ผู้เขียน หัวข้อ: happyman......love me like you do(แอท)ทิงเกอร์เบลล์ ไพรเวซี่ รีสอร์ท เกาะด with???  (อ่าน 12756 ครั้ง)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40

หลังจากสำรวจห้องพักกันเรียบร้อย พร้อมกับเก็บของสัมภาระกันแล้ว ก็เดินออกจากห้องมารับประทานมื้อกลางวันครับ น่าจะเป็นเวลาประมาณบ่ายโมง 

เราก็เดินมาถึง ห้องอาหารของทิงเกอร์เบล บริเวณหน้าสระน้ำ  แต่เราก็ต้องเก้ๆๆกังๆๆกันอยู่พักนึง เพราะว่า  เรานึกว่า จะมีคนนั่งทานกันอยู่แล้วบางส่วน   ที่ไหนได้กลับมีแค่เราสองคน   

555 ใช่ครับ ตอนนี้แทบจะเรียกได้ว่า เรา2คนเป็นคนไทย คู่เดียวที่อยู่ในรีสอร์ทนี้ นอกนั้นเป็นฝรั่ง ที่อยู่ยาว หรือพักหลายคืน โอ้วเยี่ยมมากๆๆเป็นส่วนตัวสุดๆๆ 

และที่สำคัญเมื่อเราไปถึง นั่งโต๊ะปุ๊บ อาหารก็ทยอยออกมาทันที  มีให้ทานแบบหมดแล้วขอเติมได้  มีแววของทริปกินๆนอนๆ  ชิลลๆๆ ละ^^

แต่เจ้าหน้าบอกว่า เด่วพรุ่งนี้ก็จะมีกลุ่มคนไทยมาเข้าพักเพิ่ม หุหุ

เราได้ได้รับประทานอาหารชุดใหญ่ที่จัดเตรียมมาเฉพาะเราสองคนเท่าน้านนนน  เยอะมาก กินไม่หมดอ่ะ

ระหว่างที่เราทานอาหารไป เจ้าหน้าที่มาถามว่า ตามโปรแกรมแล้ว เรากินข้าวเสร็จจะต้องไปเที่ยวน้ำตก  อยากไปมั้ย

อืม เราก็เกรงใจเจ้าหน้าที่ด้วย เพราะถ้าเราไปน้ำตกนั่นหมายความว่า เค้าจะต้องพาเราสองคนไปเที่ยวน้ำตกแบบส่วนตัวอีก  5555

และผมก็คิดว่า มันดูร้อนๆๆและน้ำตกคงจะไม่ค่อยมีน้ำมาก  เลยบอกว่า ไม่ไปดีกว่า

น่าจะพักผ่อนสบายๆๆในห้องสัก2ชั่วโมง จะได้ไม่เหนื่อยเกินไป

happyman

ทานข้าวเสร็จ เราก็ไปนอนคุยกันบนเตียง พักผ่อนกันเพลินๆสักสองชั่วโมง สักพักนึงก็ใกล้ๆๆห้าโมงละคร้าบ  แดดเริ่มไม่ร้อนแล้ว ผมเลยชวนน้องออกชมวิวริมทะเล

น้องถาม พี่จะลงมั้ย  น้องว่า จะไม่ลงนะ

ลงสิ ผมไม่ได้เล่นน้ำทะเลมานานแล้ว 5555  ผมเตรียมแว่นดำน้ำส่วนตัวมาด้วย

ได้ข่าวว่าที่นี่น้ำใส  น่าจะมีปะการัง

ไม่เป็นไร น้องไม่ลงก็ไม่เป็นไร  ทริปนี้ผมคิดว่า ผมมาพักผ่อนจริงๆ  ดังนั้น อยากทำอะไรก็ทำ สบายๆๆดีก่า หลังจากนั้น ผมก็ถอดเสื้อแล้วเดินลงน้ำทะเลไปพร้อมกับแว่นสน๊อคเกิ้ล

น้ำทะเลใสมากครับ หาดทรายก็ละเอียดมากด้วย

<a href="https://www.youtube.com/embed/TE3ltqb75rI&quot; frameborder=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/embed/TE3ltqb75rI&quot; frameborder=0</a>

แต่ที่ผิดคาดคือ หาดทรายที่นี่ ชื่อว่า หาดคลองเจ้า เป็นหาดที่ เหมาะแก่การเล่นน้ำมากๆๆครับ เพราะตั้งแต่เราเดินลงน้ำทะเลไป เดินไปเรื่อยๆๆจนน้ำมิดหัว เราจะเจอแต่ทรายขาวๆๆละเอียดตลอดทาง  ไม่มีหอยเม่น ไม่มีเปลือกหอยให้กวนใจ โห น่าเล่นน้ำทะเลสุดๆอ่ะ

แต่เอ  ผมจะดูปะการังอ่ะ 

ผมเลยมองหาจุดที่น่าจะมีปะการัง

อ๊า ใช่แล้ว  ด้านซ้ายมือของรีสอร์ทติดกับภูเขา และมีโขดหิน  ลงไปแถวนั้นดีกว่า น่าจะมีปะการัง

โห้ จริงๆๆด้วย แถวนี้มีปลา และมีปะการังครับ แต่ว่า ยังไม่เยอะมาก แต่มันก็เพียงพอที่จะทำให้ผมใช้เวลา ดำผุด ดำว่าย สำรวจอยู่คนเดียวได้สักพักนึง

แต่มันมีผม ดำอยู่คนเดียวอ่ะสิ   5555 

ขึ้นดีกว่า

happyman

ชายหาดหน้ารีสอร์ทครับ และบรรยากาศยามเย็นครับ (กระทู้ข้างบนลงไม่ติด  5555)

<a href="https://www.youtube.com/v/TE3ltqb75rI" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/TE3ltqb75rI</a>

happyman

ขึ้นไปก็เจอน้องเดินเล่น ถ่ายรูปสวยๆอยู่บนชายหาดครับ เลยชวนกันไปเดินเล่น และเดินสำรวจให้สุดหาด

หาดนี้เป็นหาดกว้างๆๆครับ

ซ้ายสุดเป็นทิงเกอร์เบล จึงมีความเป็นส่วนตัวหน่อย

ถัดมาเป็นไฮซีซั่น และต่อด้วย เวนดี้เดอะพูล ปีเตอร์แพน และอเวย์เกาะด

wendy the pool

ปีเตอร์แพน รีสอร์ท

อเวย์ เกาะ ด ต้องข้ามฝั่ง ข้ามทะเลไปอีกนิด

ถ้าเทียบกันแล้ว  ทิงเกอร์เบล น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในหาดนี้ล่ะครับ^^ เพราะอยู่ริมสุดของหาด มีความเป็นส่วนตัวมากๆ

happyman

เราเดินเล่น ชิวๆด้วยความเป็นส่วนตัวสุดๆ หาดสงบแทบจะไม่ค่อยมีคนเลย  ส่วนใหญ่จะเป็นคนต่างชาติ และมีคนไทยเพียงเล็กน้อย

หันไปด้านซ้ายของทิงเกอร์เบล

ด้านขวา

พระอาทิตย์ตกตรงหน้า

และพาโนราม่างามๆ

happyman

เราเดินกันไปจนสุดหาดแล้วก็เดินกลับมายังที่พัก และชมพระอาทิตย์ตกลับขอบฟ้าที่ปลายทะเล จนฟ้าใกล้มืดแล้ว ก็กลับเข้าห้อง อาบน้ำอาบท่ากัน แล้วออกมาดินเนอร์มื้อเย็นครับ วันนี้จะเป็นอะไรน๊า

ออกมาทานมื้อเย็นบรรยากาศเปลี่ยนไปอีกแบบครับ สระน้ำเปิดไฟสีสวยขึ้น ตัวรีสอร์ทก็เปิดไฟสวยงาม มียุงบ้างเล็กน้อย

<a href="https://www.youtube.com/v/uLlyJxSoYFM" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/uLlyJxSoYFM</a>

อาหารถูกจัดเตรียมสำหรับเราสองคนเหมือนเดิม ตามรูปเลยครับ กินกันไม่หมดอ่ะ เพราะทุกอย่างมันขอเพิ่มได้ครับ

เรานั่งทานกันไปสักพัก โดยที่ยังไม่มีใครแตะปูเผา สักพักนึงพนักงานก็เดินมาบอกโปรแกรมเพิ่มว่า เด่วทานข้าวเสร็จไปเจอกันที่ล๊อบบี้2ทุ่มนะครับ เด่วเราจะนั่งเรือไปดูหิ่งห้อยในคลองป่าโกงกางกันครับ

พอดีเค้าเห็นเรายังไม่แกะปูทานกัน  เลยถามว่า เอาไปแกะให้มั้ยครับ

โห น้องยิ้มกริ่ม รีบยกจานปูให้เค้าไป  สักพักนึงเค้าก็กลับมาพร้อมปูที่แกะเรียบร้อย ทานง่าย  โหย เราทานไป ฟินไป เนื้อปูหวานมากๆๆ ที่สำคัญ ไม่ต้องแกะเอง  555555

happyman

หลังจากทานข้าวเย็นเสร็จ เราก็ไปนั่งเรือดูหิ่งห้อย ในคลองป่าโกงกาง ชื่อ คลองเจ้า

โดยเรา2คนจากทิงเกอร์เบล ต้องไปขึ้นเรือสมทบกับพวกปีเตอร์แพน แล้วแล่นเรือเข้าไปในคลอง

หลังจากที่ทุกคนขึ้นเรือเรียบร้อยแล้ว เรือก็ค่อยๆๆแล่นช้าลึกไปไปในคลองเจ้า

ผมหยิบโทรศัพท์ขึ้นมา คิดว่า จะลองถ่ายหิ่งห้อยในหมวดวีดีโอ 

แต่เพราะละสายตาจากหน้าจอโทรศัพท์ ขึ้นมามองวิวรอบๆๆ ก็กลายเป็นว่า รอบๆตัวมืดมิดไปหมดแล้ว

สองข้างทางเต็มไปด้วยเงาไม้แน่นทึบสีดำ เงยหน้ามองขึ้นไปบนฟ้า เต็มไปด้วยดาวระยิบระยับตัดกับฟ้ามืดมิดเดือนแรม

แสงจ้าจากหน้าจอโทรศัพท์ของผมกลายเป็นสิ่งแปลกประหลาด แปลกปลอม ไม่เข้าพวก

ผมจึงปิดโทรศัพท์ทันที แล้วหันมาดื่มดำกับความมืดมิดตามธรรมชาติ ที่ไม่ได้เจอมานานหลายปีแล้ว 

สักพักนึงก็มาถึงที่หิ่งห้อยอยู่  ถ้าใครเคยไปดูหิ่งห้อยที่อัมพวา ที่นั่น จะเป็นหิ่งห้อยตามพุ่มไม้เตี้ยๆๆ  แต่ที่นี่หิ่งห้อยมีเยอะอยู่พอควร แตว่า จะอยู่ตามยอดไม้สูงๆ  แม้ว่า เราจะไม่ได้เห็นมันใกล้ๆๆ แต่เรากลับรู้สึกพอใจมากๆที่ เราได้เข้ามาสู่ป่าโกงกางตามธรรมชาติอย่างแท้จริงๆ มืดมากๆ ไร้แสงรบกวน   

สักพักนึง พี่ที่นำเที่ยวบอกว่า เด่วเราจะให้ดูพรายน้ำนะครับ แล้วเค้าก็เอามากวักลงไปในน้ำข้างๆตัวเรือ โอ้ว มันเป็นพรายน้ำ สีเขียวสะท้อนแสงอ่อนๆระยิบระยับขึ้นมา ไปตามฟองอากาศที่มือกวักไป

อันที่จริงมันคือแพลงตอนครับ จะเรืองแสงมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับชนิดของแพลงตอนและจำนวน

ที่เราเห็นเนี่ย ก็มีเยอะพอสมควร แม้ว่า มันอาจจะไม่เรืองแสงเท่าไหร่ แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความสมบูรณ์ของป่าโกงกางในคลองเจ้านี่มากๆครับ

ข้างล่างนี่เป็นรูปของแพลงตอนในต่างประเทศนะครับ และถ่ายด้วยแสงพิเศษให้เห็นแพลงตอนชัดขึ้น

แต่ผมลองหยิบโทรศัพท์มาถ่าย ไม่สามารถถ่ายได้นะครับ  คราวหลังถ้าได้มาอีกว่า จะลองติดพวกไปแบลคไลท์มาส่ง คงจะขึ้นเป็นสีสะท้อนแสงแบบในต่างประเทศแน่ๆๆครับ

สรุปคือ ชมด้วยตาและเก็บไว้ในความทรงจำครับ ^^

หลังจากกลับจากดูแพลงตอนเรืองแสงและหิ่งห้อยแล้ว เราก็กลับเข้าสู่ที่ห้องพักทันที ก้อเป็นเวลาประมาณสามทุ่มกว่า เราสองคนก็อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมชุดเข้านอนในทันที

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
จะเข้าฉากเลิฟซีนแล้วใช่มั้ยคะเนี่ย
ตื่นเต้นๆๆๆ
 41

ภาพสวย บรรยากาศดีนะคะ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

NYX

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 11
ปูเสื่อรอจนเมื่อยแระค้าบ

happyman

ผมอาบน้ำเสร็จก่อนและพร้อมที่เตียงนอนเป็นคนแรก

ไอ้หย่ะ เอาไงดี นอนกะสาวสวย ที่พึ่งเคยมาค้างคืนด้วยกันแรกเสียด้วย

ผมเตรียมเบียร์มาด้วยหลายขวดมากๆ  ผมไม่รอช้าที่จะไปเปิดเบียร์มาซัดก่อน เผิ้อว่าจะได้รวบรวมความกล้ามากขึ้นและลดสติสัมปชัญญะลง  5555

แต่จริงๆๆเปล่าหรอกคร้าบ ผมแค่รู้สึกว่า ถ้ากินเบียร์สักนิดหน่อย จะทำให้หลับง่ายขึ้น

สำหรับน้องบัว  แม้ว่า ผมจะเคยจ้างน้องเที่ยวอยุ่3-4ครั้ง แต่ก็ยังไม่เคยเลยแม้แต่จะได้จับมือเธอสักครั้ง อาจจะเป็นเพราะครั้งแรกเลยที่ติดต่อไป เธอรับเพียงแค่ทานข้าว ไม่ดูหนัง และจะไม่จับมือ หรือโดนตัว

(อุ๊บ เฉลยไปแล้วว่า เป็นน้องบัว...)  5555

ผมเองก็ไม่รู้หรอกครับว่า เวลาเธอจ้างเที่ยวกับพี่ท่านอื่นจะเป็นไง หรือว่า จะมีหนุ่มๆๆในเวปนี้ สร้างความสนิทสนมจนเธอยอมเปิดใจมากขึ้นหรือไม่

แต่สำหรับผม สำหรับทริปนี้ มันเป็นความตั้งใจตั้งแต่แรกแล้ว ที่จะมาแบบสบายๆและไม่ทำอะไรให้เธอลำบากใจ ดังนั้นผมก็เข้านอนแบบสบายๆ มึนนิดๆๆ โดยมีน้องบัวที่อาบน้ำเสร็จแล้วตัวหอมฉุยมานอนอยู่ข้างๆ

พอได้ล้มตัวนอนและได้เบียร์สักขวดผมก็เริ่มง่วง แล้วหลับสนิทไปจนถึงรุ่งเช้า

ลืมตาตื่นขึ้นมา ผมและน้องบัวยังนอนกันอยู่ที่เดิม ไม่มีใครล้ำเส้นกึ่งกลางเตียงที่มองไม่เห็นออกไป   5555

ผมเองก็รู้สึกดีใจที่เป็นแบบนั้น

แต่นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพาน้องจ้างเที่ยวมาเที่ยว แล้วไม่ได้ทำอะไรเธอเลย

ผมเคยไปเที่ยวกับน้องจ้างเที่ยวคนแรกของผม  และชวนเธอไปเที่ยวค้างคืนด้วยกันครั้งแรก ก็ไม่ได้ทำอะไรเธอเช่นกัน

แต่หลังจากนั้น

เมื่อเธอและผมพัฒนาความสัมพันธ์กันมากขึ้นและเราเริ่มรู้สึกดีๆต่อกันมากขึ้น

จากการที่เรายังมาแชร์เวลาดีๆๆด้วยกันเรื่อยมา

จนตอนนี้ อิอิ..........

จนตอนนี้ เรามาถึงจุดที่ ผมและน้องคนนั้นไปเที่ยวกันแบบที่เราปลดปล่อยกันทั้งคู่ ไม่มีกำแพงต่อกัน และมันก็กลายเป็นทริปในฝันของผมเสมอ ทุกครั้งที่ผมไปเที่ยวกับเธอ

นั่นแหละ ผมเข้าเวปนี้ เพื่อหาใครสักคน ที่ทั้งเธอและผมต่างก็รู้สึกว่า ในชีวิตประจำวัน เราต่างทำหน้าที่ ทำงาน เรียน มีความรักกันคนละแบบ

แต่เรายังคิดถึงกันเสมอ และถ้าเราว่างๆตรงกัน เราก็จะนัดกัน มาใช้เวลาดีๆร่วมกัน เป็นทริปแบบที่เราสองคนต้องการกันและกัน และเรารู้กันแค่สองกัน

สักพักนึง ผมก็ตืนตื่นจากภวังค์ทริปในฝันนั่น แล้วหันกลับมาเห็นน้องบัวหลับตาพริ้มสบายๆอยู่ข้างๆๆ เธอดูน่ารักมากครับ จนผมเผลอแอบมองเธออยู่สักพัก และมีการต่อสู้ภายในใจอย่างหนัก

อ๊า  นี่ทริปแห่งความเป็นจริงสินะ 

ความเป็นจริงที่ตัวขาว กะตัวดำ มันกำลังต่อสู้อย่างหนักในหัวผม
ตัวขาว....ข้อจำกัดส่วนตัวของผมบางประการทำให้ผม ไม่ควรที่จะไปรุกล้ำเธอไปมากกว่านี้

ตัวดำ .....เฮ้ย อุตสาห์มาที่สวยๆๆบรรยากาศโรแมนติกแบบนี้ทั้งที และเธอก็มีแค่เส้นบางๆตรงครึ่งเตียงที่กันอยู่เนี้ยะนะ จะไม่ลองหน่อยเรอะ ข้ามเส้นนี่ไปก็ถึงแล้ว

5555 คิดมากปวดหัว อยู่ตรงนี้นานๆพร้อมกับสาวสวยเด่วตัวดำต้องครอบงำแน่ ผมเลยตื่นแล้วลุกออกไปเปิดประตูห้องออกไปเพื่อไปสูดอากาศยามเช้าให้สดใสดีกว่า