ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวลาว วังเวียงกันมั้ย  (อ่าน 3212 ครั้ง)

master99

• Full Member
  • People Like This 35
ไปเที่ยวลาว วังเวียงกันมั้ย
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 10:25:53 PM »
ไปลาว วังเวียง บลูลาน
คราวนี้มาหาเพื่อนไปไกลหน่อยนะครับ เหมือนเดิม ไม่จ้าง เที่ยวฟรี ตั้งแต่ค่าตั๋วเครื่องบินมาอุบลยันกลับ กทม ครับ

คือเดิมทีทริปนี้ตั้งใจจัดไว้เพื่อน้องคนนึงในเว็บนี้ แต่น้องเค้าเปลี่ยนใจไม่ไปแล้ว  ก็เลยมาเปิดรับเพื่อนร่วมทางกันใหม่ครับ

master99

Re: ไปเที่ยวลาว วังเวียงกันมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 10:48:09 PM »
โทษทีพิมพ์ผิด พิมพ์ไม่ละเอียด  ก็ไปลาวครับ ไป Bluelagoon วังเวียง ก็นั่งเครื่องมาลงที่อุบล แล้วเข้าทางช่องเม็กครับ

Little wind

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 176
Re: ไปเที่ยวลาว วังเวียงกันมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 11:45:39 PM »
ไปเมื่อไหร่หรอคะ
พอดีแพลนกับเพื่อนไว้ว่าจะไปช่วงธ.ค.อ่าค่ะ
Blue lagoon น่าไปมากๆ
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 06:02:22 AM »
ไหนๆก็เข้าทางช่องเม็ก น่าจะรวมปากเซ-จำปาสักด้วยนะครับ อย่างน้อยอยู่ซัก 2 วันไปดู คอนพะเพ็ง, ลี่ผี, ตาดผาส้วม แล้วค่อยจับรถไปเวียงจัน-วังเวียงต่อ หรือถ้าเวลาน้อย นั่งเครื่องไปลงเวียงจันเลยดีกว่าครับ แอร์เอเชียเพิ่งจะเปิดเส้นทางใหม่ไปลงเวียงจัน น่าจะประหยัดเวลาไปเยอะเลย ถ้าจะไปแค่วังเวียงนะครับ ผมอยากไปด้วยนะ แต่ตอนนี้วางแผนทริปไว้เพียบเลย แล้วก็คงไม่กล้าชวนน้องในนี้ไปเพราะทริปต่อไป ผมจะไปเบตงจังหวัดยะลาครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ  **38**
A Whiter Shade of Pale

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 09:56:18 AM »
สถานที่ที่ว่านี้. ถ้าให้สวยต้องไปหน้าฝน. หรือไม่ก็ปลายฝน.   **02**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 10:11:53 AM »
อยากไปบ้างจัง ยังไม่มีโอกาสเลยค่ะ

ว่าแต่วังเวียงนี่ใส่บิกินีได้มั้ยคะ
 **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

trippleG

• People Like This 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 12:40:44 PM »
น่าไปจังง >< **02**
Don't try so hard, the best things come when you least expect them to .

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 12:46:29 PM »
น่าสนใจมาก แต่ไปไม่ได้  **19**
ไปช่วงนี้ บลูลาน น้ำอาจจะออกเขียวแทนฟ้ามั้งคะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

master99

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 03:03:37 PM »
ไหนๆก็เข้าทางช่องเม็ก น่าจะรวมปากเซ-จำปาสักด้วยนะครับ อย่างน้อยอยู่ซัก 2 วันไปดู คอนพะเพ็ง, ลี่ผี, ตาดผาส้วม แล้วค่อยจับรถไปเวียงจัน-วังเวียงต่อ หรือถ้าเวลาน้อย นั่งเครื่องไปลงเวียงจันเลยดีกว่าครับ แอร์เอเชียเพิ่งจะเปิดเส้นทางใหม่ไปลงเวียงจัน น่าจะประหยัดเวลาไปเยอะเลย ถ้าจะไปแค่วังเวียงนะครับ ผมอยากไปด้วยนะ แต่ตอนนี้วางแผนทริปไว้เพียบเลย แล้วก็คงไม่กล้าชวนน้องในนี้ไปเพราะทริปต่อไป ผมจะไปเบตงจังหวัดยะลาครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ  **38**
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ คือผมตอนนี้มาคุมงานที่อุบลน่ะครับ เลยจะเข้าทางช่องเม็ก ส่วนสถานที่ต่างๆที่แนะนำมาผมจะลองศึกษาแล้วจัดตารางดูอีกที

master99

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 03:04:53 PM »
สถานที่ที่ว่านี้. ถ้าให้สวยต้องไปหน้าฝน. หรือไม่ก็ปลายฝน.   **02**
ใช่ครับตอนนี้ฝนกำลังมาเลย