ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์ จีบด้วยเงิน วันแรก-วันสุดท้าย  (อ่าน 4689 ครั้ง)

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
ผมรู้จักเวบนี้เมื่อ 3 ปีก่อน
ผมเริ่มจ้างน้องคนนึงไปกินข้าวกันเฉยๆ พอคุยกันแล้วรู้สึกว่าน้องเค้าเก่งนะ ขยันรู้จักวางตัว หัวไว
น้องเค้าเป็นพริตตี้รับงานทานข้าว เพิ่งเข้าวงการมาได้ไม่กี่เดือน และยังไม่เคยมีใครมาดูแลจริงจัง
นัดเจอกันอีก 3-4 ครั้ง (จ้างกินข้าว) ผมก็ขอให้น้องเค้ามาเป็นแฟนแบบจริงจัง
ผมขอให้น้องหยุดรับงานพริตตี้ และผมจะให้เงินเค้าใช้เอง จำนวนเงินก็พอๆกับที่เค้าทำงานได้ต่อเดือน มีค่าเทอม ต่างหาก
น้องหยุดรับงานได้ทันทีเลยด้วย ที่รู้เพราะกลางวันน้องไปเรียน ตกเย็นผมรับไปส่งถึงบ้านเกือบทุกวัน
หลังคบกัน 2 สัปดาห์ ก็พบว่าน้องมีแฟนอยู่แล้ว จีบกันทางเวบแล้วคบกันก่อนเจอผม 4-5 เดือน (อ้าว ...)
ตอนนี้ น้องเอง แฟนน้อง ผม ก็เลยมาเคลียกันสรุปว่าน้องเลือกอยู่กับผม
แฟนน้องก็เดือดครับ ขู่แก้แค้นใช้ความรุนแรงต่างๆนานาๆ
แฟนเก่าชอบไปดักรอที่บ้าน ผมเลยให้น้องย้ายออกจากบ้านมาอยู่คอนโดใกล้ที่เรียนแทน
ผ่านไปอีก 1-2 เดือนปกติสุขรักกันดี
เวลาไปไหนมาไหนกัน บางทีก็มีเพื่อนน้องไปด้วย ผมก็เลี้ยงเด็กๆตลอดเพราะเห็นว่ายังเด็กอยู่ไม่มีรายได้กัน
กลายเป็นว่าแฟนผมโดนเอาไปนินทาว่าเป็น เด็กเสี่ย (ผม 30+ น้อง 20)
เริ่มทำให้เรียนอยู่ยากเพราะโดนนินทาโดนแกล้ง ก็เลยเลิกเรียน
พอน้องเลิกเรียนก็กลายเป็นว่าวันๆอยู่บ้านกันเฉยๆ บางวันผมก็โดดงานอยู่กับน้องด้วย (จริงๆก็เกือบทุกวัน)
ไปๆมาๆเลยกลายเป็นว่าผมมาอยู่กินกับน้องโดยไม่ได้กลับไปบ้านตัวเองเลย

ด้วยความที่แฟนอยู่คอนโดเฉยๆ ไม่ได้ทำงานอะไรเลย เพราะผมไม่ชอบให้รับงานเอ็น
ผมพยายามหางานอื่นให้ทำ แต่เค้าไม่ชอบเลยซักอย่าง ก็เลยอยู่บ้านเฉยๆ
กลายเป็นว่าน้องเครียดครับ แล้วก็เริ่มมีกิ๊ก (ทั้งๆที่ผมก็อยู่กินกับเค้ามาปีครึ่งปีละนะ)
มีทั้งกลับไปคุยกับแฟนเก่า และแฟนเก่ากว่าเก่า และรุ่นพี่ และรุ่นน้อง คุยกับคนใหม่ๆที่มาจีบ
(ทุกคนมาด้วยจุดประสงค์เดียวกันคือมาจีบ และแฟนผมก็เล่นด้วย บ้างก็ออกไปเที่ยวกัน บ้างก็ไปตจวกัน หลอกผมไป)
แล้วสุดท้ายเค้าก็บอกว่าผมกับเค้าเวลาว่างไม่เท่ากัน เค้าเหมือนโดนทิ้งให้เหงาอยู่บ้านเลยต้องมีคนอื่น ผมต่างหากที่ผิด

นอกจากนี้เค้าก็เริ่มกลับไปรับงานทานข้าวโดยให้เหตุผลว่าเพื่อนสนิทเค้าไปเลยต้องไปด้วย
ตอนหลังเริ่มมาบ่นกับผมว่าไม่มีเงินเก็บและแต่ละเดือนผมให้น้อยไป
เค้าเทียบว่าไปกินข้าวทีนึงได้ 1x,xxx บาท รับงานกินข้าวอาทิตย์ละครั้ง ก็ได้เงินพอๆกับเงินเดือนที่ผมให้เค้าละ
มีคนติดต่องานมาเกือบทุกวัน แต่ช่วงที่อยู่กับผมปฏิเสธงานตลอด ถ้ารับหมดทุกงานป่านนี้คงมีเงินหลายล้าน
เลยกลายเป็นว่า อยู่กับผมแล้วลำบาก ถ้าไม่มีผมจะมีรายได้มากขึ้น ก็เลยจะกลับไปทำงาน
ถ้าไม่อยากให้ทำงาน ก็ให้เงินเค้าเพิ่มสิ

สรุปว่าผมเลยเพิ่มเงินให้อีกเพื่อที่เค้าจะได้ไม่กลับไปทำงาน
แต่ปัญหาก็ไม่จบ คือ มีเท่าไรแฟนผมก็ใช้หมด ไม่เคยเหลือเก็บเลย
เงินเก็บที่เค้ามีคือผมให้ต่างหากเป็นก้อนๆ นอกจากไม่มีเงินเก็บเพิ่ม ยังทำให้ที่เก็บไว้เดิมหมดไปอีก

สุดท้ายก็จะกลับไปทำงานอยู่ดี ทั้งๆที่ผมก็เพิ่มเงินให้ไปแล้วตามยอดขั้นต่ำที่เค้าต้องการ (อ้าว ...)
และก็ยังกลับไปวนเวียนสานสัมพันธ์กับกิ๊กทั้งหลาย แล้วอ้างว่าเพื่อ connection ในวันที่ผมทิ้งเค้าไปเค้าจะได้ไม่ลำบาก
บางทีก็อ้างว่ามีคนหวังดีกับเค้าหลายๆคนก็ดีแล้วนี่ ผมน่าจะดีใจกับเค้านะ

ก็เลยเปิดใจคุยกันว่า
ผมรับไม่ได้เรื่องชู้สาว เค้าก็บอกว่าแก้ไม่ได้เพราะเหงาผมไม่มีเวลาให้
และเค้ารับไม่ได้เรื่องที่เค้าชอบเที่ยวผับแต่ผมชอบขัดไม่ให้ไป (ปกติเที่ยววันเว้นวัน ผมขอให้เหลืออาทิตย์ละวัน)
เค้าเลยบอกว่า เค้าปรับมาเยอะแล้ว พวกกิ๊กเก่าๆก็เลิกยุ่งไปแล้ว (เหลือแต่ใหม่ๆ) เที่ยวก็ลดแล้ว
ผมควรจะชอบเค้าที่เป็นตัวเค้า ต่อไปนี้เค้าจะไม่ทน ไม่รับเงินจากผมแล้ว เค้าจะกลับไปทำงานกินข้าวหาเงินเอง

สุดท้ายเค้าเลยบอกเลิกผม
เสียใจนะ เพราะรักมาก จริงจังขนาดวางแผนอนาคตร่วมกัน
ทำให้รู้ว่า ตั้งแต่วันแรกที่คบกันเค้าฝืนตัวเองมาตลอด 1 ปี (นานมาก!)
ให้เป็นผู้หญิงในแบบที่ผมชอบ ทำให้ความเป็นตัวตนของเค้าหายไป
ส่วนผมไม่เคยปรับตัวเพื่อเค้าบ้างเลย มีแต่บอกให้อยู่ในกรอบ(ที่ผมคิดว่าดี)
ตอนนี้เค้าก็กลับไปใช้ชีวิตของเค้า ได้เที่ยวได้อัพยาทุกวันไม่มีคนห้าม
จะไปไหนกับใคร ก็มีอิสระ มีคอนเนคชั่นเพียบ มีเงินเยอะกว่าเดิม

บางทีผมก็คิดนะว่าอาจจะดีแล้วที่เธอทิ้งผมไป เธอเองก็มีชีวิตที่ดีขึ้น
ผมเองถ้ารู้ว่านิสัยแท้ๆของเค้าเป็นแบบนี้คงรู้ว่าเข้ากันไม่ได้ และคงไม่ได้คบกันตั้งแต่แรก
ที่คบมานานก็เพราะผูกพันล้วนๆ T-T

Science

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 29
Re: เล่าประสบการณ์ จีบด้วยเงิน วันแรก-วันสุดท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 08:48:31 AM »
  เงินอาจไม่ใช่ปัจจัยหลักของการเลิกลาถึงพี่จะเพิ่มให้น้องอีกน้องก็ไปอยู่ดี อาจเป็นเพราะ   น้องอายุยังน้อยไปยังอยากเที่ยวยังอยากสนุก หรือ อาจเป็นเพราะน้องยังรักพี่ไม่มากพอที่จะทำให้ยอมเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อใครสักคนได้ หรือ อาจเป็นเพราะพี่ตีกรอบกับน้องมากเกินไปจนน้องรู้สึกอึดอัด บางครั้งอยู่ด้วยกันเกือบทุกวันตลอดเวลามันก็ทำให้อึดอัดจนน่าเบื่อ
     แต่ทั้งหมดที่ จขกท.เล่ามา ถ้าน้องเค้าต้องการแบบนั้นเราก็ไปทำอะไรไม่ได้เพราะน้องเลือกชีวิตของน้องเอง  ความผูกพันธ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้นเราก็เก็บเอาไว้นึกถึงแต่สิ่งดีๆเวลาที่อยู่ด้วยกัน แล้วเราก็มาเริ่มทางเดินของเราใหม่ สู้สู้ นะคะ
*** สาวๆในเวป ตอนนี้ต้องมีอิจฉาน้อง ผญ.กันบ้าง note 4 ก็แอบอิจ เบาๆ  **30**

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
Re: เล่าประสบการณ์ จีบด้วยเงิน วันแรก-วันสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 10:17:33 AM »
มีน้องๆอีกมากที่พี่จะช่วยเหลือและได้รับสิ่งดีๆร่วมกันครับ
ส่วนน้องๆก็ต้องเข้าใจเค้า ด้วยวัยและสภาพแวดล้อม ทำให้เค้าคิดแบบนั้น
เมื่อโตขึ้น เค้าอาจจะหวนมาคิดถึงพี่ก้อได้ครับ
#รักต้องลงตัวหลงต้องลงตัง
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 03:06:15 PM »
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
สาเหตุหลักคือผมคงทำให้เค้าอึดอัดแหละครับ
และถ้าจะปล่อยให้เค้าทำสิ่งที่เค้าอยาก ผมก็ไม่โอเค
ก็เลยไปด้วยกันไม่ได้เท่านั้นเองครับ
ตอนนี้ผมกับน้องก็คุยกันเป็นเพื่อนกัน แต่ไม่มีความสัมพันธ์ชู้สาวกัน

คุณ note 4 มีข้อไหนที่คิดว่าน่าอิจฉาครับ?
ผมจะได้นำไปใช้กับน้องคนต่อไปในอนาคต
ถูกตีกรอบและขัดใจ จะทนกันไหวเหรอครับ?

Science

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 29
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 04:02:32 PM »
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
สาเหตุหลักคือผมคงทำให้เค้าอึดอัดแหละครับ
และถ้าจะปล่อยให้เค้าทำสิ่งที่เค้าอยาก ผมก็ไม่โอเค
ก็เลยไปด้วยกันไม่ได้เท่านั้นเองครับ
ตอนนี้ผมกับน้องก็คุยกันเป็นเพื่อนกัน แต่ไม่มีความสัมพันธ์ชู้สาวกัน

คุณ note 4 มีข้อไหนที่คิดว่าน่าอิจฉาครับ?
ผมจะได้นำไปใช้กับน้องคนต่อไปในอนาคต
ถูกตีกรอบและขัดใจ จะทนกันไหวเหรอครับ?

ก็อย่าตีกรอบไปซะทุกอย่างซิคะ
ลองให้น้องเค้าเป็นตัวตนของเค้าเองตั้งแต่แรก แล้วคุณก็ลองดูว่าคุณรับในสิ่งที่น้องเป็นได้มากน้อยแค่ไหน ถ้ารับได้ก็ดีไปแต่ถ้ารับไม่ได้ก็ลองคุยกับน้องดูก่อนบางทีอาจจะคนละครึ่งทางก็ได้ จะได้ไม่ต้องจบลงด้วยการเลิกลา
**แอบอิจฉาที่น้องเจอพี่ดีๆคะ  **04**

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 04:39:36 PM »
วัยน้องขนาดนั้นยังรู้สึกแค่เที่ยวเล่นสนุกสนานกับเพื่อนปล่อยเสน่ห์ให้หนุ่มๆสนใจ ไม่มองอนาคน

พอเราซึ่งโตกว่ามองถึงอนาคตของน้องทำให้บางครั้งก็ต้องวางกรอบให้น้องอบากให้ได้ดี

ทำให้น้องอึดอัดเพราะเหมือนโดนบังคับ ไม่ได้สนุกเหมือนเก่า ก็เลยมีปัญหาครับ

คบน้องวัยนี้ก็ต้องทำใจครับเพราะน้องเค้าคงไม่มามองถึงอนาคตร่วมกับเรา

คบกันนานความผูกพันเราก็มีแต่น้องเค้าคงไม่มีหรอกครับเอาเงินอย่าเดียว

หาใหม่ครับถ้าได้น้องๆอายุยังน้อยก็ดูแลอย่างเดียวเงินไปก็หาความสุขทางกายกลับมา

ถ้าอยากคบแบบสร้างอนาคตด้วยก็ต้องหาคนที่อายุมากกว่านี้มากหน่อยครับ

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 06:55:28 PM »
วันนึงที่น้องเค้าคิดได้
คุณ lispm คงเป็นคนแรกที่น้องเค้าคงคิดถึง
แต่ไม่รู้จะสายเกินไปรึเปล่าเท่านั้นเอง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 09:59:19 AM »
    ในความเห็นของผมนะครับ
ท่านดีเกินไป และปฏิบัติผิดพลาดกับน้องครับ ที่ว่าผิดพลาดคือท่านให้น้องมีอิทธิพลเหนือท่าน
น้องสามารถกำหนดได้ว่าจะให้ท่านทำอะไรให้ หรือท่านก็เสนอซะเองเลยเพราะนึกว่าดี แต่ท่านไม่มองว่า
น้องมี "คุณค่า" สมกับที่ท่านควรจะดีด้วยมั้ย และในเมื่อน้องมีอย่างอื่น ทางอื่นที่น้องรู้สึกว่า "ดีกว่า"
น้องก็ไป ซึ่งถ้าท่านค่อยๆ ย้อนคิด ท่านควรดีใใจนะครับ ที่คนห่วยๆ แบบน้องหลุดพ้นจากท่านไปได้เสียที

ผมอาจเม้นไปในแบบที่ไม่คิดถึงความรู้สึกท่านว่ายังอาลัยอาวรณ์น้องอยู่ เพราะเห็นบอกว่าจะมีอนาคตด้วยกัน
ซึ่งถ้าดันมี ท่านคงซวยตลอดชีวิตที่เอาคนแบบนี้มาทำแม่ของลูก ดังนั้นผมจึงคิดว่าถ้าท่านตัดความรู้สึกอยากได้
น้องกลับมาอีกออกไปเสียเลยครับ แต่ถ้าน้องจะกลับมาแล้วท่ายังพอใจในรูปร่างหน้าตา เซ็กส์ หรืออื่นๆ ท่านกำหนดไปเลย
ว่าจะเอาไง แต่ผมแนะนำให้จ่ายครับ ท่านได้ตามที่ต้องการ ไม่ต้องผูกพันให้ปวดใจเหมือนที่ผ่านมา

บางคนมีค่าเพียงมาให้เราปลดปล่อยทางกาย มากกว่าต้องดุแลทางใจกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

aogunna

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:13:49 AM »
ตรงๆนะครับ

ถ้าท่านคิดจะหาแฟนอยู่กินกันไปชั่วชีวิต มันมีสถานที่หรือวิธีอื่นอีกมากมาย ที่ดีกว่าที่นี้

ได้มาด้วยเงินก็อย่าหวังอะไรมากเลยครับ

Menana

• Full Member
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 04:58:03 PM »
ขอตอบในแง่ของผู้หญิงบ้างนะคะ หญิงในวัยพึ่งจะเลขสอง ยังมีความคิดที่เด็ก ยังต้องการความสนุก
ไม่ต้องการให้ใครมาตีกรอบหรือตั้งกฏให้ตัวเขา ต้องคุณต้องการที่จะใช่ชีวิตคู่จริง ต้องศึกษากันให้ดีก่อนการตัดสินใจค่ะ
เมื่อตัดสินใจผิดจะไปแก้ไขอะไรไม่ได้อีก ตอนนี้ดีแล้วที่คุณปล่อยเค้าไป ยังเริ่มต้นใหม่ได้คะ อาจจะมีคนที่เหมาะสมกัยคุณอยู่ในโลกใบนี้สักที่  **04**