ผู้เขียน หัวข้อ: นี่เป็นอาการของคนเริ่มเป็นโรคซึมเศร้าหรือเปล่าคะ  (อ่าน 3387 ครั้ง)

lovely2534

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ดีจ้า. เข้ามาให้กำลังใจนะคะ.   

ประสบการณ์ตรงเลย. เราเคยเป็นค่ะ.  หนักสุดช่วง 3ปีก่อน.    อาการแบบนี้คล้ายที่เราเป็นแรกๆ. มันจะหนักขึ้นเรื่อยๆ. เราถึงขั้นเคย. วางแผน. แต่เรามีแม่ให้คิดถึงค่ะ.  ช่วงเป็นหนักสุดๆ. เราโทรไปลาแม่แล้ว. แม่บอกว่า. แม่อยุ่ไม่ได้ถ้าไม่มีเรา. แม่จะตายด้วย. จากนั้นเราก็รักษาอย่างจริงจัง. ที่เราได้จากหมอ. คือ fluloxitine ค่ะ. เราดีขึ้นเรื่อยๆ.  ไม่เศร้า. เหมือนเดิมแล้ว.

ตัวเองอย่ากลัว. อย่าอายที่จะไปรับยานะคะ.  โรคนี้เหมือนเจ้บป่วยทั่วไป. แค่สารสื่อประสาทในระบบสมองเราไม่สมดุลค่ะ. กินยาก้อดีขึ้น.   รีบไปนะจ่ะ. เป้นกำลังใจให้.  อินบ้อกมาปรึกษาเค้าได้

blackbangkok

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สู้ๆครับ เป็นได้ก็หายได้
ถ้าจะยินดีมีเพื่อนคุยที่รับฟังทุกเรื่องราว
ผมก็ยินดีนะ ที่สำคัญฟรีไม่คิดตัง
ส่งข้อความมาได้ครับ
ผมแบล็คนะ