ผู้เขียน หัวข้อ: happyman......love me like you do(แอท)ทิงเกอร์เบลล์ ไพรเวซี่ รีสอร์ท เกาะด with???  (อ่าน 12733 ครั้ง)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
**02** **02**
ทริปไปเที่ยวบรรยากาศสวีท ก็กลับเป็นทริปกินแหลกได้ซะงั้นนน  **19**

555  ตอนอยู่ด้วยกันไม่ค่อยเห็นน้องกินเท่าไหรเลย  ไปอ้วนตอนไหนหว่า   **25**

จะว่าไปทริปนี้ไม่สุดนะครัช ยังมิได้เห็นน้องบัวบิกินี่เลย  ต้องหาที่สวยๆมาหลอกล่อใหม่ อิอิ    **36**

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ฮึ่ย!! รอจนเบื่อแล้วนะคะ เมื่อไรจะเลิฟซีนสักที
 **03**

ชอบพูลวิลล่ามากมาย
 **39**

5555 กะแล้วเชียว คุณจ๋องต้องชอบพูลวิลล่า  พูลวิลล่านี่เด็ดมากครับ เหมาะกับการมีเลิฟซีนมากมาย อิอิ

แหม่... รู้จายจ๋อง
ชอบพูลวิลล่ามากค่ะ
แต่ที่ไปกระบี่มา ไม่ใช่พูลวิลล่าค่ะ แต่เป็นแค่ห้องมีทางลงสระ
 **36**

มีแต่รูปวิว ส่วนรูปคน...มิกล้าค่ะ
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

happyman

เสร็จจากพายเรือคายัก เราก็เดินเลาะชายหาดกลับมาถึงที่พักพูลวิลล่าของเรา ประมาณ5โมงกว่าเกือบหกโมงละ

เลยเป็นเวลาแช่น้ำในพูลวิลล่าของผมเพลินๆๆแล้ว  ผมเดินเข้าบ้านเปิดตู้เย็นๆหยิบเบียร์ มาสองขวด ให้น้องขวดนึง ผมขวดนึง

เรียบร้อยแล้ว ผมก็กระโดดลงน้ำ...ตูม

อา รู้สึกสดชื่นมากๆครับ เราตัวเหนียวกันมาทั้งวันจากการที่ไปดำน้ำในทะเล และเหงื่อจากพายคายัก  ได้มาแช่น้ำจืดเย็นๆในสระสวยๆและเบียร์อร่อยๆสักขวด มันเยี่ยมมากเลอ

ขาดแต่สาวให้กอดในสระ

ตูม...สักพักสาวก็โดดลงสระตามมา แต่กอดไม่ได้  5555

แช่ตัวในสระเพลินๆๆ มีแอลกอฮอล์เข้าปาก แล้วเราก็คุยโน่นคุยนี่กัน 

แต่ส่วนใหญ่ คุยกันเรื่องเวป เรื่องน้องในเวป  รูปแบบการจ้างเที่ยวของผม 5555

ย้อนกลับไปนึกถึงตอนนั้น เนี่ยผมก็ชอบมากเลยที่ได้แช่น้ำคุยกับน้องใกล้ๆในสระน้ำ เพราะด้วยโปรแกรมของทริป เด่วไปดำน้ำ เด่วไปดูหิ่งห้อย เด่วไปกิน ทำให้เราไม่ค่อยได้คุยกันมากนัก

ช่วงเวลาในสระน้ำ ช่างเป็นช่วงเวลาที่ดี ที่เราได้คุยกันในบรรยากาศที่เป็นส่วนตัว ผมได้มองหน้าน้องใกล้ๆ ในแบบหน้าสดๆของน้อง ผมยาวดำขลับของเธอเปียกปอนเล็กน้อย ริมฝีปากซีดๆเพราะความเย็นของน้ำ และแววตาอันสดใสของเธอ ทำให้ผมรู้สึกดีมากๆกับช่วงเวลาเพียงเล็กน้อยที่ได้คุยกันเธอใกล้ๆ แต่ขอใกล้อีกนิดได้มั้ย    **01**

สักพักก็เริ่มมืดเราจึงขึ้นจากสระแล้วอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า เตรียมตัวไปทานดินเนอร์กัน(กินอีกแล้ว555)

อาหารมือเย็น เราก็เป็นบุปเฟอร์เหมือนเดิมครับ แต่ว่า จะมีอาหารทะเลเยอะหน่อย ทานได้ไม่อั้น
หมดแล้วขอเติมได้

เนื่องจากว่า ที่นี่ดูแลอาหารการกินดีมาก อร่อยทุกมื้อ และมีให้กินบ่อย แทบจะอ้วก  มือหลังๆนี่ผมรู้สึกเฉยๆละ แต่ก็ฟินกับความสะดวกสบายในเรื่องอาหารมากๆ

ิ น่าขอกลับไปที่พัก เป็นกับแกล้ม  5555

ตอนแรกปูมาเป็นตัวๆ แต่เราก็ขอให้เค้าแกะให้อีกตามเคย อิอิ

หลังจากดินเนอร์เสร็จ เรามีโปรแกรมดูแสดงกระบองไฟ โชว์ ที่ริมหาด

ก็สวยงามตามท้องเรื่องครับ แปลกๆดี แต่ที่แปลกใจคือ พอจบการแสดงเราพึ่งสังเกตุว่า คนที่แสดงกระบองไฟ ก็คือ พนักงานสต๊าฟของรีสอร์ทนั่นแหละ  กล้ามซิกแพคแน่นมาๆๆ หุ่นดีทุกคน

<a href="https://www.youtube.com/v/iI8XB2MeeUQ" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/iI8XB2MeeUQ</a>

เรามอบทิปเล็กน้อยให้แก่นักแสดง

การแสดงfire show จบแล้ว  สต๊าฟไม่จบครับ  เนื่องจากว่า เราเป็นแขกคนไทยแค่2คนในคืนแรก  เราจึงเป็นที่รู้จักของสต๊าฟ   

หนึ่งในสต๊าฟคนนึง เดินมาถามเราว่า พี่ๆๆ  พี่อยากไปเดินเล่นริมคลองป่าโกงกางมั้ย เด๋วผมพาดูแพลงตอนเรืองแสง

อา  ผมกะน้องยิ้มประทับใจในบริการ ที่ดูเหมือนว่า จะพิเศษเฉพาะเราสองคนเท่านั้น  แล้วเราก็เดินกันไป3คนท่ามกลางความมืด ไปยังคลองป่าโกงกางที่เราพายเรือคายักกันเมื่อเย็น

แพลงตอนที่ว่า นี่ก็คือ แพลงตอนเรืองแสงที่เราไปดูตอนนั่งเรือไปดูหิ่งห้อยนั่นแหละครับ ก็จะมีให้เห็นตามชายขอบตลิ่ง

สต๊าฟ เล่าให้ฟังว่า ดึกๆจะมีเยอะ และบางทีเราส่งไฟลงไปในคลอง ถ้าโชคดีก็อาจจะเจอกุ้งน้ำกร่อยตัวใหญ่ เค้าจับขึ้นมาปิ้งกินอยู่บ่อย

พวกเราเลยงัดไฟฉายในโทรศัพท์มาฉายกันใหญ่เลยทีนี้  แต่ไม่เจอครับ  5555

เราเลยเดินกลับ ขากลับเราใช้เส้นทางเดินเลียบหาด เลียบชายทะเลกลับ

สต๊าฟก็บอกอีกว่า ถ้าเป็นตอนกลางคืน ที่ในทะเลน้ำตื้น ก็จะเจอปูและปลาหลายชนิด

อา ทีนี้เราเลยฉายไฟฉาย มาที่หาดแล้วเดินลุยน้ำทะเลตื้นๆๆกัน

โอ้ว เจอจริงๆๆด้วย เจอปูหลายๆตัว กำลังหากินที่ชายทะเลตื้นๆๆ

เจอฝูงปลาเล็กๆริมฝั่ง เพียบเลย

<a href="https://www.youtube.com/v/fHk5KSTtEpY" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/fHk5KSTtEpY</a>

โห ประทับใจอ่ะ  รู้สึกชอบความสมบูรณ์ของธรรมชาติที่นี่มากๆๆ

ในระหว่างที่ผมมัวแต่ส่งหาปลา หาปู ทำให้ผมรั้งท้าย เมื่อผมมองกลับไป  มันเป็นภาพเงาดำๆของชายหญิง สองคนเดินคุยกันบนชายหาด

โหย โคตรโรแมนติคเลย  จนผมอดไม่ได้ที่จะต้องหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายรูปน้องบัวน่ารักๆของเธอมาเผยแพร่ไม่ได้  5555

น้องบัวคุยเก่งมากครับ ถามโน่น ถามนี่ เป็นหนูน้อยจำไม

ผมเดินตามหลังแล้วก็ฟังน้องบัวคุยกับสต๊าฟเพลินมากๆเลย   ความคุยเก่งช่างซักถามแสดงถึง ความฉลาดของเธอ

อยากรุ้ว่าเธอฉลาดแค่ไหน ลองคุยกับเธอดูครับ คุณจะถูกเธอถามในสิ่งที่เธออยากรู้  จนหมด  5555

พอกลับเข้าที่พัก เราก็ทำกิจวัตรส่วนตัวกับพักนึก แล้วก็มาเข้านอนครับ ผมดื่มเบียร์หนึ่งขวดก่อนนอน เพื่อให้นอนหลับสบาย

อา ...คืนนี้จะเป็นคืนสุดท้ายที่จะได้นอนข้างสาวสวยแล้ว

สาวสวยของผมอยู่ใกล้แค่คืบ
1คืบ
2คืบ
3คืบบ
4คืนบบบ  zzZ  zzzZz zzzZZ  แล้วก็ผล๊อยหลับไป 5555

happyman

เราตื่นเช้ากันด้วยความสดชื่นครับ ไปรับประทานอาหารเช้าแบบชิวๆเหมือนเคย แล้วกลับมาจัดกระเป๋า เก็บของเตรียมตัวเดินทางกลับ

สต๊าฟพาเราขึ้นรถเพื่อไปส่งเราที่ปีเตอร์แพน เพื่อขึ้นเรือกลับฝั่งที่เกาะด 

สต๊าฟเสื้อสีฟ้าจากทิงเกอร์เบล สองคน มาส่งเราสองคน 555

ส่วนสต๊าฟเสื้อสีส้มเป็นของปีเตอร์แพน

ก่อนกลับผมเดินสำรวจปีเตอร์แพนอีกนิดหน่อย และถ่ายรูป หาดตรงปีเตอร์แพนมาฝากครับ

นี่ละครับ ด้านหน้าทะเล มีหาดคั่น ด้านหลังป่าชายเลนและคลอง  เลยไปจนสุดหาด ก็เป็นจุดที่คลองป่าชายเลนมาบรรจบกับทะเล

ได้เวลาขึ้นเรือกลับแล้วล่ะ     ผมนั่งอยู่บนเรือ ค่อยๆๆมองเกาะดสีเขียวขจีตัดกับพื้นน้ำสีฟ้าใส ค่อยๆๆเลือนหายไปจากสายตาทีละน้อย

แน่นอนว่า ผมจะกลับมาที่นี่อีกแน่นอน ประทับใจในความสวยงาม สงบ และคงความเป็นธรรมชาติมากๆ ตอนนี้ผมก็เล็งๆรีสอร์ทสวยๆบนเกาะไว้ละ  แต่จะมากับใครดีน๊า  อิอิ

ใช้เวลาเดินทางหนึ่งชั่วโมง ก็ขึ้นฝั่งประมาณ11โมง  แล้วเราก็ไปเอารถที่จอดฝากไว้ที่ท่าเรือ เพื่อขับกลับกรุงเทพ   ประมาณบ่ายโมงเราแวะทานก๋วยเตี๋ยวที่แถวระยองเป็นมื้อเที่ยง

ระหว่างทางเราก็นั่งคุยถึงทริปต่อไปที่น่าสนใจ หรือสถานที่สวยๆๆที่น่าไปเที่ยวกัน

สักประมาณบ่ายสามโมง  ผมก็พาน้องบัวกลับมาส่งที่หน้าปากซอยบ้านเธอโดยสวัสดิภาพ

ที่จริงๆ ตลอดทริป3วันนี่ ผมนั่งคิดแผนการอันนึงมาโดยตลอด ในที่สุดผมก็ตัดสินใจทำมัน.
ผมอยากจะขอจับมือเธอสักครั้งครับ 555

เมื่อจอดรถที่หน้าปากซอยบ้านเธอ....

ผมเอ่ยขอบคุณที่มาเที่ยวด้วยกัน ผมสนุกและเป็นการพักผ่อนที่ดีมากๆๆ

พร้อมทั้งกับยื่นมือไปให้เธอ ทำสายตาเว้าวอนแล้วบอกว่า....next trip เราหาที่สวยๆไปกันอีกนะ

เธอยิ้มเล็กน้อย และส่งมือมาจับมือกับผม เป็นสัญญากันเล็กๆๆ

แล้วเธอก็ถอนมือกลับไป พร้อมกับ โบกมือร่ำลาและอวยพรให้ผมขับรถกลับบ้านดีๆๆน๊า^^

ผมขับรถกลับบ้านคนเดียวพร้อมกับใช้ความคิดไปพลางๆ...คุณรู้มั้ย วินาทีที่ได้สัมผัสมือกับเธอมันเป็นอย่างไร

ในชีวิตผมเคยจับมือ ผุ้หญิงมาก็หลายคน แต่มีไม่กี่คนหรอกที่เราจะรู้สึกแบบนี้

ความรูเ้สึกแบบนี้คือ จับปุ๊บ แล้วเฮ้ย ใช่เลย  มือนุ่มมากๆ 

นุ่มจนเป็นมือที่เราอยากจะเดินกุมมือเธอตลอดเวลา อยากจะเดินจูงมือเธอไปยังที่ต่างๆ
ไปเที่ยวด้วยกัน ไปมีช่วงเวลาดีๆด้วยกัน

ใช่ครับ มือเธอนุ่มมาก และให้ความรู้สึกแบบนั้น 

จับปุ๊บ มันเหมือนกับช่วงเวลาดีๆสามวันที่ผ่านมา มันคือ ความสูญเปล่า

ทำไมผมไม่ขอเธอเดินจูงมือ กันที่ชายหาด

ทำไมผมไม่ขอเธอกุมมือกันในขณะที่นั่งเรือ

ทำไมผมขอกอดเธอสักนิดในขณะที่เราดื่มเบียร์ชิลๆในพูลวิลล่า

มันเหมือนเหตุการณ์มันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว ถึงตอนนี้ก็ได้แต่รู้สึกเสียดาย  และที่จริงมันก็คงจะเป็นไปไม่ได้ด้วยแหละ  5555

แต่เชื่อผมเถอะ ผู้ชายคนที่ได้เดินจูงมือเธอไปยังที่ต่างๆผุ้ชายคนนั้นเป็นคนที่โชคดีมากๆ  ผมเอาเกียรติของความความรู้สึกตัวเองเป็นประกัน

ถึงตอนนี้ผมนึกถึงเพลง love me lke you do ขึ้นมา

<a href="https://www.youtube.com/v/RphTxux6slM" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/RphTxux6slM</a>

มันมีท่อนนึงที่ผมชอบมากๆและผมฟังถึงท่อนนี้ทีไร ผมจะนึกถึงเธอเสมอ

Yeah, I'll let you set the pace
ฉันจะให้เธอควบคุมเกม
Cause I'm not thinking straight
เพราะฉันคิดอะไรไม่ออกเลย
My head spinning around I can't see clear no more
หัวฉันหมุนไปหมด มองอะไรไม่ชัดเลย
What are you waiting for?
มัวรออะไรอยู่ล่ะ?

ใช่ครับ แม้ระหว่างผมกับเธอจะมีข้อจำกัดต่างๆมากมาย

แต่ไม่รู้เป็นอะไรทุกครั้งที่ผมเจอเธอ  ผมจะมึนงง ตกอยู่ในภวังค์
 เธอถามอะไรผมก็ตอบ
 เธอชวนไปไหนผมก็ไป
ถ้าอย่างนั้น ระหว่างผมกับเธอ
เธอจะทำอะไรแบบไหน อย่างไรใ  ห้เธอกำหนดเองเลยละกัน......

และ next trip ก็เช่นกัน จัดไป ไปไหนไปกัน ผมมองข้ามข้อจำกัดต่างๆไปแล้ว 
เพราะผมคิดอะไรไม่ออกละ  เมื่อ....อยู่ใกล้ๆเธอ^^

The End  **04** **02** **39**

happyman

ฮึ่ย!! รอจนเบื่อแล้วนะคะ เมื่อไรจะเลิฟซีนสักที
 **03**

**39**

5555 กะแล้วเชียว คุณจ๋องต้องชอบพูลวิลล่า  พูลวิลล่านี่เด็ดมากครับ เหมาะกับการมีเลิฟซีนมากมาย อิอิ

แต่ที่ไปกระบี่มา ไม่ใช่พูลวิลล่าค่ะ แต่เป็นแค่ห้องมีทางลงสระ
 **36**

มีแต่รูปวิว ส่วนรูปคน...มิกล้าค่ะ
 **25**

ว้าว สระดูชิลมากเลยครับ สาวบิกินี่คนนั้นก็แจ่ม อิอิ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
 **03**

**39**

**36**

**25**

ว้าว สระดูชิลมากเลยครับ สาวบิกินี่คนนั้นก็แจ่ม อิอิ

ชิลจริงค่ะ จ๋องเล่นน้ำจนตาอักเสบเลย

ส่วนสาวคนนั้นแจ่มแน่ค่ะ เพราะไม่ใช่จ๋อง
ส่วนจ๋อง ไม่แจ่ม แถมจ๋อย
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Yodrak

• People Like This 108
ชอบวิธีการอธิบายสถานะ วิธีคิด และความรู้สึกออกมาครับ ... ตรงไปตรงมา ชัดเจน และไม่เสแสร้ง

ความรู้สึกที่เจือในการบ้านบ่งบอกถึงความจริงใจ ความอบอุ่น และมิตรภาพที่ไม่จ้องทำร้ายกันครับ  **36**

ปล. การบ้านที่ส่งก็ชอบนะครับ
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

happyman

น้ำตาจิไหล.....คุณลุงสัมผัสได้ถึงข้อความที่ผมต้องการจะสื่อในการบ้าน ขอบคุณนะคร้าบบ เขียนออกมาจากความรู้สึกจิงๆๆเลอ หุหุ^^

แต่ดูจากการบ้านเปิดซิงของลุง ท่าทางลุงไม่เบาเหมือนกัน น่าติดตามมากครับ รออ่านลุงโดนเปิดซิงครับ
ชอบวิธีการอธิบายสถานะ วิธีคิด และความรู้สึกออกมาครับ ... ตรงไปตรงมา ชัดเจน และไม่เสแสร้ง

ความรู้สึกที่เจือในการบ้านบ่งบอกถึงความจริงใจ ความอบอุ่น และมิตรภาพที่ไม่จ้องทำร้ายกันครับ  **36**

ปล. การบ้านที่ส่งก็ชอบนะครับ

bbbb11

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
นี่โบนะคะ ไลน์เก่าโบหายค่ะ รบกวนแอดมาหน่อยค่ะ. https://line.me/R/ti/p/%40ljf2883r