงเราก็ไปเอากุญแจห้องและดื่มเวลคัมดริ้ง

ห้องพักที่นี่ มี2แบบ คือแบบติดหาด กับพูลวิลล่า

ผมเลือกพักติดหาดในคืนแรก และพูลวิลล่าในคืนที่2  ไหนๆมาละก็ลองทั้งสองแบบเลย หุหุ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ไหงไม่มีต่อละคะ กำลังสนุกเลย
 **01**

จะว่าไป จ๋องก็เคยสนใจเกาะ ก ูด นะคะ เสียแต่ว่าเกาะส่วนตัวมาก ราคาสู้ไม่ไหว
 **25**

ถ้ามีภาพสวยๆมาประกอบบ้าง ก็จะดีนะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

happyman

ไหงไม่มีต่อละคะ กำลังสนุกเลย
 **01**

จะว่าไป จ๋องก็เคยสนใจเกาะ ก ูด นะคะ เสียแต่ว่าเกาะส่วนตัวมาก ราคาสู้ไม่ไหว
 **25**

ถ้ามีภาพสวยๆมาประกอบบ้าง ก็จะดีนะคะ
 41

เด่วมีรูปแน่นอนคร้าบบ   ลงวันละนิดวันละหน่อยครับ  เหมือนละคร เรื่องนี้กำลังออกอากาศประจำวันอยู่ครับ น่าจะอีกสัก6-7วันจะจบ  ^^

happyman

หาดคลองเจ้าด้านหน้า....ทิงเกอร์เบลล์ รีสอร์ท

happyman

คลองเจ้า คลองป่าชายเลน และท่าเรือของปีเตอร์แพน ทิงเกอร์เบลรีสอร์ท.....น้ำใสมากๆ วิวดีสุดๆ

happyman

ทิงเกอร์เบล รีสอร์ท^^

happyman

ทิงเกอร์เบลล์ รีสอร์ท^^

happyman

คืนแรก เราพักที่วิลล่าติดริมหาดครับ

ที่นี่จัดพื้นที่ได้เป็นสัดเป็นส่วนมากๆ  มีทางเดืนตรงกลางปลูกต้นไม้ร่มรื่น  แบ่งซ้ายขวา  ด้านซ้ายเป็นบ้านแบบติดหาดทุกหลัง  ส่วนด้านขวาเป็นบ้านแบบพูลวิลล่าพร้อมดาดฟ้าชมวิวทุกหลัง

happyman

ที่พักของเราคืนแรกครับ  วิลล่าติดหาด.....ตั้งแต่วินาทีแรกที่เปิดประตูเข้าไปภายในวิลล่า ก็พบแต่ความประทับใจอ่ะ  ห้องตกแต่งอย่างเรียบง่าย แต่แฝงไปด้วยความหรูหรา  สะดวกสบาย  แบ่งแยกเป็นสัดส่วน ระหว่างส่วนห้องนอน กับ ห้องน้ำ และoutdoorริมหาด ก็จะมีโซฟาให้นั่งพร้อมที่ล้างทราย ล้างตัว

มองจากเตียงออกไป ก็เป็นชายทะเล ที่หาดทรายสีขาวละเอียด น้ำใส  เรียกว่า ตอนเย็นก็นังชมพระอาทิตย์ตกได้สบายๆๆ ส่วนตอนเช้าลืมตาตื่นมาก็เป็นทะเลสวยๆๆรออยู่เลย