ผู้เขียน หัวข้อ: Dark story - แสงสว่างในความมืด  (อ่าน 2174 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
Dark story - แสงสว่างในความมืด
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 01:10:48 AM »
การบ้านของผู้หญิงชุดดำ
รวบรัด 4 ตอน

นั่งเล่น เอกมัย
เราไปนั่งเล่นกันไหม
เราไปยืนเต้นกันไหม
เราไปฟังเพลงกันไหม
เราไปด้วยกันไหม

การพูดคุยในท่ามกลางเสียงผู้คนมากมาย ก็เป็นความรู้สึกดีอีกแบบ
การยืนเต้นท่ามกลางผู้คนมากมาย ก็สร้างความใกล้ชิดได้อีกแบบ
หมดแก้วแล้ว .. . แต่อย่าเพิ่งหมดเอ็นดูหนูนะ

66 station
คืนนั้นอากาศดีเนอะ
ลมกำลังดี มือกำลังอุ่นเลยเนอะ
วันนั้นเรายังพูดคุยยังไม่จบเลย
วันหน้าเราไปด้วยกันอีกเนอะ

บรรยากาศที่เคยชิน ดนตรีที่เคล้าคลอ ไม่เสียงดังจนเกินไป
...พร้อมที่จะมองหน้า รับฟัง คนข้างหน้า...
รอยยิ้มของพี่ยังคงวนเวียน ถ้าได้อ่านข้อความนี้
หนูขอบอกพี่ว่า คิดถึงนะ

Novotel เพลินจิต
2 ชั่วโมงกว่ากับการรอ แลกด้วยมิตรภาพเรื่องราวระหว่างเรา
เมื่อเราพบกันพี่อธิบายถึงสาเหตุเรื่องราว
งานของพี่สำคัญ ทุกอย่างจึงย่อมหักล้าง

วันนั้นเรานั่งพูดคุยกัน
พี่บอกว่าอยากเจอหนูมานานแล้ว แต่ไม่เคยมีโอกาสสักที
เซฟไอดีไลน์ไว้แล้ว แต่ไม่มีโอกาศแอดสักที
เรามีอะไรที่คล้าย ๆ กันหลาย ๆ อย่าง
ทุกอย่างกำลังราบรื่น แต่ ยังไงยังไง งานเลี้ยงย่อมมีการเลิกรา
ในวันถัดไปพี่ก็บินกลับ บินมา กทม. รอบหน้ามาหาหนูอีกนะ

The sea factory

'ไปกินข้าวกัน มีร้านแนะนำไหม
ขอร้านใกล้ ๆ ที่พักหนู'
จึงเป็นที่มาของรูปภาพนี้

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนนะคะที่เข้ามาเติมแสงสว่างในความมืดของหนู

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: Dark story - แสงสว่างในความมืด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 01:49:46 AM »
รูปสวย
เรื่องราวสวยกว่า
ชอบครับ
m a k e    l o v e     n o t     w a r

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: Dark story - แสงสว่างในความมืด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 10:48:19 PM »
รูปสวยมากเลยค่า **36**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:05:55 PM »
รูปสวย
เรื่องราวสวยกว่า
ชอบครับ

ขอบคุณค่ะ ให้รูปบรรยายเรื่องราว
ทุกๆ ความมืด ย่อมมีแสงสว่างเล็ดลอดเข้ามาเสมอ
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:07:35 PM »
รูปสวยมากเลยค่า **36**

ขอบคุณที่ชอบนะคะ
จะไปฝึกหัดถ่ายให้ดีกว่านี้ค่ะ :)

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 03:47:27 PM »
ชอบเวลาน้องสาวเขียนกระทู้การบ้าน 
ชอบรูปสวยที่น้องนำมาเล่าเรื่องราว
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 07:57:26 PM »
ชอบเวลาน้องสาวเขียนกระทู้การบ้าน 
ชอบรูปสวยที่น้องนำมาเล่าเรื่องราว

พี่ชายดี ขึงเกิดมิตรภาพดี
ภาพเนื้อหา ก็สะท้อนมาจากความรู้สึกดีดีอีกทีค่ะ

^^