ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงยอดรัก รอโดนเปิดซิง ... จากสาวที่มีคนเคยเตือนให้ระวัง  (อ่าน 4577 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
หนุ่ม(เหลือ) น้อย หน้า (กลม) มล คนหน้าใหม่ มาแนะนำตัวครับ ... ยังไม่มีการบ้านนะครับ แค่ลองทำแบบฝึกหัดก่อนเข้าเรียนครับ

สัปดาห์ก่อน ลุงยอดรัก ชาย (เคย) หนุ่มผู้อาศัยในโซนหลักสี่ หลงเข้ามาในเวปนี้โดยไม่บังเอิญ ได้มีโอกาสอ่านการบ้านหวานๆ หลายฉบับ รวมทั้งได้อ่านบทความว่าด้วยเรื่อง “ตะกวด” อยู่หลายเรื่อง

ยอมรับว่าครั้งแรก เคลิบเคลิ้ม ไปกับการบ้านหวานๆ หลายฉบับ การบ้านฉบับแรกสุดที่อ่านเป็นของ “น้อง มจ.” หนแรกแอบตกใจว่าน้องมีเชื้อเจ้า มาทราบภายหลังว่าเป็นชื่อย่อน้อง กับ user ที่ว่ากันว่า Hot Hit ติดชาร์ทของเวป ... “ลุงนึก” ได้อ่านแล้วเคลิบเคลิ้มจนเกือบจิกหมอนไปด้วย

มีโอกาสอ่านการบ้านของน้อง Be_Me มีความรู้สึกว่าน้องเป็นสาวหวานแบบอินดี้ การบ้านน่ารักๆ ของน้อง ล.ลิง ทำให้รู้สึกถึงความน่ารักสดใส และได้อ่านการบ้านของน้องอีกหลายต่อหลายคน

... รู้สึกเลยว่า สาวๆ เวปนี้น่ารักกันจัง

สะดุดใจตรงมีคำศัพท์หลายคำที่ไม่รู้เลย (ไม่รู้จริงๆ) นัวคืออะไร ใช่พาไปกินส้มตำไหม ตะกวดนี่มันอะไร ในเวปนี้มีทั้งสองฝั่งเลยหรือ นิยามเป็นไง ... บอกตรงๆ ตอนนั้นชักลังเล ที่ฮึกเหิมทีแรก ชักหด

ตัดสินใจอ่านอยู่ 1 วันเต็ม แทบไม่ทำงานทำการ คราวนี้อ่านกระทู้จาก user เซีนนทั้งหลายบ้าง เริ่มจาก “ลุงนึก” นี่แหละ แล้วก็ไปอ่านข้อคิดดีๆ จากคุณ Wat ความเห็นดีๆ จาก คุณกัปตัน และ พี่เข้ และไปหาอ่านความเห็นจาก น้องถั่ว น้องจ๋อง ... อึมมม มั่นใจขึ้นมานิด ว่าเริ่มรู้เรื่อง (มั้ง) ... ว่าแล้วก็ตัดสินใจสมัคร และลงประกาศทันที

.... ลังเลใจอยู่นาน น้องๆ จะรังเกียจคนอายุมากไหม รูปก็ไม่หล่อ พ่อก็ไม่รวย ที่พอจะมีอวดได้อย่างเดียวก็คือ ความขี้เหร่ ... ไม่สิ ไม่มีใครเขาอวดความขี้เหร่กัน ที่พอจะมีดีคือ เป็นคนไม่เครียดต่างหาก  แต่ก็ตัดสินใจโพสต์ไปแล้ว

ผิดคาดครับ ... มีน้องๆ ใจดี PM เข้ามามาก จนตอบไม่ทัน ....

ลุงก็พยายามตอบน้องๆ ทุกคนกลับไป เพราะด้วยมารยาทการทำงาน ใครส่ง PM หรือ mail มาก็ต้องตอบไป แต่ด้วยความที่ต้องตอบทางมือถือ เลยยากนิดนึง ...

น้องๆ ที่ขอ line มา ลุงยังไม่สะดวกจริงๆ ครับ ขอคุยทาง PM ก่อน หากตั้งใจคุยแล้ว ค่อย add line ไป เดี๋ยวน้องคิดว่าหลอกมาคุย ... ลุงไม่อยากเป็นตะกวดในสายตาน้อง และจริงๆ ไม่ว่างคุยตลอดเวลา

ตอนนี้ลุง ได้มีโอกาสคุยกับน้องคนหนึ่ง ที่อ่านการบ้านของน้องแล้วชอบมาก...เห็นน้อง PM มา เลย PM กลับไปคุย .... รู้สึกว่าคนนี้แหละที่อยากให้มาเปิดซิงลุง แต่ก็หวั่นๆ เพราะมีบางความเห็นเตือนให้ระวังน้องคนนี้ให้มาก

เตือนให้ระวัง ... รอยยิ้มพิฆาต กับตาแป๋วๆ ของเธอ  **36**

บอกตรงๆ ยังไม่เห็นรอยยิ้มเธอ แต่คุยline กับน้องมา 2 วัน รู้สึกเลย.... น้องน่ากลัวมาก สมคำร่ำลือ ลุงไม่เป็นอันทำงานทำการ นั่งอ่าน line เด็กน้อยแล้วก็ยิ้มไป รู้สึกอายุตัวเองลดลงไปอีกหลายปี

ตอนนี้ชักลังเล

.... จะไปทำการบ้านกับน้องตามนัดดีไหม

.... จะเสียผู้ใหญ่ตอนแก่ไหม .....
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ยินดีต้อนรับ ลุงยอดรัก นะครับ
บอกได้คำเดียว ว่า ลุย เลยครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Yodrak

ยินดีต้อนรับ ลุงยอดรัก นะครับ
บอกได้คำเดียว ว่า ลุย เลยครับ 41

ขอบคุณครับ กล้าๆ กลัวๆ เพราะน้องน่ารักเกินไป ขนาดไม่เจอตัว ยังใจคอไม่ค่อยดี  **21**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
อะไรกัน มีพี่หลงเข้ามาเปิดซิง พลาดจากจ๋องไปได้อย่างไร
 **19**

น้อยใจๆ
 **19**

แต่เอ็นดูน้องสาวยิ้มสวย ตาแป๋ว ถูกต้องแล้วค่ะ
ขอให้โชคดีนะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Yodrak

อะไรกัน มีพี่หลงเข้ามาเปิดซิง พลาดจากจ๋องไปได้อย่างไร
 **19**

น้อยใจๆ
 **19**

แต่เอ็นดูน้องสาวยิ้มสวย ตาแป๋ว ถูกต้องแล้วค่ะ
 41

ขอบคุณครับน้องจ๋อง

น้องจ๋องเป็นคนที่กระทู้เยอะมากที่สุด แต่ไม่ยอมทำการบ้าน คะแนนจิตพิสัยไม่ดีนะครับ ... ถ้าน้องจ๋อง PM มาด้วยนี่ลุงต้องเครียดแน่ๆ ..

จ๋องกระปิ๋ม

**19**

น้อยใจๆ
 **19**

41

น้องจ๋องเป็นคนที่กระทู้เยอะมากที่สุด แต่ไม่ยอมทำการบ้าน คะแนนจิตพิสัยไม่ดีนะครับ ... ถ้าน้องจ๋อง PM มาด้วยนี่ลุงต้องเครียดแน่ๆ ..

พอดีว่าจ๋องขยันเกิน...
ถนัดทำให้ "เสร็จ" ที่โรงเรียนจนหมด
เลยไม่เหลือการบ้านมาทำต่อเหมือนคนอื่นน่ะค่ะ
  **25**

เครียดทำไมล่ะคะ กลัวจ๋องหรา
 **40**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Yodrak

**19**

น้อยใจๆ
 **19**

41

ถนัดทำให้ "เสร็จ" ที่โรงเรียนจนหมด
เลยไม่เหลือการบ้านมาทำต่อเหมือนคนอื่นน่ะค่ะ
  **25**

**40**

เครียดเพราะอยากเจอน้องจ๋องด้วย อยากเจอน้องตาแป๋วด้วย ... รึพาไปสองคนเลยดีน้า

ร่ำลือกันว่า น้องจ๋อง เป็นคนคนดังที่มีแต่คนรู้จัก แต่น้อยคนนักจะมีโอกาสพบพาน ราวกับเยติ แห่งเทือกเขาหิมาลัย ..หรือเนสซี แห่งทะเลสาปล็อกเนสส์ 

ใครพบเห็นจะมีบุญนักแล ...

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ยินดีต้อนรับ  และเข้ามารอการบ้านนะคะ

ในเว็บก็ยังมีสาวๆ น่ารัก รอดักซุ่มอยู่แม้ว่าช่วงนี้ในเว็บอาจจะดูเงียบๆ ไปบ้าง  มีการแซวกันน้อยลง

ยังไงอวยพรให้ได้เจอนางแมวป่านะคะ อิอิ

แล้วก็....ถ้าถูกเปิดซิงแล้วค่อยมาเจอน้องถั่วนะคะ  รออยู่  **34**  ฮ่าๆๆๆๆ

Yodrak

ยินดีต้อนรับ  และเข้ามารอการบ้านนะคะ

ในเว็บก็ยังมีสาวๆ น่ารัก รอดักซุ่มอยู่แม้ว่าช่วงนี้ในเว็บอาจจะดูเงียบๆ ไปบ้าง  มีการแซวกันน้อยลง

ยังไงอวยพรให้ได้เจอนางแมวป่านะคะ อิอิ

แล้วก็....ถ้าถูกเปิดซิงแล้วค่อยมาเจอน้องถั่วนะคะ  รออยู่  **34**  ฮ่าๆๆๆๆ

ขอบคุณครับน้องถั่ว ... ลุงเกรงว่าจะไม่ใช่นางแมวป่าสิครับ

แล้วก็เพิ่งรู้ว่า ... น้องถั่วไม่ชอบซิงๆ  **02**

จ๋องกระปิ๋ม

**19**

น้อยใจๆ
 **19**

41

**25**

**40**

เครียดเพราะอยากเจอน้องจ๋องด้วย อยากเจอน้องตาแป๋วด้วย ... รึพาไปสองคนเลยดีน้า

ร่ำลือกันว่า น้องจ๋อง เป็นคนคนดังที่มีแต่คนรู้จัก แต่น้อยคนนักจะมีโอกาสพบพาน ราวกับเยติ แห่งเทือกเขาหิมาลัย ..หรือเนสซี แห่งทะเลสาปล็อกเนสส์ 

ใครพบเห็นจะมีบุญนักแล ...

**25**

เขินเลย
จ๋องไม่ถึงขนาดเนสซีหรอกค่ะ
เป็นแค่นาคตัวเล็กๆแหงลุ่มน้ำโขงเท่านั้นเอง

พี่ๆที่ได้พบจ๋องเค้ามีบุญอยู่แล้วค่ะ
ยิ่งพบแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น ยิ่งเป็นบุญของเขา
 **25**