ผู้เขียน หัวข้อ: คิด-ถึง  (อ่าน 1456 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
คิด-ถึง
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 04:58:21 PM »
หายไปนาน กล้บมารอบนี้ วีเลิฟเปลี่ยนไปหนักมาก
ไล่อ่านเรื่องราว หลาย ๆ อย่างที่เกิดขึ้น

มีทั้งความสุข ความทุกข์ ดราม่า ตะกวดหน้าเดิม ตะกวดหน้าใหม่
บางยูสเซอร์ที่เคยรู้จักหายไป มียูซเซอร์ใหม่ ๆ เกิดขึ้นมากมาย

วีเลิฟจากเป็นสถานที่ครึกครื้น กลายเป็นเงียบฉี่

สาว ๆ รับงานเที่ยวลดลงจำนวนมาก
พี่ชายจ้างเที่ยวไม่ค่อยมี พี่สาวหลาย ๆ คนก็ไม่เห็น

คิดถึงจัง
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

kaptan

• People Like This 1734
Re: คิด-ถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 09:47:42 AM »
     ตอนนี้ welovegig เดินหน้าเป็นขาลงเต็มตัวอยุ่ครับ
บางคนว่าป่าช้ายังคึกคักกว่าอีก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 10:42:26 AM »
ครับเปลี่ยนไปจริงๆ.  แต่ผมว่าชายจ้างเที่ยวไม่ได้ลดลงหรอกนะครับ.   แต่น่าจะเป็นที่สาวจ้างเที่ยวหายไปมากกว่า.  หลายคนไปรับงานแรง. หรืองานดูแลกันหมด  ส่วนสาวจ้างเที่ยวที่เหลือหลายๆคนก็ระบุเงื่อนไขมาก.จนผู้จ้างไม่สะดวกจ้างเลย.  เช่น. เลือกอายุ.  กำหนดเวลา3ชั่วโมงแบบอาบอบนวด(บ่นหลายทีแล้วเรื่องนี้. ตลกมาก).  หรือ บางคนติดต่อลำบาก.  บางคนบอกด่วนรับจ้างวันนี้. แต่ติดต่อไปกว่าจะตอบอีก3-5วัน. คนจ้างเลยเบื่อ

แต่หลักๆคือเศษฐกิจไม่ดี.  คนจ้างไร้อารมณ์ที่จะไปจ้าง.เลยมักไปกับคนประจำๆ   

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:13:22 PM »
     ตอนนี้ welovegig เดินหน้าเป็นขาลงเต็มตัวอยุ่ครับ
บางคนว่าป่าช้ายังคึกคักกว่าอีก

บรรยากาศที่เคยสดใส ค่อย ๆ หายไป
ยังยินดีที่ยังเห็นชื่อพี่กัปตัน ยังไม่หายไปไหน

แม้อยู่มานานก็ยังไม่เคยพบหน้าคร่าตากันเลย
สบายดีนะคะ พี่กัปตัน ^^
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:19:46 PM »
ครับเปลี่ยนไปจริงๆ.  แต่ผมว่าชายจ้างเที่ยวไม่ได้ลดลงหรอกนะครับ.   แต่น่าจะเป็นที่สาวจ้างเที่ยวหายไปมากกว่า.  หลายคนไปรับงานแรง. หรืองานดูแลกันหมด  ส่วนสาวจ้างเที่ยวที่เหลือหลายๆคนก็ระบุเงื่อนไขมาก.จนผู้จ้างไม่สะดวกจ้างเลย.  เช่น. เลือกอายุ.  กำหนดเวลา3ชั่วโมงแบบอาบอบนวด(บ่นหลายทีแล้วเรื่องนี้. ตลกมาก).  หรือ บางคนติดต่อลำบาก.  บางคนบอกด่วนรับจ้างวันนี้. แต่ติดต่อไปกว่าจะตอบอีก3-5วัน. คนจ้างเลยเบื่อ

แต่หลักๆคือเศษฐกิจไม่ดี.  คนจ้างไร้อารมณ์ที่จะไปจ้าง.เลยมักไปกับคนประจำๆ

ไม่เข้าใจหลักเกณฑ์การตั้งกติกาของเด็กจ้างเที่ยวแบบกำหนดเวลาจริง ๆ
ตอนที่หนูรับงานจ้างเที่ยวสมัยก่อน ๆ เคยรับพี่คนนึงยาวนานถึงสิบสองชั่วโมง เป็นวันที่ดีมากๆ เลย ตะลุยกันสุด ๆ
เมื่อกี้ฟีดดูไปเรื่อย ๆ เจอ รับงานจ้างเที่ยวชั่วโมงละพัน ตกใจกับอัตราค่าจ้างมาก

SevenQ

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:50:22 PM »

อยากตั้งเท่าไรก็ตั้งไป ถ้ามีคนจ้างน้องเค้าก็คงยังอัตรานี้ได้อยู่
คงมีคนที่ยอมจ่ายมั้งครับ เลยไม่แปลกที่จะเห็นกระทู้รับเที่ยวเรทเป็นชม.
น่าจะลองจ้างสัก 8 ชม.

**11**

ไม่เข้าใจหลักเกณฑ์การตั้งกติกาของเด็กจ้างเที่ยวแบบกำหนดเวลาจริง ๆ
ตอนที่หนูรับงานจ้างเที่ยวสมัยก่อน ๆ เคยรับพี่คนนึงยาวนานถึงสิบสองชั่วโมง เป็นวันที่ดีมากๆ เลย ตะลุยกันสุด ๆ
เมื่อกี้ฟีดดูไปเรื่อย ๆ เจอ รับงานจ้างเที่ยวชั่วโมงละพัน ตกใจกับอัตราค่าจ้างมาก

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 08:23:04 PM »

ใช่เลยครับเคยจ้างน้องเที่ยว. ไปไหนไปกันเฮฮา กินกันจนกลับบ้านมืดค่ำ.  สนุกสนานความทรงจำดีๆ.   พี่ว่าตอนนั้นคนจ้างยังทำตัวเป็นมืออาชีพกว่ายุคนี้

ยุคนี้อะไรก็ไม่รู้. กำหนดกติกาซะรัดติ๊ว. ออกมาทำทำไม.??   คนมาเจอกัน ขับรถหาอะไรกินวนหาร้านหาที่จอดก็บางที2-3ชั่วโมงยังมี. บางทีไปไหว้พระกัน. กินข้าวต่อ. กลับเข้ามายังไปนั่งฟังเพลงจีบกันกระหนุ๋งกระหนิงเหมือนไม่อยากให้หมดวัน.     

เดี๋ยวนี้.  ด่วน. ไม่คุยเล่น ไม่นัว ไม่เซ็กส์ 3ชั่วโมง.      พวกนี้สงสัยชีวิตหมกอยู่กับซองมาม่าสุกเอาเผากิน  อ่านแล้วอยากไล่มากกว่าอยากเจอ.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 11:01:51 PM »

อยากตั้งเท่าไรก็ตั้งไป ถ้ามีคนจ้างน้องเค้าก็คงยังอัตรานี้ได้อยู่
คงมีคนที่ยอมจ่ายมั้งครับ เลยไม่แปลกที่จะเห็นกระทู้รับเที่ยวเรทเป็นชม.
น่าจะลองจ้างสัก 8 ชม.

**11

ไว้เดี๋ยวตั้งเรทเป็นชั่วโมงดีกว่า อย่าลืมมาจ้างหนูสัก 8 ชม. นะคะ
หนูรอออออ  ^^